Chia sẻ kinh nghiệm chơi Clash of Clans

trick&treat
3/1/2013 2:2Phản hồi: 21.727
21.727 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

danheric
TÍCH CỰC
10 năm
Mấy bác cho hỏi khẩn vụ này. Số là tui đang 7tr5 E, mà up pekka 5 tới 8tr E và war đang đánh sắp xong thu hoạch loot war là hơn 850k E. Như vậy thu hoạch castle có mất 350k E còn lại khi kho full ko hay là vẫn còn 350k E tồn kho lại trong castle.

Ae clan nói là còn tồn kho nhưng mà do E khó kiếm quá, ko muốn mất trắng nên vác lên đây hỏi phát cho an tâm 😁
@danheric không mất :D :D
cái hay là chuyển từ CC qua chỉ full kho là dừng, phần còn lại vẫn nằm trong CC :D :D
trước đợt nâng wall bằng E thì mình luôn luôn như vậy... vô tư đi :D :D

p/s:
* vụ xmod thì mình cũng bị dính rồi, 1 vài người cũng ok thôi... thật sự thì thua liên tục thì cũng khó mà vui nổi.
* 1 câu hỏi khác: các bác đánh mà KHÔNG DỤ LÍNH CLAN... có thấy sự khác nhau thì DÙNG XMOD vs KHÔNG DÙNG XMOD !?!? mình nhận thấy lúc KHÔNG DÙNG XMOD có vẻ như hỏa lực của lính clan cao hơn, cũng như cách di chuyển của hero bên ta/bên địch có khác !!
E
Em xác nhận 100% là còn bác ạ, cũng mới collect hôm kia xong. Chuyển qua full kho thì còn lại nó vẫn nằm nguyên trong CC nhé!
chà !! cày free my app, cuối cùng mua dc em builder 4 mừng hết lớn😁:D
Các bác nhìn lượt Donate của Cái Clan tuyệt vời này,😁
@hoangclick Đưa hình mà không đưa tên Clan cho AE tham quan chút xíu hả bạn?
@trananhtommy Cái này mình cũng xem trên COC thôi, bác vào link trên xem nhé, link mà mình quote bài bác Danh đó
danheric
TÍCH CỰC
10 năm
@hoangclick Nhìn hình thì tui hiểu vì sao họ làm đc rồi, phải thoả 4 điều kiện sau:
- Dùng gem mua lính
- Nhấp vào camp xả lính
- Dùng gem finish now castle để request tiếp
- Dùng acc clone để donate và req qua lại

=> donate bằng cách thức chơi mẹo để tìm thành tích như vậy thì ko hay cho lắm và hơi bị... rảnh 😃
plato86
TÍCH CỰC
10 năm
@danheric Dân đua cúp ngta toàn làm vậy mà. Gem nhiều kg biết làm gì, ai như ae mình đâu

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
@danheric vẫn nhớ câu nói của ông Thầy: "không cần quan tâm đến phương thức - chỉ quan tâm kết quả"
và bằng cách nào đó thì họ đã đạt kết quả ngoài mong đợi, và thấy niềm vui trong đó thì còn chi bằng,,,
dù họ rảnh thật và chơi game một cách quá đáng nhưng mình vẫn thấy khâm phục bác ạ😃
Không liên quan đến COC mà muốn hỏi các bác cái để chơi nó. Trong các ĐT dưới đây, bác nào đã từng dùng nó cho xin ít review ngắn: chủ yếu nhất về độ bền, chất lượng phần cứng, it hư lặt lặt:
-SS S4, Note 3 Neo, LG G2, HTC desire 816, One Max, Sony C3, Z1.
đang tính đổi cái vừa để xài, vừa để thỉnh thoảng giải lao vào làm vài ván.
@dearboy2015 Nghe đồn G2 hay bị lỗi liệt màn hình cảm ứng, không rõ thực hư thế nào nên cũng hơn ngán nên mới lên đây hỏi các bác đây! Sony thì cũng nghe đồn màn hay bị tự nứt!!
mrblack01
TÍCH CỰC
10 năm
@Minavip uh, mình cũng nghe vụ đó, nhưng chưa biết thực hư sao, chỉ thấy ở nhà cũng có ông anh dùng con G2 nhật, vẫn đang rất ok..😁, ko xét tới vấn đề cảm ứng thì g2 là tốt nhất trong chừng đó con
@Minavip Note 3 đi bác, em đang Note 3 này, pin lúc trước khi cài thì thuộc dạng trâu bò, sau khi cài CoC thì giờ đỡ trâu hơn rồi😁,
nói chung là chơi nhiều thì sạc liên tục, bác mua thêm pin dự phòng khi đi đâu đó thì ok
mmname01
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Minavip Với điện thoại thì nên chọn note 3, làm thêm cục pin rời ngoài nữa thì chơi cũng thoải mái đấy, tuy nhiên không thể trâu như ipad được 😃
plato86
TÍCH CỰC
10 năm
Kết thúc thực rồi. Qua trận war này thấy hall 9 lượm hall 9 3 sao và đặc biệt với những clan VN chúng ta là cực khó,
Bên mình có imod nhưng ae gãy mấy trận nhà 10 3* tiếc thật. Nên có imod là một chuyện, còn biết tận dụng và mang lại chiến thắng chung cho clan là 1 chuyện khác.
@Dctran uýnh hai sao trận đó hay thật đó

