[chia sẻ 5s/5c/6/6+ Sprint] = kích sóng và fix lỗi (14/10/2015: Sprint & 9.0.2)

hobachai
22/6/2014 14:37Phản hồi: 5.146
5.146 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dvnt1991
ĐẠI BÀNG
9 năm
On 3g nhận được cuộc gọi ko,full như quốc tế ko

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
lenamhcm
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dvnt1991 nếu 7.1.x thì on 3g tắt màn hình nhận dc cuộc gọi bthuong, còn 8.x thì có máy dc máy ko
@lenamhcm ông anh @lenamhcm có bài j hay thì hướng dẫn anh rm đi, bác cứ giấu bài anh em thì ko làm đc.
lenamhcm
ĐẠI BÀNG
9 năm
@viruslove1303 có mà post bên này bị mod xóa nên ko post nữa. để mình inbox bạn
điên nhất là vụ tin nhắn gửi đén mà cả tiếng sau mới nhận đc, điên lắm các bá ạ.
bác nào bị vụ này giống mình ko? có biết cách khâc phục ko ạ?
@viruslove1303 Đừng tag 4xxx về unknow. Chỉ làm theo cách 19/8 là ok nhất rồi. Đừg đòi hỏi carrie hiện tên nhà mạnh này nọ. Fix cỡ nào nó cũg là lock gần như quốc tế chứ ko thể nào LÀ QUỐC TẾ dc. E thấy mấy bác cứ yêu cầu khắt khe quá thành ra cứ fix cái này fixx cái kia kết quả là restore hoài luôn

Gửi từ iphone 6 plus của tôi từ Tapatalk
Bạn kid1412bl có cách nào fix trong setting có mục 2g/3g/ LTE không, mình làm theo mấy cách trên mạng mà ko được, mình dùng ip6 softbank, những cái khác thì ok rồi, thanks ban

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@Quanngochaiha E ip6 plus lock sprint. Làm theo cách 19/8 xog fix thêm cách 3/11 thì có 2g/3g setting nhưg lúc dc lúc không và bị lỗi nhiễu sóg khi nghe gọi
Còn nếu chỉ làm cách 19/8 thì nghe gọi ok nhưg 2g 3g phải đung irose để patch!!!

Ah mà bắt buộc chép hết 3file của carrrieelab mới kích được àh bạn? Quên nói nữa là của mình 5C. 5S bán roài 😆
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@hoangtubaby_9x 5s hay 5c cũng như nhau thôi..tên file tự kích sóng khác chút xíu..mà bạn xài mobi hay vina. Nếu vina thì đi tỉnh bình thường chứ mobi thường tự chuyển qua vina nếu đã fix tự kích sóng..một số trường hợp ko tự chuyển tắt auto mạng và chọn vina sẽ lên sóng
lenamhcm
ĐẠI BÀNG
9 năm
cứ xóa mục 310120 rồi 5 cục xuống 1 cục rút sim ra đút vô lại là lên ngay
Ae tư vấn dùm với , máy đang ở ios 7.1.2 có nên lên 8.1.1 ko vậy, đang sài ỏn định lâu lâu bắt active hjc
@bi_pm123 Nếu ip6 thì ở 8.1 fix ổn định nhất đó bác. Mà ko biết 8.1 khoá sign chưa nữa!!!

@kid1412bl Mjnh 5s bạn oi
hst2017
ĐẠI BÀNG
9 năm
bạn hobachai cho mình hỏi iphone 5s sprint 8.1.1 hình như chưa ghép đc hả bạn,mình ra cửa hàng nghe họ bảo vậy ? nếu đc thì mình nên dùng sim ghép nào ?
@hst2017 5s sprint ghép ok mà bạn, topic này của 5s sprint 8.1.1 đó
hst2017
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kool_boyjuly mình sài sim ghép heicard overlay ghép lên sóng nhưng ko có tên nhà mạng,gọi ko đc,ra tiệm hỏi thì nó kêu 8.1.1 chưa ghép đc :oops:
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@hst2017 Tiệm nào vậy bạn? Chắc nói vậy để bạn bán máy rẻ cho họ. Bạn cứ fix lỗi theo hướng dẫn ở #1. Vướng chỗ nào post anh/em trả lời
lenamhcm
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hst2017 được full như quốc tế rồi bạn, inbox nhé
Bán luôn con sprint rồi. Đi tỉnh văng nản quá. Anh em ai xài lock nhật ko cho mình hỏi lock nhật con nào ngon nhất? Nếu iphone 6 hoặc 6 plus thì nên xài lock nào nhỉ?
beli0410
TÍCH CỰC
9 năm
@hoangtubaby_9x Softbank

