Chia sẻ kinh nghiệm chơi Clash of Clans

trick&treat
3/1/2013 2:2Phản hồi: 21.727
21.727 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

longkun
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhà hình cá bạn có thể lên mạng tìm có video hướng dẫn 3*
chess_hcm
ĐẠI BÀNG
9 năm
@longkun tui dung tu khoa fish base th10 de search roi ma khong tim ra 😔
@danheric : thanks bac .Da dung xmod de test nhung chua tim ra cach danh 2 sao nao chac chan. Base cua china manh qua :(
hôm qua thấy xmod nó có cái poll về tương lai của nó;
thực ra không có cũng chả sao cả, nhiều khả năng là sẽ vui hơn;
chỉ có search là hơi oải chút.. nhưng cũng có thể sẽ dễ hơn vì đỡ được nguyên band search bằng xmod;

p/s: hiện tại, trên Android vẫn chạy được.
@nta139 Pol gì vậy bác?
không rõ tụi IS có chơi CoC không !?!? 😁 :D
@nta139 Nếu có chắc nó toàn train ôm bom đi cướp nhỉ?:p
@HoangminhCoC90 Bọn hồi giáo nó chơi trò này clan 50 người thì 4-5 thằng đặt tên mohamad
hoangclick
TÍCH CỰC
9 năm
@nta139 Chắc không thèm chơi đâu bác:p:p, đi khủng bố tha hồ đủ vui rồi:D:D:D
Các bác cho hỏi có cài được xmod lên Bluestack ko nhỉ hay chỉ dùng được trên đt
Con cá thì cứ thọc vào bụng nó mà chiên xù, đừng đâm đít hay đút vào mõm nó là xịt đếy.

Bem bình thường như hướng bác Danh đã chỉ.

Thả golem cho nó bò từ từ từ 2 cánh vào, con golem thứ 3 thả ở giữa, rải wiz ôm hết mặt, nhồi tất cả quân còn lại ở giữa, canh chạy bom cho chuẩn, quăng spell chính xác xon gà ác.

Base này có khi bem lên tới 7x% mà con Q vẫn còn full máu.

Nói thì dễ làm mới khó. Trên cham base này đụng là chụng 😁
@chess_hcm Lính clan dùng sét, quên lính clan đi, cứ 1/2/2 làm tới. Cần thiết thì vào clan mình xem lại replay.

Xbow gãi ghẻ golem, ice cái inf là chính, dính đc thêm gì coi như khuyến mãi 😁

Bem hướng 3/9h là xịt đếy.
@minhlaga Hôm qua gãy với bị bem à 😔
@theannguyen Tối qua đang bay ngủ quên cmnl @.@ bị nó bem 2x cúp, trưa nay mc vào lấy 5 cung ko làm lại đi bem ko biết 47% gẫy 2x cup, bị bem 2x cúp nữa là đủ hattrick luôn, nãy bị nó bem 8x% 18 cúp nữa =))
@theannguyen Tối qua đang bay ngủ quên cmnl @.@ bị nó bem 2x cúp, trưa nay mc vào lấy 5 cung ko làm lại đi bem ko biết 47% gẫy 2x cup, bị bem 2x cúp nữa là đủ hattrick luôn, nãy bị nó bem 8x% 18 cúp nữa =))
X
Xiên vào bụng phá bom bác ợ.
Hog nhảy sườn vào thả spell chuẩn hên có khi 3 nháy
Đây là đánh war thì test thoải mái mà. Đâu có như ở ngoài
Mới lên hall 9 thì nên để cup bao nhiểu hả các pro. Em mới lên 1400 1500. search toàn nhà 7 còn lên 1600 thì toàn nhà 8 bèo quá chả có gì để cướp. Toàn cướp 120 150 tích lũy dần. Mà nọn nó vào làm phát 300k đau như nạo thai ấy😔:(
@Thanhtv881995 nhà 9 để 1k6-1k7 là chuẩn rồi đó nếu muốn cướp vàng, tím, muốn đen thì lên 2k-2k2
@s9assassin toàn có bọn hall 9 nó khoe hon thăm. tìm nhà thì rách mà nó làm phát thì méo sệch mồm
danheric
TÍCH CỰC
9 năm
Bác chụp lại hình thể hiện vòng castle cái, sẵn nói luôn chỗ dụ lính có bẫy gì ko. Nhớ chụp bao quát toàn bộ để tui xem hiến kế đc ko
chess_hcm
ĐẠI BÀNG
9 năm
@BengPr0 Cam on bac nhung ma khong dung loon duoc vi se bi 2 AD 1 AT 1 Telsa thit ngay.Cannon 5h tui cung thu roi ma linh clan k ra
@chess_hcm 1 lavar, 8 ball + 1 rage ra hết
@s9assassin dụ lính clan thôi mà tốn nhiều vậy thì còn lính đâu mà đánh? :eek:
@chess_hcm Tí phang cho bạn xem, hi vọng ko gẫy =))
tình hình là nhà em TH 10 cúp tầm 2k6-2k7 , đang sử dụng đạo quân labami, nhưng tình trạng dầu tím tụt liên tục mà tìm hoải không ra nhà nào ra hồn để đánh, nhà ra hồn thì toàn max def, ae có lời khuyên nào về số cúp hợp lý ở nhà 10 farm dầu tím và vàng không ạ
danheric
TÍCH CỰC
9 năm
Đó là cách đánh labami rồi assassin (gõ tên này khó ác đạn với bộ gõ telex 😁). Cơ bản golem là đạo quân mạnh, cũng giống như đánh heo hall 9, dù base có chống thì cũng phải có cách đánh ok. Để suy nghĩ phát 😃
chess_hcm
ĐẠI BÀNG
9 năm
@danheric Tui cung nghi nhu bac.Tuy base nay chong golem nhung goiwipe max King 27 Queen 40 ma khong danh duoc 2 sao nha nay thi tuc wa. Tui dung xmod test 2 tieng van k ra 😔
@chess_hcm Hỏi câu ko phải chứ bác đó giờ farm phải ko? Lên cham max bi nhiu cúp rồi?
danheric
TÍCH CỰC
9 năm
Dụ lính clan: luồng hồng (3 heo)
- thả 1 heo tại đó. Lính chạy về cannon. Trong lúc chạy sẽ hiện ra tesla. Thả tiếp 2 heo sẽ tiến về tesla và dụ đc. Xong kéo về 12h diệt bằng combo war.

