Chia sẻ kinh nghiệm chơi Clash of Clans

trick&treat
3/1/2013 2:2Phản hồi: 21.727
21.727 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

babyhg
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhà mnhf có bác nào nghỉ game tiếc rẻ acc vứt e xin 1 cái trên ios nhé. Hall 8-9 càng tốt ạ
Bây giờ vẫn còn thể loại này hả các bác.
Bui.Nam
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hall 8 king up lên lv mấy là max vậy các bác?

Gửi từ LG-E975 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
1 đàn wiz lên đường tòng quân 😃

Sent from my HTC One_M8 using Tinhte.vn mobile app
Bui.Nam
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em đang hall 8 lính ms 4* thôi, nghe mấy bác nói đến đánh nhà hoang nhiều mà lâu nay em chưa dám cày kiểu đó bao giờ.

Cho em hỏi cày nhà hoang thì dùng đội hình nào? Dùng xmod thì nên để mức bao nhiêu? Em đang ưu tiên cày nước để up lính.

@Bui.Nam không lẽ bác đi đánh từ xưa đến giờ mà không gặp nhà hoang sao???

dấu hiệu:
- loot cao (~200 trở lên), nhưng nhìn vô kho thì thấy trống (bác cứ tính 75k x số mỏ thì nếu full là 420k trở lên, nên được mức 200k là dễ)
- khiêng không thể hiện mức cup (màu xám) (vừa bắt đầu season thì chưa chắc, nhưng season đã qua nhiều ngày mà vẫn vậy thì chứng tỏ không vô, không đi đánh)
- nhà 9, 10 thì xbow/inferno đều ngừng hoạt động
- builder ngủ hết (chữ zzz bay bay)
- clan castle không có logo (do không chơi bị đuổi khỏi clan)

nhà như vậy thì chỉ cần tỉa mỏ là ăn (các nhà này mà mỏ DE max + full thì sướng tê, tỉa 1 mỏ = 1k2 DE...)
duong_ks
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Bui.Nam Combo thần thành 33 + 80arc + 30golin + 6bom rỉa nhà hoang bá đạo
cơ mà update mới tìm mỏi mắt không có nhà hoang => combo phế =)))
Bui.Nam
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nta139 Bác hiểu nhầm ý em rồi, ý em là lâu nay em toàn đính chắc nên toàn dùng wiza vs giant ... Nên chưa có kinh nghiệm cầy đội hình 33 ancc vs godin

bogia19
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn nào ở HCM không tham gia clan nào có thể join clan mình cho vui nhé,clan của mấy ae trong cty, hiện tại có khoảng 25mem, ae donate nhiệt tình, war thường xuyên, thỉnh thoảng cuối tuần cafe tán dóc...Anh em nào chưa có clan thì join với tụi mình cho vui, nhiệt tình là chính nhé.
chúc ae vui vẻ
danheric
TÍCH CỰC
10 năm
@bogia19 Cái này gọi là xách xe không chạy chơi. Bác quảng cáo clan mà ko đưa tên clan bác ra thì ae muốn join kiếm bằng niềm tin à :p
bogia19
ĐẠI BÀNG
10 năm
@danheric
Sr mình quên : Kerry TTC nhé bác ... Miễn tiếp khách du lịch nha.... 😆
Nhà hoang là ntn nè tức vl các bác ạ Screenshot_2014-09-22-16-27-01.png
plato86
TÍCH CỰC
10 năm
@thien17294 đừng có chơi wifi trong thời điểm hiện tại. Đặc biệt là dùng Xmod, search nhà quài không ra, thoát ra vào lại là có shield, mất lính clan. Nhà kiếm thì khó mạng thì cùi bắp. thôi thì ráng sống cho qua mùa thu này vậy
@plato86 Tình hình là hôm trc mới lên 2600 cup toàn rỉa hall ngoài, tháng này bị trả thù là cái chắc nhất là bọn hall 10 mang quân xuống dội, vừa mất điện out ra vào đc shield 15h59p nản, mất 300k mỗi loại với 1k dark, e đâu có lỗi, cho chúng nó shield miễn phí mà cm chúng nó khốn nạn vãi
plato86
TÍCH CỰC
10 năm
@thien17294 không khốn nạn đâu bạn, giờ search nhà khó như lên trời, lúc tr ra ngõ gặp nhà hoang, giờ tìm mỏi cả mắt không ra, nên trả thù là chuyện phải làm thôi. CỐ gắng đi rồi cái thời đó nó cũng qua ah
có lẽ nào SuperCell lắng nghe than phiền của các mem nên sẽ xem xét lại cách up wall bằng Elixir chăng?, hay họ muốn kéo dài tuổi thọ của game?:eek:
@hoangclick Mem chắc kêu nhiều lắm hả bác có hủy cái up wall = eli k, bỏ thì hay
@thien17294 bác lên forum của Supercell thì biết, ở phần General của COC đó, SC còn lập luôn cả 1 topic cho các mem phản hồi mà.😃
mmname01
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em cứ phang 2 golem+10 witch+11winzard+8 bom, max kiểu gì thì max em cũng xin 2 star
Vừa vào visit clan vimaru ( viết tắt vietnam maritime university - đại học hàng hải việt nam) thì gặp thánh này cày quá 2 tỷ gold.... @@ Screenshot_2014-09-22-21-25-15.png Screenshot_2014-09-22-21-25-35.png Screenshot_2014-09-22-21-25-55.png
mrblack01
TÍCH CỰC
10 năm
@thien17294 nhà hoang tìm không thấy chắc là do thánh này đây..:3
mmname01
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vãi quá 😔
Ko bt máy bác farm sao chứ tôi thì lại thấy sau update search nhà ngon hơn trước update nữa. Trung bình 1 ngày search ra nha hoang liên tiếp loot từ 200 tới 500k . search bằng tay nhé ko imod xmod z hết 😃

