chaos of three kingdoms

kimtruc
10/2/2012 6:52Phản hồi: 1.484
1.484 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minh` dag bi ket vs con Lyu Bu qa'... bac' printer co cach nao` chi~ vs ... hien h minh dag su dung tuong Guan Hai, Zhang Nan, Zhang Jiao va Sun Xia
Mình không hiểu con Lyu Bu ở state nào nên không có thể có đội hình chính xác nhất. Bạn thử dùng Arow Formation rồi bố trí như sau:

..................................................Zhang Jiao (1)
Zhang Nan (4).......Sun Xia (3).........Guan Hai (2)

Cho Guan Hai và Zhang Jiao mặc giáp cao nhất. Mình bố trí như vậy do quân của bạn có 2 hero dùng skill nên đặt Guan Hai ngay cạnh Zhang Jiao để Jiao buff morale thì Guan Hai nhận và đánh skill luôn sau đó Sun Xia và Zhang Nan mới đánh tiếp.

Bạn cũng có thể dùng Crescent hoặc Taper Formation, do 2 cái này mình lên lv10 lâu rồi nên không nhớ rõ khi ở lv5 dùng 4 hero thì nó sẽ khuyết vị trí nào.

Bạn nên tham khảo strategy của những người đã đánh rồi, nếu tìm được người nào có các tướng giống mình thì nhớ cách Formation và cách bố trí quân. Nếu đã làm theo như vậy mà vẫn không qua được thì bạn chỉ có mỗi một cách là chờ tướng của mình lên lv, enhance đồ cho tốt thêm, tăng TCA, TCD, DEF
mình thì bị kẹt con Đổng Trác bên phần đánh Trương Giác, phải tỷ thí với Đổng Trách mà đánh k lại :-s
phải dùng đội hình nào để đánh h nhỷ, mình dùng cái đội hình đâu tiên, tướng cao xiu, cao hong, sun xia, xiahou
Mình biết cái bài này rồi, quân địch dùng 1 hero sử dụng skill stratregy, đằng sau là hổ, bên cạnh là hero skill cure (tăng quân), phía sau là ngựa dùng skill đánh xuyên.

Bạn có thể cho mình biết: Cao Hong dùng skill gì ....? Xiahow có phải là Xiahow Wan không?

Mình thấy có một đội hình Arrow và dùng hero như sau và đã qua bài

............................................................Jiang Jiao(lv34)
Sun Xia (lv34).........Cao Xiu (lv38)..............Xiahou Wan (lv38)

Bạn thử xem sao nhé
Mình đang chơi ở sever 3 nước Shu bạn nào cùng sever giao lưu nhá ^^
thanks bac' printer.... de co ji e thu~ xem sao .... the bac dag choi o sever noa` the ........
naminh71
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác printer chỉ dẫn cái quest reset artributes nghĩa lá làm sao hả bác? Reset lại có tác dụng gì? Reset sao cho đúng?
Reset Artribute là tăng chỉ số cho hero, hero có 3 chỉ số LD, BV, IN. Muốn tăng thì vào Troop, Develop bấm reset sẽ thấy chỉ số thay đổi. 3 lần reset đầu tiên đều là +2 cho mỗi chỉ số, các lần reset sau tăng giảm ngẫu nhiên -> nếu cao hơn thì chọn replace, thấp hơn hoặc không đúng chỉ số mình cần tăng thì chọn KEEP.

LD tăng Common attack, BV tăng damage Tactic, IN tăng damage stratregy

Mình chơi ở SV1
mình đã lên được nhiệm vụ 5 sao rồi hehe có điều ngày mai mới nhận được và đó chỉ là mảnh gép chứ không phải là 1 quyển hoàn chỉnh =.=
naminh71
ĐẠI BÀNG
12 năm

Vậy có nên reset ngay bây giờ không? Mình đang ở lvl 36
Chao cac ban.
Minh moi choi o server 6, hero la Xiahou Wan. Cac ban cho minh hoi build form. nao tot nhat va su dung nhung tuong gi. Vi minh thay quan minh yeu qua ah.
- Cac ban chi cho minh cach kiem honor va silver nhieu voi...Silver cua minh luon thieu tram trong
Tks.
p/s: sorry may bi mat font tieng Viet
Form nào cũng cần bạn à, nhưng nếu chưa có nhiều honor thì cứ làm cái arrow, single line, cái đầu thì thôi cũng được. Hiện tại mình chỉ nâng vào các form này: Arrow, Cresent, Taper, 7-star, single line (it dùng)

---------- Post added at 07:06 PM ---------- Previous post was at 07:04 PM ----------

Nếu bạn có nhiều honor thì reset thôi, chơi trò reset này tốn honor lắm mình cũng không reset nhiều. Chẳng hạn như mình bây giờ lúc nào cũng có khoảng hơn 40K honor nhưng toàn dùng để nâng tech trong acedemy, speed up, thỉnh thoảng reset phát để làm nhiệm vụ.

