Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[ Chia Sẻ ] Hướng Dẫn Test HTC One X ( Từ A đến Z )

pinbacninh_city
3/10/2013 10:2Phản hồi: 47
[ Chia Sẻ ] Hướng Dẫn Test HTC One X  ( Từ A đến Z )
Hôm nay nhà ăn cơm sớm quá mà lại không đi đâu .
Ngồi rảnh quá viết tặng anh em có ý định mua One X bài viết này.
Dưới đây chỉ là kinh nhiệm dùng One X 7 tháng và đi Test hộ hơn 10 con One X & One X+ cho mấy bạn trong Club One X của mình có thể giúp anh em tham khảo được phần nào để trang bị thêm kiến thức cho mình trước khi đi cưới em nó về nhà chồng nhé.
Vui lòng không phê phán hay chê bai bài viết
Cảm ơn mọi người !
Trước mình cũng đã đăng bài HD khá lâu rồi nhưng do Tinh Tế và Nhật Tảo tách riêng nên Mod xóa do sai box.Hôm nay mình xin phép lập lại để cho bạn nào quan tâm đến HTC One X nói riêng và HTC nói chung.

Note:Mình đi xem máy hộ đứa em loanh quanh hẹn xem 4 con one x mới lấy được 1 con.Vì 3 con kia chỉ cần nhìn qua là đã biết hàng thay màn hình và dựng lại.Vì vậy mình khuyên bạn nào có ý định mua One X giá rẻ thì hãy trang bị cho mình kiến thức thật tốt nhé.Đừng nhìn vào bề ngoài 1 chiếc One X mà đánh giá là máy ngon và không test cẩn thận.Vì hàng dựng gần như mới tinh luôn.

+ Tác hại khi mua phải 1 con máy hàng Dựng: Chắc các bạn đã biết hàng Dựng lại thì không thể nào mà tốt hay bền bằng hàng zin được.Trong Club One X cũng đã có 1 số bạn mua phải 1 con máy hàng Tàu Khựa và Hàng Dựng về dùng thì máy bắt đầu có triệu chứng lỗi .
Mục I:Tổng Hợp Kinh Nhiệm Test Máy
Test Màn Hình
Mình thấy mọi người khi đi mua One X rất ngại và sợ gặp vấn đề về điểm chết và ố vàng của màn hình One X.Nhưng mình thấy điểm đó chỉ có nhiều ở lô hàng đầu tiên về VN.

Còn lô hàng sau này thấy khá Okie kể cả xách tay hay công ty.
Đầu tiên các bạn hãy tắt nguồn máy đi sau đó bật máy lại nên lúc này máy sẽ sáng trắng toàn màn hình 1 thời gian đủ để bạn có thể xem có điểm chết hay không..có bị ám vàng hay không..và có bị dính bụi trong màn hình không.
Các bạn lấy ngón tay vuốt vào toàn bộ màn hình xem có điểm nào sáng không đều khi vuốt không nhé.tránh trường hợp màn hình sáng không đều nhé.Các bạn dùng lấy tay che ống kính của One X lúc này màn hình sẽ đen hết và hãy nhìn kỹ xem có ĐIỂM ẢNH NÀO CHẾT KHÔNG(Là các điểm có màu khác thường không đồng màu và nằm im)
Nếu dính 1 trong các trường hợp đó thì hỏi người ta đổi cho con khác để test tiếp...

Test Cấu Hình và Độ Phân Giải
Cấu hình và độ phân giải của One X thì các bạn có thể gõ Gu Gồ sẽ ra.
Đầu tiên các bạn hãy dùng tài khoản đăng nhập vào CH Play sau đó tải về ứng dụng có tên Hardware Info và ứng dụng có tên Antutu Benchmark để giúp chúng ta xem cấu hình và độ phân giải của One X nhé.
  • Tải xong các bạn mở Hardware Info ra ở ngay phần đầu tiên các bạn đã có thể thấy được Model...Android version...Display( Độ phân giải màn hình)...Memory...Camera trước và sau... Tên Con chíp dùng cho máy.....
  • (One X quốc tế dùng chíp khác với One X at&t nhé mọi người,Vì vậy các bạn hàng at&t không thể có con chíp như hình mình test ở One X quốc tế dưới được)
  • Các bạn có thể xem hình để so sánh:

• Các bạn mở tiếp Antutu Benchmark và chọn vào phần Info sau đó vuốt màn hình sang trái để xem mục System Info tại đây các bạn sẽ xem được thông tin về CPU của máy...tổng Ram của máy....và quan trọng là số imei của máy để các bạn so sánh khi thao tác *#06# và ở box.
  • Các bạn có thể xem hình:

Test Các Chức Năng Cơ Bản Của Máy Bằng Lệnh.
Tại bàn phím của máy các bạn thao tác như sau: *#*#3424#*#* : Lúc này máy của bạn sẽ hiện ra 2 lựa chọn là ACCEPT và CANCEL các bạn chọn ACCEP máy sẽ hiện ra 1 bảng gồm nhiều điều cần để test.Các bạn chọn Select All để chọn hết sau đó chọn Run => Sau đó chỉ cần làm theo hướng dẫn của máy..(chỉ cần có 1 chút kiến thức tiếng anh và để ý là sẽ làm được.)
Khi test các bạn để ý xem có chức năng nào mà khi mình test nó không okie thì có thể test lại.
Nếu test lại mà vẫn không okie thì mình nghĩ lên đổi con khác để test hoặc mua lại thì tốt nhất là thôi xin phép e về.
Các bạn xem hình cho dễ hình dung nhé:

Quảng cáo

Test Bảo Hành Hàng Công Ty Và Hàng Xách Tay Bảo Hành Quốc Tế
Nếu các bạn mua hàng 2nd mà là hàng công ty thì các bạn có thể lấy số imei của máy rồi gọi trực tiếp đến số Hotline của Trung Tâm Bảo Hành HTC chính hãng Hồng Quang mình cung cấp ở dưới và đọc số imei yêu cầu nhân viên họ check bảo hành cho mình nhé.
Hàng xách tay cũng có thể gọi đến để check nhé,có 1 số máy hàng xách tay được Bảo Hành Quốc Tế nếu Hồng Quang check cho máy bạn mà là được Bảo Hành Quốc Tế thì các bạn chỉ cần ra địa điểm Bảo Hành của Hồng Quang để chuyển Bảo Hành là sẽ được Bảo Hành Công Ty luôn.
Các chi nhánh của HTC trên Toàn Quốc:
+HÀ NỘI:
343 Trần Khát Chân/ Hà Nội.

+ĐÀ NẴNG:
323 Lê Duẩn/Đà Nẵng.

+HỒ CHÍ MINH:
194 Đường 3 Tháng 2/Hồ Chí Minh.

Quảng cáo

+CẦN THƠ:
Lô N/Trần Văn Khéo/ Cần Thơ.

+ HOTLINE: 1900 555 567

Mục II: Link Liên Kết và Support.
  • Trên đây là kinh nhiệm test máy One X của mình,mình xin chia sẻ đến anh em.
  • Chúc anh em mua được 1 chiếc One X đáng với số tiền mồ hôi mà mình bỏ ra.
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

longrio2
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bài viết hữu ích, cảm ơn bạn 😃
@longrio2 @@
chỗ backcamera mình nó chỉ là 6 thay vì 8 như trong hình, mình xin như vậy cho phải nó là bị luộc camera ko ? hay vì up rom cook nên nó bị như vậy ?
thanks
@ko1ko1 Mình cũng bị như bạn này. Vừa mua One X 2013 được 10 ngày. Ngoài ra còn lỗi wifi mất sóng liên tục, mai mốt đi bảo hành. Số mình quá nhọ!
ngocb2
TÍCH CỰC
10 năm
@jackinq one x của mình cũng 2013. wifi rất ngon. chỉ tội bị rạn nhẹ 3 góc viền nhựa bóng. mà phần nhựa bóng không rạn ở ngoàilại rạn bên trong. chứng tỏ k phải do ngoại lực, bạn soi máy xem có bị rạn phần viền bóng không nhé
À, dùng Camera 360, vào Photo size tùy chỉnh thì mã cũng chỉ là 600MP, trong khi các đt 8Mpx khác vào mục này đều có tùy chỉnh 800MP!
Có lẽ lô HTC One X 2013 có camera 6Mpx -> giảm giá thành! @@
hikaru17
ĐẠI BÀNG
10 năm

