[Chia sẻ] Cách download Video Clip từ YouTube trên Safari đơn giản [ML 10.8.2]

zuzu89
26/10/2012 9:20Phản hồi: 59
[Chia sẻ] Cách download Video Clip từ YouTube trên Safari đơn giản [ML 10.8.2]
Mình hay xem video clip trên YouTube , cũng hay download về máy để xem , trước đây đã có bác hướng dẫn download bằng cách nhấn tổ hợp phím Command + Option + A rồi Copy URL vào SpeedDownload hay Folx để down , nhưng nay trên ML 10.8 thì cách này ko dùng được nữa.

Mình có 1 cách rất đơn giản muốn chia sẻ cho những anh em chưa biết có thể dễ dàng download từ YouTube bằng Safari 😃

Đơn giản chỉ là anh em cài Extensions : ClickToFlash

Phần Most Popular , kéo xuống phía dưới sẽ thấy Extensions này , ae install vào sau đó restart Safari.​
Vào YouTube , chạy video rồi chuột phải sẽ thấy tuỳ chọn Download Video , thế là xong 😁
1 chút đóng góp cho anh em , chúc mọi người vui vẻ 😃
59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nambun
TÍCH CỰC
11 năm
sao phải khổ? vào trang keepvid.com có 3 giây là ok mà.
@nambun Mình thích ý kiến này nhất, thank you
@truongtuananhhau1 Mình đã thử và nó yêu cầu cài đặt phần mềm bản quyền nữa.

Click to flash có lẽ đã xoá rồi tôi tìm mãi chẳng thấy bác àh
zuzu89
TÍCH CỰC
11 năm
thêm lựa chọn thôi mà bác 😃 cài cái extensions này cũng giúp quản lý flash tốt , khi dùng usb 3g đỡ tốn dung lượng load flash, cái nào cần xem mới xem 😃
dowload video về nằm ở chổ nào vậy bn tìm mãi mà thấy ko thấy video
zuzu89
TÍCH CỰC
11 năm
nằm ở folder Download dưới Dock đó bác . Còn bác ko thấy nữa thì vào Finder > Download sẽ thấy 😃 Have fun !
xem hết rồi nhưng vẫn không thấy zuzu89 à
zuzu89
TÍCH CỰC
11 năm
kì vậy nhỉ ? Bác có dùng chương trình hỗ trợ download nào không ?
bạn ơi! sau khi cài xong clicktoflash thì Safari của mình k xem phim onl dc nữa, k xem dc video trên mp3. nó báo flash!!! giúp với?
thanks!!!
zuzu89
TÍCH CỰC
11 năm
@MinApple à, bác muốn xem thì nhấn vào chữ Flash ấy . Cài Extentions này nó quản lý flash hay lắm , bác nào dùng Usb 3G hạn chế load những cái flash ko cần load, đỡ tốn dung lượng 😃 cái nào thích xem thì nhấn vào nut Flash là ok
duanxipo
ĐẠI BÀNG
11 năm
dơn giản mà hiệu qủa, thanks bác
Đơn giản mà hay, tiện hơn việc dùng các trình download khác...
hình như máy mình macpro2012 nên ko đc thì phải
Dowload về mà không xem được có phải dính virut
zuzu89
TÍCH CỰC
11 năm
@tinhcurure Down về mà ko xem được là do máy bác ko có ctrinh hỗ trợ xem đuôi của clip đó đấy 😃 Bác down VLC player bản cho MAC về là xem được hầu hết các định dạng hiện nay luôn 😃
Down về mà ko xem được là do máy bác ko có ctrinh hỗ trợ xem đuôi của clip đó đấy 😃 Bác down VLC player bản cho MAC về là xem được hầu hết các định dạng hiện nay luôn 😃
Cám ơn nhiều nhé...😃
quá tuyệt vời 😁 đặc biệt khi 10.8.2 Apple đã gỡ bỏ Java Flash rồi, không dùng kepvid được nữa, cảm ơn bạn rất nhiều, hay và bổ ích;)
Ha ha ha hay quá là hay thksssssssssssssssssss!!!!!!!!!!
giờ muỗn gỡ nó thì làm thế nào chị. e mới dùng mac nên ko biết chị chỉ e vs
😔
@sublectt từ safari bạn vào preferences -> extensions -> click vào ClickToFlash -> uninstall. xong 😁
em đang dùng Mac 10.8.2 nhưng chuột phải không thấy nút download video ạ, help me 😔
@Phùng Trọng Việt Anh Có những clip trên youtube ko download về được …. Lúc đầu mình cũng giống bạn, cứ confuse hoài, nhưng khi tìm những clip khác thì dc ...
ờ. cái click to flash này hay đó 😃...
các bác dùng NETVIDEOHUNTER sẽ thích ngay mà.
down các loại video trên web. đơn giản vô cùng.
vào tools-add-ons và cài đặt vào là dùng thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019