Cách đánh:
- dùng golem và ít wiz đi 2 luồng đỏ trước. Phá bom tiến vào. Sau đó dùng bom phá luồng vàng rồi tung golem cuối kèm các lính mạnh khác
- thả jump tại vòng xanh.
- băng và rage tuỳ tình huống dùng

Combo gợi ý: 10 bom, 3 golem, 1 pekka, 3 heo, 1 wit, ít cung + 1 minion rỉa, còn lại wiz. Lính clan xin combo war. 2 băng, 2 rage, 1 jump

P/s: nếu lính clan chỉ cung và wiz thì khỏi dụ. Nếu wit wiz cung thì nếu 3 heo ko đủ thì chơi 4 heo. Thường tui nghĩ 3 heo dụ đc hết rồi 😁

Nói chung đây là 1 base thú vị, copy phát sau này dùng thử để leo cup. Hehe
mmname01
ĐẠI BÀNG
9 năm
@chess_hcm Base con cá này wả gặp nhiều, gặp biến thể cũng nhiều, đánh 2* cung không có gì là quá vất vả, war vừa rồi cũng gặp 1 biến thể, bạn có thể tham khảo
mmname01
ĐẠI BÀNG
9 năm
@chess_hcm Link trên quên mất để riêng tư, bạn xem link này nhé
chess_hcm
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mmname01 Base nay co cai lo de du linh clan nennde hon.Cam on bac da chia se
mmname01
ĐẠI BÀNG
9 năm
@chess_hcm Base tùy biến rất nhiều, chuyện nhử castle cũng chỉ là chuyện nhỏ thôi, quan trọng nhử xong thì đánh thế nào để đập hall và ăn đủ 50%. Còn bank muốn có cái base giống hệt, share rồi đánh theo thì war sau gặp nhà khó thì xoay sở ra sao
Chơi trò này đến th 7 thì đã bõ, lý do là quá nhàm chán, chỉ có đi cướp và xây, nghỉ lại thấy tốn mấy tuần chơi trò này thật phí time, chẳng thà chơi line 98 còn thú vị hơn

Sent from my iPad using Tapatalk
@LinkKnight Tui nói thật nha! Không biết bác vào diễn đàn này làm gì?? Lần trc thì vì bác mà 2 ng kia lời qua tiếng lại! Nếu bác nản, không thích game này thì cứ việc xoá đi chơi game khác! Việc gì bác cứ vào đây than vãn làm cái topic nó nhàm?? Đây là chỗ để m.n đam mê CoC vào chia sẻ kinh nghiệm! Bác vui lòng đừng đăng mấy bài nhảm nữa! Tks
@LinkKnight Bác này vào cái topic có 645 trang, hơn 12k bài viết, quăng 1 câu xanh dờn có tính triết lý cao. Rất nể bác có khiếu hài hước như vậy.
@HoangminhCoC90 That su là vay mà, bác k thay ng ta chơi cho max het rồi lại bán acc mà k ai thèm mua sao, khi da ko còn gì de xây nửa thì đi cuop de làm gì hả bác, gold có đem cho dc dau