Các bạn nhầm rồi hen. Các bạn vào phần camera setting chỉnh lại độ phân giải thì nhớ chỉnh thêm cái này. Nếu chỉnh tỷ lệ Crop là Wide (16:9) thì độ phân giải max chỉ là 6mpx. Còn chỉnh tỷ lệ crop là regular (4:3) thì độ phân giải max sẽ là 8mpx. Chứ ko fai giảm camera giảm giá thành hay máy lỗi j đâu hen.
Chúc các bạn may mắn!
các bác ơi cho em hỏi, nên mua LG optimus G xách tay (giá tầm 6tr) hay mua htc one x (giá tầm 6tr5)

nhu cầu của e là BỀN - chư cũng không vọc vạch game gủng gì cả 😁

p/s: cơ mà thằng bạn lại bảo bảo hành của htc nản lắm, toàn luộc đồ không thì phải 😔 [e ở tphcm]
@mttran129 Bền hay ko là do người dùng chủ yếu bạn à vì đồ công nghệ thì quá hên xui rồi
Còn về bảo hành thì mình ko dùng LG mấy nên ko để ý nhưng HTC thì ok bạn nhé,không biết bạn của bạn đã đi bảo hành bn cái máy và máy đó bảo hành ở đâu mà nói luộc đồ.
Mình mới mua HTC one xách tay. mình kiểm tra trong antutu thì thấy máy ghi là htc asia nhưng ko ghi rõ nước nào. Bạn có cách gì kiểm tra giúp mình xem máy của nước nào đc ko? Vì máy mình vẫn đang dùng 4.1.2 mà mình kiểm tra cập nhập thì ko có bản cập nhập nào? Seri máy của mình là SH36LW904224
@tiendat_online Đơn giản là bạn vào cái CH Play tải phần mềm CID getter về xem là ra mà bạn.
Cái đó nhanh và đơn giản hơn.
mình chì thấy ghi là HTC asia wwe là sao?? 😔
@tiendat_online Bạn đọc hộ mình cái cm trc mình trả lời đó.Và post cái dòng đỏ đầu tiên ở trong ứng dụng đó
cái dòng đỏ đỏ đây bạn CID is: ]: [11111111]
@tiendat_online Thế là máy bạn là SuperCID rồi.Siêu CID và không dành cho thị trường nào cả bạn nhé.Nhưng có thể đổi sang bất cứ CID của thị trường nào mà bạn muốn.
One X chưa có S-OFF
bạn cho mình hỏi
Con one x này chay rom cook ổn định hơn hay rom gốc ổ. Định hơn vậy
@nguyenbac1510 Bạn cứ tháo cái vỏ khỏi màn hình ra kéo thanh đồng bên wifi là đc
Tự làm đc mà
Nói thì nghe có vẻ mu mơ và khó làm,nhưng làm cực dễ bạn à
@pinbacninh_city Uh mà bạn làm rồi thấy có hiệu quả hơn nhiều ko
@nguyenbac1510 ko phải mình mà là đa số ae sài one x bị lỗi này đều cải thiện.
@pinbacninh_city mọi người ơi cứu em với 😔 con HTC one X em nghịch dại đặt hình vẽ mở khóa giờ quên cách vẽ. em ấn quên cách vẽ nó bắt đăng nhập tài khoản google . nhưng em ko có mạng nên ko đăng nhập được. giờ phải làm sao :( cứu em :((
Bác nà ở hcm có xác one xl hu main thì để lại e với.có gì inbox hoặc nt cho e.0902.600.303
Bác cho e hỏi?e mới mua con 1x 2013 hàng cty,e thấy cáj màn hih bên ngoài khi tắc mag hih đen sôi lên bóng đèn thì thấy nó phản xạ màu giog bảy sắc cầu vòng vs bị sọc xéo khi mag hih trắng nhìn từ trên bên trái xéo xuống,còn bên trong màn hih e thấy nó sọc ngang chạy hết màn hih nhưng nhìn rất rất kỉ mới thấy,màu nâu than là dễ thấy nhất có fải là mật độ điểm ảnh ko?vậy cho e hỏi màn hih như thế có bị lỗi ko á kim để e pít đi đổi con khác còn trong thời gian 1ngày ai pít chỉ e tks các bác trc ak
@RickzĐỗ Cái này bạn nên mang sang hỏi ng ta lun đi bạn à.
