[Chia sẻ] Đã có update Tango cho Lumia 800 chính hãng - nóng 100 độ bỏng tay

noruta
12/7/2012 2:57Phản hồi: 274
274 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nh
Minh muon dc up qua Zune,sap het thang 7 roi,chan
Mới cập nhật 8779 dùng Nokia Care Suite , chạy ổn định , vẫn chưa thấy camera extra trên marketplace .
matdang81
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quachvidat Trước khi cập nhật bác đã cài camera extras chưa, bản 8779 nó có tích hợp sẵn trong camera ko???
noruta
TÍCH CỰC
12 năm
Camera extra phải down trên market, mục nokia collections có đó.
he0map
ĐẠI BÀNG
12 năm
của mình cũng lên 8779 rồi nhưng ko có trong đó, chắc nó bị ẩn đi kiểu j, khó hiểu, quét code thì có hiện lên nhưng ko cài được,lỗi region, đổi thành liên xô chấm mỹ rồi mà cũng k được, thôi nghỉ:|
Nokia collection . Không thấy có camera extra .
noruta
TÍCH CỰC
12 năm
Lạ nhỉ. Mình để region la united states, đã xài đc camera extra rồi.
noruta
TÍCH CỰC
12 năm
@luongduchuyen bạn test mạng internet xem, có thể do mạng có vấn đề đó, ra wifi mạnh update thử xem
@noruta Up date qua zune hay bang dt ma mang ra wifi
@meominhtien Up qua Zune bằng wifi cũng được mà bạn, cũng là internet thôi mà!
@noruta cái này theo mình là do tài khoảng window live đó mấy bạn. Nếu tài khoản này mà được mấy bạn lập lấy region ở VN thì sẽ chưa có đâu, còn những mấy có là do tài khoản được lấy region ở nước ngoài, có thể là Mỹ hay Anh. Mình suy luận ra điều này do máy mình (tài khoản window live ở VN - thằng kỹ thuật Mai Nguyên lập) hoàn toàn không có nhưng ứng dụng như VEVO..., còn máy anh mình thì có, nhưng lại không có Nokia music (window live ở Mỹ). Mấy bạn chờ một thời gian nữa, market place sẽ hỗ trợ ngang nhau ở mọi nước, thì ứng dụng sẽ có đủ cho tất cả mọi người.
hic Lumia sướng nhé. Dùng Omnia gen 1 mà k có gì
monsterbka
ĐẠI BÀNG
12 năm
Của mình Lumia 800 chính hãng product code 059N7J9 đang update được rồi, các bác vào up cùng cho vui nào 😁
Mình đang updates con Nokia 710 bản 7.10.8779.8
hôm nay mà vẫn chưa cập nhập được hay máy mình bị lỗi gi đó
@phonui2007 bạn mở phần region and language trong máy của bạn ra và chụp hình lên đây xem có gi khác không sao mình ko thấy bào update gì cả vậy ,sao chán nản thế nhĩ
he0map
ĐẠI BÀNG
12 năm
mới đăng ký tk student deve unlock 10app xong😃
kaka
900 vẫn chua thấy đc lên 8779
Hàng đã về, F1 của mềnh "lên" đây! 😃
b41tencuop
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ép Zune update...

Đây là link mình tìm thấy trên mạng, các bạn thử xem...mình ở cty nên chưa thử đc, ai xem dc tiếng Anh thì xem link bên dưới

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1744707
http://www.techturn.in/2012/07/how-to-force-zune-player-for-windows-phone-7-5-tango-update/

Đại ý là như sau:

1. Tắt kết nối 3G và Wifi trên điện thoại, sau đó kết nối điện thoại đến máy tính.
2. Zune sẽ tự chạy, nếu ko chạy mở Zune lên và vào Setting của Phone, chọn Update.
3. Khi Zune đang kiểm tra update được 3 hay 4 giây, tắt kết nối trên internet (có thể bằng cách rút dây mạng ra hoặc disable card mạng...)
4. Sau khoảng vài giây nó sẽ hiện thông báo 7.10.8773.98 sẵn sàng.
5. Bây giờ kết nối lại với internet và chọn Update.

Chú ý nếu không dc, thì làm lại và ở bước 3 thì để lâu hơn 3-4 giây, có thể là 5-8 giây hay hơn.

Hy vọng là được, vì thấy có vài người trên làm dc, chúc các bạn thành công.
@b41tencuop Làm cách này được nè, tôi đang update lumia 800 nè, thanks nha! Làm 3 lần để update liên tiếp lên 8779 luôn
@b41tencuop Cách này chuẩn đấy các bạn! 😃
cuối cùng thì đt của mình cũng đã báo là có update hihi. Có điều sao up lâu khiếp chắc cũng phải mất đến 6 tiếng mới xong
noruta
TÍCH CỰC
12 năm
W
Kiếm đường truyền mạnh xíu thi nhanh òm bạn ơi hehe. Vì nó phải down rồi mới install mà.
noruta
TÍCH CỰC
12 năm
@luongduchuyen Bạn chụp màn hình lúc nó báo lỗi trên laptop cho mình xem thử
@noruta bác xem thủ giúp cái. thank!
WP_000001 (2).jpg
WP_000002 (2).jpg
@luongduchuyen cái này bạn xem lại đường truyền mạng xem, mà trước khi update, nhớ tắt 3G, wifi của điện thoại nhé!
up
thekiaak
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ép Zune update...
làm tận 30 mấy lần mới được ,cay cú lần hiện update rùi lại quên bật mạng lại tẽn zã man
thank bác
@thekiaak đã làm 4 lần chưa được, tiếp tục thôi, hehe.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019