Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chất lượng edge của Viettel

†BLACK†
2/11/2008 8:18Phản hồi: 147
147 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cảm nhận khi dùng gói Vietel 3 : chấp nhận đcj Vì mình chạy đường Hồ chí minh GMAP chạy theo ầm ầm ....
Thôi bác làm VT và bác làm Mobi ko cãi nhau nữa. Cái gì đúng thì chúng ta công nhận. Nói nhanh cho nó vuông nhé: gprs/edge của VT là vô đối về vùng phủ và chất lượng, mấy bác Mobi ko cần nói nhiều và mấy bác VT ko cần quảng cáo, sự thực là sự thực.
movado1204
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bác này nói sao ấy chứ . Em xài gói GPRS2 10k/1 tháng - 1vnd/1kb . Chát chít ầm ầm , lướt web không thể nào thua mobi và vina . Ra Suối nước nóng Bình Châu vẩn còn edge trong lúc mobi và vina ngủm củ tỏi . Bác xem lại máy mình đi . Bác xài loại nào . Chứ bác nói bác xài Viettel mà ở QBT mà không có là chuyện không tưởng . Bác nói nhà bác ở chổ nào để em chạy qua em đo thử cái .
kaka!cãi nhau ghê quá.Nhưng mà em công nhận 1 điều là Viettel tính tiền ko biết đằng nào mà lần.Bác là nhân viên Viettel bác giải thích cho em nhé.4 ngày em để máy ko;ko gọi điện,nt hay gprs gì sất ngày đầu thấy cước của em tăng 15k,ngày 2 tăng 8k,ngày 3 tăng lên 10k nữa(em dùng trả sau ạ theo em biết thì cước 1 tháng là 55k=>mỗi ngày TB 2k).Dù biết GPRS của Viettel rất tốt,hỗ trợ BB rất nhiều nhưng cũng đành chuyển qua dùng GPRS của Mobi vì em ở HN nên vấn đề GPRS của Mobi hay Viettel chẳng thành vấn đề.
Em nói thật với cách tính cước củ chuối như thế này Viettel sẽ dần dần đánh mất uy tín của mình(dù sao Viettel cũng là 1 trong số những nhà cung cấp dịch vụ viễn thông lớn của VN)
Là nhân viên của VT bác nên lưu ý vấn đề này.Vấn đề này ko chỉ mình em mà rất nhiều người phản ánh rồi.
Lại còn mấy vụ khuyến mãi nữa....rất nhiều điều để nói.Viết ra chắc ko hết đc.
Ngược lại Vina với Mobi thì vấn đề tính cước có vẻ chuẩn hơn(em ko nói chuẩn 100% nhá vì em cũng ko thể kiểm soát đc cách tính $ của họ) đơn giản là vì em ko thấy tài khoản của mình bị trừ đi vô lí 1 cách có thể trông thấy đc.
Em là SV chả phải làm cho mạng nào chỉ là vài dòng tâm sự của em với bác nhân viên VT thôi ạ
tungvo
ĐẠI BÀNG
15 năm
Hồi trước mình sử dụng VT cũng bị như bác vậy.
Câu khẩu hiệu không biết của ai mình mượn dùng:
Viettel hãy nói theo cách của bạn, hãy trả tiền theo cách của tui
Câu này đúng cho cả dịch vụ ADSL trả theo lưu lượng của FPT nữa đấy 😁
ADSL của VT thì tính tiền đúng hơn :D nhưng tốc độ chuối hơn.
movado1204
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bác giám chắc ADSL của VT chuối hơn VNPT không 😁 ? Một tuần nay mạng Mobi ở Biên Hòa Đồng Nai ban ngày thì GSM ban đêm thì SOS đỏ chót . Trong khi nhà gần Bưu điện trung tâm . Vậy theo bác nghỉ là máy của em chuổi hay nhà mạng chuối ? (Em thử đổi máy và đổi sim luôn nha :D . 1 em 8700g và 1 em 8320 . Sim VT và Sim Mobi - Kết quả Sim VT chạy edge ầm ầm . còn Mobi ban ngày GSM ban đêm SOS ) Vậy bác cho em ý kiến thế nào . Trong khi gọi cho tổng đài thì không ai bắt máy ( Cái này căng à , phục vụ khách hàng cở đó luôn á ) . Còn về ADSL thì thuê bao gói 2M nhưng down và up chạy chậm rì . Down nhạc trên trang nhaccuatui.com về mà có 10 mấy K . Tức quá chuyển qua VT gói tương đương đown nhạc cũng trang đó chạy cũng 200 mấy kb . ADSL của VT chỉ thua FPT thôi chứ không thua VNPT nha bác .
Bác ducleminh trả lời cho em vụ này được không ? Em thấy bác chuyên nghiệp rồi mà nhiều cái nói khó nghe hơn mầm nói đó bác .
Tôi chỉ là người dùng, cũng không xài ADSL của VDC mà xài của FPT và VT thôi, tôi là người dùng thấy thế nào nói thế ấy, không như mấy chú làm cho VT bênh VT ầm ĩ.

