Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chia sẻ kinh nghiệm chạy chương trình phần mêm , ứng dụng hay game bằng wifi 100% cho E72

nguyenstan
25/8/2014 6:46Phản hồi: 1
Chia sẻ kinh nghiệm chạy chương trình phần mêm , ứng dụng hay game bằng wifi 100% cho E72
Như tiêu đề thì do mình đang sử dụng 1 em E72 ...tương đối mượt mà và hiệu năng đầy đủ . Dạo quanh thấy mọi người hay thắc mắc việc E72 không mặc định tự động sử dụng wifi để chạy ứng dụng , phần mềm hay chương trình mà cứ bắt sóng 3G .... và mình đã thao tác như sao nên khi chạy mọi chương trình sẽ ưu tiên sóng wifi ( nếu ace đang ở trong môi trường wifi nhé) , 100% là ok .... mình lập topic này mong chia sẽ kinh nghiệm và mong được nhận sự ủng hộ của ace để mình được là thành viên thực thụ của tinhte là nhờ like nếu ace cảm thấy hay và thích nha .... xin cám ơn trước !
Bước 1 : Đầu tiên ace tạo Đích mạng bằng điểm truy cập wifi (dĩ nhiên ace đã có điểm truy cập và mật khẩu rồi): Menu -> Bảng điều khiển(Ctl. panel) -> Cài đặt(Settings) -> Kết nối(Connection) -> Đích mạng(Destinations) . Ace tạo luôn 4 đích mạng : Internet , T.nhắn đa p.tiện(Multimedia) , Dịch vụ WAP(WAP services) , Intranet bằng cách : click vào Điểm truy cập(Access point) -> chọn Có(Yes) khi cửa sồ hỏi: "Tự động kiểm tra các điểm truy cập hiện có ?" nó sẽ hiện ra các kết nối wifi (LAN không dây đó và chọn WLAN nào mình có -> phím báo trước(là nhập mật khẩu) và nó kếu mình Chọn đích (ví dụ chọn Internet) và mình nên làm luôn 3 đích kia luôn là : T.nhắn đa p.tiện(Multimedia) , Dịch vụ WAP(WAP services) , Intranet. Và nhớ đổi độ ưu tiên nếu máy không tự động đổi độ ưu tiên cho wifi) kết nối wifi là ưu tiên nha ( chọn sao miễn số thứ tự nhỏ hơn kết nối dữ liệu gói là được . VD : dữ liệu gói có độ ưu tiên mức 1 thì mình chọn lại là kết nối LAN có độ ưu tiên số 1 , khi đó kết nối dữ liệu gói sẽ tự động xuống độ ưu tiên mức 2
Lưu ý : mình có thể lưu được nhiều điểm kết nối LAN , miễn sao độ ưu tiên nhỏ hơn độ ưu tiên kết nối dữ liệu gói là được . Mai mốt khi mình đến điểm wifi đó thì tất cả ứng dụng sẽ chạy ưu tiên bằng dữ liệu wifi .
Bước 2 : Chọn điểm truy cập dùng cho ứng dụng , game hay phần mềm : Lưu ý chỉ sử dụng cho những phần mềm nào được cài trên dung lượng thẻ nhớ thôi nha , còn những ứng dụng , game , hay pm nào cài trên dung lượng Điện thoại thì mặc định được sử dụng . Nên các bạn ưu tiên cài ứng dụng , game , phần mềm trên dung lượng thẻ nhớ vừa giúp nhẹ máy vì giảm được dung lượng bộ nhớ máy đó nha
Vào Menu -> Bảng đ.khiển(Ctl. panel) -> (App. mgr) -> (Installed apps) . Di chuyển tới ứng dụng có biểu tượng màu xanh (là những ứng dụng mình đã cài vào thẻ nhớ) vd : 12 Su Quan online , facebook... click phím OK ( phím ở giữa 4 phím di chuyển) các bạn click chọn (Access point) -> (None)
Lưu ý : nếu chọn ứng dụng có biểu tượng màu đỏ (là những ứng dụng cài trên dung lượng điện thoại) sẽ hiện ra chức năng gở bỏ (removed) ứng dụng đó đấy
Tương tư như vậy ace chọn tất cả các ứng dụng màu xanh (cài trên thẻ nhớ) và làm tương tự bước trên .
Vậy là xong ! Bây giờ ace sẽ chạy ứng dụng bằng wifi nếu ace đang ở trong khu vực wifi mà mình đã kết nối lúc trước .
Và muốn cài đặt Trình duyệt chạy bằng wifi (hay hỏi chọn kết nối nào khi chạy) thì mình làm cách sau : vào trình duyệt , nhấn phím trái Tùy chọn(Options) -> Cài đặt(Settings) -> Chung(General) -> trong khung Network connection chọn : Luôn hỏi(Always ask) . Khi mình vào trình duyệt nếu mình đang ở khu vực có wifi đã thiết lập là nó tự động báo cho mình kết nối bằng điễm wifi đó thôi ....
Và mình có 1 số game đã ..... (đồ họa 3D) full đẹp tuyệt vời định chia sẽ ace sài thử ...mà mình không biết up lên làm sao ... mấy bạn nếu thich thì comment cho mình kèm mail ...mình sẽ gởi về cho các bạn . Mình nói thật đấy ... mình có vài game , ứng dụng phần mềm full ..... vì mình sài E72 đã hackphone hoàn toàn...toàn bộ ứng dụng máy mình chạy mượt mà ... Nếu mình nói sai hay ko gởi cho các bạn hay gởi thứ linh tinh thì các bạn cứ lên diễn đàn này chửi rủa mình cũng được , sử dụng xong rồi các bạn Like cũng được mà nhớ : chỉ sài cho E72 đã hackphone nha sau đây là bộ ảnh và ứng dụng mình đang sài nè : mình chỉ chụp màn hình vài chương trình thôi ... 100% free , ..... !
1 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

up kho game va ứng dụng đây ....Máy mình cài khoản 40-50 game , ứng dụng ...đó...hình thật việc thật ...chia sẽ ace có nhu cầu ....mail về : nguyenstanpro@gmail.com

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019