Chia sẻ kinh nghiệm chơi Clash of Clans

trick&treat
3/1/2013 2:2Phản hồi: 21.727
21.727 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

haidtd
ĐẠI BÀNG
10 năm
Càng ngày càng khó khăn
traind
CAO CẤP
10 năm
ae cho mình hỏi cái boost 1 gem là gì dc ko? mình mới chơi nên ko rõ
traind
CAO CẤP
10 năm
ae cho mình hỏi cái boost 1 gem là gì dc ko? mình mới chơi nên ko rõ
mrblack01
TÍCH CỰC
10 năm
@traind bác dông 1 gem để cho các mỏ vàng, eli sản xuất gấp 4 lần bình thường ý bác
catbien268
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mrblack01 gấp 2 lần mà bạn
Sugarbear
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mrblack01 Gấp 4 lần thì đảm bảo với bác tôi ngồi boost barrack cả ngày đi cướp 😁 chắc bác nhầm với boost barrack rồi. Mà barrack cũng ko được hưởng boost 1 gem cơ
thethidie
TÍCH CỰC
10 năm
@Sugarbear barrack mà bot 1 gem em bot cả ngày :D
giadinh548
ĐẠI BÀNG
10 năm
đợt update này hình như liền quan tới heo thì phải. Hôm qua fb supercell thông báo anh ấy đã trở lại.
Hình như cắt upgrade wall = elixir
mrblack01
TÍCH CỰC
10 năm
sorry các bác, em nhầm tí..:D.
Upgrde liên quan đến Hogs, sau update thì phải 3 bom giant mới nướng được hogs 4*.
@BO** 2 giant bomb là đủ cho hog 5* toi rồi mà bác @@
danheric
TÍCH CỰC
10 năm
@BO** Nghe đồn là builder phân cấp level đẩy nhanh tốc độ xây nhà. Tuy nhiên up builder cũng rất tốn kém DE. Nhưng dù gì thấy khả năng tin vịt cũng rất cao. Từ 1 đến 5 phải tốn tới 250k DE. Quá đắt đỏ. Haha

-------

Clan Raica đang dư 2 slot, ae nào muốn qua war giao lưu chơi thì welcome. Tuy nhiên cần hall 9 trở lên nhé 😁
@danheric Hay quá nhỉ, e chơi trò này chưa đc bao lâu nhà vẫn cùi nếu đc bác hạ cup xuống 1500 e vào giao lưu 1 thời gian nhé, k đc cũng k sao hết
danheric
TÍCH CỰC
10 năm
@thien17294 Ok vào giao lưu đi bác 😃
@danheric Thanks bác bây giờ e vào ngay
Bui.Nam
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình thấy chỉ bị ngợp 1 2 hôm đầu, xếp nhà hoàn chỉnh xong đi cướp lại thấy phê hơn hall 7 do ít bị cướp lại.

Lính mình chưa dc thằng nào 5* cả, mình toàn để ở mức 1k1 cup, tìm nhà lâu chút nhưng có xmod thì cũng chả lo. Kiếm ít nhất cũng 150k mổi thứ 1 trận đánh.

Gửi từ LG-E975 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Trụ đc mấy mùa rồi bác Danh ui 😃
danheric
TÍCH CỰC
10 năm
@Tomy Tèo Xét về độ "lạ" thì dạng base này luôn gây khó chịu với địch. Dù sao đó là base chế, trên kho base CoC trừ phi có ai đụng ý tưởng với tui chứ tui nghĩ ko có mẫu này nên địch mà đụng thường bị bối rối 😁
ai có báse H8 farm ngon cho em xin với.. 😁 !
thethidie
TÍCH CỰC
10 năm
base em hay dùng 😁
2014-09-06 13.01.25.png
babyhg
ĐẠI BÀNG
10 năm
bên e đang war với 1 clan của khựa, tình hình rất căng
đây là bên e

còn bên nó chỉ còn lại thằng này

và nhiệm vụ của nó là kiếm thêm 1* để hoà, e đang nín thở chờ đợi đây các bác ạ, bọn e không muốn hoà với lũ xúc vật đấy.
mmname01
ĐẠI BÀNG
10 năm
@babyhg Bên này cũng không khá gì hơn, hoà với nó mới đau 😔(, bị chúng nó chặn lại 1 trận win nữa, kể ra cũng cay bọn khựa này.
có base 9 nao farming, clan war tốt ko mấy bác, share em với
có cái trang rewards kiếm gem này ai thử chưa? có vẻ dễ
http://clashofclansgemsrewards.com/?ref=5RdPgxHxc
@kenshinnd Chưa bao giờ mình tin vào những trang như này, tiền của Supercell đâu dễ hack. Toàn ra survey thôi.
Lên th9 sắp tròn 1 tuần, lên đây viết review cho anh em.

Hành trang từ th8 mang lên th9 là 7tr gold, 2,5tr eli, 40k de và 4 nông dân. Nên ngay khi update th9 mình đập ngay 2 cái xbow và em AQ. 2 phu còn lại thì xây def, mỏ de, bom..... Sau khi xây xong mặt bằng chung th9 mình mới cho một em up lab. Còn 1 em thì đang up linh tinh và hiện tại em đó đang up Queen lên lv2.

Đầu tiên là phải nói, queen farm quá đã. Một chút cảm giác lệ thuộc vào em nó, không biết sau này khi cho em nó đi ngủ lên lv thì mình sẽ farm thế nào nữa. Đồng thời rất may mắn khi mình update đúng 1 tuần sau đợt update vừa rồi của sc. Nên thời gian hồi máu cho queen 1 chỉ còn 30 phút, vừa đủ với combo đi farm của mềnh.

Vấn đề nhiều bác quan tâm nhất là loot. Cảm nhận của mình thì vẫn farm được như bình thường ở th8 thậm chí còn ngon hơn. Có lẽ một phần do thời điểm mình up là sau 1 tuần up của sc nên sc bung nhà hoang chăng (tin đồn?). Farm khá tốt do mức cup của mình khoảng 1400-1600. Ở đây quá trời nhà 8 để farm, trước đây khi ở th 8 mình thường ăn được 2 mỏ của th8 nay ở th9 vẫn combo 200 quân barcher huyền thoại nhưng có thêm queen thì nhiều trận mình ăn full mỏ th8. Đồng thời de tăng cũng rất nhanh. Tất nhiên là quân lính còn yếu nên chưa mon men đi farm nhà 9 được.

Nhà hoang, mình thấy nhà hoang vẫn bình thường, chắc do yêu cầu của mình thấp, gặp nhà trên 150k tài nguyên mình cần là cắm đầu vào farm rồi. Tỷ lệ gặp nhà hoang trên 250k thường 1 ngày gặp ít nhất 1 nhà. Tỷ lệ gặp nhà hoang trên 140k phải nói gặp khá nhiều, ít nhất 3 nhà/ ngày. Nên việc đi farm khá nhàn.

Hiện tại mình đang tích eli để đợi xbow với lab xong thì up barack lên 220 quân. Nhiều bạn sẽ nói mình nên để up giant, nhưng mình thích lên 220 hơn. Cảm giác chơi 200 quân hơi ngột ngạt rồi, mà lên th9 có nhiều combo muốn thử nghiệm nên mình ưu tiên up lên 220 quân trước.
@thien17294 Nhà hoang thì đội hình nào đánh cũng dc mà bác. Có thêm 12-16 Gaint nua gặp nhà def mạnh vào ăn như thường. chứ đội hình baba arc thì phải ngậm ngùi NEXT
babyhg
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thien17294 đánh như bác nhìn bình dark 4-5k chắc ngồi chảy nước dãi chán chê rồi next nhỉ, công nhận fam = 33 acher lên eli rất mau nhưng dark thì ...
@babyhg 1 ngày vẫn tầm 6-8k dark, nếu chỉ farm dark thì 1 ngày tầm 30-40k và eli thì tụt k phanh, hiện tại e vẫn chưa cần dark lắm chủ yếu là gold với elixir, khi nào cần thì cứ nhà 1k mà vã, giant 6 vào quẩy thì chẳng mấy
@thien17294 Cày kiểu gì mà ngày 40k dark kinh vậy bác,chỉ e với,đang cần dark up KQ
HemakA
TÍCH CỰC
10 năm
Mọi người cứ bảo h7-h8 là thiên đường farm nhưng mình thấy
Mọi người hay nói h7-h8 là farm tốt nhất nhưng lên 9 mình thấy ko phải vậy, h9 có đầy đủ quân và gần như là mạnh nhất (cơ bản), h10 chỉ là nâng cao chứ cũng ko khác biệt quá nhiều. Có thêm Q, 220 quân 6* lì đòn nếu đủ đội hình và spell thì max 9 cũng bị dọn kho (nhất là base xây kiểu chống hog có ô vuông to từ 11x11 trở lên ở giữa để nhét 2 xbow, clan, kho dark vào). Trước mình max att 8 đi nhiều lúc gặp nhà max def 8 wall ngon xây khoai khoai chút ko phù hợp với kiểu farm cũng phải next, giờ thì đồng hạng ko là vấn đề miễn là loot có xứng đáng ko mà thôi. Lên gần 3 tháng về cơ bản chỉ còn pekka, golem, minion là chưa ncap lần nào, dù chỗ đó lên hết chắc vẫn sẽ ở h9 lâu lâu để cày KQ cho lớn.
babyhg
ĐẠI BÀNG
10 năm
@HemakA Chuẩn đấy bạn hall 7 8 fam k sướng bằng 9. Hall 9 max quân rồi có thể đập cả hall 10 trung bình và trung bình yếu. Mình đến hnay max đef 9 rồi nhưng có khi ở lại thêm vài tháng nữa cho king queen tầm 2x thì lên
Tình hình là đã làm ăn ngon trở lại,kkkk,ko biết sau khi reset có còn làm ăn được ko nữa,hjc
Từ khi có vụ boost 1 gem anh em ta farm lại ngon hơn rồi, ko như sau update 1 vài ngày. Hall 10 cũng farm tốt. Chủ yếu có time hay ko thôi 😁.
E thì thấy ngược lại farm uể oải lắm, tìm khó hơn trước, gặp đc thì cũng bị đứa trước ăn hết rồi, mình ăn sái của nó thôi😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019