Chia sẻ kinh nghiệm chơi Clash of Clans

trick&treat
3/1/2013 2:2Phản hồi: 21.727
21.727 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nttungtq
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhét hall vào giữa, quang 8 thùng G,E ra roài là lên thôi 😁
Các bác cho em hỏi tẹo là sao lúc trước em dùng ios 7 thì mỗi lần train full quân là game center sẽ thông báo âm thanh và kể cả bị tấn công thì game center cũng báo âm thanh. Nhưng khi e lên ios 8.1.2 thì game center không báo âm thanh nữa. Trong cài đặt thông báo trong COC không thấy cài đặt âm thanh.Làm thế nào để game báo âm thanh trở lại các bác chỉ cho e với
Yang.zeze
TÍCH CỰC
9 năm
@YeuHoi Kiểu cánh bảo khi mở như thế nào
Bên Raica có nhận thành viên mới qua giao lưu ko bác Danh, em qua học hỏi với
danheric
TÍCH CỰC
9 năm
@Buta8xvn Hall 9 lính ổn ổn cứ qua chơi nhé bác. Vì hall 8 ko thể war đc 😁
@danheric Bác hạ cúp xuống 1500 nhé, acc em tên buta
Cho mình xin mẫu base h9 với.
Xin xo mau nhà 9 ạ. Farmer ạ. Thank mọi người
@Thanhtv881995 ImageUploadedByTinhte.vn1422543528.060783.jpg
Chỉ nên tuỳ biến trụ với nhau hoặc tài nguyên với nhau. Không khuyến khích thay đồi 😆
Trích nguyên văn trên 4rum spc. Và tốt nhất nhất là xin 3 con wz thủ nhà. (3-5 con wz nhiều khi tủu tốt hơn full def) 😁

Sent from my iPad 4th !
Yang.zeze
TÍCH CỰC
9 năm
@Thanhtv881995 Quay lại tầm 5-6 trang về sau có 1 base farm dark luôn đấy
BengPr0
CAO CẤP
9 năm
@tieuthientuan Vứt cái nhà clan ra góc thế kia thì thủ quân gì chả như nhau 2 giant là ra tất
@tieuthientuan Bác này cày trâu thế!!! Tôi nhớ hồi trước bác còn hỏi base cho TH8 mà... KQ của bác giờ bao nhiêu rồi?
@BO** K13, q14 bác ạh. Sắp lên 14, 15. Ngủ chay nên hơi lâu 😁

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
danheric
TÍCH CỰC
9 năm
Đánh war, để ý mẫu base war này xuất hiện rất nhiều, gần như war nào cũng thấy

Mẫu này (tui tạm gọi là mẫu chữ thập) tuy nhìn ko có gì lắt léo nhưng nó rất dễ dẫn dụ lính đi lan. Cho nên với những ai ko dùng imod, xmod, và chưa quen đánh base kiểu này, tui giới thiệu 1 công thức khá đơn giản và dễ hốt trọn 2 sao base chữ thập với dàn gopewiwi kèm hero trên dưới 20

Với những tay chơi golem, ai cũng hiểu đến vấn đề cắt góc để dẫn golem giữa ập thẳng trung lộ. Nhưng nếu dùng 3 golem đánh ở 3 luồng vàng, tui bảo đảm với ae 80% gãy hoặc may lắm 1 sao. Do đó ta phải mở rộng góc tấn công bằng 2 golem đi ở luồng đỏ và 1 golem đi ở luồng vàng.

