Chia sẻ kinh nghiệm chơi Clash of Clans

trick&treat
3/1/2013 2:2Phản hồi: 21.727
21.727 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Clan mình có thánh hall 5 đang ở 2k8 cup.
Các bác cày cup không lên nản, kiên trì ắt thành công thôi hihi.
10 ngày nữa là có giant 6 rồi, bác Danh cho em xin đội hình combo farm thần thánh cho th9 220 quân với. em tập với giant 5 đi đánh th8 trước, đợi có th9 em vác quân lền g1 với c3 farm luôn. Giờ em đang trụ ở g2.
danheric
TÍCH CỰC
10 năm
@hhh333333 Combo gợi ý cho bác: 12 giant 12 bom 52 cung 38 bar 16 goblin 6 heo, lính clan xin giant. Spell thủ 1 sét 3 heal, tuỳ trận mà dùng ít hay nhiều 😃
@danheric Bác cho em thêm vài khẩu quyết thả quân với, :p em chỉ mang được 3 spell thôi, chắc e sẽ mang 1 set 2 heal.
@hhh333333 Thả quân thì bác theo trình tự sau:
1. Nếu thấy nhà clan có lá cờ thì dùng giant dụ lính clan rồi diệt, ko thì thôi.
2. Thả 5 barbar xem có trap không, sau đó thả 5-6 giant, thả tiếp 8-10 Archer, sau thả bom, cứ thế tạo vài ba đợt sóng quân như vậy, thả theo đúng 1 chỗ thôi.
Đó là theo combo của bác Danh,
Nếu bác bớt bom và chơi thiên thần thì phải thả hết giant vào 1 chỗ đập Air Defen dễ nhất rồi thả thiên thần. Chơi thiên thần thì tiết kiệm spell hơn.
Bác minhlaga có boost nhà ko mà 18 tháng max king queen rồi còn 1/2 wall 10 ghê thế? :eek:
@dearboy2015 Mình nổi tiếng ki bo bạn ơi, ko có event thì ko xài gem, để dành xài khi 3200+ mà.

Từ 3000 lên 3200 mình xài cho Queen.

Vừa nhắc từ gãy bem gãy cmnlr =ư]ư] , từ 3522 còn 3489 huhuhu, mới chạy xe về nhảy vào bem ngu người chết queo 😔(
@minhlaga Vậy chắc bác cày tiền cũng thuộc loại trâu, KQ ngủ liên tục quá.. 😁
Bui.Nam
ĐẠI BÀNG
10 năm
Clan thua war thi ăn dc bao nhiêu % số thưởng của khi win vậy các bác?

Gửi từ LG-E975 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
20%.............
batanlp
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nta139 No no, khi bác thua clan war. Thì bonus bác dc tính bàng số loot khi bác attach nhà đối phương. Vd khi bác attach 1 hall 9 nào đó, bác sẽ thấy loot tầm hơn 60k g,e và 300+ de. Đó là só bonus bác dc nhận nêud clan bác thua.
@batanlp mới check lại xong!

như vầy nhé:
1. loot nhìn thấy khi attack hoặc scout (tổng mỏ + kho trên base) thực chất nó là 20% của các LOOT BONUS 😁 :D (bác cứ vô scout rồi lấy máy tính ra tính). Cái này khi bem nó chạy luôn vô KHO nhà, giống như đi cướp nhé.

2. sau khi đánh được ít nhất 1* sẽ có LOOT BONUS, con số này (A) sẽ hiển thị ở góc trên bên trái khi vào clan war. và khi kết thúc war phần thưởng (Loot chạy vào Clan Castle) sẽ là: (A) x 100% nếu thắng, (A) x 50% nếu hòa, (A) x 20% nếu thua.

