[chia sẻ 5s/5c/6/6+ Sprint] = kích sóng và fix lỗi (14/10/2015: Sprint & 9.0.2)

hobachai
22/6/2014 14:37Phản hồi: 5.146
5.146 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thật cmn bài , em đã làm theo hướng dẫn nhưng cũng ko fix đc cái nào hết .....chắc do em quá gà hay tại số em xui 😔
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@Keyci.0705 Dễ mà bạn..nếu ở SG thì restore lại đem qua mình làm cho..
@hobachai bạn ở đâu 😔 mình ở bình thạnh để retstor lại rùi mang qua fix dùm mình cái ko bjk bị sao nữa đây :(
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@Keyci.0705 Mình ở trần quang khải q1..địa chỉ dưới sign đó. Restore và jb rồi đem qua nhé
Các bro có cách nào để nhận cuộc gọi trên ip6 sprint 8.3 không 😔 e fix hết rồi còn mỗi nhận cuộc gọi và sms là không được :(((
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@Junnienguyen Bạn kiểm tra trong phần setting/about chỗ nhà cung cấp có hiện carrier 19.0 hay ko? Nếu hiện sprint hay không khả dụng là chưa đc
shakira123
ĐẠI BÀNG
9 năm
đã lên 8.4 fix full luôn 😁
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@shakira123 8.4 giống 8.3 thì phải..jailbreak hỗ trợ hết rồi mà
mr hung90
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chưa hiểu chỗ chặn nhà mạng này là ở đâu? A hải up ảnh lên cho dễ hiểu,e tuởng chặn nhà mạng chỉnh write trong cariebundle là đc mà.
mr hung90
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hobachai E bấm hiện ntn? K thấy edit bà k chọn cách mở đc.hic
@mr hung90 Bác chỉnh qua tiếng anh đi cho dễ đọc 😆 Hình như là cái trình xem văn bản đó bác 😃)
huuduchp
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hobachai Em có làm theo một bài và còn bị lỗi My Number, chuyển 2G 3G, iMess và FT nữa. Bác có cách nào giúp em không ạ? Con 5 Sprint này khó nhai quá. 😔
@huuduchp ko sửa file setup.app thì kích hoạt ims vs face time dc thui, với điều kiện phải hiện mynumber.
Còn cách này nữa đảm bảo ăn luôn.
** Fix lỗi và ghép sim 8.3 ***
Lưu ý:
*: Phải active bằng sim sprint ( có thể bằng sim ghép ) sao cho carrier là 19.0 .
Active với wifi bằng sim Sprint hoặc sim ghép, hoặc chọn dòng 2 mới có carrier 19.0
Carrier 20.1 ko fix được.
Khi ghép xong: on/Off 3g ok, thay sim, kích sóng phà phà không vướng bận, lên sóng nhanh.
Lưu ý:Ghép bằng sim clubgsm ver : từ 3.22 trở lên: chọn dòng 3 TMSI
Đây là kinh nghiệm cá nhân và tổng hợp nhiều cách ghép của ae, nên có gì ace đóng góp vào chứ xin đừng gạch đá tội em.
**: Làm hoàn toàn bằng iFile
***: Fix lỗi xong mới ghép sim, nếu sóng không dao động mà chỉ tìm kiếm và không dịch vụ thì remove Commcenter, reset lại máy và cài lại Commcenter , có thể làm 2 , 3 lần bước nầy.
Fix lỗi:
1. JB cài cydia, Update Cydia hoàn chỉnh.
2. add source: http://cydia.myrepospace.com/applelab/ cài Commcenter patch ios 8
***: Fix danh bạ: add source cydia.h@ckphone.us và cài Sửa danh bạ 5&5s (sprint)
3. add source: , cài iFile
4.Tắt write trong var/mobile/library/carrier bundles (nhấn vào chữ i)---> chặn cập nhật lại nhà mạng lock sau khi fix lỗi
5.Sửa link target trong system/library/carrier bundles/iphone/310120_GID2-01 về Unknown.bundle
6. chép 3 file kích sóng vào unknown:
+ Copy overrides_Nxx_Nxx.plist trong system/library/carrier bundles/iphone/CarrierLab.bundle/signatures vào thư mục signatures trong Unknown.bundle; VinaPhone_vn.bundle; Viettel_vn.bundle.
+ Copy overrides_Nxx_Nxx.plist; overrides_Nxx_Nxx.pri trong system/library/carrier bundles/iphone/CarrierLab.bundle/ vào Unknown.bundle; VinaPhone.bundle; Viettel_vn.bundle
7. Reset lại máy và bắt đầu ghép sim.Cách fix 3g cho những máy đã lên sóng nhưng mất 3g.
Sau khi làm theo các công đoạn trên có máy sẽ nhận dữ liệu di động luôn có máy thì sẽ không, lúc đó tiến hành ghép lại chọn dòng 2 , reset lại máy lúc này sóng ảo 5 cục hiện lên có 3g. tiến hành ghép lại chọn dòng 3, bây giờ không sợ không có dữ liệu di động nữa nhé. done, chúc các bạn thành công. fix full ngoại trừ việc để 3g tắt màn hình thì call tới không được.
mr hung90
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chép đè file kích sóng là đổi tên hay ghi đè hả a?
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@mr hung90 Chép đè nhé e..
Còn cách này nữa đảm bảo ăn luôn.
** Fix lỗi và ghép sim 8.3 ***
Lưu ý:
*: Phải active bằng sim sprint ( có thể bằng sim ghép ) sao cho carrier là 19.0 .
Active với wifi bằng sim Sprint hoặc sim ghép, hoặc chọn dòng 2 mới có carrier 19.0
Carrier 20.1 ko fix được.
Khi ghép xong: on/Off 3g ok, thay sim, kích sóng phà phà không vướng bận, lên sóng nhanh.
Lưu ý:Ghép bằng sim clubgsm ver : từ 3.22 trở lên: chọn dòng 3 TMSI
Đây là kinh nghiệm cá nhân và tổng hợp nhiều cách ghép của ae, nên có gì ace đóng góp vào chứ xin đừng gạch đá tội em.
**: Làm hoàn toàn bằng iFile
***: Fix lỗi xong mới ghép sim, nếu sóng không dao động mà chỉ tìm kiếm và không dịch vụ thì remove Commcenter, reset lại máy và cài lại Commcenter , có thể làm 2 , 3 lần bước nầy.
Fix lỗi:
1. JB cài cydia, Update Cydia hoàn chỉnh.
2. add source: http://cydia.myrepospace.com/applelab/ cài Commcenter patch ios 8
***: Fix danh bạ: add source cydia.h@ckphone.us và cài Sửa danh bạ 5&5s (sprint)
3. add source: , cài iFile
4.Tắt write trong var/mobile/library/carrier bundles (nhấn vào chữ i)---> chặn cập nhật lại nhà mạng lock sau khi fix lỗi
5.Sửa link target trong system/library/carrier bundles/iphone/310120_GID2-01 về Unknown.bundle
6. chép 3 file kích sóng vào unknown:
+ Copy overrides_Nxx_Nxx.plist trong system/library/carrier bundles/iphone/CarrierLab.bundle/signatures vào thư mục signatures trong Unknown.bundle; VinaPhone_vn.bundle; Viettel_vn.bundle.
+ Copy overrides_Nxx_Nxx.plist; overrides_Nxx_Nxx.pri trong system/library/carrier bundles/iphone/CarrierLab.bundle/ vào Unknown.bundle; VinaPhone.bundle; Viettel_vn.bundle
7. Reset lại máy và bắt đầu ghép sim.Cách fix 3g cho những máy đã lên sóng nhưng mất 3g.
Sau khi làm theo các công đoạn trên có máy sẽ nhận dữ liệu di động luôn có máy thì sẽ không, lúc đó tiến hành ghép lại chọn dòng 2 , reset lại máy lúc này sóng ảo 5 cục hiện lên có 3g. tiến hành ghép lại chọn dòng 3, bây giờ không sợ không có dữ liệu di động nữa nhé. done, chúc các bạn thành công. fix full ngoại trừ việc để 3g tắt màn hình thì call tới không được.
Thấy hay ủng hộ em để vọc tiếp nhé.
Mấy bạn cho mình hỏi sao mình fix full rồi nhưng cứ chuyển về 2g lại rớt sóng 😔(..để 3g thì bình thường nhưng tắt máy ko nhận cuộc gọi được + tốn pin quá..
Ai chỉ e với ạ sống chung vs cảnh này 1 tuần rồi chết mất :(( bỏ sim vina vào ko sao xài full, bỏ viettel vào cứ 2g là rớt, đổi sim ghép khác cũng thế, restore fix lại đủ mọi cách cũng vẫn bị
Thậm chí xài app khựa ko jb lúc trước bình thường giờ cũng bị chuyển 2g là rớt sóng :((
ai chỉ cách làm fix được em hậu tạ cái card 100k ạ :((
lehuutoai
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoàng nam bp Nếu i5 sprint xài sim ghép heicard thì mua cái sim g-vey nha bạn, hôm trc mình thử một máy sim gvey tự lên sóng hết, off, hay tắt nguồn mở lại vẫn lên, chỉ có 1 lỗi là ko check tk bang *101# dc
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@lehuutoai Ip5 thì ổn ko có gì phải bàn..5s/5c trở lên ghép theo tmsi mới mệt đó bạn
Mình vẫn không gửi được tin nhắn. Ip5. Còn source bạn đưa không tải được irose. Có cách nào khác không bác
lên 3G nhưng ko vào mạng đc .. ai giúp mình fix lỗi này cái 😔
shakira123
ĐẠI BÀNG
9 năm
em fix dùng ngon 2 ngày, tự nhiên mất data, giờ ko lsao cho nó lên được :mad:
p/s: làm văng active rồi active bằng itunes đã lên như thường 😁
Ghép sim chọn dòng 3 thì ở chế độ 3g ko nhận dc cuộc gọi bác ơi? Fix dc ko? Ghép chọn dòng 2 fix theo cách này dc ko?
@hobachai Mình có con ip5c lock t mobile dùng sim ghép GSM kick lên sóng nhưng không nghe gọi được, rất hay mất 3g hoặc E. Bạn chỉ mình cách fix với
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@neverdie85 Sim ghép gsm ko đc nhé bạn..phải sử dụng loại có ios 7.1.x hoặc tmsi mới được..
@hobachai máy mình đang chạy ios 8.4 dùng Sim Gép Hiecard v7.4 được không bạn
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@neverdie85 V7.4 xài đc hết các dòng..
Mình dùng heicard 7.4 cho iphone 6 TMobile nếu chọn dòng iPhone5S/5C thì ko bị văng active, bật 3g tắt màn vẫn nhận được cuộc gọi, có cả my number. Nhưng nếu chọn dòng iPhone 5s IOS 7.x.x thì sẽ full chức năng lên cả personal hostpot, 2g/3g/lte trong setting, thậm chí có cả call forwarding trong mục phone, nhưng nhược điểm là bị văng active và bật 3g tắt màn hình thì ko nhận được cuộc gọi, sim heicard overlay cũng full như này nhưng cũng bị lỗi văng active. Các sim ghép khác thì chưa thử
yeulam112005
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có ai khắc phục đc 3g trên ip 6 sprint 8.3 k cứ mỗi lần tắt dữ liệu di động là k bật đc 3g 2g phải chuyễn máy bay kích vài lần mới lên 3g ức chế thật có ai bị như mình k
lehuutoai
ĐẠI BÀNG
9 năm
@yeulam112005 mình xài mobi, để 3g không bao giờ mất sóng hay phải kích lại sóng cho dù sóng 1 vạch 2 vạch, chuyển sang 2g thì sóng full mà ngày nào cũng bị no service, gọi vào ngoài vùng phủ sóng, và phải kích sóng lại, nên mình quên luôn 2g, xài 3g only cho đỡ mệt
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@yeulam112005 Hình như máy của bạn là lock t-mobile thì phải? Sprint on/off 3g ngon mà (vina, mobi thôi)
alienthai
TÍCH CỰC
9 năm
Đã fix gần full oke., còn mỗi cái để 3g là ko nhận được cuộc gọi... phải để 2g .... 6 plus để như thế pin dùng mãi ko hết..... thèm cái 3g quá.... hức
lehuutoai
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình xai sprint 5 lock fix theo cach nay len 100% nhưng phải kích sóng bằng on off wifi vài lần. có 2g 3g loi 84 loi sms check tien ko kich dc imess va facetime http://sinhvienit.net/forum/ios-8-4-huong-dan-fix-loi-5-5s-5c-6-6-lock-sprint-tmobile-at-t-ios-8-x-8-4-nhu-quoc-te.395841.html
@lehuutoai thằng này đi copy bài bên heaven xong vô làm của mình =)) hài
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@lehuutoai Ip5 chọn dòng 2 cho sóng cứng rồi xoá 310120, fix check tk là xong mà. Chọn dòng 3(tmsi) làm chi để kích sóng
lehuutoai
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mobi tắt mở 3g thoải mái, chỉ có chỉnh về 2g hay bị ngoài vùng phủ sóng hay no service
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@lehuutoai Mình chỉnh về 2g xài hoài có bị mất sóng đâu (mobi, có xài dịch vụ cuộc gọi nhỡ).
Cám ơn anh Hải đã nhiệt tình giúp đỡ fix lỗi!
Cho hỏi mình ip6 lock sprint ios 8.4 mình bị lỗi tự nhiên mất sóng , force 3g thì nhận sóng viettel nhưng force về 2g thì mất sóng nó cứ tìm ra mạng full sóng rồi mất 1 cột sóng , ai biết chỉ mình fix với , vì k force 2g thì k nhận dc cuộc gọi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019