Hiện tại đường kết nối giữa FPT đến VDC và VT đến VDC bị nghẽn nên sinh ra chuyện nếu thuê bao ở nhà cung cấp này vào web đặt ở nhà cung cấp kia bị lỗi.
Chính tôi cũng đang điên đầu vì việc này vì site của chúng tôi cũng bị ảnh hưởng nhưng khi yêu cầu hỗ trợ thì VT và FPT toàn trả lời trốn tránh trách nhiệm.
movado1204
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cơ như ông chỉ có nước qua US sống và xài mạng bên đó ông mới hết phàn nàn về nhà mạng thôi 😁 :D
Thế theo bác nghẽn giữa VT và VDC thì là lỗi do bên nào? Chả lẽ cứ nghẽn là lỗi của VT? Mà bác bảo VDC support tốt lắm, gọi lên là họ nhận lỗi ngay chứ không trốn tránh như VT. Vậy họ nhận lỗi rồi thì VT làm gì có lỗi nữa mà bác bắt nhân viên VT phải xin lỗi bác?
Support tốt là đương nhiên, khi có lỗi thì họ nói là lỗi của họ, còn ở hiện tại cổng của VT có 1G, FPT chưa đến 1G về chuyển mạch quốc gia, VDC có cổng 10G chờ sẵn.

Còn VT thì kiểu gì cũng bắt khách hàng xem lại mình trước, khi làm găng lên mới chịu nhận là sai về phía mình.

Mà hình như Bro cũng chỉ support mấy dịch vụ nghe gọi thôi, mấy cái kia chắc không hiểu gì mấy nên thôi khỏi nói nữa.
salem2501
TÍCH CỰC
15 năm
Thôi, trăm người nghìn ý, tớ nói thẳng là ko thể vừa lòng được hết tất cả đâu. Anh em cảm thấy ưng mạng nào thì cứ dùng thôi.
@leducminh: Cái trung tâm MobiFone tớ chẳng lạ gì đâu, nghe cậu nói chưa thấy giống lắm, tốt nhất là đừng nói kiểu ấy, tớ khuyên thật lòng đấy 😃
movado1204
ĐẠI BÀNG
15 năm
Chắc gì đã được vào làm mà nói đuổi . Kiến thức yếu kém + ăn nói bổ bả vậy ai mà cho làm .
Tôi không làm cho mobifone và cũng không làm cho 1 mạng mobile nào cả nên nói thoải mái vì chỉ là người dùng thôi (khách hàng là thượng đế mà). Còn ở VT thôi chỉ đặt có tầm chục cái server thôi nên không vấn đề gì, đang sắp hết hợp đồng sẽ dỡ hết đi rồi 😁
Kiến thức yếu kém chỗ nào vậy Bro???? Nói sự thật mà, sự thật mất lòng ai đó thì không rõ 😁
Tôi chưa làm cho bất kỳ nhà mạng nào! Kể cả Mobile lẫn Internet, ADSL. Chỉ là khách hàng dùng rất nhiều nên thấy được cái củ chuối của từng thằng, phát biểu đúng theo những gì cảm thấy mà bị mấy chú support coi là như vậy.

