Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chia sẻ 1 theme trong suốt cho BOLD (9000, 9700, 9780)

nhohung
19/6/2011 8:16Phản hồi: 198
198 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Frankvu88
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đẹp thật tks bác đã share cho ae😃
dvdnc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đã test cho 9700, quá tuyệt vời 😁 Tks chủ thread ...
tyt1902
ĐẠI BÀNG
13 năm
đẹp lém ạ, nhưng chưa biết cách cài đang mò, cái bdm 6 mò mãi mới ra mà khó dùng quá đúng là vọc vạch mệt thật
kutimat1mi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em nghĩ OS 6 thì dùng theme kiểu như theme này mới khoái..nó có cái hiệu ứng trượt lên xuống xuống..haha
ltk201067
TÍCH CỰC
13 năm
mình dùng thay đổi hình nền tự động không quan tâm tới them nhưng cũng thank bác chủ
bacgiang_ah
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cài ra, trông rất đẹp. Nhưng không hiểu sao không tắt màn hình được. cứ tắt đi là lại tự sáng sau k 10s ah. Có bác nào bị tình trạng tương tự không? Mình dùng 9700.
nhohung
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hồi trước khi mình cài Addonis cho 9780, đặt chế độ AutoStandby thì thấy cũng bị hiện tượng như bạn mô tả (mình dùng bản 1.4.9.). Trong phần Autolock option mình tích vào ô Enable New Lock/Standby Mode in newest OS5.0 thì thấy hết. Nếu bạn cũng dùng Addonis thì thử cách trên xem, còn nếu bạn không dùng Addonis thì bạn xem tiếp xem có dùng phần mềm nào tự khóa phím không, thử thay đổi các cài đặt trong phần cấu hình xem có phải là do phần mềm đó không. Còn nếu bạn không cài phần mềm khóa phím tự động nào cả thì mình cũng chịu thua, chắc phải hỏi người khác. :p
@bacgiang_ah giong minh roi ban a.phai reset may
themes đẹp. hết sức cảm ơn
Thanks bác với tinh thần vì anh em
deltadung
ĐẠI BÀNG
13 năm
OK, mình đổi sang rom 6 rùi, công nhận ngon thật, dùng lâu mới thấy hay

---------- Post added at 09:27 AM ---------- Previous post was at 09:25 AM ----------

mình dùng BDM 4.7 quen rùi, dùng DPM 6 phải mò như mò cua, ngại lắm
hqviet
CAO CẤP
13 năm
theme ngon, cài thử xem nào.
Sau vài ngày test, cảm nhận dùng rất thích, chỉ có 2 vấn đề là khi sạc pin không có biểu tượng tia sét nhấp nháy và nếu dùng hình nền nặng quá thì khi cuộn xuống sẽ hơi giựt. Vài chia sẻ cho anh em 😃
nhohung
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình đã cắm sạc kiểm tra thấy đúng như bạn mô tả, thật tiếc.
chuoi1437
TÍCH CỰC
13 năm
mình cũng bị cái này, nhưng bực nhất là không có tia set khi sạc pin...cứ tưởng pin k vào nguồn 😁
daudinhbkh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Theme đẹp, đúng là ko có hình tia sét thật...em dùng berrybuzz cho đèn báo sạc pin sáng lên.
Thanks bác chủ thread nhé
theo mình đây là theme đẹp nhất , mình luôn tìm theme đẹp để cài nhưng đến bây giờ mới thực sự thích theme này. như hai bác ở trên nói khi sạc pin không có biểu tượng tia sét. nhưng không sao nếu bạn sài Untilmate lock thì bạn vẫn biết là máy đang sạc hay không.
giá mà bác chủ cho link OTA nhỉ hi hi
nhohung
ĐẠI BÀNG
13 năm
Link OTA đã có ở trang 1 bạn nhé.
sao chỉ có hình theme chai riệu thôi nhể
Ở màn hình home sẽ không có biểu tượng tia sét nhấp nháy, muốn biết sạc có vào không chỉ cần vào màn hình phone hoặc ứng dụng bất kỳ sẽ thấy 😃
thanks bạn vì tinh thần chia sẻ! :bounce:
nhohung
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình thì thấy khi sạc, nếu vào những màn hình mà biểu tượng pin ở bên phải thì có báo hiệu sạc (nhưng cũng chỉ là hình cái ổ cắm màu đen thôi chứ trên máy mình không có hình tia sét), còn nếu những màn hình mà biểu tượng pin ở bên trái thì vẫn không báo gì cả. Ví dụ vào màn hình Phone, Option, Task, Todo thì có báo sạc, còn vào Message thì không báo.

Đây là hình nền mặc định đi kèm theo theme, bạn có thể dùng hình nền bạn thích. Mình thấy chọn những hình nền mà phía trên màu không sáng quá thì phần thông tin bên trên (giờ, nhà mạng, pin, sóng...) mới hiện rõ, còn nếu không thì mấy thông tin đó cũng màu trắng sẽ khó nhìn thấy hơn.
cpmedia
ĐẠI BÀNG
13 năm
Qúa đẹp, cảm ơn bạn rất nhiều.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019