[chia sẻ 5s/5c/6/6+ Sprint] = kích sóng và fix lỗi (14/10/2015: Sprint & 9.0.2)

hobachai
22/6/2014 14:37Phản hồi: 5.146
5.146 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xongngay
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình dùng 5s sprint 8.4 sim ghép H.C 7.4 đã JB fix lỗi,my number hiện số đt,nhưng FT dùng ko đc cứ báo " đang chờ kích hoạt",bạn giúp mình với
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@xongngay Có phải bạn từng sửa setup.app ko? Im của bạn kích hoạt đc chưa?
xongngay
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hobachai IM cũng ko kích hoạt đc chỉ dùnh FT và IM bằnh ID apple thoi
Mình cũng ko rành lắm,lúc JB mình mang ra tiệm ngưng ko biết họ có dử setup.app ko, bác Tín gà ở D5 Bình Thạnh JB cho mình
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@xongngay Im, ft không kích đc bằng sđt là một trong các khả năng sau:
- tắt wirte của overlay
- tk chính không còn đủ tiền
- sửa setup.app --> khả năg thấp do máy bạn lock AU ghép sim ko sợ văng active nên ko cần sửa)

Máy mình mọi khi restore có thể active bằng sim ghép nhưng hôm nay khi restore lại thì ko active lại dc như trước . rút sim ghép ra cắm lại ko hiện menu để chọn mạng như trc cứ lên sóng ảo rồi báo no service 😔 mà ko active dc thì ko jailbreak được . Ai có cách nào để active thì chỉ mình với
@Lammie Bạn xài sim mobi thì đổi sang viettel hay vina là nó hiện à và ngược lại, nếu k hiện nữa thì lock carri sim ghép rồi kiếm máy nào sữa file setup mở khoá carri trobg app sim.
@Phuocpro.infor ko có máy khác thì có cách nào khác để mở cái lock carrier sim ghép ko bác
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@Lammie Bạn tìm bất kì sim nào bỏ vào chọn dòng 2 để vượt qua màn hình active nhé..
@hobachai Ủa bác hải chọn dòng hai là lock nào cũng vượt qua dc hết hả!
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@Phuocpro.infor Lock sprint chứ...còn lock mạng khác chọn dòng 2 lên sóng rồi (trừ 5s/5c gsm 7.1.x mình chưa test)
lad9194
ĐẠI BÀNG
9 năm
5s lock sprint 8.4 đã fix lỗi theo topic trong phần giới thiệu nhà cung cấp là không khả dụng là fix đúng không vậy mn!!
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@lad9194 Fix chưa đúng hoặc bạn chưa cài tetherme ios 8+
@hobachai Bác hải nói chính xác, or là tether or là commcenter. K cài nó lag như j ấy có khi treo luôn, nhà cc thì k khả dụng...haizzzz
lad9194
ĐẠI BÀNG
9 năm
của e có cài tetherme ios 8+ rồi! hình nó z nè!
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@lad9194 Như vậy là bạn fix chưa đúbg..cái link target của carrier bundle.bundle đang trỏ về đâu?
lad9194
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hobachai trong var/mobile/library của e k có file đó nó z nè
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@lad9194 Bạn fix ko đúng nên nó mất carrier bundle.bundle nên máy sẽ ko lên full được..bạn có xoá 310120_GID2-01 ko? Cái này phải mò từng chỗ mới đc..nếu làm ko đc nhắn tin mình mò xem..
@lad9194 bạn fix theo vậy thì chỉ cần apple ra ios9 là máy bạn nát.
lad9194
ĐẠI BÀNG
9 năm
file 310120_GID2-01 nó vẫn còn bạn ơi!! nhấn tin cho bạn ntn??
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@lad9194 Đã hỗ trợ bạn này xong..do tắt write mấy chỗ nên ko nhận mạng đc.
anhnamvit
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình hiện đang ở Thái Lan và sẽ ở đây trong 3 tháng. Mình fix máy theo hướng dẫn nhưng thay bằng folder của nhà mạng dtac_th.bundle và 52005, máy lên sóng nhưng không lên nhà mạng bên góc trái. Hiện mình chỉ check được tài khoản *101# thôi chứ ko nghe gọi hay nhắn tin, 3G gì được. Có ai giúp mình với? Mình dùng sim ghép Slim Evo

