Chỉ em cài flash cho Galaxy Ace s5830i

28/5/2012 14:3Phản hồi: 100
Các pro cho em hỏi cách cài flash cho Galaxy Ace s5830i (máy em đã được root). Nếu ai biết up rom cho em này (rom nào tốt tốt tí) chỉ em lun. THANKS
100 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ai giúp được em với !!
vnngan
ĐẠI BÀNG
12 năm
ĐIỀU KIỆN: Điện thoại galaxy ACE phải đang ở rom gốc 2.3.5 hoặc 2.3.6 (bản 2.3.4 cũng được nhưng chạy flash hơi bị giật).
CÁCH ROOT
- Download và copy file
root ace.zip
vào thẻ nhớ
http://www.mediafire.com/?l4l57931a3jq6wg

Đưa về chế độ recovery mode :

+ Tắt máy điện thoại, ấn và giữ đồng thời 3 nút "Volume Up" + "Home (Nút lớn ở giữa góc dưới)" +
"Power" (Nguồn)
+ Máy vừa lên nguồn ta bỏ phím "Power (Nguồn)" ra và vẫn giữ nguyên hai phím "Volume Up" + "Home"
+ Và cứ giữ nguyên máy sẽ về chế độ Recovery Mode.

-
Ở chế độ
recovery
(Thao tác để di chuyển xuống bấm "Volume Down", di chuyển lên bấm "Volume Up", chọn bấm "Home" )

Bạn di chuyển xuống chọn mục
"
Apply update form SDcard
"
Tiếp đó sẽ hiện ra 1 cái list file trong SDcard của bạn ->
bạn chọn
file "
root ace.zip
"
- Chờ nó update ...
chọn
"
Reboot system
". Kiểm tra máy xem đã có superuser chưa, nếu có thì nghĩa là máy đã root xong.

CÀI FLASH PLAYER 11.
Download file root explorer, copy vào thẻ nhớ và cài cho máy
http://www.mediafire.com/?3c9ihhdfcx4z8ve
.
Download file flash player 11 tại
ĐÂY
, copy vào thẻ nhớ và cài cho máy.
Download lib.zip về và giải nén được 4 files nhỏ, tạo một tư mục đặt tên là lib, cho 4 file nhỏ này vào, sau đó copy vào thẻ nhớ

CÁCH PERMISSION
Mở file root explorer, vào thư mục
data/data/com.adobe.flashplayer/lib
để xóa file lib.
Vẫn trên root explorer, vào mnt để vào sdcard (thẻ nhớ), copy file lib (mà ta đã copy vào thẻ nhớ lúc trước), quay lại file
để past vào đây (copy file lib từ thẻ nhớ vào thư mục này, thay cho file lib vừa bị xóa).
Mở thư mục lib này ra, chúng ta sẽ thấy có 4 file nhỏ, làm permission lần lượt cho cả 4 file bằng cách sờ vào file trong vài giây, chọn mục permision (ở dưới cùng) và đánh dấu như hình dưới đây.

permission giống screenshot

Reset máy:
Sau khi làm xong, thoát ra ngoài và khởi động lại máy. Làm lại lần thứ hai các bước PERMISSION như trên, khởi động lại lần nữa, mở root explorer vào thư mục
ki
ểm tra xem trong thư mục lib có còn 4 file à chúng ta đã copy ban nãy không. Nếu còn là đã cài flash thành công, nếu chưa thì bạn phải làm lại lần nữa.
Máy của bạn đã có flash rồi đấy, bây giờ có thể xưm các trang web có flash như vnexpress,net xem viet mobi tivi...
Chúc các bạn may mắn!
@vnngan S5830 co root đk cach nay ko
Cho mình hỏi là bạn cài bằng cách này và thành công chưa. Lưu ý máy mình là s5830i chứ không phải là s5830
vnngan
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình đã cài thành công rồi bạn s5830, s5830i, galaxy mini
@vnngan Bạn gửi cách làm cho mình với.
Email mình là tiepnpc@gmail.com
Mình đang dùng GT 5830i
thanks bạn nhiều
@vnngan chào bạn mình cũng muốn cài đc flash như các bạn, mong bạn giúp đỡ. Mình mới đc tặng 1 em 5830i mình thì gà lắm chưa biết làm cái gì cả, nói chung là cái máy chưa đụng vào cài đặt gì hết á mong bạn gửi mail giúp mình với, thank bạn nhiều lắm!!!
vnngan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Ha Phi Dan bạn add nick mình nha vnngan_25_10_1988
@vnngan bạn mail giúp mình vào lekhang0409@gmail.com nhé tks bạn nhiều
S5830i đâu cài được Flash Player 11.x 😔
Bạn cài Flash vào máy S5830i bằng cách nào thế.
Đúng rùi, cài còn bị thông báo không cài được mà.
vnngan
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bạn add nick yahoo mình đi vnngan_25_10_1988 mình sẽ hướng dẫn các bạn cài.
@vnngan ban huong dan minh vs. yh mjk la` : viaimaanh_online_9x
minh cam on ban truoc. giup minh vs . mjk dung 5830i
@vnngan bạn ơi gửi vào mail cho mình cách cài flash cho ss ace gt-s5830i với. mail của mình là hieu20081990@gmail.com
@vnngan phungwdDự bị
chỉ mình cài flash player s5830i với, mình tìm mãi mà chẳng có,thank nhiều
Bạn send cách cài qua mail được không ManKelMinh@gmail.com
Thank bạn trước nhé!
vnngan
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình đã gửi mail rồi đó bạn, làm ok thì đừng quên thanks! nhà
@vnngan
@vnngan bạn gửi cho mình cách cài flash 11 với mình cũng cài ko dc nữa.mail của mình nè:chutoan11@yahoo.com.vn .thanks!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
vnngan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chutoan11 mình đã gửi mail rồi đó bạn, có gì thì pm bằng yahoo nha vnngan_25_10_1988
thanks anh ngan
vnngan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhoem456231 không có gì😃
Ban co the gui qua mail cach lam jup minh duoc ko?mail cua minh la:khanhnhung1210@gmail.com
Xin loi minh viet bang fim dt nen khobg co dau.thanh ban nhieu