---------- Post added at 07:09 PM ---------- Previous post was at 07:06 PM ----------

Khó thế cơ à, hôm nay của mình nó ra 2 sao, nhưng đến phát cuối nó lại ra thêm 1 cái 3 sao, chắc là làm cái 3 sao đó thì mai nó sẽ ra nhiệm vụ 3 sao nhưng cái nhiệm vụ đó lại là gold consumption nên mình bỏ. Thật ra mình cũng có quyển sách xanh lục rồi nhưng nó đòi yêu cầu cao quá lv63, hero của mình bây giờ mới lv59 phải 7, 8 hôm nữa mới lên được.
Đúng rồi respawn thì xuống 1, mình làm thử rồi đồ của hero vẫn mang được nhưng nếu chót bỏ ra là không mang lại được. Cũng không hiểu có mạnh lên không vì mình bỏ con ZhangNan rồi (luyện lại đến hơn 30 oải quá bỏ luôn)
À à. Rồi nếu vậy thì mình hiểu rồi. Nó mạnh hơn nhiều ấy. Lúc respawn lại xuống lv 1 thì điểm chỉ số khi được cộng vẫn giữ nguyên và khi bạn reset thì nó sẽ được cộng thêm. ^^. Hèn chi thấy mấy thằng tướng trong sv điểm cao vậy. Là do respawn.

---------- Post added at 08:30 PM ---------- Previous post was at 08:29 PM ----------

Nhug mình nghĩ chỉ nên respawn mấy con mình dùng để tấn công thôi. Chứ mấy con support thì không cần vì mấy cái điểm đó mình nghĩkhoong có tác dụng gì cho tụi nó. Nếu có thì chắc sử dụng điểm Intell.

---------- Post added at 08:31 PM ---------- Previous post was at 08:30 PM ----------

Nhug mình nghĩ chỉ nên respawn mấy con mình dùng để tấn công thôi. Chứ mấy con support thì không cần vì mấy cái điểm đó mình nghĩkhoong có tác dụng gì cho tụi nó. Nếu có thì chắc sử dụng điểm Intell.
Cũng không chắc là như thế đâu vì mình biết trong server mình có đứa hiện tại lv có 44 thôi nhưng hero điểm của nó rất cao, không hiểu nó reset kiểu gì.

Ngoài ra phải có vàng hoặc có cực nhiều honor thì mới nên respawn vì luyện lại mệt lắm, nhất là khi luyện lại bạn không đi đánh được đâu vì hero sẽ bị mất chỉ số tuyển quân, muốn đánh như cũ thì vẫn phải luyện lên đến lv cũ. Như thế thì rất mệt, chẳng hạn như con Dong Zhou của mình đương nhiên là không luyện liêu tục nhưng nếu muốn luyện từ lv1 để lên lv60 chắc phải mất khoảng gần 20 ngày liên tục (lv60 khoảng 560K kinh nghiệm, 8h luyện được có khoảng 100K -> 1 lv ở mức này luyện mất khoảng 2 ngày, mấy lv đầu thì rất nhanh như của mình thì 8h đầu thì hero lên lv26)

Còn đây là top một loạt thằng nó respawn hero

Uh. Mình cũng xem bên mình rồi. Tính ra điểm của con tướng ZangBa mình bh nếu tính cả điểm cơ bản và điểm cộng thì tổng của nó là 90. Điểm atack thường.gần bằng đứa đứng thứ 99 trong sv mình.
Game này hay đấy
tks printer nhe.
Ban tra loi giup minh may van de nay nhe:
1. CHon nhung hero nao de choi nhung ngay dau tien. Base cua minh hien nay la 30 roi. Dang dung Xiaohua Wan, Guan Hai va Cheng Yuanzi. Cach build cac hero.
2. Cach nao kiem nhieu silvers, honor va pres.

