Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chất lượng edge của Viettel

†BLACK†
2/11/2008 8:18Phản hồi: 147
147 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

😁:D em ở hà nội đi đâu edge cũng căng tràn luôn , em dùng gói cước 1 cua viettel
Hà nội mobi của mình 2 tuần nay chưa biết mặt mũi con edge nó như thế nào,toàn GSM,nhiều lúc cứ nghĩ sim bị lỗi
em cũng dùng gói 10k tháng 1k1MB của VT
EGDGE chuẩn ko chỉnh tốc độ cực nhanh và hầu như ít rớt lắm ạ
mobi và VN chưa đủ tuổi
Bó chiếu, bro ở HN chỗ nào vậy? tôi xài cả MB lẫn VT nè, 8310 xài mobi full
Shadow xài VT gói 10k , nếu online skype thì VT hay rớt hơn.
em ở loanh quanh nội thành test với VT rất ngon bác ạ
Skype thì em ít dùng nên ko để ý, còn YM thì rất ngon
có gì mà bó chăn với chiếu hả bác
viet_an
ĐẠI BÀNG
15 năm
e chả bít các bác thía nào nhưng mà em mang con sim viettel của em lên biên giới vẫn thấy online chat chit ầm ầm các bác ạ 😁
buichuoi
ĐẠI BÀNG
15 năm
bác dùng em bb nào
em dùng 8700g ở tại bùi đình túy, bình thạnh
em vẫn chat chit, lên mạng bằng operamini và browser vẫn ngon lành
tải nhanh sóng ổn định
hồi trước ở Cần thơ chỉ có GPRS không chạy nhanh bằng edge

nói chung là gói 10K/thang cua viettel là ok
Đúng là nếu ở nội thành thì SFone mới là nhất các bác ạ. Em hồi trước chưa dùng BB thì phải có cái USB của nó mang theo mới yên tâm, tốc độ của EV-DO thì không phải bàn cãi rồi.

Còn đi xa thì VT là nhất, bản thân em vẫn có 1 máy cắm sim mobi để test gprs của họ nhưng tình trạng ko kết nối được diễn ra thường xuyên. Mà VT phủ sóng EDGE toàn quốc từ tháng 7/2008, chẳng qua không truyền thông rộng rãi thôi. Còn Mobi thì truyền thông rộng nên nhiều người biết hơn.
Mình mới làm thêm 1 sim vitel, vào mạng công nhận nhanh hơn vina thật. edge chỗ nào cũng có sóng rất ổn định, còn sim chính là vina chỗ có chỗ không . Đôi lúc đi tỉnh thì toàn thấy GSM to vật
trong nội thành thì Sfone không có dối thủ, đi xa thì Viettel ổn hơn phủ sóng edge rộng hơn mobi chất lượng thì ngang nhau thôi được cái nếu dùng gói 10k/tháng thì cước chỉ 1đ/k còn mobi thì 5đ/k
em cũng xài mạng của Viettel này. Hơn nửa năm nay rồi. Cước tháng 10k mà chạy cứ vi vu. Lâu lâu mới bị mất sóng ah. Khi mất sóng khởi động lại được ngay. Tết về quê, xa như thế mà còn xài khá good ah.
em chưa xài mấy mạng kia nên ko so sánh. Nhưng theo em EDGE cua Viettel xài khá tốt mà lại rẻ.
quangmd
TÍCH CỰC
15 năm
Ôi... nhắc đến edge Vịt teo mà lại thấy chạnh lòng.
Chả là em chuyển qua dùng SIM Viettel vào cuối tháng. Hí hửng xí xỏn thế nào lại gửi ngay tin nhắn đăng ký trọn gói gprs3 của Vịt teo (200k/month) vào đúng ngày 28 (chỉ còn 2 ngày nữa là hết tháng). Vậy mà cuối tháng em vẫn bị tính 200k tiền thuê bao trọn gói gói cưới gprs3. Chẹp chẹp....đau lòng con cuốc cuốc mà không biết kêu ai. Chắc mang con kiến đi kiện củ khoai quá!

Quả thật là gói cước của Viettel thực sự link và hoạt. Nếu có đồng chí nào bên Viettel mà đọc được làm ơn fix giùm mình cái vụ này nha. Chứ mình call cho support team thì được trả lời là do server tính chứ tụi em hổng can thiệp được. ???!!! hzzzz......
salem2501
TÍCH CỰC
15 năm
Thì thuê bao trọn gói, ko có cước lưu lượng nên tính cước thuê bao ngay là đúng rồi còn gì bạn. Nên tìm hiểu về sp mình sắp sử dụng chứ:eek4wd:
Đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng.
Vô trách nhiệm, ở Mobi khi đăng ký trọn gói nó đâu có tính bố láo thế, còn giải thích khách hàng cặn kẽ nữa, không nói nhiều như cái máy như VT mà chẳng có thông tin hữu ích!
Không hỏi, không đọc mà nói người ta vô trách nhiệm. Bó chiếu!
Mindzi
TÍCH CỰC
15 năm
Khách hàng là thượng đế, nhưng xin vui lòng hãy là những thượng đế thông minh!
Mấy vụ kình cãi, kiện cáo toàn là như thế này !
thangxd2
ĐẠI BÀNG
15 năm
tui xài edge vịtteo cũng thấy ngon mà có khi nào rớt mạng đâu,thậm chí khi về quê nằm trong vùng phủ chăn cũng có sóng,bạn xem lại kon máy của bạn đi,có khi máy lởm đổ tại sóng
cụ nào dùng gói 200k tháng của vịt teo ko
chất lượng ngon ko ạ
em định chuyển sang dùng gói cước này cho nó sướng
Chuyển sang Mobi xài gói 125K đi 😁
gói 125k tháng là full option rồi hả cụ
cũng ngon phết nhỉ
để em tét phát xem thế nào
Cách tính cước kiểu 1 ngày bằng cả tháng như thế là tắc trách, gây hại cho khách hàng, không có đạo đức trong kinh doanh! Cái này VT phải nhận sai và sửa.
Ngay như gói ADSL trọn gói, nếu đăng kí vào ngày 20, cuối tháng vẫn chỉ trả tiền cho 10 ngày ((230/30)x10 + VAT) thì tại sao gói cước GPRS không làm được!
Vô lý.
Mắng cho chúng nó một trận chứ!
Mindzi
TÍCH CỰC
15 năm
Vài đồng lẻ mà bác này dzữ thế nhở! 😁
Dùng vài ngày tính tiền cả tháng không bố láo còn là gì nữa, Bro đăng ký dịch vụ tương tự như truyền hình cáp hay cái gì khác xem có bị thế không, còn việc tại sao phải hỏi nhỉ? Đống nhân viên support của VT đâu hết rồi, bình thường lúc không cần tư vấn nói rác cả tai, khi cần tư vấn khách lại đi hỏi à?
Nói chung nhân viên support + tư vấn VT chuối lắm, chỉ được cái lắm mồm thôi.
Số lượng bài viết của bác (thích thì tính riêng cả bài bác chê Viettel) thì gấp hơn 3 lần tổng số lượng bài viết của "đống nhân viên" support của VT rồi bác ạ.

Thôi thì để em giải thích cặn kẽ nhé:
- Thứ nhất: khi đăng ký gói GPRS3 (trọn gói) thì dù là ngày nào cũng bị tính tiền cả tháng, ngày đầu tháng đăng ký hôm sau hủy luôn cũng bị tính cả tháng. Và 1 tháng cứ đăng ký hủy và đăng ký lại bao nhiêu lần thì tính tiền bấy nhiêu lần. Có nghĩa là cứ soạn GPRS3 gửi 191, sau đó xác nhận bằng soạn YES trả về là mất 200k bất kể là ngày nào trong tháng, tháng đó đăng ký bao nhiêu lần thì bị mất tiền bấy nhiêu.
- Thứ hai: gói BIS dành cho BB thì linh hoạt hơn ở chỗ chỉ tính tiền trọn gói cả tháng, còn đăng ký hay hủy bao nhiêu lần cũng ko bị tính thêm vì BIS còn phụ thuộc vào chu kỳ 24h (sau 24h hệ thống quét lại nếu ko trùng mã PIN và IMEI thì tự động hủy bỏ dịch vụ).

Em thì cũng tự nhận luôn mình là nhân viên của Viettel, nhưng có sao thì nói vậy, như em thấy truy cập qua GPRS của Sfone nhanh thì bảo nhanh, nói chung cái gì đúng và hợp lý thì luôn luôn nhận chứ không hề nói không thành có bác ạ.
Đăng ký 1 ngày mà trả 1 tháng, kinh doanh kiểu ăn cướp à???
Biết rằng VT là vua chiếm dụng vốn ngày đầu lập nghiệp nhưng ngày nay lớn mạnh rồi cũng vừa phải thôi chứ. Cái kiểu đăng ký / ngừng mà tính cả tháng mà còn cãi chày cãi cối được nữa à???

Còn về vụ support, tôi gọi lên VT ADSL hỏi sao chạy chậm thế (tôi thừa biết nguyên nhân là cái đường kết nối VT-VDC đầu VT có hơn 1Gbps) chỉ muốn có câu trả lời tử tế, nhận lỗi có trách nhiệm mà lần nào nhân viên VT cũng nói phải xem trên máy tính của anh thế này thế nọ như một đống người máy trả lời tự động!!!

Tôi không phải người của Mobifone, cũng không phải làm Telecom / Mobile nào cả, có sao nói vậy.

VT support chuối hơn Mobifone / FPT , chât lượng ADSL + Mobile chuối hơn sao cứ bảo là ngon nhỉ.
Bác thử trích dẫn xem tôi cãi chày cãi cối ở chỗ nào? Tôi chỉ giải thích lại về cơ chế tính tiền cho bác hiểu thôi.

Còn về ADSL thì có phải một mình VDC nắm cổng quốc tế đâu, Viettel cũng có line quốc tế riêng cơ mà, liên quan gì đến việc giữa Viettel và VDC kết nối với nhau thế nào. Giờ bác thử gọi lên tổng đài xem sau 3 tiếng có người trực tiếp liên lạc lại với bác và đến tận nơi để kiểm tra ko nhé, nếu không được bác cứ cho lại số đt của nv tiếp nhận cuộc gọi của bác tôi xử cho. Và bác thử dùng line FPT hay VDC rồi gọi đt xem bao lâu sau thì họ đến nhé.

Nhân viên người ta phải kiểm tra lại tất cả các lý do thì mới biết sự cố từ đâu mà khắc phục chứ, bác cứ gọi lên bảo mạng chậm lỡ máy bác chậm thì sao, đó cũng là 1 lý do cơ mà, làm gì có chuyện cứ báo mạng chậm là do lỗi của nhà cung cấp và phải xin lỗi ngay, dù là mạng nào thì cũng vậy thôi.

Hỏi bác câu này thôi, tại sao Mobi tuyên bố là mạng đầu tiên phủ sóng GPRS toàn quốc, vậy tại sao lại ko được quyền cung cấp dịch vụ BB trước Viettel? (chú thích: dịch vụ BB hoàn toàn dựa vào hạ tầng mạng GPRS để thiết bị + máy chủ có thể tương tác với nhau)
Bản thân cơ chế tính tiền đã là dạng chầy bửa rồi nhé 😁
Còn ADSL giải thích như Bro chứng tỏ Bro không support đươcj về mảng đó đâu nên chỉ nói đơn giản thế này, giả sử dùng ADSL của VT không vào vietnamnet.vn hay dantri.vn được hoặc chậm là vì sao (đừng nói hạ tầng 2 thằng đó chậm người ta cười cho đấy)!!!

Bản thân tôi xài chính là ADSL của FPT và tôi biết được chính xác lỗi hay chậm vì sao, với support FPT khi thấy số cố định của tôi gọi đến họ sẽ nói chính xác lỗi ở đâu :D (tại cáp, dslam, core ...) còn mấy em bé support bên bác không cần nghe chỉ cắm đầu bảo check icon network, đèn modem, rồi đổ tại này nọ, lần nào cũng như lần nào.

Về DC chỗ Bro, DC củ chuối, ai đời ví dụ tôi chết server chiều thứ 6 thì thứ 2 mới vào kiểm tra được!!!

Con nói thêm thế này, dù không phải người VT nhưng VT làm gì, hạ tầng thế nào, cách làm thế nào có khi tôi còn rõ hơn Bro.
Đề nghị các bác hêt sức bình tĩnh, ở đây đang nói về chất lượng edge của VT, các mảng khác đề nghị lập topic riêng
Em dùng thấy ổn mà.. đang dùng gprs2 😁..chắc một tháng cũng phải 5-6 chục :D
hadt
TÍCH CỰC
15 năm
Đã dùng qua cả ba nhà mạng mobifone, viettel, và vina. Các khoản khác thì không nói, về gprs thì công nhận viettel là nhất trên nhiều mặt.
Tôi cũng xài đồng thời nhiều mạng, Mobifone số 1 (xài chính nên dùng full) , VT số 2 (xài gói 1đ/K để backup), Sfone xài cho laptop, Vina chỉ sơ cua thôi.
Mindzi
TÍCH CỰC
15 năm
Máy bác củ chuối rồi, tui dùng gói thấp nhất vào mạng chạy ào ào 😁
fanofdell
ĐẠI BÀNG
15 năm
Hình như 1 ông làm Mobi 1 ông Viettel thì phải. 😁. Tôi cũng đang xài 2 SIM của cả 2 ông này, khách quan mà nói thì Viettel phủ sóng rộng hơn. Hôm đi đền Trần Nam Định ngồi giữa cánh đồng chỉ có Viettel có egde. Mobi chỉ có GSM.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019