Chia sẻ cảm nhận về Xperia Z2

harrynghiem
28/3/2014 4:2Phản hồi: 92
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vip09
TÍCH CỰC
10 năm
đã chia tay HTC One M8,,,chờ tuần sau order Z2... thanks anh Nghiem ;)
@Vip09 Ngon rồi, hy vọng nhập chung hội.

Sent from my iPad using Tinhte.vn
@Vip09 Qua đến M8 rồi và chia tay luôn rồi hả. ANh cũng định đợi mua Z2 nên k chọn M8. Tiền USD mua sắm khõe hen. 😁
Vip09
TÍCH CỰC
10 năm
HTC One M8 xài 2 ngày lỗ $50 đô.... order con Z2 màu đen SONY XPERIA Z2 D6503 4G LTE BLACK $899

bên đây không có tặng gì hết 😃
@Vip09 Trời mắc vậy ah? Vn rẻ hơn tí nhưng có tặng. Bên đó là nước nào vậy?

Xài z2 thì vào đay giao lưu
https://www.facebook.com/groups/Sony.Xperia.Z2.VietNam/
Vip09
TÍCH CỰC
10 năm
ở Mỹ anh herrynghiêm http://welectronics.com/gsm/Sony Ericsson/SONY-XPERIA-Z2-d6503-B.HTML thứ 7 nầy là em có rồi 😃 so happy
@HDD18HAMLONG Thông tin được lấy từ hãng ra.
Còn bài của Vũ Hải cũng do mình alo thông báo cho Vũ Hải biết.

Sent from my GBW5705 using Tapatalk
@thaikhang91 tốt rồi, thế bao giờ bắt đầu cho order bác nhỉ ? từ dạo thất vọng với Z thì lâu lắm rồi mới thấy sony làm đc sp tốt như Z2
@HDD18HAMLONG Pre-order lâu rồi, mình order vienthonga

@HDD18HAMLONG Bây giờ đặt cọc vẫn còn kịp 😃

Sent from my GBW5705 using Tapatalk
Vip09
TÍCH CỰC
10 năm
Bên em ít dùng tay nghe,tại vô xe hơi là có nhạc hihi,em thì có cái loa Soundlink mini Bose,để nghĩ giải lao mở cho anh em trong hãng nghe hihu,bên VN khuyến mãi hấp dẫn quá,,,, nhưng mà xa quá sau em mua,,,,bên đây tụi nó xài iphone và samsung,,,cho nên em xài sony hơi lạ hehhehehehe
@Vip09 Vn cũng thế, sony cũng không nhiều người dùng. Đây là lần đầu tiên xài sony

@harrynghiem Lần nầy em cũng theo anh nghiêm. Anh k còn xài ss nữa mà chuyển qua IOS 1 năm nay rồi hả anh. Em bỏ Iphone5 và chọn HTC M7 nay gần năm rồi, đợt nầy cũng chọn Z2 để đổi mà lâu quá chưa bán.
Anh mua rồi lập cái Box luôn nha anh để anh em tiện theo dõi.
Mình đang dùng M8 khá ok, hôm nay Z2 về tí nữa thử xem sao.

2 em em nào màn hình đẹp đọc truyên online ok mình sẽ giữ
@chickenpower86 Chăc M8 màn hình đẹp hơn tí. Nhưng One M8 hình như pin không ngon.

minh dùng máy ok lắm ngang ngửa với g2 được 1,5 ngày G2 thì gần 2 ngày. khá ok.

Ấn tượng z2 máy đẹp kèm cái vòng và tai nghe.
nhẹ hơn z1 nhiều và tinh tế hơn, cái vòng tay dùng đc cho cả m8^^
dùng thử 1 ngày khá ok thích cái smartband của sony quá thời trang
@chickenpower86 Thấy chính hãng tặng mà ko biết hữu dụng ko nữa

latoan339
TÍCH CỰC
10 năm
mình thích sony nhưng sony nhưng sony k thích những ng lương 10tr/3tháng như mình =))

Sent from my XT1033 using Tinhte.vn mobile app
dùng được đấy bác khá tiện đấy. mỗi tội mới có màu đen thôi mấy màu kía chưa có. tuyệt vời.
cái vòng bên này bán không bên em 100€, cái tai nghe thì chưa cho giá chắc tầm 50€
Vip09
TÍCH CỰC
10 năm
Sony Z2 của em hôm qua đã đáp cánh an toàn 😃 em mua ở Taiwan ( $899 US ),có dược cái Dock và headphone,,...sáng giờ dọc em nó tơi bời,cái gì cũng good,,,chỉ có cái em mò mò dọc CameRa 1 lát nó nóng mặt sau và em off camera....em mua màu đen...nói chung là trên cả tuyệt vời như ong mặt trời.... và em xài LTE vào web quá lẹ,không biết bên VN có mạng LTE không ??? con Iphone 5s của thằng bạn làm chung cũng xài LTE nhưng không có cửa đua với con Z2 vào mạng ..và em coi hết những khe gắn Sim hay thẻ nhớ không có hở ánh sáng nào hết...i'm so Happyyyyyyyyyy

của em là Sony Xperia Z2 D6503 20.7 MP 4G LTE Factory Unlocked BLACK vậy em có Root gì được khong anh Herry Nghiem ??xin anh cho em biết

mới mua về mở máy lên là nó kiu upgrade lên 17.1.A.2.55
@Vip09 Con bạn mua từ tw thì lo gì nữa, đâu có bảo hành toàn cầu đâu. Vậy root hay ko nó ảnh hưởng bảo hành. Root xong xoá cái media đi sẽ bớt nóng khi mở camera. Tinh tế có bài đó

Vip09
TÍCH CỰC
10 năm
lần đầu chụp hình 😃 thông cảm...Z2
Vip09
TÍCH CỰC
10 năm
à anh Herry Nghiem,em vào phần Test em thấy con của em nó để là Bootloader Unlocked : Allowed : Yes....em có thể Root tthải máy không ??? cám ơn anh
Vip09
TÍCH CỰC
10 năm
cho em xin cai link root anh Herry Nghiem...Thanks anh
@Vip09 Bên xda ấy, xong xoá cái social server đi là mát ngay

@harrynghiem anh cho em hỏi , z2 này chụp auto được bao nhiêu mp vậy? cảm ơn anh!
Bác cho thêm oánh giá về quả pin đi! Mình quan tâm nhất cái này. Nếu có cái hình chụp giao diện thì càng tốt.
@bloodheartvn On screen trên máy test chưa hoàn hào của Sony: 7h16m

Sent from my LG-E973 using Tapatalk
n70_nam
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nghe nói con này xài nóng quá camera tự out phải ko anh, quay 4k chưa tới 5p cũng out luôn, nhờ anh cho ý kiến ahj
Mình nghi ngờ sony Việt Nam Sẽ giao hàng z2 không phải vào ngày 15/5 như kế hoạch. Tgdđ thông báo từ 16/5 đến 21/5, Mấy em nhân viên bán hàng ở Nguyễn Kim thì mập mờ: chậm nhất là 20/5 anh ạ !?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019