Chi tiết cục pin JM1 trong Bold 9900/9930

vuhai6
6/5/2011 1:46Phản hồi: 95
Chi tiết cục pin JM1 trong Bold 9900/9930
Khi Bold Touch 9900/9930 ra mắt, điều mà làm người ta lo lắng nhất chính là thời lượng sử dụng pin của máy. Dung lượng pin ít hơn những người tiền nhiệm, nhưng Bold touch lại sở hữu một bộ xử lý mạnh hơn, nhanh hơn kèm theo đó là một màn hình cảm ứng. Tuy nhiên bạn sẽ không phải lo lắng nhiều lắm, truyền thống trước nay của Blackberry là thời gian sử dụng pin rất tốt và có lẽ họ sẽ không hi sinh một chút trải nghiệm người dùng mà tạo ra những thiết bị chỉ có 1 ngày sử dụng. Trong buổi ra mắt, khi được hỏi đến RIM cũng rất tự tin về thời gian sử dụng của Bold Touch.

Cục pin trong Bold Touch mã hiệu JM1 có thiết kế hoàn toàn mới. Để Bold Touch có một độ dày ấn tượng thì người ta cũng phải hi sinh một chút về pin và vì thế JM1 mỏng hơn những cục pin trước nay của Blackberry. JM1 có dung lượng 1230mAh, thấp hơn một chút nếu so với MS1 trong Bold 9000 và 9700/9780 với dung lượng 1550mAh. Trong những hình dưới đây bạn có thể dễ dàng nhận ra sự khác biệt về độ dày giữa những cục pin này.

Nguồn: cr4ckberry
95 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

wao thêm cục pin backup nữa thì xài vô tư ^^
ToNy_
ĐẠI BÀNG
13 năm
Phải dùng thử mới biết được chứ như pin 9000 thì chán quá . Mà e thấy pin 9000 đẹp hơn 😃.
pin đẹp thì quan trọng gì, chả lẽ bạn lấy pin ra để gọi điện à 😃

---------- Post added at 09:20 PM ---------- Previous post was at 09:19 PM ----------

pin có tốt mấy cũng ko bằng 9780 9700 đc
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
13 năm
vấn đề đâu phải tại pin, 97xx cũng dùng chung pin với 9000 đấy thôi..mà sài lâu hơn nhiều....
đúng đó, nhưng 9k mà dùng bản rom đúng thì cũng tiết kiệm pin lắm đó,
ToNy_
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chuẩn đấy bác . E dùng rom mới nhất . Dùng được 3 ngày rồi bác ah 😆
zomano
TÍCH CỰC
13 năm
Cái người dùng quan tâm lớn nhất là pin,mà các hãng thường đa phần không lưu ý tới chuyện này hoặc chưa tìm được cách khắc phục.Cục pin này nhìn đẹp hơn không biết có tốt hơn không nữa chứ nhìn cái cục bold 9000 xấu quá
Như thế là cũng tạm chấp nhận được rồi.
venus_milo
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nếu Pin dùng tương đối dc 2 ngày thì cũng đáng để mua.
OS 7 có lẽ sẽ tiết kiệm năng lượng hơn nhiều. Nhưng kiểu dì cũng seidio dung lượng cao ; với tôi ! 😁
vs máy nào cũng vậy, dù dùng hết hay ko hết thì ngày nào cũng sạc
dongden
TÍCH CỰC
13 năm
bạn nói chuẩn quá 😃 ngày mới là phải đầy, đề phòng có biến. sức đâu mà dùng 2,3 ngày.
evintran
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bold béo cách đây kô lâu kiểu dánh hình thức cũng rất đẹp mà pin thì yếu quá, hy vọng rim kô tái hiện lại điều này
DeRossi
ĐẠI BÀNG
13 năm
cứ dùng đc khoảng 2 ngày là đc rồi.9000 của mình h cũng chỉ đc có 2 ngày.quen rồi ,hehe
Tại sao các hãng khác làm pin dung lượng 1500mah mỏng được, tại sao rim lại làm không được ? nhìn pin của con e72 xem , mỏng và đẹp. Tưởng có gì đặc biệt trong cấu tạo pin, chỉ so sánh độ dày mỏng mà cũng đưa lên trang đầu . Tại sao vậy ?
Mình vẫn ấn tượng với pin của Nokia E72,xài bình thường phải 4 ngày.Hiện tại ở VN chưa nên dùng RIM vì chưa được hỗ trợ đầy đủ,giá lại quá cao.Kiếm máy dòng thấp dùng phụ cho vui thôi.
hoapk
ĐẠI BÀNG
13 năm
Người ta dùng gì cũng có cái giá của nó cả bác ah. BB chưa được hỗ trợ đầy đủ nhưng các giải pháp thay thế cũng tương đối đủ dùng rồi, còn các giá trị khác của máy thì tuyệt vời.
Em dùng 8700 quen rồi, chuyển sang E71 thấy E71 chán ko chịu được, lại về với BB. Nếu dùng điện thoại mà cứ tiêu chí pin thôi thì nên chọn Nokia.
Sao pác hok mua cai 1200 gì đó xài đi, có khi phải cả tuần ấy
hi vọng không theo vết xe đổ của bold 9000!
sh_mobile
ĐẠI BÀNG
13 năm
hi vọng pin sẽ đủ tải cho tốc độ mà nó mang lại
Đọc title + mở bài cứ tưởng là bác chủ topic giới thiệu về công nghệ pin mới của RIM như thế nào, khác biệt với các quả pin khác ra làm sao. Đọc xong thì chưng hửng.
ko thua pin 9000/9700 bao nhiêu nên chắc cũng được hơn 2 ngày chứ, vì pin là thế mạnh của bb mà, hì
restock
ĐẠI BÀNG
13 năm
Rốt cục pin có tốt hơn k? Đăng 1 bài đo độ dày mỏng thì liên quan gì đến dung lượng nhỉ?@@
Rim mà làm đc điều mà anh em tt đang quan tâm em sẽ

quay về với 9900 lun

anh em nào dùng thử rùi up bài về pin mới đi nhé
latlat
ĐẠI BÀNG
13 năm
đăng bài để cho các bác gia cát dự ....h6h6

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM