Chia sẻ kinh nghiệm chơi Clash of Clans

trick&treat
3/1/2013 2:2Phản hồi: 21.727
21.727 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chowchow
ĐẠI BÀNG
10 năm
ae hall 8 chưa có clan tá túc thì ghé clan mình nhé.
clan: Siêu Xây Da (search chữ Xây viết hoa chữ x)
Clan cũ là có chữ IT mà sau update , supercell ko cho search chữ IT nữa, dek biết tại sao. Làm dứt mạch toàn thắng, buồn quá. Ae vào giới thiệu bạn của Chô nhé..
Tuần war 2-3 lần.

Confirm vụ search nhà thơm ko ra, hom qua giờ toàn cày DE cho đỡ buồn 😔
provtc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác có để ý từ ngày update xong kiếm nhà khó hẳn đi không
Nhà e đang ở hall 8, mới up xong Motar với wiz tower, mấy bác khuyên em nên up gì tiếp theo vậy?
danheric
TÍCH CỰC
10 năm
Mẫu thiết kế sơ khai:

Mẫu tuỳ biến đầu tiên:

Mẫu tuỳ biến cuối cùng, có thể coi là trùm cuối của base tự chế này của tui (vì ko thể suy nghĩ ra 1 tuỳ biến khác nữa 😁). Về rồng khỏi bàn cãi, kinh qua mấy chục trận đánh lẫn nhờ ae imod giùm đã phòng chống thành công. Còn về lính bộ thì ko rõ lắm. Ae cho 1 chút đánh giá về khả năng phòng thủ của nó với 😃
plato86
TÍCH CỰC
10 năm
@danheric mẫu nhà này không có bom kép nên có thể dùng hai đội hình: 1 golem 2 ombom, 2 giant dụ lính clan, 36 hog còn lại là Wz,wt, 33, ảrc..., 4 máu 1 tím hoắc 1 nhảy, hy sinh K đánh phá giant bom hướng 12h, golem thả hướng hai giờ, xng rồi thả hog. Nhưng để trị dc 3 sao nhà bác thì phải Q40, K 3x trở lên.
Hoặc dùng đội hình 2golem và 12 hog cũng được.
plato86
TÍCH CỰC
10 năm
@Dctran hihi đúng rồi nhưng với wit thì lại khác nhé bác. Bác nào ở trên có ý định đánh bầy wit thì chú ý cây motar nhé, nó mà nả thì ôi thôi hành với tỏi không. thường mấy nhà 10 hay có kiểu xây vứt motar ở ngoài, chỉ cần 1 baloon là đủ diệt dc 1 cây rôi, lúc đó tha hồ mà đưa witch vào nhảy nhé
danheric
TÍCH CỰC
10 năm
@plato86 Thật ra base này lúc mới đầu xây tui để 2 bom kép trong để phế hog. Nhưng từ khi hog khó mần ăn nên tui mới đặt rải rác. Nếu dùng imod thì khả năng hog đánh đc với những ai cao tay. Nhưng thú thật cũng ko đơn giản lắm. Giờ lo golem với lính khác hơn bác 😁
plato86
TÍCH CỰC
10 năm
@danheric hog giờ đã trở lại với ae vn rồi bác ah. mới dc chiêm ngưỡng tuyệt phẩm 22hog, 14 gái tóc đỏ 4 máu 1 nhảy KQ40 băm nát nhà mã 10, tường đen, K29Q17, uýnh xong về KQ không mất 1 giọt máu. Tiếc là không quay lại dc cho ae chiêm ngưỡng.
Dctran
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thay cho vị trí 2 con canon mà gần giant bom ấy bác
anhcobra
TÍCH CỰC
10 năm
witch sợ nhất là motar, em dạo này hay chơi witch nên kinh nhất cái đấy.
Cho mình hỏi, máy Ipad, IP mới mua ở tiệm về, nếu đem đi Jailbreck thì có tiềm ẩn rủi ro, vấn đề gì không? các bác có KN cho mình vài lời khuyên! tks
@Minavip Rủi ro nhất là dính Icloud thôi bạn. Bắt nó restore lại, mình trực tiếp nhìn xem có dính icloud không.!
catbien268
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dungkhtn35 máy đã jb rồi mà bảo người ta restore lại .thánh phán
@catbien268 jb rồi thì ko restore dc hả? thánh phán !

Sent from my IM-A860 AIO using Tapatalk 2
@catbien268 Bạn không thấy người ta mua ngoài hàng ah. Mua ngoài hàng chỉ sợ nhất cái icloud thôi. JB thì ko restore được sao mà bảo phán này nọ.
catbien268
ĐẠI BÀNG
10 năm
@levibinhdinh đã jb mà restore lại thì còn gì gọi là jb hả . bo tay
Hôm nay mấy bác cày cuốc tốt lắm hay sao mà kg thấy lên đây chửi nửa vậy kk .....
@tonytwodolla chán tới mức chả muốn than luôn pác à!!!
cáp thì đứt, search toàn nhà 50k trở xuống thì đánh đấm cái gì, được cái nhà loot ngon thì từ súng ống tới tường bao đều khủng hoảng @@ @@
"Lỗ đít rãnh rỗi" 2923 điểm rồi... 3k là có "thợ hồ 5". mà h nó hết card 10$ mới đau... :v
betahidden
ĐẠI BÀNG
10 năm
Trận war kinh điển của clan mình
plato86
TÍCH CỰC
10 năm
@betahidden Thời buổi khó khăn ng khôn của kkhos, lại là Vn với nhau, hai bên hòa là vui rồi. Vừa dc dánh vừa dc loot. Gặp vn clan tui ưu tiên trc là cầu hòa để ae tập trung farm.

Sent from my ME173X using Tinhte.vn mobile app
oranavn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@plato86 Me too , clan mình cũng mới đụng với 1 clan Hà Nội ngay hàng xóm nên 2 bên cầu hoà bỏ 2 hall 10 ra cho ace farm war vui vẻ cả làng
Lên đến 2600 rồi mệt bở hơi tai số e sáng nay hên gặp 15 hall ở ngoài lên đc từ 2500-2600, hôm qua cứ lên lại xuống mà nản. À tiện đây e hỏi mấy bác e có hơn 1k gem rồi bây giờ mua ở đâu để đc thêm khoảng 1k-1k2 gem nữa làm thằng build 5 cho đủ bộ
babyhg
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thien17294 bác làm luôn 1 cái xbow với 10 cái inferno là được 100gem rồi (hình như thế k nhớ rõ) rồi nhiệm vụ 150 sao war. chặt cây ..... gem box xuất hiện là bụp luôn năng nhặt chặt bị thôi free member phải chịu khó
Sau đợt big update này, Các bác dự đoán sau 1-2 tháng nữa, combo nào đi war bá đạo nhất ? (đánh hall 9, 10. Hall 8 trở xuống thì chắc vẫn là Dragon).
@Minavip theo nhận định thì con Chó săn nham thạch đó cũng chả làm nên trò trống gì đâu; trước đến giờ lính chiến thì Người đan ông cởi lợn vẫn bá đạo nhất, tiếc là bây giờ anh ta và con lợn của anh ta bị ép quá mức rồi.
plato86
TÍCH CỰC
10 năm
@nta139 Lợn giờ đã trở lại rồi nhé bác, ae thế giới giờ đã dần thay đổi phong cách xây nhà trong war, nhưng bây giờ lợn phải đi cùng golem, vaky, ... Mới làm nên cơm cháo dc, đặc biệt KQ phải đủ tuổi vị thành niên mới đong phim lợn dc. Không nhà nc bắt bỏ tù

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
@nta139 Hiện tại mình thấy mấy đại ca hay dùng Gowiwi, Gopewiwi nhưng sắp tới wall nhà nào cũng gần max, nên combo này có vẻ hơi bị chậm lại. Có thể combo La + Ba hay La+Dra.....kg biết có làm nên trò gì kg!???
Sugarbear
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đọc hơn 300 gần 400 page vãi chưởng 😆 xem ra C.O.C vẫn đc đông đảo mọi người quan tâm đấy chứ
mrblack01
TÍCH CỰC
10 năm
nó ra hơn 2 năm rồi mà vẫn còn hot quá...mình chơi đc gần 3 tháng thấy rất hấp dẫn..😁
Sao mấy hôm nay farm khó vậy có ai bị như tôi ko nhà hoang thì tuyệt chủng next tìm nhà đủ gold thì thiếu eli haiz
stockplayer
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phan v đoàn chắc 2-3 tuần nữa mới okie, ae chán bỏ chơi thành ra nhà hoang .............. kekek
@stockplayer Chắc phải đợi vậy thôi
Sugarbear
ĐẠI BÀNG
10 năm
với cái tình trạng imod với xmod search nhà như thế thì tuyệt chủng cũng đúng thôi. Mà sao tự dưng mạng C.O.C khó vào thế nhỉ? tự nhiên đứt ÂAG giờ khó chịu quá
vocuckiem
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình ko xmod với imod làm quái j, chơi kiểu kiến tha vậy, nhà nào có lãi là phang ko cần hỏi, dc cái luyện xong combo thần thánh 60-80 goblin một trận, ít khi dùng spell với lính clan, con này đúng theo phong cách cướp biển, luyện công thâm hậu tránh dc mortar với wiza thì bá đạo luôn, còn gặp bom giant thì chết cũng rất đẹp!
@vocuckiem bác show (clip) vài trận tâm đắc lên với 😃
plato86
TÍCH CỰC
10 năm
@vocuckiem Hiện nay thì chưa thể tiếp dùng chiêu này vì nhà hoang hầu như không có, có chăng chỉ đánh nhà yếu yếu. Nhà 10 goblin 6 thả bình rage thì lượm bình dark sướng ntn.

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
Bác nào hướng dẫn giúp tí: dùng imod đặt G và E để tìm nhà, nó tìm thỏa mãn 1 điêù kiện là dừng. Vậy cài thế nào cho nó thỏa mãn cả 2 điều kiện, ví dụ cả G và E đều trên 150???
@Hung PTNT_HP Meet all condition : on bác nhé, cái dòng trên dòng search đó, nhưng tìm kiểu đấy lâu bác ạ, bác cứ để search như vậy dễ hơn
@androidz Oh, sao của mình không có dòng đó nhỉ? (mình dùng IPAD). Nhưng nếu bro đã có kinh nghiệm bảo ko nên thì mình giữ nguyên thế này cũng được, cám ơn nhé
@androidz chào bạn, tôi đã cài được xxAsis như hướng dẫn và chơi được ngon lành, nhưng bị một lỗi là sau khi chiến xong, mình End để về thì nó lại search tiếp. vậy phải làm thế nào, mong giúp đỡ
mrblack01
TÍCH CỰC
10 năm
@Hung PTNT_HP chỉ có cách là tắt cái search đi thôi bác ạ...hơi bất tiện cái này
Bui.Nam
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tí nửa là up lên hall 8 xong, lên hall 8 thì nên up những gì trước các bác nhỉ?
@Bui.Nam Labotary... :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019