chaos of three kingdoms

kimtruc
10/2/2012 6:52Phản hồi: 1.484
1.484 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trên diễn đàn này có ai chơi ở sever 2, three kings ko ta?
Mình bên sv2 nè. Nick moonlight nước nguỵ.
mình chơi Phe Thục, nick hbq1605
Ban oi, cho minh hoi" minh su dung levy thay loyalty no giam, co anh huong gi khong ban
@duyvuong @Leos @printer
Cho minh` hoi chut
Minh lv 40 nhung k sao win noi con tuong Lyu Bu boi no co con hero lyu bu co skill super hero damage kinh qua. minh mang ao giap DEF 400+, Cloak 500+ ma no chem' k skill cung~ mat 1k5, skill minh mat 2k9. nhu vay lam sao ma win dc. qua thang tuong nay roi chi minh cach voi hjx
Con này ko cù cưa với nó lâu được , ngoài giáp bạn phải có ngựa tốt cho hero để giết cho lẹ ,dồn tất cả những hero tấn công trực diện giết nó nhanh nhất có thể , mình ko biết bạn xài hero gì nên khó tư vấn , lúc mình defeat con này team mình 4 hero xài formation eva : Xiahou Wan tank trước mặt , Zhang Nan sau lưng Xiuhou dồn dmg , 2 buff Zhang Liao buff inspire , Jian Yong buff def
Mình cũng không nhớ rõ nữa. Mình nhó duy nhất là cho con Xhiahu wan đứng đối diện con lữ bố. Giết càng nhanh con lữ bố càng tốt.( vì lúc đó mình ko biết sự lợi hại của guan hai. ^^. Nên không sử dụng nó. Lúc ấy nhớ 2 tướng chính của mình là cao xiu với xhiahu ).
Mình chơi game này cũng lâu nên có chút kinh nghiệm chia sẻ với các bạn. Mỗi tướng đều có 3 chỉ số là LD, BV và IN thì LD liên quan đến deff vật lý, BV là deff skill còn IN là deff phép. Reset sẽ giúp tăng điểm của các chỉ số này, nên khi còn lv thấp thì các bạn nên mạnh dạn reset vì tốn ít honor(honor mất tương ứng với lv base) kiếm honor không khó lắm đâu.
Còn có bạn hỏi về repawn thì là việc nên làm, với tướng tấn công thôi nhé, khi tướng đạt lv 51 thì có thể repawn trở về lv 1 nhưng lv troop thì random từ recruit 4-9 (các bạn xem chỉ số 1 con tướng sẽ thấy phần Troop ở dưới Unit và trên Skill, khi tướng mới lv 1 thì lv troop cũng là recruit 1 nhưng sau khi repawn thì được tăng random như tôi nói). Tất nhiên lv troop tăng thì tướng mạnh hơn.
Thời gian enhan tốt nhất mình để ý là thế này, tùy bạn chơi ở server nào thì xem khi nào nó đạt được mức tốt nhất, rồi cứ thế + 3 tiếng(vd: 5h30am đạt 90%++, là mức tốt nhất thì +3 tiếng là 8h30am, cứ thế tiếp và cố định thế hàng ngày), vấn đề là mức cao nhất đạt bao nhiêu. >94% enhan đồ đắt nhất, >82% enhan đồ bình thường, <80% thì cứ đồ nào còn rẻ mà chơi thôi.
Để tấn công thì từ 1 - 35 chỉ cần 1 vk và 1 ngựa, dùng tạm đồ green, enhan vừa phải tầm fair 5 thôi để còn pass thằng Lyu Bu. Từ lv 35 trở đi thì theo tôi chỉ cần 1 ngựa blue thôi, đỡ bị phân tán silver, enhan dần đến 2k1 là vừa rồi thay sang ngựa tím.
Để phòng ngự thì lúc đầu cần 3 áo choàng green là được, tôi enhan đến 700 cả 3 cái, cho 3 tướng đứng đầu. Vì lúc đầu không đánh với ai nên thế là được, deal dần thêm áo choàng blue rồi up và thay dần sau. Về giáp thì cố kiếm bằng được 3 cái Drag Leaf Arm rồi enhan lên 400 cho 3 tướng đứng đầu. Mất thời gian đấy vì phải đánh ra 3 cái giáp trên là rất hên xui.
Tips: Flag là không thể bỏ qua, kiếm được từ Enchance thì các bạn biết rồi nhưng ai mới tạo acc, được tặng 200 gold thì bỏ 50 builder, 50 train slot còn lại để dành đủ 150 gold rồi Academy -> Flag -> Buy -> tìm mua cái Fire Dragon Flag lv 2 (TCA + 258). Cái này rất hiếm ra trong Enchance, TCA chính là dam skill(vd: Dong Zhu). Ai nạp thẻ thì ... 😃
Một chút đóng góp cho các bạn mới chơi, kinh nghiệm này 1 phần tự rút ra, 1 phần cóp nhặt của các chú Pi mang vào chia sẻ với các bạn. Hy vọng là nó có ích 😃)
naminh71
ĐẠI BÀNG
12 năm
50 builder 50 train slot là sao? làm thế nào để mua thêm 1 train slot nữa
nh4tl4
ĐẠI BÀNG
12 năm
giống trò ngọa long tren zingme
Bạn nào hướng dẫn qua giúp mình các Formation nhé :
1- Scale FM - troop's PARRY ?
2- Single line FM - common Atk ? ( hỗ trợ tốt nhất cho quân common: pháo, nỏ... ?)
3- Arrow FM - tactic ATK damage: mỗi cái này là hiểu rõ nhất vì mình đang đánh tactic, hỗ trợ đánh Tactic
4- Crescent FM - troop's CRT ?
5- Taper FM - troop's EVA ?
6- 8 trigram Fm -strategy ATK (hỗ trợ đánh strategy ? )
7- 7 star - troop's counter ATK ?
Nhất là mấy cái thuật ngữ bôi đậm trên, nếu ko biết nâng hết các Format thì tốn honor và time lắm , thank !
Theo mình biết của google là parry là thế tăng phòng ngự.
Crt : gọi đơn giản là giật dame
Eva : là né tránh
Counter : là mình ko rõ cái này. Hình như là tăng sự đánh trả hay dame đánh trả đó. ( mà cái này thì ít xài lắm. Đc thế đẹp. )
muốn get more Hero thì phải vào nhà chính, Donate kiếm nhiều Prestige và Salary để tăng level Promote lên cao là được. Hiểu là quy luật như thế. Nhưng có cách nào tăng Salary nhanh không?
Đi xây tường thành nhanh hơn rất nhiều mà ko tốn kém bác à, có hướng dẫn ở các bài phía trên đấy
naminh71
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đang ở lvl 40 mà hì hục mãi chưa qua hàng lính nhỏ, chưa động được đến boss Lyu Bu. Không biết tại sao, hay tại mình đi sai chỗ nào

