Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chất lượng edge của Viettel

†BLACK†
2/11/2008 8:18Phản hồi: 147
147 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

StarVn
ĐẠI BÀNG
15 năm
bác Lê Minh Đức ui bác về coi lại kiến thức chút xíu đi chứ các cụ đã nói rùi có sai đâu, " bít thì nói ko bít thì dựa cột mà nghe" ai lại đi phát biêu lung tung ko đúng chỗ vậy? để anh em nói ko tốt về mình thế kia. dân chuyên nghiệp mà để anh em nói ko bằng mầm thật là xấu hổ quá. Bác nên nói gì với anh em đi, vấn đề ở đây chỉ là tranh luận thôi mà
Thì không tranh luận à, tôi là khách hàng chứ có phải nhân viên nhà mạng như Bro kia đâu. Mà khách hàng nói theo cảm nhận của mình chứ. Hay VT không muốn người khác nói, chỉ khen mới được nói!!! Nếu tôi là nhân viên hỗ trợ như Bro kia thì chắc chả dại gì cãi mình hơn. Nói gì thì nói, support của VT là củ chuối!!!
StarVn
ĐẠI BÀNG
15 năm
Vậy hỏi bác Le Minh Duc ở VN hiện nay mạng nào là mạnh nhất??? trả lời xong nói tiếp
StarVn
ĐẠI BÀNG
15 năm
Viettel cho biết, vào tháng 10/2008, Viettel được đánh giá là 1 trong 4 Nhà cung cấp dịch vụ viễn thông tốt nhất ở các quốc gia đang phát triển do tổ chức WCA (World Communication Awards) bình chọn. Ngoài ra, Viettel cũng liên tục thăng hạng trên bảng số liệu xếp hạng các nhà cung cấp dịch vụ viễn thông dựa trên số lượng thuê bao do tổ chức WI (Wireless Intelligence) đưa ra: quý I/2008 xếp thứ 53; quý II/2008 xếp thứ 42 và hiện nay Viettel đứng thứ 41 trên tổng số hơn 650 nhà cung cấp dịch vụ viễn thông trên toàn thế giới.
Như vậy, với thương hiệu Viettel, Việt Nam đã trở thành một quốc gia được xếp hạng và có tên tuổi trên bản đồ viễn thông thế giới
Mới đây, tổ chức chuyên đánh giá thương hiệu Intangible Business và Informa Telecoms and Media thuộc World Cellular Information Service đã công bố 100 nhãn hiệu nhà khai thác di động lớn nhất thế giới.
Theo danh sách được đăng trên telecoms.com, Viettel là nhãn hiệu di động duy nhất của Việt Nam có trong danh sách với giá trị thương hiệu là 536 triệu USD. Tổng trị giá nhãn hiệu của 100 mạnh di động là 318 tỷ USD.
Nhờ vào Việt Teo mà VN ta đã có mặt trên TG để sánh ngang cùng 5 châu. Ở VN thằng nào làm được như vậy, chắc là thằng Lê Minh Đức hả?

Xin lỗi vì đã nói như vậy, tại bị kích quá đó thôi, bởi bác Lê Minh Đức nói VT nhà ta củ chuối nên bức quá

Bro ăn nói văn hóa chút đi, tôi chỉ nói VT support củ chuối và chất lượng edge với cá nhân tôi là không tốt!!! Tôi chưa nói đến chuyện mạng nào lớn mạnh hơn mạng nào, tôi nói chất lượng với cá nhân tôi.

Không hiểu Bro có làm cho VT hay không, nhưng những người ở VT mà tôi có quan hệ chắc không giống vậy, khi tôi chê trách họ đều nhận là đúng không giống như 1 số cá nhân VT hay đội ngũ support nào đó cứ chê 1 chút là như con nhím xù lông, đúng là con sâu làm ...