P/s: có một điều lạ nữa là dù gắn sim ghép hay không thì máy vẫn lên sóng ảo và check tài khoản được

IMG_0378.PNG IMG_0379.PNG
anhnamvit
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hobachai file kích sóng là overrides phải không bạn, nếu phải thì đã chép rồi. Còn sim ghép thì mình không nhớ đã chọn dòng nào, có làm sao sửa lại được không ạ?
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@anhnamvit Nếu đã chép file kích sóng mà vẫn hiện sóng ảo có thể bạn chọn sim ghép sai. Tìm một sim khác bất kỳ bỏ vào ghép sẽ hiện bảng chọn rồi bạn thiết lập sim ghép bình thường, đến bước yêu cầu restart thì bỏ sim đó ra và ghép lại với sim chính để hiện bảng chọn và thiết lập lại cho đúng. Bạn xài sim ghép loại nào?
anhnamvit
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hobachai Mình dùng slim evo. Mình chọn us sprint, i5c, ios 7.-8.x như vầy đúng không bạn? Nó vẫn chỉ lên sóng 5 vạch thôi ạ

image.jpg image.jpg image.jpg
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@anhnamvit Mình ko xài slim sim nên ko biết..mà trc đây bạn xài ở VN ngon lành đúng ko?
anhnamvit
ĐẠI BÀNG
9 năm
đúng vậy bạn, mình xài mobi lên sóng bình thường à. Vậy giờ bạn có hướng giải quyết nào không bạn? Mình hơi ngại restore vì có nhiều app có data ko sync lên icloud được 😔 với lại không có đt để dùng :(
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@anhnamvit Chưa chắc restore đã hết..bạn thử chọn lại dòng phía trên xem sao ios 6-7.0.4 đó..ko biết mạng bên Thái theo chuẩn nào nữa, gsm hay cdma...
anhnamvit
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hobachai không ăn thua bạn à 😔 mình muốn restore là để xem có phải do lúc trước mình fix để xài mobi nên giờ nó bị sai gì đó không đó mà. Hiện mình vẫn dùng được iM và ft bằng Apple ID, sợ rs rồi không dùng được nữa quá ><
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@anhnamvit Bạn yên tâm là cái unknown.bundle sử dụng cho tất cả các mạng chưa có tên trong danh sách của apple thôi..cho nên theo mình ko ảnh hưởng..mà lúc ghép sim sóng có giật lên giật xuóng văng active hay ko b? Hay vào thẳng home luôn..
Còn im, ft = apple id ko bỏ sim cũng xài đc mà bạn..miễn có internet thôi..
tingaqn81
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hobachai Có 3g nữa sẽ kích nhanh hơn
anhnamvit
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hobachai có giật bạn, rồi sau đó lên 5 vạch lun. Mình vừa phải restore và đúng thật không giải quyết được mà còn mất luôn sóng rồi giờ chỉ báo no service. rầu quá
ngvcan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Của em không bật được Data, chuyển sang nhà mạng khác thì chưa kịp chọn lại nó đã mất sóng.
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@ngvcan Bạn phải nhanh tay đoạn này..theo dõi lúc vừa chọn nhà mạng khác---1 nấc sóng--2 giây---bật auto..
ngvcan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hobachai Theo cách của bác thì em đã bật được data, nhưng em lại gặp vấn đề, bật 3g mà nó không chuyển 3g (vẫn chữ E)
anhnamvit
ĐẠI BÀNG
9 năm
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@anhnamvit Mình ko nghĩ do cách fix mà do nhà mạng ở Thái..bạn có thử chọn dòng ios 6-7.0.4 khi ghép sim chưa?
Lúc bạn restore xong chưa fix gì thì có nhảy ra nhảy vô màn hình active ko? Máy báo no service hay sóng ảo? Bạn thử nếu no service bấm active xem vào home đc ko nhé..
anhnamvit
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hobachai có bạn, khi chưa fix thì nó báo no service, bấm active vẫn vào được. Sau khi fix chép file kích sóng thì chuyển qua sóng ảo 5 vạch ấy
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@anhnamvit Vẫn bạn đừng fix mà để no service khoảng 5 phút xem có lên sóng ko??
anhnamvit
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hobachai vậy thì không bạn à vì nó đứng đó lun 😔
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@anhnamvit Ca này khó thật..bạn có thử chọn ios dòng khác khi ghép sim xem sao
K biết có ai bị tình trạng giống e k! Khoảng 2 ngày nay thì dt của e mặc dù chọn sóng 2g mà vẫn k nhận được cuộc gọi đến (thuê bao k lien lạc được), 3g thì lại càng k!
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@loc_dhyduoc Còn văng active ko bạn? Hiện chữ E khi chuyển 2g ko?
thằng 5 sprint fix theo bài nào vậy anh @hobachai. thằng 5 sprint 8.4 đi tỉnh có đá active không anh
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@kool_boyjuly 5 sprint đâu có văng đâu..fix như lock Au kiddi thôi. Ghép sim chọn như lock nhật là được.
@kool_boyjuly Chạy tools đi bạn full còn lỗi danh bạ thôi, sim ghép trừ heicard là oke hết.
Về tỉnh và lên lại sg k văng active có điều ở tỉnh đừng xài cho tắt nguồn hay k xài 3G nữa là dc! K văng!
@kool_boyjuly Qua vừa cydia impactor và fix con ip 5 sprint vợ mình như này nhé
https://www.tinhte.vn/index.php?threads/[Hướng-dẫn]-Fix-full-lỗi-iPhone-6-lock-Docomo-(có-Cydia)-đơn-giản!.2504418/

