Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Chia sẻ] Hướng dẫn cập nhật Firmware cho Nokia Lumia bằng NokiaCareSuite

DBvn88
15/7/2012 4:13Phản hồi: 178
178 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sinhdt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vẫn k đc pro ơi

Sent from my GT-P3100 using Tinhte.vn
gacondado
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hiện tại About của Lumia 900 At&t mình thế này:
OS Version: 7.10.8779.8
Firmware revision Num.: 2175.2301.8779.12223
Hardware revision Num.: 112.1914.2.0
Radio software: 2.1.75.22
Radio hardware: 8055
Bootloader: 7.17.2.0
Chip SOC: 0.85.2.1
HÀNG AT&T FW NHƯ VẬY CÓ NÂNG LEN ĐƯỢC 8779.12301 HOZ VẬY MẤY BẠN,SAO MÌNH CẮM VÀO LAPTOP ZUNE NÓ KHÔNG BÁO UP LÊN GÌ HẾT VẬY,AI RÀNH CÁI NÀY CHỈ MÌNH PHÁT MỚI CHUYỂN TỪ IP4 QUA LU 900 NÊN CHƯA RÀNH LẮM.SÀI THẤY HAO PIN QUÁ SÁNG 7H RÚT SẠC TỚI 7H TỐI LÀ PHẢI CẮM LẠI.SÀI BÌNH THƯỜNG HAY CHÁT FACE,NGHE GỌI 2-4 CUỘC AH.
channha25
TÍCH CỰC
11 năm
@youngj Bạn đã có code rồi phải không, nếu lock thì mở lại. Mình nghĩ sẽ bị lock.
youngj
ĐẠI BÀNG
11 năm
@channha25 cái code thằng bán nó k có đưa, rõ chán, nó bảo lúc unlock chỉ nhập, k có lưu lại.. 😔, giờ có cách nào khác k bác
channha25
TÍCH CỰC
11 năm
@youngj chắc đem ra tiệm đó nhờ nó up lên lỡ bị lock nó sẽ tim cách unlock cho bạn, mới mua mình nghĩ nó up dùm .
youngj
ĐẠI BÀNG
11 năm
@channha25 giờ mình đã có code unlock at&t muốn check xem có trùm với imei máy mình thì làm sao mấy bác...
sao nhiều người bị dừng lại ở bước Retry vậy nhỉ?? mình cũng nằm trong số ấy.. làm cả chục lần vẫn dùng ở đó, PC đã cái đầy đủ driver rồi 😔(
@Lương Hiếu Cần thì pm yahoo mình hướng dẫn cho
Bạn nào có bản firmware với code 059N7F1 (Nokia 800 RM-801 Country Variant Vietnam VN Matt Black v3 - Version 1750.0805.8779.12221) up lên hộ mình với, tìm trên NaviFirm mãi ko thấy đâu 😔
đã flash rom xong và sim bị khóa 😔(
có ai up fw mới nhất của lu900 chưa vậy m.n
Cảnh báo cả nhà bạn tinhyeuchua có clone là phamhung.director chuyên đi dụ dỗ mấy bạn khác cài game lấy tiền trong hội lumia này, chỉ đơn giản cái việc cài game đó rất tầm thường và đơn giản ai cũng có thể tự làm được nếu chịu khó tìm hiểu thông tin một chút trong diễn đàn có hướng dẫn hết rồi, cả nhà cảnh giác
toilq
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao dòng chữ "recovery" của mình mờ câm,làm sao mà chọn được ta !!
trandaocs
ĐẠI BÀNG
11 năm
13. Sau khi bấm “Start”. Bạn vui lòng chờ cho đến khi NokiaCareSuite hiện ra thông báo như bên hình dưới. Trong thời điểm đang cập nhật firmware, bạn vui lòng không sử dụng máy và rút dây cáp ra khỏi máy.

*Lưu ý: Khi NokiaCareSuite thông báo như hình dưới, bạn làm theo các bước hướng dẫn, cụ thể như sau:
- Bước 1: Bạn rút dây cáp khỏi điện thoại.
- Bước 2: Tắt nguồn điện thoại.
- Bước 3: Nhấn và giữ nút tăng âm lượng (Volume up). Chú ý ko được bỏ ra. BẤM và GIỮ.
- Bước 4: Bạn kết nối dây cáp trở lại điện thoại, đồng thời phím âm lượng vẩn PHẢI GIỮ không được buông ra. Kế tiếp bạn bấm nút “Retry”.
- Bước 5: Chờ khoảng 1 phút khi máy đã chạy Nokia Care Suite bắt đầu chạy, bạn có thể bỏ phím âm lượng ra mà ko cần bấm giữ nữa.

Bước này mình không thể hoàn thiện, cứ làm đi làm lại. Có bác nào giúp em với không?
xmanzero
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình cũng bị như trên mà không làm dc tiếp
mình đã làm theo hướng dẫn và up fw cho con Lumia800 lên wp 7.8 rồi hehe thanks bác chủ thớt
của mình nó ko hiện find online 😔
1 điều mình thắc mắc nữa là lúc ấn start thì máy nó tắt rồi mà buớc làm theo ảnh lại cần tắt máy là sao ??
Cảm ơn bạn BDvn88, mình vừa lên 7.8 xong
ngogieng
ĐẠI BÀNG
11 năm
của mình không nhận thiết bị, cứ rút dây ra là khởi động lại? bác chủ giúp mình đc không?
@ngogieng going mình quá,mình cũng bị như vậy không làm đk
ngogieng
ĐẠI BÀNG
11 năm
@saovanyeuem Mình đã cài được rồi. Bạn cài dc chưa?
tải cái này ở đâu mọi người .Net framework 4.0 full first
win 8 có làm đk không bác chủ thớt
các bạn cho mình hỏi sao mình cài dạt nokia care suite không hiên icon nên màn hình desktop vậy?
ngogieng
ĐẠI BÀNG
11 năm
B
Bạn vao ổ C, vào nokia, care suite moi chạy đuợc, nhớ là phải cài driver USB roi mới cài firmware cho dt dc
@ngogieng drive usb ở chỗ nào hả bận
ngogieng
ĐẠI BÀNG
11 năm
@saovanyeuem Cũng ở trong ổ c,nokia,driver
@ngogieng mình làm đk rùi cảm ơn bạn,nhưng muốn bắn Bluetooth thì ở đâu hả bạn
Cam on ban . Chieu nay up thoi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM