[Chia sẻ]: Các phương pháp update FW và MMC cho N9 ( OTA, NSU, FLASH )

Thảo luận trong 'Meego' bắt đầu bởi ___Gon___, 5/3/12. Trả lời: 400, Xem: 36338.

1. rongdoimau

rongdoimau Thành viên

Máy của em sau khi flash = Flasher thì ko vào đc trong nữa (ko rõ boot loop là thế nào) chỉ thấy báo:
    Warning: you have modified the device software, making the warranty permanently void,. The safety/sercurity features of the device may also be disabled or non-operational. Any continued use of the device may harm you and/or the device and will be at your own risk, and you agree not to hold Nokia, its affiliates, customers or contractors liable for any failures of device. If you do not accept these risks, you are advised to switch off the device and reinstall a nokia authorised operating system

Đã thử làm theo flash4ever and flasher như bác nói ở trên vẫn ko đc :|
    còn Phoenix thì tìm trên mạng nhiều loại quá (Phoenix View or Phonix Service Soft...), bác có thể cho em cái link hướng dẫn trên 4fum mình hoặc link down chuẩn đc ko? :D

Thanks bác nhe
  2. meoluoios

meoluoios Thành viên

google " phoenix 2012" là ra 1 đống mà bác
    link đây: http://www.mediafire.com/?46b5p1kb6d46a74

cái thông báo trên là warning của nokia ấy mà, flash là hết
    bác deleted device trong settings chưa ?
    boot loop là máy treo ở màn hình khởi động, hoặc để 1 lúc máy tự động restart
    bác cứ search google với lỗi gặp khi flash, sẽ có link hướng đến forum talkmaemo.org -> có nhiều máy gặp vấn đề giống bác đã fix, đc post lên đó
  3. rongdoimau

rongdoimau Thành viên

vì thử flash lại mấy lần rồi mà vẫn lôi nên chưa vào đc bên trong để delete device đc :| để tối nay về nghịch thử cái phoenix xem sao :)
  4. tomchuacay

tomchuacay Thành viên

tks bạn mình làm flash đc rùi. mình down nhàm bản FW nên ko flash được. không bít PR1.3 chừng nào ra. hixhix mong chờ wa
  5. ynhoky

ynhoky Thành viên

cho em hỏi tí, máy em đang là PR1.2 (30.2012.07-1.248.04.1_PR_248), em vào navifirm tìm được 2 cái
    1: DFL6_HARMATTAN_30.2012.07-1.248.04.1_pr_LEGACY_248_ARM_RM-696_PRD_signer.bin 1.13Gb
    DFL6_HARMATTAN_30.2012.07-1.SEAP_EMMC_SEAP.BIN 1.86Gb
    2: DFL6_HARMATTAN_30.2012.07-1.523.2_PR_LEGACY_523_ARM_RM-696_PRD_signed.bin 1.13Gb
    DFL6_HARMATTAN_30.2012.07-1.SEAP_EMMC_SEAP.BIN 1.86Gb

máy em là máy n9 xách tay từ Úc phiên bản black 16Gb, nhưng vào navifirm thì tới 2 cái đó, thì em nên down cái nào ạh, vì thấy nó khác số trên firmware nên ko bít nên flash với cái nào, em có cần phải flash về bản VN ko??mong mọi người giúp đỡ​
  6. rongdoimau

rongdoimau Thành viên

Cái này tuỳ thuộc vào Product Code của bạn nữa. Mở khe sim ra, phía mặt sau sẽ có 1 dãy số kiểu : 059J1661. Quay lại Navifirm xem Product Code có bản của VN ko.

NOTE: chú ý tránh up lên bản cao hơn
    PR_248, vì sẽ khó flash về bản thấp hơn. (theo kinh nghiệm vọc mấy ngày của mình là vậy ^^)​
    ynhoky thích nội dung này.
  7. ___Gon___

___Gon___ Thành viên

Hiện đã có phiên bản Pr1.3, vẫn up như cách của bài này thôi, ai phiên bản PR1.2 mà ở 454 hay 009 thì quay về phiên bản VN 005 được rồi đó :)
  8. rongdoimau

rongdoimau Thành viên

tin hooooooooooot quá, thanks bác đã báo ;)
    sao em check update trên máy (OTA) vẫn chưa thấy báo có bản cập nhật mới nhỉ?
    Bác update = flash hay NSU vậy?
  9. ynhoky

ynhoky Thành viên

bác Gon ơi, máy em hiện tại đang dùng là bản 1.2 (30.2012.07-1.248.04.1_PR_248) OPTUS AU 16Gb Black (059L3N7), mà tìm trên Navi thì ko có bản 1.3 cho (059L3N7), vậy có thể flash 1 bảng nào khác được ko, hay là chờ ạh
  10. ___Gon___