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@hoangtubaby_9x 6/6+: lock nhật (softbank, docomo), lock Mỹ (t-mobile, att); lock Anh (vodafone)...
@hoangtubaby_9x quấy QT đi bác.. giá e theo dõi hàg ngày chênh nhau giữ lock nhật và QT tầm 1tr_1tr5 ah hàh xài lướt có khi bằg giá lock nhật
Thớt cho mình hỏi tí: sau khi cài tất cả theo hướng dẫn ngày 19.8 (5c sprint iOS 8.1, Mobifone, sim ghép 7.4), máy mình hiện my number nhưng iMessage và FaceTime ko kích hoạt được. Phần send & receive trong cả hai đều hiện Sđt của mình nhưng mờ và ko chỉnh được.
@hobachai Lúc bật im ko hiện bảng tính phí bạn Hobachai ơi. Tiền vẫn dồi dào. 😃 Overlay vẫn write bình thường. Mình cũng tính fix lại nhưng ko biết có phải restore lại được ko, có cách nào ko phải restore ko vậy bạn?
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@bkoiyean Ko hiện bảng tính phí khi bật im chắc chắn active ko đc..bạn xem lại nếu đổi sim khác có văng ra active rồi lên sóng ko? Nếu ko văng là do lỗi sửa setup.app. Lỗi này đang bị trên ios 8.
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@siro171 Đừng tắt write của overlay nhé..restore đa phần đều cần sim sprint..có một số trường hợp active đc với sim ghép..cần qua mình cho mượn
siro171
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hobachai vậy để thử xem sao nếu ko đc mình mượn nhé.tks trc
trongngoc89
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lên 8.1.1 ít văng active hơn, 8.1.2 không biết thế nào nhỉ?
siro171
ĐẠI BÀNG
9 năm
bạn search trên mạng đó,cách đưa về dfu,sau đó mở itunes lên restore
Máy mình mất sóng, bây giờ ko biết làm cáh nào kích sóng cả
Nhét sim, tắt wifi bật 3G, bỏ auto trong carier và chọn mạng theo sim. Dau đó đợi cột sóng 1 cục lên 5 cúc xuống 1 cục, đợi 4s bật máy bay, sau 2s tắt máy bay
kết quả nó chỉ lên 5 cột sóng và chữ 3G chứ tuyệt nhiên ko có tên nhà mạng và ko thể nt nghe gọi j đc
Các cao thủ chỉ giúp cách mồi sóng với.
@hobachai giúp em với
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@viruslove1303 Nếu đã thử fix tự kích sóng chỉ cần tắt auto mạng và chọn lại nhà mạng theo sim sẽ tự lên sóng. Còn bạn chưa fix để tự kích sóng mới kích sóng tay theo kiểu đợi 1 nấc..máy bay..
@hobachai thế bây giờ máy mình xử lý như nào bác @hobachai nhỉ?
Bây giờ làm cách nào nó cũng chỉ hiện cột sóng, lúc 5 cục lúc 1 cục, rồi lại no server, seảching, nó cư sloanh quanh vậy thôi chứ không có lên tên nhà mạng
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@viruslove1303 Bạn đang ở ios mấy và fix lỗi theo cách nào rồi? Đã từng sửa setup.app hay ko? Nếu đã lên tới nóc thì nhanh nhất là restore làm lại..
l3nghl
ĐẠI BÀNG
9 năm
@viruslove1303 System -> library -> carrier bundless-> iphone -> carrielab.bundle -> copy tất cả.

System -> library -> carrier bundless-> iphone -> unknown.bundle -> xoá tất cả, dán cái vừa copy vào.

Reboot có sóng.
siro171
ĐẠI BÀNG
9 năm
sao nó ko ra cái sim ghép loại mới support cho 5s lock sprint ios 8 nhỉ@@.xài kiểu này hơi mệt,haizz,chắc 1 time nữa ko có thì chia tay thôi
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@siro171 Có loại mới là heicard innovation nhưng ở Việt Nam! Hình như chưa nhập loại có cdma..mới có loại heicard innovation dành cho gsm thôi
siro171
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hobachai vậy là vẫn có hy vọng 1 ngày sẽ có sim ghép mới có thể fix all và ko còn văng active hay về tỉnh phải mmượn sóng của vina nữa nhỉ
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@siro171 Hy vọng đi bạn.5s/5c lock gsm từ ios 7.1.x trở lên chung số phận với cdma.
dvnt1991
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hic e fix đủ các kiểu vẫn bị lỗi nhiễu sóng nghe ko rõ khi gọi đi hoặc gọi đến,rất khó chịu các bác ạ .... 5S Sprint v7.4 - Overlay đều bị.... Haiz.... Các bác help e với

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
trongngoc89
ĐẠI BÀNG
9 năm
sao mình
sao mình fix theo cách nào nghe gọi đều to rõ chưa gặp phải lỗi như của bạn..bạn thử restore fix theo cách 3/11 xem có bị nữa không? mà bạn ở đâu vậy?
dvnt1991
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trongngoc89 Em ở Buôn Mê Thuột bác ơi,e fix đủ các kiểu rồi vẫn hay bị quá,cứ nghe gọi là lúc bị lúc ko, nhiễu sóng ọp ẹp khó chịu lắm ah. từ khi lên 8 là chuyển sang vina xài lun chứ mobi vt chưa bao giờ e bỏ vào mà lên sóng cả @@. Bác có cách nào giúp e ko
trongngoc89
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dvnt1991 khả năng khu vực bác sống sóng không mạnh đó.. e ở sg xài vt mobi nghe gọi đều ok, chỉ có vt thì hay rớt sóng và văng active hơn, mobi thì ổn định có thể do sg sóng nó mạnh. Vina thì ae xài đa số đều nói ổn định nhất đó bác.. Bác thử rs rồi làm lại các bước như tr1 cách 3/11 thử xem.Hiện tại em dùng cách đó sóng rất ổn và fix xong reboot kích sóng là lên ngay,bật máy bay hay reboot sau 4,5s là sóng lên full. bác thử lại xem có bị không chứ máy trước xài vt dù sóng yếu thì nghe gọi vẫn rõ
dvnt1991
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trongngoc89 Hic.....E bỏ sim viettel vào lên chữ Viettel rồi sóng cứ 5 cục 1 cục mất sóng rồi lại lên viettel 5 cục lại mất sóng, sóng ko ổn định là ntn hả bac @@
trongngoc89
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dvnt1991 ah cái đó bình thường mà ở đâu cũng bị vây,bác kích sóng bằng tay thì sẽ lên: bác gắn sim ghép cộng sim vt vào nhìn cột sóng lên 5 cột rồi rớt xuống 1 cột nhanh tay vào di động on cả 3 cái lên rồi off dữ liệu di động--> ra ngoài on chế độ máy bay rồi off liền --> chowf chút sẽ lên sóng. chú ý thao tác nhanh tay chút nha
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@dvnt1991 Viettel phải biết cách kích sóng..ở Hà Nội thì ngon.ở SG mình kích theo kiểu tắt hết trong data trước..bỏ sim vào và đợi văng active hiện sóng ảo 5 nấc..rồi 1 nấc..vào home thì nhanh tay vào on 3g là xong..giữ đc sóng ko bị tuột..
dvnt1991
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nghe nói bên ApplePro gì đó có bán sim Innovation không biết có bác nào thử cho 5s Sprint 8.1.2 chưa nhỉ....
mấy bác cho mình hỏi. mình đang xài 5s sprint - sim ghép Overlay
mình đã fix lỗi sóng, danh bạ còn 3g thì bật nhưng ko có kết nối, với lại bật 3g thì ko nhận cuộc gọi, tin nhắn được ? có cách fix không ?

cái thứ 2 là : fix lỗi sóng ok nhưng khi tắt nguồn hoặc tháo sim là phải kích = tay lại, ko tự động lên sóng ???

ace có cách fix nào full lỗi, bỏ sim vào là nhận sóng không ? chứ mỗi lần thay sim hoặc máy hết pin tắt nguồn là kích lại mệt lắm @@

mình đang xài Viettel nhé
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@bookun Viettel nếu xài ở tphcm thì phải kích tay nếu máy bay/thay sim/reboot..còn ở Hà Nội thì không bị vậy..các tỉnh khác thì ko biết do chưa test
PurpleID
ĐẠI BÀNG
9 năm
vẫn chưa có sim ghép ổn cho lock mỹ 7.1.x > nhỉ 😔
thấy thằng bạn dùng cây 5s tmobile 7.0.6 mà lại thèm
lenamhcm
ĐẠI BÀNG
9 năm
@PurpleID lock mỹ 7.1 hay 8x đều ghép ok hết mà bạn, inbox nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp