Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chạy rom của Nokia X trên HTC HD2

vuhai6
4/3/2014 7:29Phản hồi: 156
Chạy rom của Nokia X trên HTC HD2

Huyền thoại HTC HD2 lại tiếp tục xuất hiện và lần này là với rom của Nokia X, kết quả mày mò của một thành viên trên diễn đàn XDA. Tất nhiên là bản rom này không hoạt động hoàn hảo trên HD2 nhưng nó cũng chứng minh được là người ta có thể mang các dịch vụ của Nokia sang các thiết bị Android khác. Hi vọng trong tương lại gần thì các bạn bên XDA sẽ trích được bản đồ Here Maps và chia sẻ cho cộng đồng sử dụng. Với Nokia store thì đã được chia sẻ và cài đặt bình thường, tham khảo tại đây.

Nguồn: XDA
156 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HD2 thần thánh là huyền thoại sì mắt phôn là thế hệ smartphone sống thọ nhất
Con HD2 này đúng là Huyền Thoại. Window, Android gì cũng chạy đc ! 😃
@JoseyHan chịu mỗi iOS 😃)
@vqt907 Chạy BBOS & BB10 được ko bạn 😁
n014latoi
ĐẠI BÀNG
10 năm
@truongngoc bạn cứ đùa.. bbos là cái hdh cùi bắp nhất trong số mấy hdh di động thì port sang làm gì cho tốn công sức. trừ mấy bạn cổ hủ lạc hậu và bảo thủ ko chịu thay đổi (đến nỗi ông tổ nó chết rồi mà đám con cháu vẫn ngu ngơ mò mẫm trên cái hdh) thì còn ai dùng bb nữa mà chạy làm gì
@n014latoi Dùng bb bao giờ chưa bạn?

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@n014latoi Có port được đâu mà đòi tốn công với sức.Đến CarPlay của anh táo còn phải chạy dựa trên nền tảng QNX của BlackBerry.
mấy bác bên XDA quả là bá đạo trên từng hạt gạo =))
Lại là HD2 thần thánh. Không có cái giống gì mà không mang đi chơi được. Vãi cả HTC
@mr.sunlight iOS chắc kham ko nổi 😃
@makieuphongkkee Mã nguồn đóng không phải nhân linux nên không làm được bạn à! Nếu mã nguồn mở thì có thể!
@makieuphongkkee bậy....iphone 4 cấu hình ngang htc hd2 thôi...ios fix lag tốt hơn windows mobile với adroid đấy
Cho em lạy anh HD2 1 lạy. Em xin anh đó.
@spsp Lấy Nồi Inox ra mà Xin tí "Phép màu" em ơi....... 😁 Bộ nồi inox cao cấp 13 món 4-640x480.jpg
Các hãng mà chịu làm vậy với sự đồng thuận của các nhà phát triển thì người dùng đỡ khổ rồi. Thích cái nào cài cái đó.
@killed thế thì bán bản quền cho ma à 😁
nemoris
TÍCH CỰC
10 năm
Vài bữa cài luôn tizen, sailfish, firefox OS cho đủ bộ
theo các bạn thì tại sao HD2 lại có thể trở thành huyền thoại, phải chăng là nhờ có 1 cộng đồng trên xda vẫn còn hỗ trợ?
@hoanggiabao ví không có công ty nào làm ra cái đt có thể làm như htc hd2 nữa vì sợ 1 số khách hàng ko đổi máy mới 😃
@hoanggiabao bởi trên XDA toàn xài HD2 ---> dân lập trình nghèo quá 😁 (em nói vui thôi, đừng gạch em)
caube93nb
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoanggiabao XDA hỗ trợ một phần thôi,chứ nếu con nào cũng cài đc thì cần gì HD2,cài vào mấy máy cấu hình ngon hơn có phải tốt hơn không ạ 😁
Vãi cái HD2.... :p
Đúng là phải phong HD2 là thánh
vandatAT
TÍCH CỰC
10 năm
HD2 ông vua os + rom cook.
Hd2 huyền thoại về os. Dường như chỉ có ios là ko chơi đc thôi
caube93nb
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chavalier Thế sao không mở mà Nokia N900 vẫn chạy được bác ơi?😁
@caube93nb Bác cho cái link hay video với,mình search trên youtube ko thấy:d
caube93nb
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chavalier http://www.baomoi.com/Do-co-Nokia-N900-co-the-chay-duoc-iOS/136/12498735.epi em thấy cái này nè.Báo Genk thì chắc tin tưởng đc bác nhỉ? 😁
Chỉ ngóng trích xuất dc apk của here map =)
kazumi
TÍCH CỰC
10 năm
Tại sao đều dùng trên HD2 mà ko phải 1 máy Android nào khác.
@kazumi Bởi vì htc thiết kế con đt quá chuẩn và đẹp trai,đêms sơ nó chạy đc khoảng 4 hdh rồi
@kazumi HTC bị rò rỉ mã nguồn (không rõ lắm) của HD2
Phải để tiêu đề là:

Chạy rom của Nokia X trên HTC HD2 thần thánh
Pác này xài DV6 , mình xài DV5 :p
manhdat.ha
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phongdenny Mềnh DV4 😁
@manhdat.ha DV4 của pác chạy Intel hay AMD vậy ? DV5 của em chạy AMD
manhdat.ha
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phongdenny Của mình con Core i3 Thế hệ đầu tiên. Dùng nay cũng 4 năm rồi mà vẫn ngon lành cành đào. Yêu cái thiết kế của dòng DV Pavilon
@manhdat.ha Con của pác sau con em , con em mua 2008 tuy hơi nóng nhưng cũng còn ok lắm , em nâng niu nên còn mới cáu 🆒
anhbi127
TÍCH CỰC
10 năm
Con này chỉ có cái pin yếu thôi
Hd2 than thanh. Khong gi la khong the
Có khi mình phải làm 1 em về vọc vạch mới được
Up được hết đống rom mà nó chạy được rồi lia thấy cũng thỏa mãn rồi
androi 2.3 -> 4. nghe đâu là 4.4 có anh chùng VN up được rồi
WP 7. -> 8.
Windown Mobile
firefox hình như cũng có
salfish gì đó đó hình như cũng được thì phải
...có bác nào có ý định bán lại ẻm ko nhỉ !!!
hoan12ub
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ahoangqn ko chạy đc 8, chỉ đc 7.8 thôi bác nhé
chỉ cần có cộng đồng hỗ trợ là có rom android thôi mà, bên xda đầy bản 4.4 nhưng chắc chưa có stable.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019