Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chia sẻ Ebook Epub Tiếng Việt chuẩn

trankhanhhoang
6/11/2010 0:8Phản hồi: 739
739 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vitamin_luv
ĐẠI BÀNG
13 năm
Animorphs - Katherine Alice Applegate

tập 1
: Cuộc Xâm Lăng

tập 2 Người Khách Lạ

p/s: đây là bản em convert bằng tay nên siu chuẩn lun 😁

---------- Post added at 12:10 PM ---------- Previous post was at 12:06 PM ----------

Tập 3: Đụng Độ

Tập 4: Bức Thông Điệp
vitamin_luv
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bộ này ngày xưa em cũng kết lém, đọc đến tận tập 6x hay sao ý, nhưng chưa hết, cũng quên nhiều rồi, thanks bác nhiều nhé😁
P/S:tập 11 bị sao ý em ko down đc
xuyenbeo
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình xin góp ý nhỏ là nếu có thể các bạn up bằng file nén rar hay zip thì tiện hơn cho việc tải về trực tiếp trên bb và giải nén ngay trên bb mà không cần dùng đến pc hay laptop ,file rar hay zip thì có thể down ở bất cứ đâu không bị phụ thuộc vào máy tính 😃
@:keepper : cái này có thể có số trang được không bạn ,vd đang ở trang đầu mà muốn đi tới trang xyz nào đó chẳng hạn ,thanks bạn
mrnguyentla
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình thấy file epub dung lượng cũng nhỏ mà, cần gì phải nén đâu, cứ để nguyên đuôi epub để cho một số bạn down bằng bb đỡ phải copy vào pc giải nén rùi ại cho lại vào bb (có phải ai cũng cài pm giải nén trên bb đâu - mình là 1 trong số đó ^^).
alt4ever
TÍCH CỰC
13 năm

Huynh Đệ- Dư Hoa
Cuốn tiểu thuyết "Huynh đệ" của nhà văn Dư Hoa, được giới phê bình Trung Quốc ví như một "cơn lốc" bởi sự hấp dẫn của gần 400 ngàn chữ cũng như ý tưởng quyết liệt của tác giả thử thách đến tận cùng nhân tính con người, chuẩn bị được phát hành tại Việt Nam. Bản Việt ngữ cuốn "Huynh đệ" do Vũ Công Hoan dịch, NXB Công an nhân dân giữ bản quyền.

"Huynh đệ" xoay quanh cuộc đời Lý Trọc, cậu bé mất cha khi chưa chào đời và tuổi thơ ấu khốn khổ trong cách mạng văn hoá. Lý Trọc bất hạnh từ bé, không bao giờ biết mặt cha, lên 5 thì mẹ cậu - công nhân nhà máy tơ tên Lý Lan - đi bước nữa với thầy giáo Tống Phàm Bình. Hạnh phúc ngắn ngủi của hai người nhanh chóng tan như bọt xà phòng bởi cách mạng văn hoá. Cũng vì thế Lý Trọc và Tống Cương (con riêng của Tống Phàm Bình) vướng họa từ thuở lên 8. Bố bị bắt đi đấu tố vì lý lịch con nhà địa chủ, mẹ đi Thượng Hải chữa bệnh không biết họa nhà. Tống Phàm Bình yêu vợ thương con, trong nhà giam chịu đòn roi vẫn đều đặn viết thư động viên vợ yên tâm chữa bệnh. Hai đứa trẻ thần tượng bố, nhưng cuối cùng chính chúng phải chứng kiến cái chết thảm khốc của bố dưới gót giày hồng vệ binh.

Hai anh em Lý Trọc và Tống Cương lớn lên trong tất cả những bạo lực, nhiễu nhương và chứng kiến những người thân lần lượt ra đi trong bi phẫn. Mỗi đứa mỗi tính, Tống Cương hiền lành, giống bố vì đạo nghĩa, sẵn sàng hy sinh cho em. Còn Lý Trọc thông minh, tinh quái, 14 tuổi đã nổi tiếng thị trấn vì tội rình xem mông đàn bà. Nhưng cũng vì thế, Lý Trọc là người được ăn nhiều nhất món mì Dương Xuân thượng hạng tại thị trấn, vì cậu biết tận dụng cái "bí mật mông Lâm Hồng" để bán cho những gã đàn ông háo sắc và biến thái.

Chúng đã lớn lên trong sự bi đát nhất của con người, từng nhìn thấy quá nhiều sự hắt hủi của con người với đồng loại như mất hết nhân tính. Nhưng chúng vẫn trọng đạo nghĩa làm người và bắt đầu một cuộc sống khác. Phần đầu của "Huynh đệ" khép lại ở tuổi 15 của hai đứa trẻ, nhưng mở đầu là một Lý Trọc tỷ phú, một Tống Cương đã thành tro xương mà Lý Trọc nghĩ "một cây bé tí tẹo đốt thành tro cũng còn nhiều hơn tro xương của Tống Cương"… Nhưng cũng đến lúc ấy, Lý Trọc chợt nhận ra mình chẳng còn ai ruột thịt trên cõi đời này.
Trọn bộ 2 cuốn:
Tập 1 DOWNLOAD
Tập 2 DOWNLOAD
e mới làm cuốn này, các bác check hộ e nhé.nhớ thank e nhé
tên truyện : võ lâm ngũ bá_kim dung
http://www.mediafire.com/?k0p81fj6qb2r10g
Bạn nào cho mình xin bộ " Ỷ thiên đồ long ký" bản full không.
Mình dùng 8700 nên ko cần màu mè gì cả
Cảm ơn nhiều.
để hôm nào rảnh rồi mình ngồi làm cho bác bộ ỷ thiên ^^
bigtitan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có ai có mấy cuốn Nghệ thuật sống : Đắc Nhân Tâm or something like that ko, bản đúng chuẩn ấy, thấy screenshot của bác Keeper show mà lục lọi chả thấy đâu !

Thanks cả nhà ....! ^_^
http://www.bbkeeper.co.cc/epub/

Đó bạn.
Bác vitamin_luv post tiếp bộ ng hóa thú đi a:p
kingspro
TÍCH CỰC
13 năm
Có bác nào convert Bộ Twilight Saga chưa nhỉ?
xhuy
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có bác nào kiểm tra giúp HarryPotter & Phòng Chứa Bí Mật giúp với, không thể sync vào IP được, cứ bị báo lỗi file.

Cảm ơn rất nhiều.
vitamin_luv
ĐẠI BÀNG
13 năm
Post tiếp 2 tập Animorphs , sáng h mediafire bị gì post ko đc 😁
Tập 17: Đường Hầm Kinh Hoàng

Tập 18: Quyết Định Của Ax
qspeed
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cho mình hỏi là với các file sách epub của Iphone thì mình có thể copy vào để xem trên Bepub được ko vậy?
đọc được nhưng không phải là tất cả bạn ạ 😔
nhưng nếu đã đọc được trên BePub thì đọc trên iPhone cũng sẽ rất chuẩn (mình dùng iTouch cùi mà + mình cũng đọc trên iTouch nhiều hơn là trên BB vì iTouch màn hình lớn hơn bộ nhớ nhiều hơn tốc độ cũng nhanh hơn (cái này là thực tế nha mình cũng thích BB nhưng dù sao sự thực vẫn là sự thực)) nhưng mình muốn phát triển thư viện ebook ePub chuẩn cho tất cả các thiết bị đọc sách điện tử ebook Reader ePub nên lập topic này
:( mỗi tội dạo này bận tối mắt tối mũi không làm thêm được gì nhiều cũng không kiểm tra cập nhật cho các bạn - Rất xin lỗi các bạn hẹn các bạn cuối tuần nhé :|
hôm nay công việc tiến triển tốt mình sẽ dành thời gian tổng hợp kiểm tra update ebook ePub cho các bạn 😃:dance:

@vitamin_luv: rất cảm ơn bạn đã đóng góp một bộ truyện rất thú vị - nhưng mình kiểm tra lại thì thấy file style.css của bạn chưa chuẩn - BePub của anh Keeper hiện thời không hỗ trợ file css nên bạn chưa thấy lợi ích của css nếu bạn dùng ebook Reader khác sẽ dễ nhận thấy hơn bạn cũng dùng ePubReader để test bằng Firefox chứ 😃 (bạn tham khảo lấy file style.css của mình để so sánh và rút kinh nghiệm cho ebook sau nhé - các ebook bạn đã up mình sẽ edit cho)
Được thế thì còn gì bằng ạ, em kết bọ Người Hóa Thú từ bé mà vẫn chưa có đk đọc hết
hjc mình gõ đoạn này khi xem ebook Sinh năm 1980 của alt4ever giờ copy/paste ngại gõ lại quá

[MENTION=117900]alt4ever[/MENTION] đề nghị bạn đọc HƯỚNG DẪN TẠO EBOOK EPUB CHUẨN của mình nhé - Mình cần chất lượng chứ không cần số lượng ebook Sinh năm 1980 bạn làm tệ quá 😔 - Bạn có thể so sánh ebook mình đã sửa với ebook của bạn
Mình sửa cho bạn còn lâu hơn là tạo mới :( một tác phẩm hay như vậy mà bạn làm thiếu trách nhiệm quá
Nếu bạn cần biết rõ hơn thì pm qua nick YM của mình nha (vào buổi tối nhé)
Mình góp ý bạn đừng buồn nha

[MENTION=754]all[/MENTION] Rất mong các bạn khi tạo ebook cố làm theo chuẩn mà mình đã hướng dẫn mình thấy như vậy là rất tốt
Trang bìa Cover có Ảnh bìa + Giới thiệu Tác giả - Tác phẩm - Tiêu đề + 2-3 thông tin thêm gì đó không nên nhiều quá
Trang Giới thiệu thì nói qua Nội dung + Nhận xét về Tác phẩm Tác giả không nên chèn thêm thông tin ngoài ở đây làm gì cả
+ các bạn nào đã hiểu cách tạo ebook ePub chuẩn thì test giúp mình với mình chỉ cần kiểm tra lại chút thôi chứ một mình mình làm thì sao xuể được :(
alt4ever
TÍCH CỰC
13 năm
Cuốn Huynh Đệ mình làm theo hướng dẫn rồi, bạn xem thử xem đã đúng chưa hộ mình? Vì mình ko có thiết bị đọc sách chuyên dung hay ipad nên chưa hiểu sự khác nhau giữa việc thêm file style.css + dòng mã đầu mỗi chưng và ko thêm nó khác nhau thế nào.
Cuốn Sinh Năm 1980 là mình làm để đọc, thấy topic chia sẻ epub nên up lên , cũng đang định sửa lại.
Ngoài cuốn Sinh Năm 1980 thì những cuốn khác mình đều cắt theo chương và đọc tốt trên BB của mình sau đó mới up lên đây.
@vitamin_luv:ebook ePub của bạn sao không có Ảnh bìa Cover vậy 😔
Rất mong bạn đọc kỹ hướng dẫn + tham khảo ebook ePub của mình trước khi làm tiếp nhé
Mình góp ý chỉ mong tạo được ebook ePub chuẩn nhất cho tất cả các bạn sử dụng mà thôi, các bạn đừng buồn nhé :(
ui da bây giờ mới biết hôm nay là thứ 6 rùi - một tuần làm việc năng suất không biết tới thời gian :dance:
hôm nay mình sẽ tổng hợp + chỉnh sửa hết các ebook ePub cho các bạn nha
cám ơn Bạn rất nhiều. Mới bắt làm quen với ePub nên còn rất nhiều bỡ ngỡ. xin ban chỉ dẫn thêm về phần tạo file ePub vi tôi đọc thầy khó làm hơn file prc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019