Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chia sẻ - Dump SHSH 5.1.1, lấy và lưu SHSH 5.1.1 - Build FW 5.1.1 Custom và Restore lại FW 5.1.1

jeriophan
7/10/2012 4:43Phản hồi: 54
Chia sẻ - Dump SHSH 5.1.1, lấy và lưu SHSH 5.1.1 - Build FW 5.1.1 Custom và Restore lại FW 5.1.1
HƯỚNG DẪN NÀY CÓ TÁC DỤNG CHO NHỮNG MÁY IPHONE 4, IPHONE 3GS, IPOD TOUCH GEN 4 LỠ LÊN IOS6 6.0 HIỆN TẠI ĐANG JAILBREAK TETHERED MUỐN QUAY VỀ IOS5 FW 5.1.1 ĐỂ ĐƯỢC JB UNTETHERED HOẶC ĐANG Ở FW THẤP HƠN MÀ MUỐN LÊN FW 5.1.1 TRONG KHI APPLE ĐÃ KHÓA SHSH FW NÀY
*YÊU CẦU TRƯỚC TIÊN LÀ MÁY
PHẢI CÓ LƯU SHSH 5.1.1

TRÊN CYDIA HOẶC LƯU = TINY SAVE VỀ PC TRƯỚC ĐÓ
*NHỮNG MÁY

*CÔNG CỤ:
SNOWBREEZE 2.9.6 DOWNLOAD TẠI ĐÂYTINYUMBRELLA MỚI NHẤT DOWN LOAD TẠI TRANG CHỦ TẠI ĐÂY, HOẶC mirror link tại đâyJava hỗ trợ chạy Tiny down file cài đặt online ở trang chủ tại đây
*THỰC HIỆN:
HƯỚNG DẪN NÀY ĐƯỢC THỰC HIỆN TRÊN FW IPHONE 3GS, NẾU THỰC HIỆN TRÊN FW IPHONE 4 HOẶC IPOD TOUCH GEN 4 THÌ SẼ KHÔNG CÓ BƯỚC CHỌN MÁY BẠN THUỘC BOOT CỦ HAY MỚI, VÌ IPHONE 4 VÀ IPOD TOUCH GEN 4 KHÔNG CÓ PHÂN BIỆT BOOT.
Chạy Tinyumbrella trên pc, chọn Tap Advanced, đánh đấu check phần "Request SHSH From Cydia" để save những shsh của máy đã lưu trước đó trên server Cydia về PC.
Bật snowbreeze 2.9.6 lên
Click theo hình mũi tên tiếp tục đến bước chọn FW, sẽ có 2 tùy chọn xuất hiện: 1 là chọn fw đã down sẳn về pc trước đó, 2 là phải chọn fw và đợi down về từ web.
Click theo mũi tên hình số 2 để sang bước tiếp theo.
Sau khi chọn FW xong, sẽ đến bước chọn tiếp máy mình thuộc dạng boot củ hay mới: Số 1 chọn boot củ, số 2 là boot new
Nếu máy thuộc dạng boot củ thì chọn số 1 như hình và không cần add shsh vào fw ở bước chọn sau.
Nếu máy boot new thì chọn mục số 2 như hình
Click mũi tên sang bước tiếp theo, chọn dòng đầu tiên iFaith Mode để chọn shsh 5.1.1 đã lưu về pc = tiny trước đó
Snowbreeze sẽ hiện bản thông báo yêu cầu chọn file shsh blob 5.1.1
Sau khi chọn SHSH 5.1.1 Blobs xong, chúng ta sẽ sang bước tiếp theo, đánh dấu chọn General như hình
Click nút mũi tên để sang bước kế tiếp
Nếu là iPhone 3Gs thì nhập giá trị Root Partition Size 1500MB.
Nếu là iPhone 4 thì nhập giá trị Root Partition Size 1750MB.
(giá trị Root mình chỉnh như trên theo kinh nghiệm cho thấy máy chạy ổn định và mượt hơn, giá trị này sẽ thay đổi tùy các bạn)
Nếu là máy quốc tế hoặc máy lock có sim nhà mạng thì không đánh dấu chọn h@ckactive (Active The iPhone)
Click theo hình mũi tên sang bước tiếp theo
Nâng bb lên Ipad 6.15(mục này nên thật thận trọng)
Đến cửa sổ cài file DEB tích hợp sẳn trong Fw(bước này nên bỏ qua, đợi khi fw restore xong chúng ta sẽ cài sau)
Qua bước kế tiếp chúng ta chọn Build IPSW và click theo hình mũi tên sang bước tiếp theo
Sau khi tạo xong fw, làm theo hướng dẫn để đưa máy về DFU luôn(lưu ý phải backup dữ liệu củ trước đó nếu như chưa backup)
Fw tạo xong sẽ nằm ngoài desktop
LƯU Ý: Những máy đang ở Fw ios6 6.0 backup = itunes, sau khi hạ xong về 5.1.1 thì file backup này sẽ kg restore lại cho fw thấp hơn(5.1.1 trở xuống). Vì vậy mỗi người chúng ta nên tìm cách lưu dữ liệu cá nhân riêng, đừng backup 1 file = itunes rồi khi hạ xong fw sẽ đưa lại kg được.