___Gon___ Thành viên

Từ PR1.2 lên PR1.3, bác có thể dùng loại nào cũng được hết, tốt nhất là dùng bản của VN nhé

Bác vào đây down và flash luôn cho nóng này :
    http://www.tinhte.vn/threads/1358748/

rongdoimau flash đi bạn, OTA chắc chưa có đâu :)
    ynhoky thích nội dung này.
  11. ynhoky

ynhoky Thành viên

bác Gon cho em hỏi tí, em đã flash được lên cái bản PR 1.3 16Gb black theo link http://www.tinhte.vn/threads/1358748/ , nhưng sao em thấy máy giật hơn, vào cái j` nó cũng giật đứng lại mấy giây, và chậm chậm , chứ ko mượt như các bạn test trước có nói, và cũng ko mở đc camera trước, có phải do em lên ko đúng phiên bản ko???
    mong các bạn giúp dùm :|
  12. ___Gon___

___Gon___ Thành viên

Mới update bao giờ nó cũng chậm 1 chút vì chắc phải đồng bộ và lưu cache, sau 1,2 ngày là ổn định ngay ah, bác dùng thử 1 thời gian xem sao nhé :)
  13. ynhoky

ynhoky Thành viên

em đã thấy mượt hơn rồi, nhưng zờ lại mắc cái lỗi nhìu khi mở khóa nó lại vào cái kết nối internet, mà tình trạng thường xuyên trong khi ko hề mở 1 ứng dụng nào đòi hỏi phải onl mạng :|...chắc phải flash tiếp nữa quá :|
  14. ___Gon___

___Gon___ Thành viên

Cái đó do cài đặt mạng thôi mà, bạn vào phần setting thiết lập lại cài đặt mạng là ok mà, sao ko back up trước khi flash rồi restore là mọi cài đặt của bác đều như cũ :)
  15. ynhoky

ynhoky Thành viên

do trước đó em cũng đâu có cài j` đâu, nên flash lại cho mới chứ ko restore ^^, mà chắc bữa nào cũng phải làm vậy thôi, thanks bác góp ý, còn nhìu thứ thắc mắc về n9 mà hok bít hỏi sao, thôi để xảy ra trường hợp nào thì hỏi trường hợp đó :D
  16. ynhoky

ynhoky Thành viên

bác Gon có thể gợi ý thêm cho em vài PM cho máy em được ko, hiện tại máy lên PR 1.3 chưa cài bất cứ PM nào ngoài cái filebox, em muốn chụp hình bằng camera trước và chụp bằng phím vật lý thì cài PM j` thế bác, còn những PM nào giúp ích cho máy xin bác chỉ cho em luôn.
    Thân!
  17. IloveN9

IloveN9 Thành viên

cho mình hỏi mình flash FW xog thấy máy ko có j thay đổi (mượt, nhah...) nên mìh flash eMMC lun :( ko bik có làm sao ko nhỉ.....với cả khi flash eMMC lần đtiên trên đt có thanh màu xanh chạy hết , nhưng đến lần sau thì nó ko chạy, chỉ có trên PC chạy :( liệu có vđề j ko
  18. ynhoky

ynhoky Thành viên

mình flash bằng Flash4ever và mỗi lần flash là flash cả FW và eMMC lun, thấy nó chạy 2 lần mà, trên đt thì chạy 1 lần chạy thanh màu xanh FW, xong chạy tiếp thanh màu xanh eMMC lun mà.
    nếu chỉ chạy trên PC mà máy khởi động bình thường thì chắc hok sao đâu :D
  19. IloveN9

IloveN9 Thành viên

cái thanh màu xanh trên đt có đúg lần flash đtiên mìh mới thấy hiện :( còn các lsau nó hiện nhưg ko chạy, PC thì vẫn chạy, xog đt vẫn reset bt nhưg sợ lỗi j đó ><:(
  20. ynhoky

ynhoky Thành viên

cái đó thì mình hok bít @@....mình flash lần nào cũng chạy hết, mà máy bạn rs lên bình thường mà, sử dụng hok xảy ra lỗi j` thì chắc là ko sao :D
    IloveN9 thích nội dung này.