Nếu VT bớt những người không nhận sai thì chắc còn phát triển mạnh hơn nữa!
movado1204
ĐẠI BÀNG
15 năm
Hì hì hì ! Bớt nóng bớt nóng - Thiện tai thiện tai 😁 . Bác có đưa dẩn chứng lên chắc gì người ta đọc đã hiểu :D . Bác ráng kiếm ít Báo tiếng hoặc báo hình cho người ta xem để mở mang thêm tầm nhìn :D .
StarVn
ĐẠI BÀNG
15 năm
bác Lê Minh đâu trốn zdồi hả sao ko trả lời
Thái độ các nhân viên VT khi khách hàng chê trách thể hiện rõ còn gì mà không hiểu!!!
movado1204
ĐẠI BÀNG
15 năm
Hà hà ! Anh em ở đây cũng là người xài như bác thôi . Nhưng thấy bác nói chuyện thấy không am hiểu tí nào nên góp ý cho bác thôi . Bác vơ đủa cả nắm vậy là nhầm to rồi . Nếu bác không tin thì cứ kiểm chứng lấy .
tung-71
ĐẠI BÀNG
15 năm
củng hơi đúng 1 phần nào thôi pác,chứ pác đừng nói là toàn bộ nhân viên của VT ai củng như thế,chỉ 1 vài người thôi.:baffled5wh::baffled5wh:
StarVn
ĐẠI BÀNG
15 năm
Xin lỗi bác Lê Minh tui chưa ăn nói mất văn hóa chút nào mà bác nói tui ăn nói có văn hóa. Vậy tui xin hỏi bác hiểu 2 từ Văn Hóa là gì ko mà nói vây? Với lại tui cũng nói cho bác biết là tui ko phải là nv của VT nên bác đừng vác bộ mặt tui so sánh với người ta tội nghiệp cho người ta lém. Ủa mà bác có thù với VT hay sao mà cứ đem nó ra chê trách vây? Chắc bác thuê bao trả sau rùi cúp luôn hả? Hay là bác muốn cả nhà VT chăm sóc mình bác là khách hàng duy nhất mà cứ chê VT củ chuối với lại đối với cá nhân bác ko tốt
StarVn
ĐẠI BÀNG
15 năm
tại bác LêMinh nói vậy tui thấy ko hợp tình hợp lý cho lém, cái kiểu vơ đũa cả nắm đó là ko được rùi, đó là nhận xét của anh em chứ ko riêng mình tui nên bác LeMinh về coi lại. Thứ nhất bác bảo thủ, ko nhận ra được cái sai của mình, thứ 2 ở đời ai cũng có cái sai nhưng quan trọng là phải biết nhận ra nó rồi chỉnh sửa, thứ 3 kiến thức bác được đến đâu mà nói VT sai rồi con sâu...Muốn nhổ cây kim trong mắt người ta trước thì phải xem lại cái xà beng trong mắt mình bác ah
Vậy xem lại xem có những gì:
1. Cá nhân tôi thấy edge VT dùng không tốt -> vậy là sai à?
2. Chê support VT? mỗi lần gọi đến đều phải nghe 1 tràng xem cái này check cái kia như là nhạc chờ vậy 😁 Muốn hỏi gì phải chờ mấy em nó nói cho hết không thì chịu.
3. Chất lượng phần ADSL + Support không tốt + Core mạng chưa tốt -> Sai hay đúng?
4. Tại sao nhân viên support VT cứ cố bảo tôi là của Mobifone trong khi không có tí quan hệ nào (ngoại trừ là khách hàng) để lấp liếm?
5. Có đúng Datacenter của VT không vào được xử lý sự cố thứ 7 và CN không? Thủ tục thì lằng nhằng, rườm rà.
6. Ngày trước khi còn nhỏ bé, các trung tâm của VT trông rất ấn tượng và thu hút, nhân viên nhiệt tình, từ khi thành số 1 nhìn lại xem thế nào. Có phải là thành số 1 nên coi thường khách hàng không :D