Mình ko cầm trên tay thành ra khó hình dung quá 😃
@pinbacninh_city Zạ bác cho e hỏi cái màn hình bên trong nó bị sọc ngang mà nhìn rất kỉ mới thấy màu nâu của bàn phím là hơi thấy còn hình ảnh hay ảnh mình tự chụp ko thấy zạ đó là điểm ảnh hay là thiết kế của nhà sản xuất ko pác
lonelyboycs
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn cho mình hỏi nếu trên máy màu trắng hơi bị đổ vàng thì có phải lỗi ám vàng k. Mình xem các diễn đàn nước ngoài thì họ bảo là có thể có màn màu ấm hơn. Liệu màn máy mình có phải bị thay k?
Trong đính kèm bên trái là máy mình, bên phải là máy thằng bạn?
hikaru17
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lonelyboycs mình nghĩ màn hình của bạn bình thường thôi. Màn hình của HTC one x có xu hướng ngả vàng mà. bạn thử mở 1 tấm hình nhiều màu sắc (VD hình nền game Clash of Clan chẳng hạn ^^) rồi nghiên qua nghiên lại xem màu sắc có thay đổi nhiều hay không. Nếu đúng là màn hình xịn của htc one x thì dù bạn có nhìn góc nào đi nữa màu sắc cũng sẽ rất tuyệt vời. CÒn màn hình dỏm sẽ thấy sự thay đổi ngay ^^
lonelyboycs
ĐẠI BÀNG
10 năm
Màn mình khi nhìn nghiêng thì k đổi màu j cả. Nhưng nhìn máy thằng bạn trắng ra trắng trong khi máy mình thì hơi kiểu cháo lòng. Máy mình mua cũ nên k rõ thế nào.
hikaru17
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lonelyboycs Máy mình màn hình màu trắng cũng hơi ra màu cháo lòng 1 chút. Mà hàng mua mới chính hãng 100%. Nhưng mà mình dùng cảm thấy dễ chịu. Đặc biệt là sử dụng ban đêm, rất dịu mắt. Mình nghỉ máy bạn chắc không vấn đề j đâu. Tuy vào thời gian sản xuất, mà cùng 1 loại điện thoại mà màn hình khác nhau là chuyện bình thường thôi bạn. Ngay cả 3 cái iphone 3gs ở nhà mình. Tất cả đều mua mới chính hãng AT&T mà 3 cái màn hình mau sắc khác nhau rõ rệt luôn.
lonelyboycs
ĐẠI BÀNG
10 năm
Uhm vậy mình yên tâm rồi. Cảm ơn hikaru nhé. 😁
ruckus
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhân tiện anh em cho hỏi HTC cũ đang chạy 4.0.4 mà check update bảo là không có bản mới, vậy có phải máy dựng không? Người bán nói là cắm vào máy tính update là được nhưng mình nghĩ máy zin thì phải up OTA được chứ nhỉ?
bây giờ mình muốn mua HTC one x chĩnh hãng mà gọi điện hỏi tất cả các siêu thị lớn đều hết hàng cả rồi, anh em biết ở đâu còn hàng và đảm bảo uy tín chất lượng tư vấn giúp mình với! cảm ơn nhiều..! 😃
Cho mình hỏi, em 1x của mình bị nứt miếng kính bên ngoài do rớt trúng cạnh bàn bằng đá, thay mặt kính đó ở đâu tốt và uy tín ở Hồ Chí Minh. Và nếu thay thì có thay cả bộ không hay chỉ cần thay mặt kính thôi.
Các bác cho em hỏi sao dùng phần mềm AnTutu kiểm tra phần cứng con HTC onex+ em mới mua thì camera sau nó hiển thị chỉ là 6.0 nhỉ?EM check 5 con hàng cũ ở HGmobile đều ra kết quả như nhau?
Các bác cho em hỏi sao dùng phần mềm AnTutu kiểm tra phần cứng con HTC onex+ em mới mua thì camera sau nó hiển thị chỉ là 6.0 nhỉ?EM check 5 con hàng cũ ở HGmobile đều ra kết quả như nhau?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019