Nói thật mất lòng, chỉ tóm lại rằng, dân support chẳng chuyên nghiệp gì, cái gì hay đưa ra, cái gì xấu (rất nhiều) thì trốn tránh như chuột!!!
vietkid
TÍCH CỰC
15 năm
Nhu cầu sử dụng và cạnh tranh của các nhà mạng thôi , phục vụ kém thì mất khách đó là chuyện của nhà nhà cung cấp . Sao lại đem vào ì xèo vậy ta
Nói chung nên chấm dứt so sánh nhận xét mạng nào hơn mạng nào ở đây, ai dùng mạng nào thấy lướt web ầm ầm thì cứ tiếp tục dùng, so sánh thế này thì mang tính chủ quan lắm.
Tiện đây cho mình hỏi sự khác biệt giữa edge và EDGE, có sự khác nhau không vậy ?
vietkid
TÍCH CỰC
15 năm
Hơ hơ , làm ăn ẩu tả thì mất khách , có gì đâu mà đem ra so sánh tùm lum rồi gây lộn tùm lum vậy trời .
EDGE : đã kích hoạt dịch vụ BIS/BES . Ví dụ sử dụng BIS/BES viettel có cái đó
egde : chưa kích hoạt . nhưng tốc độ cũng ổn
Bác có nhầm không! em vào suốt mà có khi nao rớt mạng đâu. Hơn nữa mạng gprs của vt rẻ hơn của mobi nhiều. GPRS2 của vt có cước thuê bao 10000d/tháng chỉ mát 1d/1kb tải. Còn mobi thì 45d/kb vậy theo bác cái nào rẻ hơn. mặc dù mobi miễn phí thuê bao GPRS cũng không được là bao
Mình xài full của Mobi + gói 1 đ của VT + gói 100K của Sfone
Bro thử test chạy IM+ Skype xem có hay rớt không? Cái đó mới thể hiện chính xác, mấy thằng khác nó có timeout dài lắm.
salem2501
TÍCH CỰC
15 năm
Xin lỗi, Skype thì tớ chưa dùng nhưng IM+ thì dùng thoải mái lắm. Gói 1đ nhé 😃
Support khi có người cần đc support chứ tớ nghĩ, kiểu nói năng như cậu support chắc cũng bằng thừa. Cậu nhìn lại cậu xem, nói "xấu" chứ ko phải "góp ý", từ bên Handheld sang tới bên này, có câu nào cậu nói tử tế ko? Bọn tớ ko ngại nếu ra những vấn đề chưa được, vì trước hết bọn tớ cũng phải bỏ tiền ra dùng dịch vụ, cũng muốn dịch vụ tốt lên thôi. Và có thể khẳng định, trong thời gian bọn tớ làm support, chưa bao giờ biết nói xấu bất kì đối thủ nào mặc dù có khá nhiều lần người mạng khác vào phá.
Đừng so sánh nhiều làm gì vì giữa MF or VN và VT có 1 khoảng cách hoạt động khá lớn, cảm thấy dịch vụ nào có lợi cho mình thì dùng.
bibilon
ĐẠI BÀNG
15 năm
em đang dùng ADSL của VNPT và GPRS của VT em có mấy lời nhận xét
về GPRS thì khá ổn tải nhanh load tốt không có gì phải bàn
còn về ADSL thì hay chập chờn lắm lúc được thì ổn còn lúc ko được thì bực mình lắm
các bác có điều kiện thì lắp đặt của FPT mà dùng cho nó lành mạng ổn định mà tốc độ nhanh
hadt
TÍCH CỰC
15 năm
gprs thì cứ viettel là chuẩn rồi, hiện tại không có gì phải phàn nàn cả.
bầu cho viettel 01 phiếu. em xài thâylluu1c nào cũng có edge.
movado1204
ĐẠI BÀNG
15 năm
Thôi nói dong dài làm gì . Cảm thấy cái nào tốt thì xài thôi . Ai thấy VT tốt thì xài VT còn Mobi tốt thì xài Mobi chẳng cần phải nói thêm làm gì . Hiện bây giờ ai xài mạng nào biết nó xấu tốt chổ nào hết rồi . Ông xài Mobi tốt thì ông cứ xài . Tôi xài VT cùi cùi vậy chứ vào mạng nó ít bị out là được roài hè hè hè .
Hehe, khi VT có lỗi thì VT vẫn nhận lỗi cơ mà. Bác nói tiền hậu bất nhất thật, lúc thì bảo VDC lúc nào cũng dám nhận lỗi, giờ thì bảo có lỗi sẽ nhận.

Không hiểu bác lấy con số VT có 1Gb ở đâu ra, vì hiện tại con số thật gấp hơn 4 lần. Bác có bênh thì cũng nên dựa vào những con số thật nhé. Đừng như bác gì ở box tin tức toàn lôi số liệu ảo ra cãi nhau với tôi. Có thể tôi ko rành về dịch vụ đó, nhưng tin chắc là số liệu thì lại có rất đầy đủ.
Lúc nào có lỗi , thậm chí nghi ngờ lỗi cũng nhận, 4G vác đâu ra thể Bro??? Chỉ có 2G đến trung chuyển và 1G peering thôi!!!

Không biết đừng có nói!!!
Chắc chắn quá nhỉ, thế số liệu của bác lấy từ đâu ra.

Câu trước nói 1Gb câu sau nói 2Gb trung chuyển và 1G peering, riêng lời nói mà mỗi lúc 1 khác thì cũng chẳng ai tin đâu bác ạ, bác đừng cố giải thích nữa. Tốt nhất bác nên uốn lưỡi cho kỹ và bẻ ngón tay trước khi gõ phím post bài nhé.

Tớ thì nhận luôn là nhân viên VT nên biết, còn bác thì bác dựa vào đâu. Lời nói của tớ ở trên này thì đều là tin chính xác đã được mọi người kiểm chứng qua nhiều topic rồi bác. Còn chất lượng dịch vụ thì đã có khách hàng, những member của tinhte đánh giá rồi.
Về chất lượng sóng thì kém hơn mobile một chút, nhưng về phạm vi thì anh Vịt ăn đứt anh Mô
Sao không biết, phải phân biệt peering + Internet quốc tế + trung chuyển quốc gia chứ, chỉ có 1G của VT vào VDC thôi, ở DC của VT có vài site be bé thôi!!!

Số liệu nếu ai làm internet đều biết lấy ở đâu. Còn về khách hàng à 😁
Công ty tôi đang làm có thuê băng thông 12Gbps nên là khách hàng lớn rồi!!!
movado1204
ĐẠI BÀNG
15 năm
Hì hì bác sellsoul nói với người cỏi trên làm gì cho mệt 😁 . Cái nào tốt cái nào xấu đã có người kiểm chứng và đánh giá rồi :D . Tại sao VT được đứng top 100 nhà cung cấp dịch vụ mạng có Uy tin :D ??? Sao Kỳ ta ? Mobi và Vina mạnh lắm mà sao không thấy ở trong đó ta :D . Thôi nói làm gì cho mệt . Của ai người đó xài . Còn xài cái gì là quyền của người ta . Vậy nhé :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019