Chia sẻ 1 theme trong suốt cho BOLD (9000, 9700, 9780)

nhohung
19/6/2011 8:16Phản hồi: 198
198 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhohung
ĐẠI BÀNG
12 năm
chà, vậy thì mình cũng không biết tại sao cả, mình thì để bình thường không hiện 1 dòng icon nào cả, nhưng hình như mình nhớ hồi mình mới cài cũng không có hiện tượng trên. bạn thử gỡ ra xong rồi cài lại xem có còn bị không. có gì báo lại cho mình để mình thử nhé (vì hôm trước mới up Rom nên chưa cài theme).

đúng rồi bạn ạ, khi kéo trackpad lên xuống trong menu màn hình thì hình nền nó bị các vệt ngang, mình cũng bị hiện tượng như bạn, và không biết khắc phục thế nào cả.
rất tiếc. 😔

hồi trước mình tìm trên trang c_rackberry thì thầy có nhưng chưa check vì mình không có bold 9000. để mình tìm và sẽ gửi lại cho bạn thử.

mình cũng không hiểu, bạn thử gỡ ra cài lại xem, vì thấy trong topic cũng có vài bạn cài trên 97 thấy bình thường. thường thì ngay sau khi cài xong máy sẽ bảo là có 1 cái theme mới cài, có muốn kích hoạt không thì mình chọn ngay luôn là có...

---------- Post added at 08:46 PM ---------- Previous post was at 08:43 PM ----------

cứ cảm ơn là được rồi, không cần ấn thank cũng được. 😁
sao mình ko mở link OTA được nhỉ. để về nhà cài bằng BDM xem sao! dù sao cũng cảm ơn rất nhiều! đẹp lắm!
theme này cài trên 97 và 978 đều đc😁 nhưng đều bị nhòe nếu bạn khi mở hoặc đóng, hoặc di chuyển track pad trong home :D
bonhim
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này có lâu rồi, dùng cũng đẹp mỗi tội khi cuôn trackpad sẽ xuất hiện vạch của hình nền (cuộn nhanh) sau đó cuộn lại thì lại hết. Nói thế này cho dễ hiểu, nếu bác nào cài cài này, sau đó cài mà hình là mặt nước phẳng lặng thì lục cuộn trackpad sẽ thành có sóng (vị bị xô màn hình) em đã thử trên 9780, cách đây phải đến 4 tháng gì đó. Có ai bị tương tự và có cách khắc phục thì báo anh em để dùng lại, vì nó cũng đẹp
nhohung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình vừa check lại link OTA, vẫn bình thường bạn ạ.

Đúng là theme này bị như vậy, rất tiếc..
nhohung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã có theme cho Bold 9000 rồi, bạn đọc trang 1 nhé.
iptran68
TÍCH CỰC
12 năm
Đã cài theme này xong và gỡ luôn. Lúc trượt lên xuống bị lag hình. 😔
@iptran68 Chính xác là bị lag hình nền lúc trượt...nhưng nhìn tổng thể thì vẫn đẹp...😃
OS6_Clean: http://www.mediafire.com/?7rm2vxq4a4xfjnh e down coppy và giải nén mà ko đc bác à
@nhohung
Cho mình xin theme này cho BB9700 OS6 với. Mình download trang web ko còn nữa. Cảm ơn bạn
@kenny_phamt https://tinhte.vn/store/2011/06/2929283_com_plazmic_theme_IS_OS6.zip
@tran_kim_cuong Cảm ơn bạn rất nhiều, topic đã lâu rồi mình cũng gần như hết hy vọng. Nhưng may mắn đã có bạn chia sẽ
@kenny_phamt Bạn ko xem kỹ thôi, file đính kèm ở #1 mà 😁
chungdtd47
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã download, thxs bác.
Tai cai may cua e bac a, e dang thu lan nua thanks bac
online in blackberry
Themes đơn giản mà đẹp 😃
Set wallpaper rất dễ dàng 😃
Thank bác . Em tìm cái này mãi ko đc. Nhưng giờ thì ok rồi..... Đẹp tuyệt 😆
nhohung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cảm ơn bạn đã quan tâm, lần đầu post bài à? 😃
Lak_M!
ĐẠI BÀNG
12 năm
Quá tuyệt, cám ơn bác chỉ với tinh thần chia sẻ
Mình đang dùng 9700, cài cái theme trong suốt này vào thấy đẹp quá mà nó bị 1 lỗi như thế này, có bạn nào bị không?
Khi mở full menu, kéo trackpad lên xuống thì hình nền nó bị giật giật! tất nhiên là nó không ảnh hưởng gì nhưng với em 9700 thì mình lại cứ muốn em nó phải thật xinh tươi! 😃
jonidontcry
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy 9700 của mình cài xong thì màn hình chính nó không thay đổi gì cả. Chỉ có các menu & icon bên trong thay đổi thôi.
Có bác nào biết cách điều trị vụ này không ạ?

---------- Post added at 09:37 AM ---------- Previous post was at 09:34 AM ----------

Hic em phải xóa đi rồi vì font chữ hiển thị lỗi tùm lum, buồn quá. Cái OS6 này quá khó xài so với OS5 😔
nhohung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đó là lỗi của theme bạn ạ, không biết khắc phục thế nào.
Bạn đang dùng OS 6 hay 5?
Nếu dùng 97 OS 6 thì bạn thử cài lại, vì mọi người dùng 97 OS 6 cài được rồi.
Nếu dùng 97 OS 5 thì bạn không cài theme trên được, vì bản theme OS 5 đó dành cho màn hình của Bold 9000, nếu cài vào 97 thì chắc là sẽ không ổn.
zjnzenzon
ĐẠI BÀNG
12 năm
dùng ổn, mỗi lỗi hiển thị khi di chuyển là hơi kém. Nhưng không biết có ai giống mình không....! dùng themes này nguốn pin khủng
Quá đẹp, cảm ơn bác chủ nhiều hehe
linhtt7509
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thank ông bạn nhiều nha! Theme đẹp 😃!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119