Mình theo country WU, đang dùng 4 con hero Xiahou Wan lvl 38, Sunxia lvl 38, Guang Hai lvl 36 ; Zhang Jiao buff lvl 32. Mong các bác tư vấn làm sao qua được màn Hulao Pass này. Cám ơn nhiều

Nhân tiện cho mình hỏi luôn, có cái quest là đi đánh nhà ở nước khác, mình vào world sau đó ra ngoài thành chọn 1 khu, nhấn enter vào chọn 1 nhà, nhưng nó không cho mình attack hay conquer mà chỉ cho gửi email thôi. Làm sao để attack được nhà khác đây
Ko attack dc là do đang mùa đông bạn ak, xem thời gian ý, winter là ko đánh nhau dc, đợi sang mùa khác, spring là chiến mệt nghỉ.
Lubu qua cũng ko khó lắm. bạn nên thay bằng Huzhen để zhangjao tập trung buff morale cho Guan Hai. lv 36 là mình qua dc lyubu r.
Nhân tiện bác nào biết chỉ mình cách add icon legion vào lá cờ nhé, mình ko làm dc. bị chủ guild nó pm hoài 😢.

Mình đang chơi sever 6 ^^
naminh71
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vậy chắc là đồ mình mặc lởm quá nên ko qua được, đồ của bro thế nào để mình tăng theo
PARRY thì tôi cũng không rõ, còn EVA là tăng xác suất né tránh, CRT là tăng xác suất đánh trí mạng, Strategy là đánh phép, Counter là xác suất tự phản công khi bị đánh trúng. Lúc đầu nên dùng form CRT, or EVA còn sau này thì nên tăng đều để đánh campain.

Lúc đầu các bạn đừng tập trung vào prestige quá, lấy được tướng tăng % Def là đủ rồi, tiền chủ yếu để up item. Cố gắng pass Heisan càng sớm càng tốt để được migrate tới city 80.

@naminh71: không biết trang bị của bạn thế nào, technology bao nhiêu. Theo như tôi nhớ thì cần 1 con ngựa 700 cho Guan Hai, 1 vk 300 cho Sunxia, 2 cái áo choàng 600 và 2 cái giáp 350 cho 2 con đứng đầu là pass được Hulao. Bỏ Xiahou Wan đi bạn ạ, thì Zhang Jiao sẽ chỉ buff morale cho Guan Hai thôi. Dùng Zhang Liang buff thay vào, cho nó book trắng 250 là buff được khoảng 300 máu rồi.
naminh71
ĐẠI BÀNG
12 năm
Technoloy thi arow lvl 8, temper lvl 8, scale lvl 5, may cai tang dame giam dame thì lvl 23
Da co 2 ngua trên 700, 1 VK tren 300, giap thi 2 giap 180 2 choang 200,

Mình đã bỏ con Xiahou , nhung thay bằng Huzen có được không? (Bạn khuyên mình dùng Zhangliang để buff?)
Thay bằng Huzhen cũng được, tôi cũng thấy nhiều người dùng 2 xe, chủ yếu là lại phải tìm vk cho nó. Tôi vẫn khuyên bạn dùng buff máu vì sau này đội hình thường là: 1 buff giáp, 1 buff morale, 1 xe, DongZhu, và 1 drummer để PVP(còn đánh campain thì là buff máu). Xác định sớm được đội mình sẽ dùng sau này thì đỡ tốn, bạn có 2 con ngựa thì migrade 1 con đi rồi up choàng lên. Hiện tại máy chủ yếu là single target nên tập trung def cho hàng đầu, choàng 700, giáp 400 là ngon lành. Bạn nên up tech = lv, quan trọng lắm, còn form thì tạm chọn 1 cái thôi. Cuối cùng là thay luôn Sunxia = HuZhen def khỏe để làm tank, đằng nào thì dam chủ yếu là từ GuanHai, dùng ngựa green cũng được, đến khi nào có ngựa blue thì thay.
naminh71
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ozea: uptech= level nghĩa là sao mình chưa hiểu
cho minh hoi cach cu the boom Glod member la lam sao?
cho mình hỏi prestige bao nhiu để dc con tướng có skill honor guard ?
need help.... hien h minh dag lv 35....dag o map Luo Chase va dag danh vs Dong Zhuo...Neu thang thi co the conquer dc. thang Dong Zhuo nhung vat lon vs no' ca~ ngay van ko the qua dc.... Moi ng` ai da~ pass qua vong nay co cao kien ji thi chi~ minh vs... Hien h minh dag xai` hero : Guan Hai ( TCA 1374 DEF 300 TCD 586) Jhang Jiao (TCD 756 DEF 310 ) Sun Xia ( ATK 463 TCD 668 DEF300) va Hu Zhen ( same with SunXia)....
naminh71
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con Guang hai có cần nâng cấp vũ khí không nhỉ, mình thay thử cây Tiger Claw cấp 11 ATK + 242 cảm giác dame mạnh hơn, không biết có đúng không nữa
Guan Hai ko cần nâng vk đâu bạn ạ, tốn tiền mà nó đánh chay ko skill thì như muỗi đốt ấy. Dồn tiền up vu khí cho SUnxia và HuZhen. GUan Hai up ngựa tăng dame skill. tất nhiên là kèm theo 4 cái giáp và 4 cái áo choàng 😃.
Lúc đầu đánh thằng DZ mệt lắm, nó có quân hổ dam aoe. Tốt nhất là chờ đến khi có buff guard rồi đánh bạn ạ, khoảng 60k prestige, thời gian này up lv, tech và item thôi.

Guan Hai không cần vk đâu, buff morale miss thì mới phải dùng vk, điều này chắc chẳng ai muốn 😃

Muốn add icon legion vào cờ thì: Area -> klick thành -> flag bạn nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019