p/s: mình cũng thua đủ nhiều để biết là nhận được bao nhiêu :D :D clan bác nào vừa thua vào xác nhận phát... lần này Raica lại thắng rồi nên không chứng minh được :D :D
@nta139 war hoà lôot cũng rất bèo nhé bác, chắc chỉ tầm 25% nhiều hơn war thua tí thôi.
batanlp
ĐẠI BÀNG
10 năm
@s9assassin War hoà hình nhữ defaulf 390. Chứ mình từng hoag kiểu s1,s2 bỏ hall ngoài và cố tình hòa rồi
HemakA
TÍCH CỰC
10 năm
Nếu bạn khoẻ trụ cup đấy để kiếm ăn hàng ngày thì ko nói, còn những người leo núi đa phần sẽ đói khát vì lộ phí quá nhiều, họ mà thấy có cơ hội thắng đc ít nhất 1* là họ đánh và tất nhiên tiện tay nếu có thể vét thêm chút lương nào thì cũng buộc phải ra tay thôi. Một trong những điều đáng sợ nhất khi leo là nạn nhân cũ trả thù tóm đc khi mình ở rất cao chỗ gây án, với sức mạnh của nó cộng với quân sinh ra để trả thù thì thường ăn chắc 3*, hậu quả vô cùng đau đớn. Mình đã 2 lần bị như vậy khi ở h7, 1 lần -54, 1 lần -57 cup, thực sự chỉ muốn khóc khi cả 6 tiếng ol liên tục cày đc tầm 30 cup thì bị kick ra và nó tóm đc 😃
Lúc mình hạ từ 2k6 xuống, đầu tư boost spell sét, cứ search thấy nhà nào dark 3-4k là giật (LOL hơi bựa tí đc cái lúc về lại 1k9 thì có thêm hơn 10k dark, ôn lại thời h7 đang King4 xuống đến 1k2 có K5 luôn). Nhưng cứ thấy h7 trở xuống trên đường về là mình thả KQ từ xa rồi boost cái cho sợ xong quit để tặng họ cup, cảm thông chia sẻ bớt khó khăn như những gì mình trả qua mà hehe, giống hồi SV đã từng làm bồi bàn kiếm thêm nên giờ đi ăn hàng bao giờ cũng tip lại hết.
HemakA
TÍCH CỰC
10 năm
Cách bác nta139 để kiếm thu nhập thì đúng, nhưng loot khi hòa hay thua ko đc như bác nói đâu, mình thua vài trận và hòa 1 trận nên thấy rất ít, đã nhẩm tính tiền mà mình sẽ đc nếu thắng và thực tế nhận đc khi thua thì ít hơn 10%, khi hòa loot ko đc 50% có chăng nhiều hơn thua 1 chút. Để lời khi war chỉ có thắng hoặc theo cách bác nói với số loot ít ỏi cho 2 ngày chờ đợi.
Lí thuyết là vậy chứ thực tế cũng khó kiếm ăn ắm bác.. chục trận may ra có 1 nhà để hall ngoài... 😁
Bác @nta139 nói đúng rồi trước clan war thua mình thường được 150-160k GE với tầm 400-600 dark. Tính nhẩm nhẩm ra cũng là 20% của win bonus.

Các bác nhìn video cho rõ ràng nhé 😁 :D
Góc trên 470000 / 2250 x 20% ===> 94000 / 450
Sugarbear
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có bác nào ghét cái trò giật sét bình DE ko nhỉ @@ cáu vãi ra, eli trước giờ toàn cày cuốc với farm xong cả sáng nay ngồi bị 5 thằng giật cả 5 rồi out o_O tổn thất cũng hơn 2k. Biết là trò này kiếm DE nhanh nhưng bực quá.
plato86
TÍCH CỰC
10 năm
@theannguyen Sắp đua cúp, kg úp kq, de full 200k mấy ngày nay, nhà castle full 10k chiều win bonus dc 2800 mà đành để dư. Trận nào nó vào băm chỉ số de cúng trên 5000, hic đời không gem buồn như ...

Sent from my ME173X using Tinhte.vn mobile app
@plato86 Èo, từ khi cày cúp tui bị toàn 3000 trở lên, bình full 200 mà giờ còn 100.

Nản quá, ko lẽ bây giờ xả cúp kiếm cơm? Cày cả đêm đc 4x3 = 12 cúp @.@

Leader dụ lên 3600 huhuhu. Kiếm nhà toàn 1 cúp 2 cúp, nhà 6 cúp bấm gẫy cả tay @.@

3557 cái kiểu này cày kibo sao lên nổi 3600???
plato86
TÍCH CỰC
10 năm
@minhlaga Chuyển qua bamini đi bác, vì theo kn mấy ae đánh thì trên 3400 đánh 2 sao cũng như 1 sao. Bên mình trưa nay chuẩn bị đua cup, gặp vn là mình xả cúp hết, nhưng gặp bác vn này máu quá, uýnh revenge mà cùi bắp quá

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
@plato86 Bamini tốn nhiều gem hem 😆, mình bem ki bo 1 lần boóst xong nghỉ ko bem tiếp, ko ôm máy 6h liền đc.