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
Tình hình là e vừa war kết thúc mà trong nhà clan không có gold thưởng, thế là thế nào mấy bác, em chắc chắn là em chưa collect
@s9assassin muốn có gold bạn phải dành dc 1* và clan bạn phải thắng thì một dc 100% số tiền đó

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn mobile app
@gattuso_ds đùa, em chơi cũng được gần nửa năm rồi bác lại giải thích với em như thế, e cùng clan bác plato86 ngay phía trên kìa

Update: Gold của em nó trả thưởng rồi, nó trả muộn, hix
Cái
đó thì mình cũng ko biết... 😁 nhưng cái nào cũng có ưu nhuọ điểm thôi bác... Chơi Coc thì em thấy nên ưu tiên pin trâu! 😃
mới lên H8 nên nâng Motar lên 6 trước hay nâng WZ các bác nhỉ... 😁
hôm bữa có bác nào post War base H8 chống rồng rồi cho em xin cái... ngại lội 300 pages quá ajh 😔(
Yang.zeze
TÍCH CỰC
10 năm
@tieuthientuan Theo mình Wizard nhé chống trên không và dưới rất tốt
Tôi thì lại chẳng thấy có gì đáng khâm phục ở đây cả, bỏ tiền bỏ thời gian ra để kiếm kỉ lục trong donate, một hoạt động không đòi hỏi tí trí tuệ nào... Nói như bác Danh còn nhẹ đấy, phải tôi thì bọn đấy không điên thì cũng dại. Nếu khâm phục, nói khâm phục cũng hơi quá, thì phải là mấy bác có cách khiển quân hay, chiến thuật tốt và chịu chia sẻ kinh nghiệm với người khác...
Nói đến đốt gem thì bản thân Jorge Yao nó cũng phải thừa nhận là bị điên khi nhìn lại thời gian chơi COC của nó, ăn ngủ đ. I. đều cầm Ipad hết....
Chung quy thì câc bác ạ, COC nó cũng chỉ là mobi game thôi....
mrblack01
TÍCH CỰC
10 năm
@mmname01 em nghĩ bác nói không đúng lắm, hj, có thể top đó là trò để họ tiêu khiển, ko thể gọi là hoang phí time vào chơi game được.
mmname01
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mrblack01 Bạn hãy làm kinh doanh đi, thời gian sẽ trả lời bạn 😃
mrblack01
TÍCH CỰC
10 năm
@mmname01 cho em hỏi bác có làm kinh doanh ko ạ???
bác có thể vào clan V.N.Champion, tim nick TNL, 1 mem kinh doanh ket xu o Hue do ạ
mmname01
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mrblack01 Mình có làm kinh doanh, nếu anh em ở Hà Nội thì có thể giao lưu, Huế mình it vào, chủ yếu vào Đà Nẵng và TP Hồ Chí Minh thôi. Mình không qua được Clan khác, anh em off ở ngoài được thôi. Chúc anh em chơi vui vẻ 😃
thethidie
TÍCH CỰC
10 năm
400k quân mà mỗi quân 1 exp 😁 bác này chắc chuyển qua cày lv :D
Với cách này nếu ai đua cup thi tuyệt vời 😃 Các bạn V.N champions muon đua cup mà o phai lúc nao cũng ôm mobi thì pm - tuy nhiên các bạn phai chơi bằng PC vs laptop.
mrblack01
TÍCH CỰC
10 năm
@haiduongvnn em đang giả lập trên laptop, bác có cách nào để nick online vậy ạ? Mà hình như online quá 6h là nó kick out mà bác
@mrblack01 Bạn yên tâm click ra lai vao lai ngay - sợ nó không cho mình vào thôi 😃 - cách này bạn đang chơi có thể di đâu đó 1t hay nửa ngày mà o sợ ai tới bụp bạn - cup bạn có thể tăng tới 5k hehe
Em ko còn gì để noi.... :-s
@dearboy2015 Thế bạn noi để làm gì vậy 😃
Thấy xmodegames có chức năng keep alive, chắc là để áp dụng cho trường hợp giữ cho nick online
1. root bluestacks trên laptop để cài xmodgames (swich to high)
2. chọn chế độ không để màn hình laptop tắt
3. bật game lên và cho on keep alive. Sau 6h bị kick off 15p. vào bật game lại
(chỉ đoán vậy, chưa thử bao giờ....)
Có nghe ai nói viết cái macro gì đó cho thỉnh thoảng click vào màn hình game cũng có vẻ khả thi
Bui.Nam
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Minavip Xmod dùng dc trên pc à bác?

Gửi từ LG-E975 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@Minavip tôi đã root bluestacks nhưng cài xmod thì nó không chạy, cái thứ 2 là kêep Alive chỉ dùng được khi màn hình nó không bị tắt đi ==>> auto click cho gọn
mrblack01
TÍCH CỰC
10 năm
em đang dùng genmotion três mac, thấy có có cài superuser rồi mà cài xmod ko đc, hjx. bác nào biết chỉ em với
vậy bác search cách làm để ae học hỏi vs ạ..tks
@mrblack01 Khó người khó ta ấy mà 😃 (PM)
danheric
TÍCH CỰC
10 năm
Bữa khuyên bác @hieutu007 rồi mà bác ấy cứ manh mún lên hoài. Giờ thêm bác theannguyen nói y chang tui nói với bác chắc bác ngộ ra rồi quá. Thú thật nếu cho tui boost spell thì ko cần biết base hall 9 của bác như nào, tui vẫn có thể đập đc chí ít 2 sao với đội quân cơ bản của tui. Mà bởi vậy bác lên master thôi, gặp nhiều cao thủ là hall 9 bác như cái mền liên tục rồi.

Nói gì nói, bác hall 9 lên đc master 2, cũng khiến ae clan bác trầm trồ thán phục rồi. Chuyện champion lên hall 10 up tùm lum thứ cho vững chãi rồi hẳn tính bác 😁
hieutu007
TÍCH CỰC
10 năm
Cám ơn các bạn đã chia sẻ. Mình lên Master rồi về lại cup 16xx để cày bừa tiếp thôi. Mức champion chắc hẹn 6 tháng nữa anh sẽ trở lại, hy vọng sẽ lợi hại hơn xưa... hì.
@hieutu007 Bác ở clan nào thế
plato86
TÍCH CỰC
10 năm
@HemakA Cái mức 25xx là mức cúp khó đánh nhất với ae hall 7 và 8 muốn lên master, lúc nào cũng vậy vì nhiều người muốn chung 1 mục đích là 2600

Sent from my ME173X using Tinhte.vn mobile app
plato86
TÍCH CỰC
10 năm
@hieutu007 Lên mức từ 26xx tới 28xx là bị cái này thường xuyên. Nhưng bacs vui mừng thay vì bực tức. Giữa cái bị 50% bằng arc, với toang hoang và mất sạch 9 kho vì bầy giant, blon hay golem bạn chọn cái nào

Sent from my ME173X using Tinhte.vn mobile app
hieutu007
TÍCH CỰC
10 năm
@theannguyen Bạn tham khảo Clan "vietnam" , nick "hieutu007" của mình đang đua cup nên ở top 1 nhé. Clan mình chỉ có hall 9 và hall 8 thôi. War tầm 48 trận, thắng 39 trận. Mỗi tuần chỉ chiến 2 war thôi. Clan không cao nhưng được cái đánh khá đồng đều. Clan mình ít sài imod, chủ yếu thực lực là chính.
Dctran
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thật ra lên cup cao base không cần thiết phải max mà quan trọng quân phải max và có time online đánh liên tục. Chứ chờ vào thủ để được cộng cup thì kể cả full tường 11 cũng chả mấy khi được + cup đâu 😃
danheric
TÍCH CỰC
10 năm
Bác hemaka nói đúng. Như tui hall 10 trừ trụ cung 13 chưa up thì xem như đã max hết trụ mà còn chưa có ý định lên bởi hero chưa đạt tới đẳng yêu cầu tối thiểu 20. Đó là còn chưa nói đến wall 7 bèo nhèo chưa up lên nữa. Để khi nào lên hero 20 phấn đấu thử lên tới đâu với cách chơi ko onl liên tục. Kèo dự đoán khó hơn bác minhlaga rất nhiều 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019