*NHỮNG MÁY KHÔNG KỊP LƯU SHSH 5.1.1 MÀ ĐANG CHẠY FW 5.1.1

Nhiều bạn mua máy về hoặc quên không lưu shsh sớm trước khi Apple khóa giờ không thể restore lại 5.1.1 mà phải lên 6.0. nếu mà máy lock thì chắc chết. với cách này bạn có thể yên tâm lên xuống tùy ý mà không sợ update BB, khóa shsh, lỗi tùm lum vì là FW signed không update BB

Máy hiện tại 3Gs không có shsh

Muốn flash lại 5.1.1 để giữ JB

Các bước thực hiện:

redsn0w 0.9.14b2 (OS X)
redsn0w 0.9.14b2 (Windows — run in Administrator Mode)

1. Mở Redsn0w chọn Extras chon SHSH Blobs chọn Fetch
đưa iDevice về DFU nó sẽ lấy SHSH Blobs về máy tính của bạn

2. Giờ build bản Custom No update BB cho máy lock hoặc máy World tùy ý các bạn

Quảng cáo

3. Build bản Signed với SHSH đã có( XXXXXXXXX-iPhone2,1_5.1.1_9B206) lấy hồi nãy với FW vừa build ở trên ( NO BB)

Hoàn thành! giờ bắt đầu bật iTunes lên restore. khi chọn xong nó bắt đầu Extras thì ngắt kết nối mạng ( mình hay làm thế thôi không biết cần thiết không)
P/S:nguồn heaveniphone.com 😁
All Dones
54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

linhdung90
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình Built Firmware bằng cả snowbreeze và Redsnow cả tuần nay mà không được ...hết dính lỗi 1964 lại lỗi -1 . Chán kinh (mặc dù đã đọc mấy bài sửa lỗi của các bác )
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@linhdung90 Lỗi -1 : chỉ bị khi dùng iPhone4 nhưng khi update baseband trực tiếp với Apple thì Apple ko nhận, sẽ bị vào recovery, dùng TinyUmberlla để kick ra
update :

trong quá trình máy chạy JB đến đoạn Install Activator Bundle thì nó sẽ ko chạy nữa.máy sẽ bị đứng ở đoạn này.các bạn bấm phím home + Powe cùng 1 lúc và giữ cho đến khi máy tắt hẳn.máy sẽ tự khởi động lại và lại rơi vào màn recovery

lần này các bạn vào trang http://thefirmwareumbrella.blogspot.com/ để tải tinyumbrella bản mới nhất về. trước khi tải và cài tinyumbrella yêu cầu máy PC của bạn đã cài Java.nếu bạn vẫn chưa cài có thể tải tại ĐÂYkhi tiến hành các bước chạy tinyumbrella các bạn kết nối IP với máy tính và chọn Exit recovery

Chú ý : nếu fw mà bạn đang tiến hành restore là fw có thể Jailbreak unthered thì ở bước h@ck active máy sẽ vào màn menu luôn. nhưng nếu fw mà bạn đang restore là fw mà chỉ Tethered thì ở bước h@ck active thì máy sẽ hiện táo.các bạn cần phải kick juts boot chạy thêm một lần nữa để vào màn menu

máy sẽ khởi động lại và vào màn acitve.nếu máy bạn là máy Wolrd thì kết nỗi với iTune để active cho máy. nếu là máy Lock tiến hành JB thêm 1 lần nữa để h@ck active cho máy.nhưng lưu ý ở lần JB này các bạn bỏ tích tất cả và chạy JB bình thường