Có lẽ chẳng cần liệt kê thêm làm gì.
StarVn
ĐẠI BÀNG
15 năm
1. Cá nhân bác thấy ko tốt tại vì bác có thành kiến với người ta
2. Chuyện phải chờ đợi thì đâu mà chẳng có ở VN này, ngay cả đến cấp cứu còn phải chờ :mad: rất bực
3.Chất lượng ADSL + Support+ Core ko tốt có mình bác thấy, còn anh em trong tinh tế ai cũng khen, đại da số là như vậy
4. Vậy bác sao cũng cứ khẳng định tôi là nv của VT??? Đó là do cảm nhận, tại bác bắt bẻ người ta, giống như anh em bắt bẻ bác bác cũng cho anh em là nv của VT
5. Cái này thì cũng khỏi phải bàn, ngay cả khi lên ủy ban, quận=> phường xã làm thủ tục còn rườm rà. Nhà nước đó nha, cũng ko trách được. => do bác có thành kiến.
6. Còn vấn đề này thì tui lại thấy khác, tui ko dùng VT mà tui dung Mobi 0902 542 645, 0907 542 645. ko tin thì cứ gọi lúc nào cũng gặp tui, tui thấy nv VT tuyệt vời đó chứ, rất tuyệt vời, ko hề có 1 chút nào gọi là coi thường khách hàng như bác nói cả
1. Sao lại gọi là thành kiến??? Không tốt thì là không tốt.
2. Chờ không phải là nói nhạc chờ, bác đọc lại đi, chờ là chờ mấy em support hỏi khách như cái máy tự động mà không thèm nghe khách cần gì mới cú, chứ chờ nhạc chờ đã phúc tổ!!!
3. ADSL / Support /Core k tốt thì phải xài băng thông lớn mới biết, đặc biệt khi là nhà cung cấp các dịch vụ trên internet mới thấy rõ.
4. Tôi không nói bác, chỉ nói là nghi , tôi nói là nói cái tay gì đó vẫn nhận là người support của VT.
5. Thủ tục rườm rà sao lại không khắc phục khi VDC/FPT lên lúc nào cũng được, FPT củ chuối là không được vào tận chỗ đặt máy nhưng vẫn còn có người hỗ trợ giải quyết còn VDC vô tư, VT thì hãy đợi đấy, chờ thư 2 nhé!!! -> cái này thì bác ưu ái VT nên bỏ qua, vi dụ máy chủ chết mỗi ngày bác mất vài chục triệu bác có bỏ qua được không???
6. Còn nhân viên VT bên mobile k rõ, chứ ADSL lúc nào cũng coi khách hàng dốt cả!!!

Thêm nữa, tôi nói chuyện chê bai đúng thế này với người của VT họ đều vui vẻ nhận là đúng còn ở đây người nhận là support VT lại k nhận !!!
quocloc213
ĐẠI BÀNG
15 năm
đúng là mạng VT thì tốt thiệt nhưng các bạn có để ý thời gian gần đây VT giơ trò lắm kô? . các ngày lễ mọi người đợi dài cổ để đc khuyến mãi thì VT chẳng KM ji cả( thua xa MOBI), còn lâu lâu mới có đơt KM thi lại giở trò KM co 2 ngày ah,chứ kô fair như lúc xưa nữa. Mình dag dung VT mà thấy phát chán rồi nè. hic
StarVn
ĐẠI BÀNG
15 năm
Nói tóm lại ở đây chỉ là tranh luận, nhưng tranh luận ở 1 mức nào đó cho hợp tình hợp lý, còn bác thành kiến quá nhiều đến nỗi nhiều anh em trong tinh tế phải nói đến bác mà bác còn vậy. Anh em chiu khó đọc hết topic này xem e nói thế có đúng ko?
Đúng là ko nên lịch sự với những người ko biết lich sự nói chuyện với bác 1 hồi thấy giống nước đổ ...6. Còn nhân viên VT bên mobile k rõ, chứ ADSL lúc nào cũng coi khách hàng dốt cả!!!" bác nói như thế có quá đáng lắm ko? ko lẽ tui phải hỏi xem bác là người có học ko hở? nếu có thi ko noi chuyện như vậy. Bác xem lại lời ăn tiếng nói của mình đi, mặc dù ko xúc phạm gì đến tui, tui cũng chẳng phải là tín ngưỡng của VTeo nhưng nói như vậy cảm thấy hơi quá đáng, anh em thấy đúng thì cho 1 lời cảm ơn còn thấy tui sai cứ chửi
Bác chửi tôi không biết chửi lại à, bác sùng bái VT quá rồi!!! Hết thuốc chữa -> khỏi tranh luận làm gì , vừa trên cái xà beng dùng cho bác hợp lý hơn đấy.

Mà loanh quanh trong này có mấy người đâu mà lôi anh em tinh tế vào đây chứ, nhìn đi nhìn lại hình như mỗi tôi tranh luận với vài người a dua thôi.

Thôi, bb mấy tín đồ VT. Không monitor cái thread này nữa!!!
StarVn
ĐẠI BÀNG
15 năm
chắc tại mình dữ *** mới có người a dua nói bác:no6xn:
StarVn
ĐẠI BÀNG
15 năm
bó tay. chiếu luôn ko thể nói gì hơn được nữa monitor cái chủ đề này thôi hix
Phù Cuối cùng cũng đọc xong....Nảy lửa quá Nảy lửa quá
Theo Cảm nhận của cá nhân em thì e thấy:
............EDGE Của Viettel quá ngon. Ở chỗ nhà e e dùng 2 Sim 1 Mobi Và 1 Viettel -- Cả 2 đều trả sau cả thì e thấy EDGE Viettel ăn đứt Mobi
BUT.....
............Về chất lượng cuộc gọi thì Mobi Ngon hơn hẳn Viettel ( Mặc dù VT Là Bigboss) hì hì
==> Nhà cung cấp mag nào cũng có điểm mạnh và điểm yếu thôi các bác ạ.
Cứ tranh cãi nhau kiểu Nóng bỏng này mệt lắm.
Tóm Lại: E là e cứ làm 2 SIM trả sau kết thân với cả 2 ông trùm lớn này ( Thêm bạn thì bớt thù😁:D😃 Không tin các bác nhìn chữ ký em là biết =))
movado1204
ĐẠI BÀNG
15 năm
Sao vậy bác ? Bác nói mấy anh em tranh luận với bác là a dua hết à 😁 ? Sao bác nói kỳ thế . Tụi em cũng là người dùng .Thấy cái gì đúng - sai tụi em phải có ý kiến phản bác chứ . Em thấy bác hình như đuối về lý rồi đó . Tât nhiên cái gì nó cũng phải có cái mặt tốt - xấu , hay - dở cả . Bác nói chuyện mà em thấy bác không có chút gì là hiểu biết cả (Xin lổi em cũng là dân IT nên những cái gì bác nói em biết hêt - Khỏi phải chăn nuôi gà bác nhé ) . bác xem lại cách nói chuyện của mình nhé . Em thấy nó không khớp với kiến thức của bác chút nào hết .
bác ducleminh nói cũng có cái đúng : bác cảm nhận 1 số dịch vụ của VT ko tốt - hay ít ra là đối với bác ý là ko tốt - thì bác ý có quyền nhận xét ( phàn nàn )
Em cũng dùng VT lâu ( cả đt lẫn net ) nhưng công nhận VT có lúc ... củ chuối thật ! Thủ tục rườm rà , 1 số nhân viên ở cửa hàng giao dịch khện khạng kinh ! Chả có hơi đâu mà cò kè, vì đấy chỉ là 1 số con sâu của " nồi lẩu " VT
s3095453
TÍCH CỰC
15 năm
vô thấy căng thẳng thật, các nhà mạng đang chạy đua lên 3G nên có lơ là khách hàng 1 tí thì các pác bỏ qua cho,chạy đua doanh số thuê bao (ảo) cho cố xác vào rồi ko đi sâu đi sát dc là chuyện thường tình ở huyện các pác ợ
StarVn
ĐẠI BÀNG
15 năm
cung cha hoi dau ma quan tam nua lam gi cho met, tu nhien tranh luan nhu vay roi cang thang ca dau oc. Noi chung ai cung co cai sai ca, thang VT cung nhieu cai sai chu nhung ko co sai lam sao ma co dung duoc. Y tui e o day la dang so sanh edge cua VT voi cac nha mang khac, cac bac co y kien gi cu neu len
kandro
ĐẠI BÀNG
15 năm
Em chỉ có xài mỗi Viettel nên ko dám so sánh chất lượng với các mạng khác.

Lúc trước xài edge của Viettel thấy ngon lắm. Nhưng từ sau Tết khu vực cty của em thì gprs rất chập chờn, đa số chỉ được GSM, đôi khi còn mất sóng nữa. Chẳng hiểu cái trạm gần đó bị gì. Đã phone cho tổng đài, sau đó bên Viettel phone lại báo đã sửa và hỏi tình hình thế nào. Nhưng đến giờ vẫn vậy, nản quá ko thèm phone báo nữa!

Khu nhà em thì OK. Nên chả biết nhận xét sao về chất lượng edge của Viettel nữa cả!
itstao
TÍCH CỰC
15 năm
Theo tôi thì chất lượng edge của viettel là tốt. Phủ sóng rộng mà lại ổn định nữa 😁
chà nghe các bác quảng cáo e thấy chắc VT sóng egde tốt lắm, nhưng mà e lỡ yêu Mobifone rồi ma mobifone sóng cũng mạnh mà em xài vẫn chat chit ầm ầm đó thôi mà chưa có điều kiện đi các tỉnh khác nên không biết rõ hihi 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019