Cách đánh: combo : xem clip

- Dùng 2 giant dụ lính clan địch
- Dùng 5 bar 10 bom phá wall ở các mũi tên như trong hình rồi kéo về góc diệt
- Thả 3 golem và bình nhảy (vòng xanh) ở vị trí trong hình
- Điều phối spell theo tình huống và chờ 2 sao nhảy trên bảng điểm clan 😃

P/s: về góc đánh nên chọn góc tiến tới infer và queen trước. Ngoài ra trước khi đánh xem trước base tìm nhà rác xa tầm phủ sóng của trụ để rỉa, trong trường hợp đập hall xong ko đủ 50%

Clip tham khảo:

Yang.zeze
TÍCH CỰC
9 năm
@danheric woa tuyệt
Cần mua 1 acc h9 or h10 giá cả hợp lí bác nào bán pm e 0972355828
@BengPr0 bác sài tỉ lệ ganit boom 33 và cung ntn. ví dụ với farm 240, bác chỉ em với đc k
@BengPr0 em để cup 2k boot nhà, mà k đc nổi 1tr EXL, toàn nhà đâu đâu, hơn 1 h r k biết nhà hoang ra sao
@dtvtrung21 O9O9 lộc phát hoài lộc không mất 😁
BengPr0
CAO CẤP
9 năm
@dtvtrung21 12 giant, 8 boom, barcher chia đều số còn lại. Quân clan như mình có điều kiện lúc nào cũng là 1 healer 4 wiz để tăng hồi máu tiết kiệm bình và thêm sức công phá với 4 wiz. Còn nếu k thì phải là 6 giant sẽ đạt hiệu quả cao nhất. Nhà hoang cũng múc mà nhà khoẻ cũng múc chả sợ bố con thằng nào
Mới có Update Pà Kon ơi

Baba : 4 giây
Rồng : 6 phút

Kakaakaka
@noobnhat Chắc khuyến khích đánh rồng đây mà. Rồng chỉ hiệu quả ở TH7 thôi, chứ rồng 3* đánh max TH 8 khó kiếm được 3 * lắm
lethanhthu48
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhanh hơn boot gem nữa!!!!
Sugarbear
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đã có update mới train rồng và 33 nhanh hơn trước 😃 rồng có 6p mới vãi chứ 😃)
mrblack01
TÍCH CỰC
9 năm
@Sugarbear baba có 4s, ra nhanh qua..😁
hoangclick
TÍCH CỰC
9 năm
Cú đêm @danheric vất vả, đêm hôm khuya khoắt viết bài, edit ảnh, quay clip phục vụ ae.
Giá mà bác lập một topic mới rồi tổng hợp lên trang nhất thì có phải hay ko.
Combo lạ clear base chống 3 sao from saigon by night 😁

@frigidbaby242 sao thấy đơn giản quá nhỉ;
nhưng vô tay mình thì 99% là toạch... hic...
@frigidbaby242 Sao mấy pro này lấy 3* hall 10 max thấy nhẹ nhàng thế nhở😕 clan mình lấy hall 9 def trung bình 3* đã thấy khó rồi😔
nttungtq
ĐẠI BÀNG
9 năm
Anh em cho hỏi em mình đang hall 8 chơi trên Android, giờ muốn chuyển qua ios có đc ko? Nếu đc thì làm như thế nào? Thanks.

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn

Clan bác @danheric có ng lên tivi ne :p
@HoangminhCoC90 Combo nay dc ne se chơi combo nay leo champ hehe
danheric
TÍCH CỰC
9 năm
@HoangminhCoC90 Ko lẽ giờ đổi sang base farm thần thánh, lên master, treo cờ "rape me please" để đc hi vọng lên ti dzi sao ta.

Chú em nmh clan mình tuy đau thương nhưng cũng đc hân hạnh quá. GATO 😔
@tranlam2512 Hao dark kinh khủng bác ơi! Nhưng chơi biến thái kiểu này chắc it bị gãy😁
@danheric Máu khổ dâm của bác lại nổi lên:p
Các bác cho e hỏi e mới lên hall 9, tâuk dc 1 cái xbow lv1, 1 cái lv2 . Nhưng e để full elix + chế độ air& ground nhưng sao rồng với baloon đánh nhà thì nó không bắn 😔 . hnay update rồng train có 6p. Kiểu này xbow Sida sao chống đc bọn rồng đi kse, ai có đây, Hỏi cả Clan , họ check tất cả đều ở chế độ bắn đc rồng vs full elix mà vẫn chịu 😃 Họ bảo lên đây hỏi ae tinhte, bác nào có kinh ngjiemej share cho e phát. Chứ kiểu này ko up dc mất :(
@taikhoantest2506 xbow bắn rồng như gãy ghẻ, và xbow 1-2 bắn chừng nào mới thấm; AD mới xi nhê;
máu cỡ con Q 2x mà vô nã cả buổi xbow nó bắn mới chết;
MrActor
TÍCH CỰC
9 năm
@nta139 KQ khỏe công nhận chiến tốt, hall 9 mà cứ 30 thì chơi nhà nào cùng cấp cũng chả sợ. Xbow từ lv 3 trở lên bắn mới rát tý chứ 1-2 bắn Giant 6 cũng thấy oải rồi.
@nta139 Nhưng mà bác ơi, trong war nó bắn ầm ầm, nhung khi bị cướp thì nó k biết bắn mặc dù e chỉnh để nó bắn dc cả air , e đang thắc mắc cái đó ý. bác có biết nguyên nhân vì sao không ạ ?
duyvua
TÍCH CỰC
9 năm
@taikhoantest2506 Bác kiểm tra đã nạp Elixir cho súng chưa?
stockplayer
ĐẠI BÀNG
9 năm
@taikhoantest2506 mới chat chit xong và được trả lời từ spc
"our team is aware of it already and will do its best to look into it asap"
túm lại là hy vọng rồng ko ghé thăm ............. kkk
lethanhthu48
ĐẠI BÀNG
9 năm
Update xong toàn nhà nghèo các bác ạ!
trong war TH8 đánh max TH8 dùng quân gì để được 3 * các bác nhỉ. Tôi dùng rồng 3 ((1 heal 5* và 2 rage 4*) mà chỉ được 2* thậm chí chỉ có 1 sao 😔

Ví dụ như base dưới tôi giải đều rồng ở phí 1,2,3,4,5 h mà chỉ kiếm được 1* :(

gatocdai
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nq2000 Base này bác dùng 3 spell tăng tốc, xin clan 5 balloon 6*. Bác rải 2 rổng ở góc 12h và góc 3h, để nó diệt 2 trại quân. 8 rồng còn lại bác rải ở giữa 2 rồng vừa thả. Đợi rồng ăn lấn vào trong là bác thả 2 spell tăng tốc để rồng ăn luôn 2 cái Air deffense, đồng thời thả luôn clan. Lính clan sẽ ra và tập trung ở giữa nhà. Lúc này bác thả nốt lọ tăng tốc cuối dẹp nốt AD cuối là xong. Nếu không chắc thì thả thêm K đi dọn cho nhanh.
@gatocdai Cách rải rồng gần giống như bác mô tả đó. Chỉ khác ko phải 3 bình tăng tốc mà là 2. Quân clan thì xin rồng 3 (clan mới thành lập nên ko có balloon 6 😃 ). Kinh thì đang uprgarte. Kết quả là ăn có 1*, chỉ tiếc sau khi COC update thì ko quay được clip để up lên cho các bác xem
gatocdai
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đánh rồng mà AD để tập trung thế kia thì bác nên làm 3 spell tăng tốc. Không cần spell máu. Clan xin 1 rồng nữa cũng ok.
@gatocdai 3 cái ảir gần mà 6 em vẫn ăn chắc 2 máu 1 rage. Con 5 6 kết hợp thỉf em chơi 1 máu 2 rage. Cách đánh như bác nói
3 acc hall 9 muốn gia nhập clan của Hải Phòng, bác nào giời thiệu giúp với
@Hung PTNT_HP A vào clan e đi, toàn hải phòng thôi, ít người nhưng máu war lắm. Tên clan Sky and love

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019