Sent from my GT-S5830i using Tinhte.vn
Hic.tinh hinh la cai cai flash 11 vao ko dc ban ah.ko hieu la bi loi o dau?.thiet thoi qua.help mr vdi ma

Sent from my GT-S5830i using Tinhte.vn
ductam91
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái này M240S (em ACE Hàn Quốc) có cài được ko ta?
mình cũng dùng con galaxy 5830i giống bạn Nguyễn Xuân Minh. mình cũng ko cài đc flash 11 ko đc. Các bạn hướng dẫn dùn!Cảm ơn nhiều! email of mình letungs1006@yahoo.com
Bạn gửi qua cho mình với nhé: inlessthannotime@yahoo.com.vn
TKS nhìu 😃
@legiaman vnngan oi ban co the huong dan cho minh ro hon ko.minh lam theo cac buoc roi nhung van ko dc.
may minh la galaxy s5830i gui cho minh wa d/c tientrungkhanh@yahoo.com nhe
vnngan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tientkcb mình đã gửi mail cho bạn rồi đó bạn, nếu làm không được thì pm yahoo nha vnngan_25_10_1988
bạn nào hướng dẫn mình cài flash 11 với, mình cũng dùng s5830i, cài mãi không được. Và có ai biết cài Dice player cho s5830i không, chỉ dùm mình luôn nhé.
mail linh246@gmail.com
cảm ơn moi nguoi nhieu nhé
vnngan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@linhtinh246 Các bạn nếu làm không thành công hãy add nick yahoo mình nha!mình sẽ hướng dẫn từng bước, đã có rất nhiều bạn làm thành công rồi nha! và nhớ là đừng quên thanks mình đó hj!

vnngan_25_10_1988@yahoo.com.vn
cai flash sao the chi minh voi minh cung sai s5830i
maphung21@yahoo.com
@kehoangia21 Cài flash cho 5830i nè! trước tiên bạn tham khảo hướng dẫn ở bài viết này:p
http://www.tinhte.vn/threads/970357/
Còn đây là file phục vụ cho nhu cầu đó;) http://www.mediafire.com/?8dxkhjet21iz2dz
vnngan
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình có gửi mail cho bạn rồi đó, nếu bạn làm theo hướng dẫn không được thì hãy add nick mình nha vnngan_25_10_1988@yahoo.com.vn

luôn sẵn sàng chia sẽ
@vnngan Bạn con link ko gửi giùm mình cách cài với
guiterhd@gmail.com
yeah minh cai duoc roi khoe wa di
a3toan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kehoangia21 lam sao bjết là đã cài thành công hả bạn.vì mình cũng làm theo mail nhưng vẫn k xem đc video tren soft zingmp3.k xem dc video tren web nếu nó không phải là link dẫn thẳng sang youtube.con dùng skyfire thì cũng xem đc nhưng giật lắm.viet mobi tivi thì kể cả k cài flash hình như vẫn xem được nhiều kênh mà
@kehoangia21 bạn cài được rồi ah??
@hoaian8668 Bạn còn file để root con ace s5830i k. Gửi minh vs
phonghang325@gmail.com
Thanks bạn trươc nha..!!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019