Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chỉ giáo cách úp rom bokd trên win 7

thuytrang007
12/11/2010 15:23Phản hồi: 17
Kính thưa các bác, với win xp thì em là úp rom bold 9000 như cơm bữa. Từ ngày đổi sang win 7 em làm đủ mọi cách mà không úp rom được. Mong các bác chỉ giáo ạ
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình cũng xài Win7, cài BDM 6.0 và up rom ào ào...Chắc ăn nhất là nên up bằng cách tháo pin. BDM đôi khi khìn khìn, khó chơi
em cũng tháo pin nhưng không đươc nên mớ nhờ chỉ giáo ạ
ít ra bạn cũng nên để lại 1 cái screen shot or cái code báo lỗi của nó thì mọi người mới giúp đc chứ , bạn nói chung chung thế này thì không giải quyết vấn đề gì đâu
wasabi174
ĐẠI BÀNG
13 năm
lỗi chi rứa bạn, nói cụ thể chút đi! Mình win7 up ầm ầm :|
Dạ em tháp pin rồ vô ổ C/program file/common file/ Research In Motion/AppLoader xóa file vendot và clich Loader nhưng không hề chạy gì cả, giống như ưin 7 không chịu kích hoạt rom bold trong khi em làm như vậy ở XP là chạy ngay. Em thử nhiều lần rồi cũng không được, tải về 3 bản rom khác nhau cài cũng không được. Vì không chạy rom để úp nên chả báo lỗi gì cả
wasabi174
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn thử xóa hết desktop manager và rom rồi cài lại thử xem! Mà bạn dùng win7 64 hay 32bit
em dùng win 32 bit. Em cũng xóa hết déktop maneger rồi mà không được. Chán quá
lưu ý Win7 khi cài ROM ra có 2 file Vendor; 1 nằm như trên XP, 1 nằm trong thư mục User; có thể search ra và xóa. bảo đảm OK 😁
quangbobo
ĐẠI BÀNG
13 năm
ban vào "star task manager (phai chuột thanh taskbar)" chọn mục "Processes" và "end process" hết phần nào của RIM di.sau đó bật App Loader lai xem sao....!
em thử hết tất các cách vẫn không đượcv. Bực mình xóa win 7 cài lại win xp thì cài đặt ok hết các bác ạ. chả hiểu nữa. Win 7 của em là 32 bit có key đàng hoàng mà kỳ quá
Mình xài Win 7 64bit, cài BDM 6.0 và vẫn up rom được ầm ầm. Cài OS xong thì xóa file Vendor. Bạn remove hết các OS đã cài đi, restart lại máy, sau đó cài OS nào muốn up.
Bác sài phần mềm của bác vnbb xem. cái đó chạy ầm ầm mà nhanh 😃. e chưa thử nhưng cũng đóng góp chút 😃
tui cũng win 7...ko cần cài bdm...cài rom up apploader từ đó giờ
Tất cả các cách các bác nói em đều làm hết (em từng úp rom nhiều đời máy rồi nhưng với win XP). Nhưng lần này với win 7 32 bit không kiểu gì làm được. hay tại win 7 32bit nó thế hả các bác?
Bác chỉ không uprom được hay là cài app cũng ko được? Trường hợp này lạ, vì mấy anh em trên này xài Win 7 vẫn up ào ào
Bạn ở tỉnh nào vậy , nếu ở TP HCM mình sẽ giúp bạn , PM cho mình hẹn ra quán cafe có wifi nào đó mình sẽ cài cho
thứ 1: win 7 vẫn up rom cho Bold 9000 hay 9700 bình thường.
thứ 2: Lời khuyên chân thành nhất là cắm cable vào lỗ USB đằng sau thân máy. Vì phía trước.. áp ko ổn định.. dẫn tới đang up rom bị chết giữa chừng.
thứ 3: trước khi up, bạn ko cần dùng BDM chi cho mệt. chỉ cần xóa sạch tàn tích của bản rom trên máy. (gỡ nó trên Control Panel). sau đó xóa thư mục trong C --> Progam files --> Common files -->Research In Motion ...
thứ 4: Bạn cài bản rom cần up vào.....máy và sau đó thì up bằng apploader...
Cần j thắc mắc thì cứ hỏi thêm nhé.
Notes: còn mà vẫn ko đc thì mang qua nhà ... tui up dùm cho.. free....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019