2 sao cũng như 1 sao là sao mình ko hiểu @.@, 4 cúp khác 2 cúp chứ 😔
Bui.Nam
ĐẠI BÀNG
10 năm
À e ms lập lại clan, hiện có 8 mem hall 8 vs 9, còn thiếu 2 mem nửa là đủ 10.

Clan em chỉ dnt wiza để thủ nhà, ko đem đi đánh và mổi tuần war 1 lần.

Bác nào có hứng thú thì mời vào clan em Da Nang City 😁

Gửi từ LG-E975 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
milanetto
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chán bọn SC vật,clans yếu 1 tuần mới war 1 lần mà toàn match war đụng hàng khủng không.Nghĩ sao mà clans 20 mạng có 5 hall 7,2-3 hall 6 mà gặp toàn lũ hall 8-9-10 max def+ wall trở lên ko,KQ thì 2x,đánh đấm mẹ gì nữa 😔

Sent from my iPad using Tinhte.vn
em Hall 7 toàn đi giật sét lấy DE, chân thành xin lỗi các bác H cao 😔
Sao tớ đánh 3 sao hết 50 nhà trong single player rồi mà nó chỉ báo 147* thôi nhỉ?
Rõ ràng đếm đi đếm lại là 50 nhà, mỗi nhà 3 sao.
mrblack01
TÍCH CỰC
10 năm
để thêm cái hall ra ngoài nữa, xem như mất mấy k DE để có đc cái shield..😁
@theannguyen Bác cũng giống cái tính của mình, thấy hall bỏ ngoài mà để mấy cái tesla thì bem luôn cả nhà.
Có mấy lần thấy mấy nhà bỏ hall ra ngoài, dọn xong hall nhưng thấy tài nguyên thơm phức nhưng sao lại mủi lòng không ăn tài nguyên.:eek:
@theannguyen Chuẩn đấy bác, tôi cũng chúa ghét mấy ông bẫy Th như thế! Mấy lần gặp rồi, mình chỉ thả vài brb rỉa TH thế mà lù lù hiện lên 4 cấy Tesla, thế là quyết định bỏ Th và đánh thẳng vào nhà nó... mấy ku đấy chắc tức lắm.
Trên Supercell bọn nó cũng bàn rôm rả vụ bẫy Th, và chung kết lại thằng nào cũng ghét!
thethidie
TÍCH CỰC
10 năm
@BO** em cũng ghét nhất mấy đứa kiểu này, nếu mà yếu hơn em đập nát luôn còn nếu mạnh hơn thì chấp nhận tốn quân đập luôn đám TH 😁
danheric
TÍCH CỰC
10 năm
@theannguyen Nhưng kiểu base farm của tui ko để tesla, bom chỉ để cung rỉa lai rai chơi. Ai mà tức giống bác, rồi lùa quân vào tiếp dễ mắc nghẹn base farm của tui lắm 😁
Còn 1 nhà trong hẻm, để ý nhé.

Hjx cái khó ở 3500+ ko phải là nhà địch dữ mà là ko kiếm đc nhà 3200+ 😔, nhà 3200- toàn 1 cúp 2 cúp, kiếm đc 3200+ 1 sao 2 cúp là hạnh phúc @.@
Nhà trong hẻm đó nó là nhà số mấy từ trên xuống vậy bác? Mình soi kỹ và đếm kỹ rồi mà vẫn không thấy.

Sent from my SM-N900S using Tinhte.vn mobile app
Thấy rồi bác Minh ạ, nó là nhà Em bỏ qua không đánh nên không hiện số sao bị thiếu.

Sent from my SM-N900S using Tinhte.vn mobile app
http://clashofclansgemsrewards.com/?ref=ac7ngBrne trang này kiếm gems nhiều thì thôi luôn
@King Of Darkness Cháo đấy mà húp.... 😆
@dearboy2015 =)) chả biết thế lào mà lần.thử xem thế nào.hề

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019