có lỗi 1964 hả bạn ;))
híc bạn ơi, mình iPod Touch G4, nhưng mình kiếm shsh trên TU không được.
bấm vô test SHSH serve nó cứ chạy hoài luôn. Vậy tức là mình không có lưu đúng k?
Bây h còn cách nào restore lại 5.1.1 không? iOS 6.0 chán wá 😔(
Đội ơn bạn nhiều
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@Alice3105 bạn thử cài cydia rồi vào cydia lấy shsh thử xem có lưu 5.1.1 ko 😁
làm sao biết có lưu hay không? cydia của iOS 6 cà chớn lắm. cứ vô wifi là nó văng ra wài ='=
mình cài file Mobile j đó, rồi đổi mấy cái terminal như trong bài viết này:
www.tinhte.vn/threads/1526649/
nhưng mà k có được...
chán wá à
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@Alice3105 vô cydia trên đầu nó sẽ có để shsh coi thử có 5.1.1 ko
@jeriophan ừhm, đúng là có ghi rồi, nhưng mà cái TU của mình nó cứ Test SSH Serve wài à, nên mình không save shsh 5.1.1 được...
@Alice3105 xem kết nối mạng có ổn định ko? ko đc chuyển qua máy khác test!
duongzozo
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình đang ở 5.1 giờ làm thế nào lên 5.1.1 được ko bạn!
Root size + 250MB là ok rồi! Con iPhone 4 fw 5.1.1, mặc định 1024mb, thêm cho nó 250mb, sau khi restore vẫn còn dư đến hơn 700mb trong root, vẫn mượt mà. Còn 3GS cũng fw 5.1.1 nhừng mặc định đã 1250, công 250mb nữa, khi restore xong cũng dư hơn 700mb bộ nhớ root. Mình thử hết rồi.
thanksok
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy em cắm vào cái Fetch nó không hiện thì làm thế nào giờ ah?
hung119
ĐẠI BÀNG
11 năm
CHo mình hỏi. mình xài ipod gen 4 5.1.1. giờ mình xài TU để lưu shsh mà sao khi tìm thì nó chỉ có ipod4,1-6.0gm.shsh thôi. sao ko có shsh 5.1.1 vậy bạn. mình ko jb. lúc trước up từ fw 5.1 lên .5.1.1.
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@hung119 bạn vào TU vào fần advanced check vào request shsh form cydia
hung119
ĐẠI BÀNG
11 năm
@jeriophan Máy mình chưa JB bạn ah. nên ko tick vào phần đó được.
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@hung119 do apple khóa 5.1.1 r
@jeriophan Bạn ơi,vào giúp mình với. Cũng cùng vấn đề này 😔(
http://www.tinhte.vn/threads/1652159/
hung119
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vậy ah. xui nhỉ. giờ là ko lên 6.0 luôn. cứ để 5.1.1 vậy cũng được. ah.cho mình hỏi máy mình giờ muốn restore lại là chỉ cần tải fw 5.1.1 về rồi nhần shift+ restore thôi ahf bạn. ko jb nên có cần đưa về dfu ko
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@hung119 phải có shsh 5.1.1 nữa mới tạo custom đưa về đc bạn ak5 😁
Chrisher
ĐẠI BÀNG
11 năm
mấy a giúp e gấp với, 3GS W bị treo cáp. Đang ở 5.1.1, e fetch và restore custom fw mới build rồi. Mà sao sau khi rétore thì vào đc set up language, region, location service thì sau đó nó lại hiện cáp đĩa và "searching", cắm vào itune chờ khoảng 1p thì máy reset. Cứ vậy wài luôn. h e fải làm thế nào đây ạh?
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@Chrisher restore lại lần nữa thử xem nào bạn
Chrisher
ĐẠI BÀNG
11 năm
hồi trưa ko hỉu sao ko cmt đc. lúc đó e thử jb lun và cuối cùng là vào đc home nhưng nó cứ "searching" và "no wifi" (wifi tối đi luôn, ko tab vào đc). + thêm lâu lâu nó tự reset 1 lần) 😔
Chrisher
ĐẠI BÀNG
11 năm
THì ra là em nó bị Noall, h fải làm sao đây mấy a
thuanott
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn chủ topic cho minh hỏi : máy mình IP4,lock,mạng ROGERS, xài sim ghép.Mình có sim nhà mạng để active nhưng đã làm đủ mọi cách như sau đều không thể có sóng :
1-Dùng redsnow build custom FW 5.1.1 (9b206),stitch đúng shsh 9b206, restore báo lỗi 21

2-Dùng redsnow build custom FW 5.0.1 (9A405),stitch đúng shsh, Restore xong dùng sim nhà mạng active thì vô cài ultrasnowCN hay Ultrasn0w đều không có sóng.Nếu không dùng sim nhà mạng active mà dùng redsnow jaibreak thì lại có sóng

3- Dùng Snowbreeze tạo CFW 5.1.1(9b208),không hackactive,sau đó stitch SHSH bằng redsnow(vì stitch bằng Snowbreeze bị lỗi Cydia không dùng được).Sau đó restore, dùng sim nhà mạng active, vô cài UltrasnowCN,Ultrasn0w đều không có sóng

