Chi tiết các tính năng hữu ích trên Color OS của Oppo

vuhai6
9/1/2014 3:19Phản hồi: 89
89 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

như rom miui ai thấy đúg ko
con này nhiêu vậy
eye_storm
TÍCH CỰC
10 năm
Nói 1 câu thật lòng, chưa bao h e thấy bọn nào làm rom N.G.U như bọn Oppo này, quả thật, dùng ức chế ko thể chịu đc, muốn đáp ngay đi mà ko đành.

Ai đời cái việc đơn giản nhất trần đời là Move file thôi (lần phải move file data game 2GB) - trên các máy android khác cũng như trên win, chỉ làm chưa đầy 1s là xong. Còn thằng n.g.u này nó làm mất 20 phút các bác ah. Nó ko nghĩ đến việc chỉ cần thay đổi đường dẫn file thôi là đc, đằng này nó làm theo đúng kiểu suy nghĩ nguyên thủy Move = Copy & Del file các bác ah. Đúng là ko hiểu n.g.u bẩm sinh hay do luyện tập nữa. Dùng ức chế vl. Mang tiếng là mua mất 8,5tr (Oppo find way S) mà chơi game thua hẳn mấy dòng SS, LG cấp thấp hơn. Cả kon máy to đùng thế này mà chỉ có đúng 3 cái cảm biến, thậm chí ko có cả cái siêu cơ bản là Gygoscope. Chơi MC4 ko thể nào quay trái phải đc. Ức chế ko thể tả

Đúng là Tàu chỉ là Tàu, Dù có quảng cáo bao nhiêu, nhận tiền để PR bao nhiêu đi chăng nữa, nó cũng chỉ là đồ tàu thôi. À ko, đồ của " nước lạ" mới đúng chớ =))=))=))
Ức chế vl
o0XBOX0o
ĐẠI BÀNG
10 năm
@eye_storm đọc từ đầu đến h dc mỗi bài bác là mang tính đóng góp, công nhận giao diện đẹp hơn hẳn thằng sam ( ý kiến cá nhân thôi) nhưng mà hiệu quả kém còn phải cải tiến 3-5 năm mới = 2 thằng sam + LG
còn mấy bác chủ nghĩa dân tộc thì chả khác gì mấy thằng bên TQ đập vỡ đầu người ta vì đi xe toyota đâu
Đây là một OS khác hay vẫn là Androi vậy các bạn
@kenny81_hp Nó phát triển lên từ Android đó bạn 😃 cũng giống như việc SAmsung, LG hay HTC thêm các tính năng cho dt của mình thôi.
@vuhai6 Vậy nếu nó được gọi là Colour OS thì có vi phạm gì không bạn vì các hãng như Samsung, LG hay HTC vẫn là Androi còn em này thì nếu nói là OS dễ gây hiểu nhầm là một HDH mới
@kenny81_hp Yep, ở thị trường vn thì có thể gây hiểu lầm. Vì ở tàu thì nó không dùng gplay, nó có store riêng, có hệ thống dữ liệu cũng như hệ thống tài nguyên - nhạc - film riêng, nên nó kêu là OS. Giống như Amazon làm Kindle fire vậy đó 😃
giao diện đẹp nhi?
fjknat
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có gì lạ đâu, theme thì nó bốc nguyên Go rồi modify lại để cho thành 1 tính năng của OS lươn. Tương tự các tính năng khác cũng là lấy từ các app khác rồi cài chết vô trong OS luôn. Ko có gì đặc sắc trên cái này cả.
ngon đẹp, thì sao
Giống MIUI quá:oops::oops:
vinhbao1989
ĐẠI BÀNG
10 năm
Rất ấn tượng với oppo,tương lai ko xa sẽ là một đối thủ đang gờm. Chưa có tiền ko cũng làm một em oppo
nhoctinhvi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Không vui bằng topic Find 5 ngày trước nhỉ 😃
giúp em hiển thị cái lyric cho music với bác. em đang xài find 5. em thử lấy file lyric của foobar2000 bỏ vào chung thư mục và rename giống bài hát mà ko hiển thị đc
nhoctinhvi
ĐẠI BÀNG
10 năm
@daniel0508 Để chèn lyric thì bạn chèn trực tiếp vào bài hát chứ ko tách ra như file mkv kèm phụ đề đâu nhé 😁

cài Mp3tag vào trên PC http://www.mp3tag.de/en/download.html
sau đó bạn mở lên làm theo hướng dẫn nhé
@nhoctinhvi cám ơn bác
mặc dù không thích hàng TQ nhưng phải công nhận 1 điều rằng nhiều hàng made in ... đa phần đều sử dụng những link kiện hoặc nguyên vật liệu TQ 😔
Canh.NX
ĐẠI BÀNG
10 năm
Khá hay và hữu ích
~.~ sao cái giao diện cứ như ios 7 ấy nhỉ ? .. nghe mấy bác review bảo con này không như quảng cáo mà.. chỉ được cái Pr (-_-)
cleonardo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bài viết à video rất hay.Thiếu về phần o-click và remote rồi . Đang sử dụng em 16gb ko biết có kác j bản 32gb ko?

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn mobile app
EDelter
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nói "Không" với hàng khựa, tránh hàng hoá của nó được bao nhiêu thì càng tốt
chang_bmt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lai quảng cáo cho Tàu khựa!
tommycat
TÍCH CỰC
10 năm
OPPO N1 là 1 trong những chiếc đt có thiết kế xấu nhất trong các đt trên thị trường mình từng thấy, mặc dù có nhìu tính năng mới lạ. (ý kiến cá nhân..ai ko thix cũng ko thành vấn đề)
Giao diện được đấy, nhưng thích e đi cầu thang hơn 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019