[chia sẻ 5s/5c/6/6+ Sprint] = kích sóng và fix lỗi (14/10/2015: Sprint & 9.0.2)

hobachai
22/6/2014 14:37Phản hồi: 5.146
5.146 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

6 voi 6 pluss sprint xài ok ko Hải? Có bị lỗi gì khó chịu ko bạn? Thanks
PurpleID
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoangtubaby_9x fix xong thì full mà
thực sự là mình chưa có cái v7.4 nào thử
dùng overlay thì chưa jb vẫn ghép được viettel
vẫn phải dùng patch về 2g
văng sóng k tự kích lại.
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@hoangtubaby_9x 6/6+ t-mobile như 5s/5c t-mobile 7.0.x..sóng tự lên ngon..không kén sim..xài miền nào cũng được..fix danh bạ và check tk xong như world đúng nghĩa..
@hobachai Ngon !
Vừa thử lên 8 = con 5c sprint...E bị dính ở màn active rồi, lâu k nghịch giờ k biết làm sao thoát active đây các bác.
E chưa mua heicard mới, vẫn dùng cái cũ..K nhớ bản nào nữa..Dùng ngon vs bản 7.1.2 ấy..😔
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@KunHau giải pháp nhanh là kiếm sim sprint để active..chứ sim ghép lúc được lúc không..nản lắm
@hobachai Như ios7 thì nó còn hiện cái bảng để chọn nhà mạng, giờ lên 8 e chả thấy hiện gì nữa..Dính màn active k thoát ra đc..Sao chơi giờ..😔(
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@KunHau thử ghép với sim vina xem..vina là dễ lên sóng nhất..hy vọng qua màn hình active
E qua rồi, dùng vina.. Khởi động lại 2 lần là nó thoát active luôn..😁...giờ đang fix lại danh bạ. Mà có 1 chút vấn đề. Gọi đi được nhưng gọi đến không được..😔
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@KunHau không nhận được gọi thì bạn cài patch để đưa về 2g sẽ nhận được thôi..đừng on/off trực tiếp trong setting sẽ bị lỗi này..nhưng vina vẫn bị lỗi mở 3g tắt màn hình không nhận cuộc gọi nhé
@hobachai Để e thử coi sao.
Nãy cài cái fix danh bạ 5sprint, thấy danh bạ k biến chuyển gì. Cài fix 5 ATT thì k đc. Em gỡ cái 5 Sprint ra, khởi động lại. Cứ vào đến màn hình chính là nó lại tự khởi động lại.
Lại phải restore..😔.
Loằng ngoằng ghê.
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@KunHau Xài carier của vinaphone hay viettel không cần fix danh bạ..
@hobachai Ầy chà..E hỏi phát bác ơi...e vừa làm lại..thì lần này nó full sóng, nhưng không hiện tên nhà mạng..@@..làm sao giờ bác?
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@KunHau Bạn fix ntn vậy? Khi chọn trên sim ghép nhớ chọn cho ios 8.1.x nhé
Ây dà, chả hiểu em mân mê kiểu gì giờ có cột sóng, nhưng không có: Tên nhà mạng, số điện thoại, không nhận cuộc gọi đến, k gọi đi được.
Đã thử:
+ Bỏ sim ghép.
+ Lắp sim Vina, sim Mobi nhưng cũng chỉ lên cột sóng. Không hiện tên nhà mạng..😔
PurpleID
ĐẠI BÀNG
9 năm
@KunHau k phải down fix danh bạ trong cydia cả
bạn sync icloud vào máy
lên appstore down edit prefix number về ấn proceed là ok thôi
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@KunHau chưa chắc sim ghép hư đâu bạn..heicard 7.4 thì bạn phải chọn dòng 5s 7.1.x nhé..nếu chọn dòng 5s/5c sẽ hiện sóng ảo..
@hobachai Đúng rồi bác ơi, thảo nào e chọn 5s/5c không thấy có sóng..😁
lenamhcm
ĐẠI BÀNG
9 năm
@KunHau chọn 5s/5c cho sprint với tmobile 5s . 5c mà có sóng thì bác là thiên tài rồi, apple sẽ mời bác sang làm việc ngay 😆)
l3nghl
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đã tìm ra lỗi hiện sóng ảo, thay mọi loại sim vẫn không lên tên nhà mạng.

Nguyên nhân: bị apple khoá sóng sau thời gian dài không có file setup.app, chỉ bị khi reboot hoặc máy hết pin.

Cách khắc phục: cắm cáp, mở itunes lên sẽ hiện 1 bảng báo update sóng, bấm x để tắt, điện thoại lên sóng.

Bác HoBacHai lưu ý lỗi này để chỉ anh em nhé, mình không thường xuyên lên để trả lời giúp anh em.
siro171
ĐẠI BÀNG
9 năm
@l3nghl bác hải đang rao bán 5s sprint bên nhâttao.com rồi:v
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@siro171 bán rồi..đang kiếm cây 6 sprint trải nghiệm..😁
@hobachai Bán dc nhiu vậy a hải a cũng tính bán
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@bi_pm123 6,3 máy +box (không pk)..bù gấp đôi để lên 6 sprint..chắc đợi vài bữa
PurpleID
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giờ hơi chán sprint rồi 😔
Giá thê thảm quá.
Chơi att chán unlock bán thôi 😁
sslgvn
TÍCH CỰC
9 năm
@PurpleID mình bán sprint mua iphone5 quốc tế xài, xài qua ss s5, chán android cùi bắp bán mua iPhone 6 lock tmobile quá ngon :D
Chia sẻ với anh em vụ 5c Sprint, sau thời gian mày mò ở box này cũng như tự mân mê.
Của em gồm có:
+ 5c Sprint
+ Heicard v7.4
+ Ở HN- Lắp sim Vina (Ở từng vùng miền sóng mạnh yếu khác nhau.) Như ở SG thì dùng Mobi ngon, ở HN thì dùng Vina ngon, Vịt Teo thì không biết miền nào ngon.

Unlock:
+ Làm theo hướng dẫn ở Topic này.
+ Lúc nhét sim ghép thì chọn 5s iOs 7.x.x.. Sau đó chọn Sprint (Không sẽ bị hiện sóng ảo)
+ Nếu có kẹt ở màn Active, đợi 1 lát, hoặc reboot lại vài lần.. Nếu có sim Sprint thì không phải làm các bước này, cắm thẳng sim Sprint vào là qua đc active.
+ Phần kích sóng, các bác SG thấy bảo cắm Mobi vào phát nhận ngay. Còn e ở HN, lắp sim Vina cũng lên sóng OK.. Từ 7.1.2 đến 8.1.2 e đều không phải kích sóng thủ công lần nào hết.
+ Trường hợp báo sóng ảo + 3g ảo (Không hiện tên nhà mạng) Các bác tháo sim lắp vào máy bất kì, nghe gọi hoặc *101# cũng được, để trả sóng về cho sim. Sau đó lại lắp với sim ghép rồi nhét vào.
+ Sau tất cả các bước thì nếu có khóa màn hình không nhận được cuộc gọi thì Patch 2G = unlockpro.ru/nano4g. Nhà dùng wifi nên k quan tâm vụ 3g, e để luôn 2g cho đỡ lằng nhằng.

Hiện tại máy e:
+ Nghe gọi nhắn tin, danh bạ ok.
+ Không hiện My number, k ft im = sdt được.
Nhưng mà kệ, đủ dùng nên thôi, hôm qua e Fix được gần hết lỗi nhưng nghịch gì ấy thế là lại toạch, mân mê cả ngày nay mới xong. Giờ sóng lên full, nghe gọi ok là ấm áp lắm rùi..😁

Chia sẻ vì sao phải lên 8.1.2 : Ngày trước mua máy này cho con e dùng. Đã unlock 7.1.2 ok hết chỉ dính lỗi 3g. Hôm trước con e nó đặt pass xong quên. Không restore lại 7.1.2 được. Nên phải up lên 8.1.2. Nhưng ngu 1 nỗi là e không nghĩ ra. Cứ Restore = file Backup cũng được. Bác nào quên PassCode thì cắm vào máy tính các bác hay dùng. Đã Trust với máy tính đó. Sau đó Back-Up rồi restore = file backup đó. Như vậy sẽ mất pass luôn. E vừa thử nghiệm lại thấy được, Sau khi restore = backup nó sẽ hỏi có đặt pass nữa k..:D

máy mình 5c lock vodafone uk sim ghep 7.4, ghép sim vinaphone lên sóng bình thường, giờ chuyển qua viettel thì bị văng active liên tục, ngoài màn hình báo chưa kich hoạt, giờ làm thế nào bác thớt ơi.
nếu sửa file setup.app thì nó hiện lên 5 cục xong rồi rớt 1 cuc rồi no sevice rồi tìm kiếm rồi lại viettel với 5 vạch sóng, rồi ko còn cục nào, rồi lên 1 cục, cứ thế liên tục ah
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@xenolala Hình như lock vodafone code cũng rẻ nếu imei clean thì phải..chứ 5s/5c lock gsm từ ios 7.1.x trở lên sóng chán lắm. Viettel nếu ở SG bạn phải kích sóng:
- tắt hết trong data
- nhét sim và sim ghép đợi văng active có 5 nấc rồi 1 nấc--vào home thì nhanh tay on 3g lên là giữ đc sóng cứng...
@hobachai mình thấy máy nó báo là chưa kích hoạt, mà tìm mượn cái sim vodafone không có mới đau, của mình nó cũng 5 cục rồi 1 cục nhưng nó ko qua màn hình active mà đúng đờ đó suốt ah. muốn vào đc màn hình chính chỉ có chọt sim ra là vào được, mà chỉ riêng viettel là bị, thay sim mobi hay vina vào là ok hết ko bị vấn đề gì luôn, máy đang os 8.1.1,
mình cũng mua lên world cây này, nhưng mình check thì clear, mà bên unlock báo là bị blacklist nên giá cao, po tay luôn 😁
sslgvn
TÍCH CỰC
9 năm
e đã mua iphone 6 lock tmobile confirm là rất ngon và 100% như quốc tế luôn, có luôn phần chuyển 2g 3g 4g. Cảm ơn a @hobachai chiều đi ngoài đường những em gọi vẫn nghe máy và giúp đỡ
@lenamhcm cái này sáng mình đã đt rùi, nhưng vì xa wa nên không làm đc...nếu không mình đem wa nhờ bạn ấy làm giùm mình rồi....thanks bạn nha
sslgvn
TÍCH CỰC
9 năm
@lenamhcm mình k fix gì cả chỉ fix danh bạ thôi
lenamhcm
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sslgvn đúng rồi lock tmobile chỉ cần fix danh bạ, 5s 5c 6 6+ lock sprint ai lỡ lên 8.1.2 mà ko làm được thi inbox nhé 😁
Vì cái vụ văng active hoài nên chai tay em nó luôn rồi hốt đỡ con 5s QT xài đỡ vậy. Mai một có tiền chắc kiếm con 6 T-Mobile cho nó ngon chứ Sprint vẫn lỗi muôn thủa. Fix hoài ko hết nản lắm. Ai muôn fix có 2g 3g trong setting thì chép ruột của vina vao là được nhé.
Hôm qua đi cần thơ em 6sprint ko văng active, còn em 6+ at bị văng, xin xác nhận thêm em sprint hây bị lỗi 3g không nhận cuộc gọi. Vì mình đi đâu cũng có wifi nên không test nhiều được
PurpleID
ĐẠI BÀNG
9 năm
lúc mình cầm cây 5s 8.1 cài k bị sao cả 😔

6+ ATT fix lỗi chưa bạn
lỗi 3g k nhận được cuộc vẫn do sim ghép thôi 😃
sslgvn
TÍCH CỰC
9 năm
@PurpleID 5s 6 khác nhau mà
zakka
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình dùng iPhone 6 Plus Spirint ngồi fix y chang 2 lần nhưng nó bị lỗi sóng ảo và 3g ảo ko nghe gọi được gì,thử bỏ sim qua máy khác gọi thử 1 cuộc để kích sóng rồi bỏ vào iphone làm lại cũng ko được,mình xài Sim mobi...nhờ thớt xem giùm nha
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@zakka Bạn có cái commcenter ios 8 ko? nếu có thì gỡ ra rồi reboot sau đó cài lại nhé..
sslgvn
TÍCH CỰC
9 năm
@zakka hên quất tmobile, chứ bữa có ông bán lock sprint plus có hơn 6lock tmobile 1 triệu à, mà ớn cái cảnh này nọ của sprint quá nên thôi quất 6 tmobile 😁
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@sslgvn chính xác..giá 6/6+ sprint chênh lệch so với T-mobile ko nhiều nên lấy T-mobile là hợp lý
lenamhcm
ĐẠI BÀNG
9 năm
@zakka mình tự fix được ngon lành luôn nè, để mình inbox bạn nhé
dvnt1991
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hic. Sao nay e fix cứ cài Commcenter là đang tìm kiếm hoài thôi. không có sóng luôn hả các bác @@. Gỡ cài đặt ra mới có thì trong about ko có hiện nhà cung cấp @@
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@dvnt1991 nếu cài commcenter mà báo lỗi thì cài tetherme ios 8 cũng được..chức năng giống nhau. Còn không thích cài cả 2 cái đó thì fix theo kiểu chép ruột carrierlab.bundle vào Unknown.bundle là nhanh nhất..
mr.ali33
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các cao thủ vho mình hỏi 5s sprint có lên sóng có hiện tên nhà mạng gọi đi đc, nhưng gọi đwens lại thuê bao ai biết chỉ mình cách khắc phục vs
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@mr.ali33 sử dụng tool để chuyển về 2g là ngon thôi..chú ý theo nguyên tắc từ E qua 3G và ngược lại..
mr.ali33
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hobachai Mình dùng tool gpp 3to2 cung k ổn llắm
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@mr.ali33 xài tool nhớ theo nguyên tắc E qua 3G và ngược lại là ngon..đang ở 3G mà tắt trong setting cho mất chữ 3G sẽ bị lỗi liền mà phải dùng tool chuyển về E trước saiu đó mớt tắt chữ E trong setting. Khi cần mở 3G thì cũng mở chữ E lên trước rồi dùng tool patch cho lên 3g
dvnt1991
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ca
Cài tetherme thì kích hoạt được, có mạng nhưng ko hiện tên nhà cung cấp và ko lên được 3g 2g bác Hải ơi, Reboot lại bị treo táo nữa chú....Help e
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@dvnt1991 nếu vậy thì fix theo cách chép toàn bộ ruột carrierlab vào Unknown.bundle và sửa linktarget của 310120 về Unknown.bundle là xong..khỏi đụgn tetherme hay commcenter nữa..vẫn tự kích sóng ngon..
dvnt1991
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bữa nay CommCenter và Tetherme bị sao vậy các bác, mọi bữa e restore fix ngon lành bữa nay ko làm được gì cả ... Hic.... Cài 2 cái đó ko cái nào được cả.....Toàn bị lỗi thôi
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@dvnt1991 bạn có sửa setup.app ko? nếu lỗi quá restore lại nhưng không cài commcenter hay tehther me..xài ruột của carrierlab thôi..
PurpleID
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dvnt1991 Vậy bạn xoá commcenter/tetherme đi 😃
Có 2 kiểu fix.
Cách 1:
Dẫn 310120-gid2-01 -> unknown
xoá sạch file trong unknown.
Vào carrierlab copy toàn bộ file về Unknown.
Reboot
Cách 2 :
Dẫn 310120-gid2-01 -> unknown
Dẫn 45202/45204 -> carrierlab
Reboot
dvnt1991
ĐẠI BÀNG
9 năm
@PurpleID để mình thử xem ...hic sáng giờ restore gần chục lần @@
PurpleID
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dvnt1991 dùng ghép thử với vina xem 😃
nếu dùng vina thì thử với c2 cho đỡ tốn pin
PurpleID
ĐẠI BÀNG
9 năm
C
Chắc do tether/comm chưa hỗ trợ ios 8.1.x thôi anh
K phải do sửa file setup đâu 😁
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
http://www.rsim5.com/instructionview.php?id=14
đợi cái này xem sao..thấy có vẻ khả quan
mr.ali33
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hobachai sim ghép mới ah bạn
sslgvn
TÍCH CỰC
9 năm
@hobachai dạo này giới thầy thợ ip bán cái xsim gì đó, nghe đồn ngon lắm
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@sslgvn x-sim giá cao và chưa thấy hơn gì so với heicard...
Cho em hỏi cách này làm cho ip5 8.1.2 sprint đc ko ạ
PurpleID
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kaigun2405 iphone 5 không làm được đâu bạn ạ
https://www.tinhte.vn/threads/fix-all-loi-iphone-5-lock-ios-7-1-1-7-1-2-da-jbu.2317972/
fix tương tự trong topic kia

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019