Cuối cùng là quay về dùng Snowbreeze tạo CFW,hackactive,stitch SHSH thì sóng gió ok

Tóm lại là khi dùng sim nhà mạng active thì không có sóng.Nhở các bạn giúp,mình muốn : + Active bằng sim nhà mạng (k thích hackactive vì hao pin và lỗi push,imessage,facetime,viber..)
+ Dùng 5.1.1 (208,206 cái nào tốt hơn?)
Cảm ơn các bạn.
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@thuanott Lỗi 21 : ko đưa iPhone về đúng chế độ DFU,
khắc phục : bằng cách phải đua về đúng DFU
thuanott
ĐẠI BÀNG
11 năm
@jeriophan Minh biết là vậy rồi bạn à, nên đã làm đi làm lại nhiều lần vẫn không được, trong khi những cách khác đều làm 1 lần là vô DFU và restore ngon lành
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@thuanott bạn dùng ireb đưa về DFU ấy 😁
thuanott
ĐẠI BÀNG
11 năm
@jeriophan Mình toàn dùng ireb không đó bạn
may minh ko luu shsh 5.1.1 ma dang chay oi ios 4.1 gio muon len 5.1.1 co dc ko ha bn oi?
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@quochuynh_cute ko bạn ơi
ko lưu là ko tạo dc FW custom đâu 😁
@jeriophan The tu 6.0.1 co ve dc lai 5.1.1 ko hay la ban nao cao hon 4.1 ko bn?
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@quochuynh_cute như đã nói có save shsh 5.1.1 thì về dc
còn 4.1 về ko cần shsh
thuanott
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao máy mình ip4,lock, mạng Rogers restore 5.1.1(9b208), sau khi restore thì dùng sim nhà mạng active.Sau đó dùng absinthe để jaibreak, cài ultrasn0w hoặc cài furiousmod đều không có sóng, mình dùng gevey sim ultra.hic.
Không dùng sim nhà mạng active thì sóng gió vi vu.Chẳng lẽ không có cách nào active bằng sim nhà mạng sao, phải hackactive suốt đời sao ta.hackactive lỗi tùm lum, chán quá........
obxrose
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho mình hỏi mình đang xài 3Gs oldboot, lock thành world đang chạy 5.1.1 nhưng mình dump shsh thì bước cuối lại báo error, mình dùng redsn0w_win_0.9.14b2, thanks !
mình có con ip4 wold,đang chạy fw 5.1.1, mình đã làm theo hướng dẫn ở #1 mà vẫn không lưu shsh 5.1.1 dược bạn ơi,mà nó chỉ lưu dược shsh 6.0.1 thui hà...giờ nếu nó mà bị lỗi thì bắt buộc mình phải lên 6.0.1 hả bạn
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@tiudoi shsh 5.1.1 khóa lâu r bạn ak 😁
@jeriophan Thế bây giờ đang dùng iP4s 5.1.1 JB rồi thì không restore lại được máy (vẫn dùng fw 5.1.1) nếu không có shsh 5.1.1 hả bạn?
Mình cũng muốn các cụ giúp mình vấn đề này:
- ip4 nhà mạng vinaphone, hiện đang chạy fw 4.2.1 đã jb (mình tự jb) nhưng trước tới giờ chủ cũ của mình (mình mua lại) không lưu bất cứ shsh nào. Giờ mình đang gặp khó khăn với em nó, máy hay treo và cảm ứng không mượt, cài các ứng dụng thì fw thấp không làm ăn gì được. Mình muốn lên đời fw cho em nó, nhưng không có shsh 5.1.1, vậy giờ phải làm sao đây, lên thẳng 6.0 thì chưa muốn vì nghe nói còn nhiều lỗi sau khi jb? Mà chạy lại 4.2.1 thì cũng không được, vì không lưu shsh.
Các cụ có ai có cao kiến cho em nó lên 5.1.1 không?
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@duykhuong017 ko lưu là ko đc r 😁
mình xài 6.0.1 chỉ là chưa JB un thui,đừng để tắt máy...mắc công just boot
Mình dùng redsnow lưu shsh 5.1.1 mà nó đứng ở phần wait for reboot. IP reboot xong vẫn không thấy gì. Bạn nào giúp mình fix lỗi với.
Win 7 - IP 4 - cdma - Thank
Bác chủ cho hỏi nếu iPhone 4 mà không có SHSH 5.1.1 mà đang chạy 5.0.1 thế thì có dump SHSH 5.1.1 để restore lên 5.1.1 không nhỉ
@iCenter PhuongQuyen đầu bài đã để phải co SHSH mới đc!!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019