Sent from my HTC One_M8 using Tinhte.vn mobile app
@tranlam2512 Thánh toàn chơi vào giờ vàng thì thánh search ngon là đúng rồi, còn các con dân toàn chơi vào giờ shit loots lên không có nhà ngon,Với lại thánh thì phải khác người thường chứ hehe:p
cả nhà cho e hỏi, hall 9 thì để trophy bao nhiêu dễ farm nhất ạ?
xin chào cả nhà. mình cũng mới chơi trò này thôi có một điều mình tthắc mắt muốn hỏi , có anh em nào biết chỉ cho mình với.
Hiện tại mình dùng ios 3g. mình tải game clash of clans này về chơi đc. 2 tháng rồi hall 8. mình bị mất cái nick. mình tính đổi máy ios 5. vậy làm sao để chơi lại đc cái acc mình đang chới trên ios 3g. mà cái nick đã mất rồi. có ai biết xin chỉ cho mình với
@Roben_Love nick đã mất rồi mà chưa kết nối với game center thì mời bác chơi lại từ đầu vậy nhé !
@nta139 mình tạo nick mới toanh. vào nó cũng chạy acc trên đó banj ak. giờ tính đổi máy ios 5 thi chơi acc này đc ko bạn???[/QUOTE]
@Roben_Love nếu bạn vẫn còn chơi được + đã nhập account game center thì qua máy mới chỉ cần đăng nhập vào account game center đó là nó sẽ hỏi bạn có chơi tiếp không, ok là nó load lại thôi.
hihi
bro đăng nhập lại bằng 1 acc mới hoàn toàn ở gamecenter của cái 3gs. rồi khi đó game coc sẽ nhận cái acc mới. sau đó dùng acc mới đó để nhập vào game center của ip5 rồi load lại game.

Sent from my IM-A860 AIO using Tapatalk 2
@s9assassin nhưng cái nick củ của ios3 mất rồi. giờ tính đổi máy mà cày lại thì cực vãi người mình muôn chơi cái acc này thì phải làm như thế nào bạn?????????
mmname01
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Roben_Love Link device đó bạn, bạn link device từ máy cũ sang máy mới là được, không có vấn đề gì đâu
babyhg
ĐẠI BÀNG
10 năm
@s9assassin ai bảo bác như vậy 😆) mình vẫn đổi acc để cày liên tục đây có sao đâu
@babyhg mỗi acc chỉ lưu vào 1 tài khoản sao lưu duy nhất trên ios hay android thôi bác ơi, bác đổi tài khoản thì tất nhiên nó ra acc khác
Máy 3GS của bạn có còn ko? Đã đăng nhập gamecenter chưa? Mất nick nghĩa là sao bạn?
@dungkhtn35 IOS vẫn còn chơi. thì mình mua máy ios 3g này đã có nick game conter củ. nhưng bị ai đổi pass rồi. giơ dô ko đc nữa.
đây hiện giờ mình đang chơi nè. mà ko có cái nick đăng nhập...!
link qua máy android đi. là cách nhẹ nhàng và dễ nhất cho trường hợp này. Tưởng là chưa nhập game center lần nào, chứ h nhập rồi mà mất pass thì : hoặc là còn mail đăng ký thì reset pass id lại hoặc là link qua android.

Sent from my IM-A860 AIO using Tapatalk 2

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019