Chia sẻ kinh nghiệm chơi Clash of Clans

trick&treat
3/1/2013 2:2Phản hồi: 21.727
21.727 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

danheric
TÍCH CỰC
10 năm
Thời buổi farm khó đổ mồ hôi mới tìm đc nhà mà chỉ vì 1 cây infer đang up làm phá vỡ kết cấu base huyền thoại, để giặc nó lộng hành 😔

Trong bụng rủa thầm ko lẽ kéo golem tàn sát nó, xong bấm chơi nút revenge ai ngờ đc. Nhào vô đánh thấy rồng wiz cung ào ra tùm lum làm giật mình 😁

Nhưng combo farm thần thánh bất chấp tất cả. Mày hả bưởi 🆒
@danheric bác này văn hay chữ tốt, đánh cũng tuyệt vời,mà e chơi lắm 33+ archer quen rồi bây giờ đánh gian ngượng lắm mấy bác ạ, luyện dần thôi :(
@danheric Bác tư vấn em cách đánh nhà này bằng combo giant+arc+bom với. Đang muốn revenge mà chưa nghĩ cách đánh. Em đang có Giant 6 arch 6 baba 5 heo 2. Trong clan của nó có 3 wiz còn lại là arch. Làm sao để dụ clan nó ra nhanh nhất nhỉ.
Bui.Nam
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hình như hết dc up tường bằng nước rồi à các bác?
@Bui.Nam đầu ra tin này vậy vẫn đang úp bình thường mà

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn mobile app
Sugarbear
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Bui.Nam Giật mình với bác, vừa up xong vẫn ngon mà 😃
babyhg
ĐẠI BÀNG
10 năm
e có 1 trận hall 9 đánh hall 10 full wall 10 thấy hay share cho mọi ng xem, đừng gạch đá gì nhé
Các bác chỉ em cách hạ quân clan nhanh mà ko dùng sét với. Đi farm mà ko check đám gaint đang vào trong mà thấy rồng hay wiza bay ra là ôi thôi rùi khóc lun, spell heal cũng ko kịp 😔. Mà sét ko có tác dụng với rồng đúng ko các bác 😁
@fireflyx dùng 33 hoặc archer dụ nó ra góc rồi rải cung tỉa nó thôi, chú ý rải nhiều hướng, rải 1 chổ tụm lại Rồng với wz nó hự 1 phát đi cả đống... có thể dùng 33 tank cho cung bắn :D
@tieuthientuan Với những nhà như mình up phía trên thì giant vào sâu mới dụ lính clan ra đc. Lúc đấy thì ko biết xoay sở như nào :D
@sanghx Cái chính mình muốn hỏi là khi vào sâu lính clan mới ra. Wiza mà có sét còn đỡ chứ rồng thì khóc chắc 😔
MrActor
TÍCH CỰC
10 năm
@fireflyx D ùng giant dụ ra rồi diệt thôi, kiếm góc nào gần nhà CC nhất chứ ko wir hay ra sau mà xơi giant thì thôi rồi.
Sugarbear
ĐẠI BÀNG
10 năm
@MrActor Về cơ bản gặp mấy thể loại nhà clan từ 20slot trở lên là mình ngại rồi. Nhớ cái hồi hall 6 bem nhà hall 6 thấy nó đem con rồng ra là xác định luôn là lỗ o_O có dụ ra được chỗ khác để bem cũng tổn thất cơ số quân rồi. Sợ nhất là 4 con giant 6 cơ. Mình thì chơi quân cơ bản nó đập phát nát bét >.<
Trước elixir vất đi 4tr mỗi ngày bây giờ kiếm 2 tr cũng mất 1 ngày nghĩ mà nản, 1-2 tuần nữa nó k chuyển biến chắc nâng hết mỏ rồi vào thu xong out mất😔
Bui.Nam
ĐẠI BÀNG
10 năm
E nhầm, từ tường 6 ms up dc bằng nước :v

Gửi từ LG-E975 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Bác danh có base nào giữ kgo ổn ko cho em xin với
2 hôm nay điện đã lại về bản các bác ạ, từ hôm qua đến giờ em toàn gặp nhà hoang
@s9assassin Nhà hoang giảm 80% rồi bác ạ, trước cứ 30-80k là ra nhà hoang rồi bây giờ search đc 90k trở lên là lao đầu vào xơi rồi, thi thoảng vẫn gặp đc nhà hoang tầm 200k là mừng lắm r
@s9assassin cũng tùy ngày thôi bác ới, hôm trước search rõ ngon,
hôm nay tìm mù mắt mà không lên dc 1 triệu E.
@hoangclick uh, mong lúc nào cũng thế này, 2 ngày chơi túc tắc out ra rồi lại vào đánh kiếm được 5m up cái xbow từ 1 lên 2, giờ còn dư 1m4.
Tuấn Cake
ĐẠI BÀNG
10 năm
@s9assassin Bác tìm tốt thế. Cup bác tầm nhiêu mà kiếm dc vậy. Em kiếm mòng mắt ko dc 2mi/ngày

Sent from my BB8700g
Đúng nản thật, seach tìm đc nhà thì toàn gặp nhà cứng, phang đc nó tí nó eli sặc tiết. Haiz thật.
Xbow đã up là phải up hẳn lên 3 nhìn đẹp lại còn bắn căng ngang ngửa xbow 4
babyhg
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thien17294 ngang :v
@babyhg Thiệt hại mỗi giây của 2 là 60, 3 là 75, còn 4 là 80 thì phải như thế đc coi là xấp xỉ nhau còn gì bác
plato86
TÍCH CỰC
10 năm
@thien17294 khác đấy bro, hãy nhìn cảnh con Q bắn còn 1 nhát nữa là nát nhà 9 và được 2sao thì lúc đó bác mới thấu hiểu. Và máu giữa 2k4 với 2k8 khác nhau nhiều nhé. Đó là trong đánh war thôi, còn đi farm thì không tính
@plato86 Dĩ nhiên là lên cao là phải damage mạnh hơn rồi, nhưng ý e là nó tăng từ 60 lên 75 ( từ 2lên 3), lên 4 nó lại tăng đc có 5 là tương đối ít, xbow 4 máu trâu cũng cản trở phần nào
Nhà hoang đã xuất hiện trở lại nhưng tìm vẫn khó hơn trước lúc update, mất nhiều gold search và mấy thời gian hơn
Dctran
ĐẠI BÀNG
10 năm
xbow 4 lợi hại ở máu thôi, đồng ý là damage chênh ko nhiều nhưng máu trâu hơn nó có lợi thế hơn hẳn.
đám xbow mình không ngại bằng đám canon, acher, nó bắn KQ cứ gọi là đau 😔
@Dctran Công nhận canon , archer tw , hidden tesla bắn thấm, bọn mortar với wizard bắn lan nhưng chậm, 1 bình buff máu là bắn giant 6 như k, xbow 1-2 chỉ rỉa baba với archer là tốt, có mỗi inferno tw là vô phương cứu chữa
anhcobra
TÍCH CỰC
10 năm
Cái đống arctower với canon là khốn nạn nhất, nhiều nhất, tốn gold nhất và NGUY HIỂM NHẤT với King Queen, Baloon, rồng

Anh em cho hỏi là các item trong cái Decoration này như hoa hòe, cờ, đuốc dùng làm gì vậy , có thể liệt kê tính năng chi tiết từng cái giùm mình ko. tự nhiên mất 2500Elixi rồi sell thì đuoc có 250 elixi lãng xẹt à.

