HỎI ĐÁP? [CHIA SẺ ]Cách Kết nối Dcom 3G trên Novo7 paladin

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi dinhanh_8x02, 23/2/12. Trả lời: 42, Xem: 6513.

1. manhtinhte

manhtinhte Thành viên

uh cho vào cài đặt mang có tên các mạng đó ,minh thử viettel vina đều đc chưa thử mobi mình thích mobi vì nhà mình có cột sóng cạnh nhà nên mạng ổn định hơn ai test mobi rùi báo cho minh biết vs nhé:D
  2. langnhachkiem

langnhachkiem Thành viên

Novo ÈFL dùng cái ÚSB 3G ezCom của Vina nhận thiết bị, vào màng ào ào luôn. Unlock 3 mạng, cũng ok.
    Mình dùng USB3G của Viettel, 1 số cải khác của China nhưng ko nhận được.
    Các bạn mua ÚSB nhớ tét trước khi mua nhé.
  3. duyhueht

duyhueht Thành viên

Em dang dungnovo7 aurora em moi mua cai usb3g e173 cua viettel bac nao biet cach cai dat thi giup e voi nhe'rat mong duoc su giup do cua tat ca moi nguoi a,

Gửi từ novo7_Aurora của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
  4. langnhachkiem

langnhachkiem Thành viên

Hình như fimware ÚSB 3G vitel đời mới con Aurora ko nhận được driver?
  5. duyhueht

duyhueht Thành viên

Da.em thang ban cho chu ko phai moimua bac a.ma ban e cho.usb la e173eu-1 a.ai bit bao giup e voi a

Gửi từ novo7_Aurora của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
  6. minh1991

minh1991 Thành viên

cai cua viettel khong dung duoc vi la firmware moi ban, dung duoc cai e173u-1 mobi or vina ban a
  7. tunghuonghp84

tunghuonghp84 Thành viên

cac bac cho em hoi novo7 pamadil cua em dang rung room 4.0.3 vay co dung duoc úb e173u-1 ko cac bac ........em thay bao co loai dien thoai phat duoc song wifi cho may tinh ko biet la nhung loai lao nua ,,,,,,,,,mong ae t-t chi giao nhe
  8. minh1991

minh1991 Thành viên

usb e173u-1 cua mobi hay vina deu dung duoc cho ca paladin va basic bac a,,,,,,,,,,, con dien thoai phat song wifi thi nhieu ma bac nhung ma nhanh hong pin dien thoai lam, noi chung symbian, winmo, android deu phat duoc wifi ca,
  9. tunghuonghp84

tunghuonghp84 Thành viên

bac co the hd em canh cai cho dong may nokia dung symbian duoc ko bac
  10. minh1991

minh1991 Thành viên

cai nay ban cu search google la ra ma, chi toi do wifi symbian phat ra dang adhoc nen mtb phai root moi bat duoc ban a
  11. Toshiba

Toshiba Thành viên

Cái đấy mua ở đâu hả bạn?

Gửi từ GT-I9100 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
  12. heaven tad

heaven tad Thành viên

bạn có thể tới ankhanh telecom mua, 720k cái e173 của mobi đã unlock
  13. minh1991

minh1991 Thành viên

ankhanhtelecom thay tren web ghi tam het hang, ban co the ra bencomputer o nguyen khanh toan mua, gia 690k co sim bo luon, ben.com ban a
  14. Toshiba

Toshiba Thành viên

Thank bạn

Gửi từ GT-I9100 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
  15. langnhachkiem

langnhachkiem Thành viên

Tình hình là mình vừa lụm đc cái ÚB 3G Viettel đời cũ có Model là E1550, sau đó mình unlock xài đc 3 mạng.
    Khi cắm usb này vô aurora kèm sim 3g viettel thì nó nhận ra ngay và lên sóng, truy cập mạng khá nhanh.
    Tuy nhiên khi dùng sim mobi hay vina thì aurora lại ko nhận đc (mặc dù trước đó đã unlock và dùng trên máy tính đc).
    Đang nghiên cứu cách khắc phục.
  16. minh1991

minh1991 Thành viên

Bạn thử vào chỗ quản lý cấu hỉnh rồi thêm apn xem
    langnhachkiem thích nội dung này.
  17. langnhachkiem

langnhachkiem Thành viên

Heh, mình đã thêm APN và máy đã nhận được sim 3g mobi.
  18. quangthuanst

quangthuanst Thành viên

em aurora dùng được dcom của dcom 3g của mobi nhé,bác cài thông số APN là vào được thôi
  19. dinhanh_8x02

dinhanh_8x02 Thành viên

hoi em Paladin mà
  20. minh1991

minh1991 Thành viên

paladin thi ban phai set apn thi no moi nhan duoc mang ban a,