Khác mỗi phần xoá file ở bước 1 là xoá các thư mục 310120 và sprint!
suutone
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bac hobachai nt so dt vao minh nhe.. Bac Tuan ne.. mat so fone Bac roi.. 0903 059 369
Máy Ip5C Sprint IOS 8.4.1 xài sim vina sao ở SGon thì sóng sánh ôke, về GiaLai là cứ "Ko có Dvu" ???
Đổi mấy cái sim ghép nó cũng ko lên ?
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
Lên cho ios 9 đã jb---> fix lỗi như ios 8
@mr hung90 Restore bằng itunes xong reset dòng hai sẽ hết nha bạn.
mr hung90
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Phuocpro.infor Hic..m ios 8.3 đã jb rồi b ah
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@mr hung90 Do bạn đã fix lỗi nên như vậy..dùng cydia impactor để đưa về fw gốc là xong thôi (áp dụng từ 8.1-8.4)
mr hung90
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hobachai He thanks a, hqua e thử impactor và đã ok.
thắng 5C Sprint ở Gia Lai ko nhận dịch vụ : ios 8.4.1
Giờ lên 9.0.2 rồi JB fix lỗi như mấy bài hướng dẫn - ko biết có sóng sánh lên lại ko ?
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@kingofnight87 Đi tỉnh còn tuỳ khu vực đó sóng ntn nữa chứ ở SG vina/mobi lên full hết..
Mình thấy IOS 9 lock fix hêt lỗi, mình đi từ TPHCM --> Cần Thơ rớt sóng tự lên ko cần kích hoạt như IOS7 khá tiện
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@songheo Ngon vậy...ko cần phải sửa setup.app là ngon rồi
prince2408
ĐẠI BÀNG
8 năm
đã fix full chức năng giờ chỉ có mỗi lỗi 3G off màn hình ko nhận đc cuộc gọi thôi
tigerii
TÍCH CỰC
8 năm
vậy là iphone 6/6+ sprint vẫn bị văng active và khó kích sóng như 5c/5s sprint phải ko mấy bác
hobachai
TÍCH CỰC
8 năm
@tigerii Từ 9.0.2 trở lên văng active tự vào home như ios 7 rồi..
0P.Aokiji
ĐẠI BÀNG
8 năm
mọi người cho hỏi sim ghép nào ok cho ip6 sprint 9.0.2 vậy?
hobachai
TÍCH CỰC
8 năm
@0P.Aokiji Sim ghép nào có chế độ tmsi là đc hết nhé bạn..
e có con 5c lock print đã lên 9.1 thì mua sim ghép nào tốt nhất ạ.sóng sánh và 3g có ổn ko a.thanks mng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019