mình mới chơi, nhờ anh em hướng dẫn giùm,
@iam_nheo cái này đúng theo nghĩa đen luôn, là chỉ để trang trí cho đẹp;
nó chỉ có tác dụng nhỏ nhoi là... giống như cây và đá, không thể thả lính clan trên đó; nói chung chả để làm gì vì chúng ta hoàn toàn có thể thả ngoài đường biên.
Sugarbear
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nta139 Vẫn thả bình thường mà bác. Để cho đẹp thôi, ngoài ra cũng có thêm 1 cái hay nữa đó là làm cho mấy cái cây hoặc đá sẽ ko mọc ở vùng đó 😃.
babyhg
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Sugarbear Ai bảo bác thả bt bác thử thả. Quân clan xem thả đc k
@Sugarbear quân từ clan castle không thể thả vô chổ decoration được nhé bác, vì nó phải mọc cái logo clan.
hall 8 - king max = 10
MrActor
TÍCH CỰC
10 năm
theo các bác TH8 nâng max mortaz, wir, air rồi thì nâng tới tesla hay nâng archer và canon?
@MrActor Bác tính thời kỳ gian để có nông dân cho hợp lý thôi chứ cái j chả phải nâng max chứ lên 9 trong thời kỳ gian này là hơi oải đó e kiếm khó lắm
vậy mfa tốn 100.000 vàng để mua 1 cái lá cờ !!! lạy game
@iam_nheo Thời buổi vật giá leo thang mà
hieutu007
TÍCH CỰC
10 năm
@iam_nheo Chắc do bạn mới chơi nên thấy giá cao. Mình thấy 100K cho 1 lá cờ là rẻ rồi, mấy cái tượng Statue tốn đến 500-1000 gems thì mới vãi. Mình xây nhà Base ngoài việc thủ chắc thì cũng phải đẹp nữa (vì thế đã mua hết các vật trang trí bằng Gold và Elixir, chỉ còn 1 lá cờ China là ko mua vì Deny bọn tàu khựa). Mấy cái vật trang trí này ko có tác dụng trong Defense nhưng thể hiện tính cách của người chơi cũng như sự giàu có của họ... Nhà giàu chi phải lăn tăn... he he
plato86
TÍCH CỰC
10 năm
@iam_nheo Nếu bác dùng gem thì ok kg nói, nhưng bác kg dùng gem mỗi lần full 8tr thấy nó hiệu quả thế nào. Biết mua đi bán lại sẽ lỗ, nhưng đó là cach giữ tiền khi full 8tr mà fu chưa có

Sent from my ME173X using Tinhte.vn mobile app
oranavn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hieutu007 Me too, trước ở hall 7 đánh full eli +gold hoài chả biết làm j nên mua sạch trừ đúng mỗi cờ thèng hán xòm mát dại thui .
Mấy hôm nay gặp nhà trên 100k mỗi lọai là phải phang ngay . Thoát ra trái nghĩa quân cái vào toàn bị nhà 10 đánh nát bét
MrActor
TÍCH CỰC
10 năm
Hall 8 tìm mấy nhà 2-300k cũng khó khăn hơn trước nhiều, với lại giờ G và E có thể nâng tường được nên kiếm E hơi khoai.
duong_ks
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang up TH9, trước TH8 kiếm nhà hoang 200-400k rất nhiều, ngày chăm kiếm 3tr-4tr G+E bình thường, giờ kiếm mỏi mắt nhà nào 150k+ bem ngay không do dự, thời buổi vật giá leo thang farm đỏ mắt không thấy nhà hoang 😔
Tuấn Cake
ĐẠI BÀNG
10 năm
@duong_ks lên 9 rồi lại chán hơn 😆
duong_ks
ĐẠI BÀNG
10 năm
@black_chicken Chả có nhẽ em lại hủy up :eek:
Tuấn Cake
ĐẠI BÀNG
10 năm
@duong_ks Lên rồi thì cứ lên thôi, cảm thấy lực ổn thì sao đâu. Trước mình lên 9 xong. Cứ tính tổng tầm 200k là cướp, ko cướp thì chả có gì ăn 😆

Sent from my BB8700g
E đây cũng mua cờ đi rồi bán cờ lại sơ sơ 3-4 lần, trừ thằng khựa ra thôi, bây giờ thấy xếp lại nhà mệt, với lắm cờ quá ít cây mọc lên k mua nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019