[chia sẻ 5s/5c/6/6+ Sprint] = kích sóng và fix lỗi (14/10/2015: Sprint & 9.0.2)

hobachai
22/6/2014 14:37Phản hồi: 5.146
5.146 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zakka
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cuối cùng cũng xong,do cái Sim ghép bị hư,thanks cả nhà,sóng căng và chưa thấy rớt ^^!
dvnt1991
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đợi cái r-sim kia về VN mà fix full lỗi Sprint. 3g on off screen đều nhận được cuộc gọi chẳng kén sim nào thì tốt quá các bác nhỉ,ko biết khi nào có đây

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@dvnt1991 đợi mấy bác thương gia nhập thử..chẳng biết có ngon ko..đợi video cái đã
yeulam112005
ĐẠI BÀNG
9 năm
iphone 5c lock sprint ió8.1.2 .mình khởi động lại bị mất sóng giờ phải làm sao để kích sống vậy mình làm theo cách 16-12 cắm vào itune nó hiện bằng tiếng anh ''
Thẻ SIM card inserted in this iPhone does not appear to be supported.''. chứ không có hiện cái khung nào để tắt dấu x hết. ai chỉ mình kích lại sống với
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@yeulam112005 đừng cắm vào itune mà đẩy sim ra và fix lỗi theo hướng dẫn..sau đó mới ghép sim lại
mới mua 1 con 5s t-mobile. bác @hobachai có cách fix nào êm không, hướng dẫn em với ạ. gan sim vina vào no full, còn mobi thì hiện tên mạng nhưng không có sóng, không bị văng active..chả hỉu luôn @@@
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@achchubai bạn kích với vina, viettel có bị văng active rồi mới có sóng ko? đã fix để tự kích sóng chưa?
@hobachai đã fix tự kích sóng rùi bác...ViNA, Viettel thì văng acctive rồi mới có sóng..còn mobi cũng văng active xong..hiện tên nhà mạng xong active được mà không có sóng...hix
@hobachai có khi nào mình xài slim sim..ko kich được mobi cho 5s tmobile ko nhỉ...
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@achchubai cũng có thể..trước giờ chỉ test trên heicard thôi..
mr.ali33
ĐẠI BÀNG
9 năm
các bạn cho mình hỏi là sim ghép của mình lắp vào có chọn dòng đt 5s và nhà mạng us sprint. lắp vào không lên tên nhà mạng viettel hay mobi dù mình đã dùng cả sim vt và mobi để lắp vào. không thể gọi và nhận cuộc gọi được. cho mình hỏi là phải làm tn vs 😔 liệu sim ghép của mình có bị lỗi k?
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@mr.ali33 Phải chọn 5s ios 7.1.x nhé...
mr.ali33
ĐẠI BÀNG
9 năm
Help me
trongngoc89
ĐẠI BÀNG
9 năm
của mình cũng từ 7.1 rồi lên 8.1 giờ đang là 8.1.1 fix đều không bị lỗi giống bác. bác ở đâu gần Ngã tư ga thì mai ghe đây cfe e làm cho
@trongngoc89 rất tiếc là e ở long xuyên- an giang ấy bác ah...hix
trongngoc89
ĐẠI BÀNG
9 năm
giờ bác đưa về dfu rs sạch sẽ làm lại từ đầu thử xem.
@trongngoc89 dang ở 7.1.1 làm sao rs đc bạn,,,rs la len luôn 8,1,2 rùi,,hix
các bác cho hỏi cách nào để trong cài đặt mạng nó hiện LTE, 3G, 2G nhỉ?
máy mình nó chỉ hiện LTE
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@viruslove1303 trên youtube có hướng dẫn đó bạn..mình chưa có 6/6+ để test..😁
start2fight
ĐẠI BÀNG
9 năm
con ip5s của gấu nhà mình đã jb 8.1.1 bằng TaiG nhưng dùng rất hay bị treo, ngày bị 2,3 lần. Nó hiện màn hình đen mờ, có 2 chữ text màu xanh blue ở dưới : cancel, back... linh tinh
có ai biết cách fix ko, giúp mình.
thanks
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@start2fight nhanh nhất là restore sạch và jb lại..hoặc bạn vào cydia cập nhật đầy đủ xem
sslgvn
TÍCH CỰC
9 năm
anh @hobachai cho e hỏi, hôm qua bật 3g đi lên cầu mất sóng nó k văng active mà nó hiện tượng đủ 5 vạch sóng và tên nhà mạng nhưng k nghe gọi được

Phải tắt bật lại thì lên sóng. Gặp trường hợp này kích sóng thế nào a

6 Tmobile máy hiện carrier 18.0 không fix gì chỉ fix danh bạ và 101
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@sslgvn như vậy là tự kích sóng đó..nếu không tự kích là nó sẽ ở màn hình active luôn và không lên sóng lại..
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@sslgvn có thể khu vực đó sóng 3g yếu nên bị vậy..thử test bằng cách đừng fix lỗi check tk nhé..tại fix lỗi đó phải chặn write trong overlay nên mỗi lần mất sóng nó phải search lâu..
sslgvn
TÍCH CỰC
9 năm
@hobachai chiều e kiếm cái heicard overlay hoặc 7.4 về test thử 😁 slimsim này ngon cái có luôn 2g 3g mà vụ kích sóng này thấy nó hơi khổ :D
lenamhcm
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sslgvn 5 vạch màu trắng là ko có sóng đó, restore làm lại đi bạn
Mình hỏi các bác dùng 5s sprint va bác @hobachai cái này với, các bác cho mình hỏi mình dùng mobifone ngoài Hà Nội, bây giờ mình fix theo cách nào chuẩn nhất cách 19/8 hay 3/11
tối nay mình làm lần cuối, không được nữa mai bán máy luôn, chán con sprint này quá rồi
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@viruslove1303 Nếu xài mobi thì đừng nên xài ở Hà Nội, vì nào hay viettel thẳng tiến
soibac1010
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác ơi nó cứ hiện đã cài ập nhât nhà cung cấp là sao. Măc dù mình đã bỏ write trong overlay rồi 😔
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@soibac1010 Nếu đã tắt write thì cập nhật thoải mái. Nó hiện bảng kệ nó
soibac1010
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hobachai Vây cái này có gây tốn pin k bác? Máy em để qua đêm là mất ~20% pin hic
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@soibac1010 tốn pin một phần do sim ghép và phần khác là do các tweak cài từ cyida..thông thường sim ghép để qua đêm mở wifi khoảng 8-10%
dvnt1991
ĐẠI BÀNG
9 năm
sao em cài Commcenter là có hiện nhà cung cấp nhưng lại đang tìm kiếm hoài vậy bác. 5s sprint 8.1.2
dvnt1991
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hobachai Cài tetherme thì không hiện nhà cung cấp bác hải ơi, nếu có hiện thì lại lên VN VINAPHONE máy lag kinh luôn. hôm qua giờ e restore mấy chục lần.....nản quá
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@dvnt1991 bạn ở đâu vậy đem qua mình fix cho..xem lại trong phần about hiện nhà cung cấp là gì vậy?
dvnt1991
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hobachai Mình ko có ở SG bạn ơi..... Hic..... hiện nhà cung cấp thì mất sóng....có sóng thì ko có nhà cung cấp ........
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@dvnt1991 ý mình là xem tron setting/about phần nhà cung cấp đang hiện chữ gì? carrier lab..hay sao?
huetohoang
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có bác nào ở Nội thành Hà nội ghép ok cho viettel không?
Em ghép hoài không được. không nhận nổi cuộc gọi luôn
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@huetohoang nếu đã lên sóng rồi thì cài tool để patch về 2g là nhận được cuộc gọi liền nè..
huetohoang
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hobachai không nhận được cuộc gọi luôn mặc dù vào mạng ok. 😔
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@huetohoang Còn hiện E ko bạn? Hay ko hiện gì hết..
minhai
TÍCH CỰC
9 năm
5C+Viettel - Hôm trước em ra HN, xuống sân bay mở máy là lên sóng lun.. Quá nhọ khi lại ở HCM.
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@minhai viettel ở Hà Nội = mobi ở SG và ngược lại..😁
huetohoang
ĐẠI BÀNG
9 năm
ghép tất cả ok, để sóng 3g thì gọi đi được nhưng không nhận được cuộc gọi,
để sóng 2g gọi đi fail văng luôn active. cũng không nhận đươc cuộc gọi luôn.
Bạn nào ghép 5s sprint cho mạng viettel ở hà nội thì giúp minh với.
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@huetohoang Patch về 2g có hiện chữ E ko? Hay ko hiện gì hết?
huetohoang
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hobachai nó không hiện bạn ạ. còn để 3g thì nó lại hiện 3G
lenamhcm
ĐẠI BÀNG
9 năm
@huetohoang đúng rồi, fix lỗi sai sẽ bị, inbox nhé
huetohoang
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lenamhcm inbox trên tinh tế cho bạn không được vì bạn để chế độ hạn chế. Mới qua facebook bạn inbox. chỉ giúp mình với
dvnt1991
ĐẠI BÀNG
9 năm
àh
dvnt1991
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hobachai Em trỏ 310120-01 về Vina đó bác, chứ giờ xài ruột vina là bỏ vào Unknown hả bác....bác nói rõ khúc này giúp e với
dvnt1991
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lenamhcm Đúng là để Unknown để im thì có lựa chọn 2g 3g lte , còn chép file kích sóng thì ko có.... nhưng mà ko chép file kích sóng thì sóng ảo 5 cục nhảy lên nhảy xuống thường xuyên, bạn biết cách kích sóng ko
lenamhcm
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dvnt1991 cứ 5 cục xuống 1 cục rồi đợi 5s rút sim ra đút vô lại là lên thôi
hobachai
TÍCH CỰC
9 năm
@dvnt1991 nếu xài mobi nên xài ruột của Unknow.bundle để sóng đừng nhiễu..
babygau
ĐẠI BÀNG
9 năm
mới mua lại con 32G chơi với ae .restoẻ lại bằng itune lên 8.1.2 mà nó còn giữ dữ liệu cũ .
cài từ itool thì k install được ứng dụng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019