Tks printer nhieu nhe.

p/s: sorry minh xai Mac hok co tieng viet. 😔
Bác cứ mạnh dạn vất con Xiuhou Wan khi có thể nhé , tôi ko biết bác chơi nước nào nên ko dám tư vấn hero cho bác chỉ dám nói đội hình chuẩn sẽ có 1 dmg dealer hoặc tanker như Bo Cai hoặc Hu Zhen , 1 AOE như Guan Hai hoặc Dong Zhou , 1-3 buffer tuỳ cách chơi như Zhang Liao , Niu Fu .... cũng có thể chọn hero ko có skill nhưng có dmg đánh chay cao như Sun Xia ...
Cách kiếm nhiều silver : levy , trade , silver mine , sell food lúc giá cao , salary trong promotion , praise lord , vassal ...
Cách kiếm nhiều honor : đi corp của các map , đánh những con có điểm honor cao trong campain , chịu khó Fight với player khác trong Challenge để kiếm battle point đổi honor , đi Entrance to battle chọn option ăn honor...
Cách kiếm nhiều prestige : fortification các tường thành của nước mình ở World Map , chịu khó Fight với player khác trong Challenge để kiếm battle point đổi Prestige , đi Entrance to battle chọn option ăn prestige ...
Bạn Leos đã hướng dẫn cho bạn rồi, mình chỉ bổ sung thêm ý này thôi.

Đánh chalenge mode được point thì chỉ nên đổi prestige vì prestige khó kiếm hơn honor.

Đừng ham up lv base lên cao, khi up lv base lên cao cái gì cũng bị tốn honor hơn, speedup, reset ngoài ra khi đánh trận cũng thu được ít honor hơn. Chỉ lên lv khi lv của tướng đã gần chạm ngưỡng lv base (trường hợp đội hình và hero đã chuẩn), chú trọng vào tăng điểm pres và qua các map trước, khi không qua được các map mới nghĩ đến chuyện tăng lv, bổ sung thêm thêm hero (thông qua việc recuit từ battle, promote (tướng recuit từ promote giá rất cao mà chưa chắc đã hay muốn hay thì phải có pres rất cao khoảng từ hơn 300K pres trở đi))
Cố tham gia các event Meritorious và phải cố vào được top 100, thưởng được nhiều silver (ngoài top 100 chỉ được thưởng lv x 100, còn trong top 100 thưởng phải khoảng 20k trở lên)
Tks ban nhieu, minh choi ben Wei.
Minh se co gang build team giong nhu ban noi. Vay voi nhung hero tren thi minh upgrade do nhu nao de hero manh hon.
- Minh da click vo phan tuong thanh throng world roi, nhung khong thay "fortification" dau, ban giai thich ro hon giup minh nha.
Có thể do lv của bạn chưa đủ, nhưng mình cũng không biết lv bao nhiêu là đủ, chắc phải lv40. Bạn đã nhìn thấy tường thành chưa? nếu nhìn thấy rồi thì khi bấm vào đó nó hiện gì ?
À mình quên nữa cho mình hỏi bạn có thử reset con Dz lại chưa vậy ? Nó ra sao bạn. ....
ai choi server 5 lien lac minh nhé. Country Shu, nick LiuHang
naminh71
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình vào game trên PC bằng FF và IE đều bị lỗi vào đến loading là nó dừng ở 0% hoài không chịu chạy nữa, có bạn nào biết tại sao và cách khắc phục không? Mình đã uninstall rồi cài lại Flash mới nhất mà vẫn không được
cho mình hỏi Trương Lương nên cho mặc đồ gì nhỷ 😁
hiz. lvl35 mà đánh mãi k wa dc thằng Hu Zhen =.=" k ăn dc thằng Đổng Trác bên Guangzong nên đang build lại đội hình :-ss
hiên tại mình đang dùng arrow với các tướng Trương Giác,xiahou wan,cao xiu,guan
vừa recuit thằng Trương Lương đang train lvl
sau đó chắc mình thay em Lương vào em Wan =))))
cố đang xong hulao pass kiếm Đổng Trác thay em Guan Hai =.=
Thỉnh thoảng cũng có lúc mình bị, sau đó nó còn ra thông báo phải up flash, vào adobe up flash lại dùng bình thường, cái khó hiểu ở đây là mình vừa mới vào cách đấy mấy phút, F5 phát bị luôn.

---------- Post added at 10:26 PM ---------- Previous post was at 10:18 PM ----------

Bạn nói theo tên trong Game đi, có con mình luận ra được có con không luận được nên không chắc Trương Lương là thằng nào.
Nhưng bạn có thể đọc lại các bài cũ mình đã hướng dẫn đồ gì cho tướng loại nào rồi.
Trương Lương là Zhang Liang ấy 😁 buff tăng quân ý mà^^"
Buff tăng quân không lại đâu, mỗi lần buff được khoảng 3k quân thôi (đấy là cao rồi) nhưng gặp phải Dong Zhou, Guan Hai nó skill một phát mất cả 10k quân trở lên
naminh71
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình vào game trên PC bằng FF và IE đều bị lỗi vào đến loading là nó dừng ở 0% hoài không chịu chạy nữa, có bạn nào biết tại sao và cách khắc phục không? Mình đã uninstall rồi cài lại Flash mới nhất mà vẫn không được

Bác nào giúp mình với
@Printer:
Ban oi, giup minh: MInh danh entrance battle rui den muc nhan thuong "phan chon bai" minh chon duoc phan thuong rui, den phan "put in bag", minh clik vo, nhung den khi kiem tra bag trong equipment thi lai hok thay gi het...hix hix

---- Minh tim ra rui... 😁, nhung minh hok biet su dung flag nhu nao printer ui
Flag gì hả bạn, lv mấy? Thời gian đầu thì các cờ như ATK, DEF, Force cap, + ATT tactic, +common, - common.
Muốn sử dụng cờ thì vào phần flag equiment ở góc bên phải, cầm cờ di vao ô thôi
tướng Jian Yong kiếm ở đâu vậy ban?
Đạt đủ Prestige là kiếm được, mình không nhớ chính xác nhưng chắc khoảng 100K prestige
60k chinh xac la nhu vay. Moi lam xong muh hehehee
Mình vừa mới có được con tướng đánh s skill là ice. Điểm intell là 97 điểm gốc. Ko biết nên xài hay không. ... Tại mình đang xài con pháo zang ba.
@duyvuong Hi các bác.
Em cũng vừa có em như vậy, hero : Zhang Hong (LD92, IN 93), nếu em develop em này có thể vào top 100 hero hay không (+13) và vào top 100 thì sẽ được lợi gì hả bác.
Hiện tại đang có event super hero, nếu vào top 100 sẽ được silver bao nhiêu? (vd: vị trí 90)
@kts.ledung Ok , STA hero thì skill Ice tương đối là lởm vì là đánh có 1 con 1 nên là cả server bên TQ nữa cũng ko ai dùng , vào top thì ko có lợi ích gì ngoài show off với người khác

Nói về event thì có:
- Collect Silver: Làm mọi cách để có silver từ Levy, bán item, degrade items, mine ...
- Food: Thông qua Havest và mua bán trong market
- Honor: Thông qua ETB, NPC và mass
- Prestige : Thông qua đổi điểm Challenge, ETB, invest, levy ...

Các event này, cách tính điểm sẽ bằng số thực tế thu được chia cho level hiện tại vd: Level 80 đánh 1 mass được 3200 điểm thì sẽ được cộng 3200/80 = 40 điểm vào điểm event

- Event Training Hero : cứ train hero lên 1 level là đc 1 điểm

Cách tính thưởng:
- Vượt qua ngưỡng điểm quy định tối thiểu sẽ được thưởng
- Xếp hạng rank event từ 1 là 500 điểm , cứ xuống 1 bậc giảm 2 điểm
- Như mình level 100 đứng thứ 1 sẽ là 50,000 , đứng thứ 19 sẽ là 46,400
46,400 = (500 - 18*2) * level 100

- Công thức là:
Số điểm mình đc xếp hạng * Level hiện tại

Doc version mới
https://docs.google.com/spreadsheet/ccc?key=0AjEKBbUedGUxdEl5Y0gwUGFHaFZ0MmUyTVRoeC1LNHc#gid=0
hjx chan qua. con Zhang Jiao buff toan miss cho con GH hjx
Ca team co 1 hero danh skill ma buff miss hoai ak
Zhang Jiao lv 33. GH lv 32 hjx
Nếu đánh entrance battle mà kiếm được thì dùng, đừng có mua không hiệu quả như mong đợi đâu. Mình dùng rồi
[FONT='Lucida Grande', Tahoma, Verdana, Geneva, sans-serif]
Kiếm lá cờ buff increase inspire rate để cải thiện bạn nhé , đi Entrance to battle có rớt
Duy Vuong & Printer ơi, hôm nay mình cũng thử làm mới thấy quest 4 sao & kiếm đc 3 quuyển sách xanh : War theory 1, nhưng mà điểm STA này dùng cho các con buff có hiệu quả ko hay là để dùng cho con tướng đánh strategy ? từ trước đến giờ mình toàn nâng sách cho mấy con buff : Zhang Jiao, Niu fu, Jian Yong
Theo mình vừa được biết khi hỏi bon indo thì sách nó tăng buff cho Quân cho con trương lương thôi. Còn mấy cái kia thì mình chưa hỏi. ..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019