@LinkKnight Cái đó tùy người cảm nhận bác ơi! Chơi game để vui mà! Nếu không vui bác chơi game làm gì?? Khi đã thỏa mãn niềm vui thì người ta bán nick là bt thôi
mrblack01
TÍCH CỰC
9 năm
@LinkKnight bác cứ nghĩ vậy thì bác chơi đến hall 7 cũng giỏi rồi đó ạ.. trong những game online mà em đã từng chơi thì thấy game này mang tính cộng đồng nhất, ít trẻ trâu nữa..:v

ps: nói bác đừng giận, chứ với cách nới chuyện của bác thì khó mà có tính cộng đồng cao được đâu ạ
danheric
TÍCH CỰC
9 năm
Nếu mà bác chỉ nghĩ tới đó thôi thì bác bỏ là chính xác. Dù sao cũng chúc mừng bác đã thoát khỏi game này, bảo toàn cục pin 😁
@danheric Uhm mình thấy ai cũng chơi dc vài tuần là nghỉ hết, sao supercell ko nghỉ ra cách nào cho game hay hơn, tính cộng đồng game này thấp quá, nên mau chán.

@LinkKnight sao tôi chơi nửa năm rồi không bỏ nhỉ =)) đây là bác hôm trước không có clan nào chứa chấp đây mà
danheric
TÍCH CỰC
9 năm
Nếu để trap ở đó thì tui nghĩ 4 hog dư sức dụ. Vấn đề là thả lần lượt nối tiếp từng hog để chỉ 1 con dính trap thôi. Với lại nếu bác xmod trước thì dĩ nhiên biết lính clan là gì. Nếu có wit thì nên kéo ra. Và do wit chiếm 12 slot nên kéo quân cũng ko quá lâu. Còn lại nếu chỉ là lính cỏ cung, wiz thì quất tới tấp luôn, khỏi dụ

Việc tung golem vậy là nhằm cắt góc để ép tất cả quân chủ lực đi chính giữa để tiến vào vòng jump. Cách đánh vẫn như đã nói nhé

Còn dùng băng là đóng infer với các trụ lân cận nó. Rage canh theo tình huống mà thả. Cái này thuộc vào diễn tiến trận đấu. Ko nói trước đc 😁
Tình hình là e sắp xog ballon 6 với có lava rồi,có clan bác nào hay đánh war ballon,lava cho e vào học đánh với! 😁:D
danheric
TÍCH CỰC
9 năm
@HoangminhCoC90 Search Raica & join. Chuẩn bị chiến war 😃
@danheric E tới với bác đây🆒
Vừa phá rec 😁
Test lại mốc 43

Phá rec

Mai hi vọng có nhà để bem phá tiếp :p
Nhà có điều kiện @.@

Mới có 2 tua mà fn mệt nghỉ hjxhjx
@minhlaga không phải nó acttack 127 trận đâu mà do nó mua shield lên còn nguyên cái attack đó.Chứ em kick vào xem thì nó lại trắng phóc luôn chứ không đỏ như thế đâu. Rất nhiều thằng như thế.
Khiếp hồn 11h anh bem xong sang thấy em cũng vừa bem hình như được 28 cup à.Anh off lấy shield thì em cũng defend win lúc đó tầm 11h mà thức thông tầm đến 1h30 cơ à.
Ai xài được xmod trên bluestack chưa. Có bản hỗ trợ x86 và bluestack rồi. Mình cài bản root sẵn rồi cài mod xong rồi mà không luanch được chứ. Anh em thử tjmf cách khắc phục
@Thanhtv881995 4.Rooted but still cant work.(only Android)(mobile model)

1) Please check if you have rooted properly. You will see this sentence”Granted Xmodgames to get root permission”when you open xmod if you root successfully and give xmod permission.

2) Xmodgames does not support Bluestacks(or other Android emulators)/ASUS zenfone 5(or other intel-based processors)/ART mode , X86 at the present.We are working on that now.
Mình có thể giới thiệu cho các bác 1 game cực hay mà mình đang chơi, đó là Vainglory. Game này ăn đứt coc về mọi mặt nhất là về đồ họa, các bác down về chơi 30p là sẽ cho cái game coc nhàm chán kia vào dĩ vãng nhạt nhòa liền. Ai chơi thì like nhé hehe

@LinkKnight Bạn đang cố tình phá game ah hay bạn bị thiểu năng vậy? Bạn nhận nhiều gạch đá như vậy mà vẫn còn lang thang ở đây làm j nữa? Chua đủ xây biệt thự ah? Post bài chả mang tính đóng góp j cả, đây là toppic chia sẻ kinh nghiệm của những ng đam mê COC nhé bạn. Bạn hết đam mê rồi thì có thể đi ra, không ai trách bạn đâu.
mrblack01
TÍCH CỰC
9 năm
@LinkKnight 2 game 2 thể loại khác nhau mà bác cũng mang đi so đc???
ví barca vs real thì chắc ko đúng rồi, phải so đá banh với cầu lông ý...😁
@LinkKnight Vào youtube xem cái game đó ra làm sao, xem đc 5s tắt. Nhìn biết thể loại gì rồi, quá nhàm. Nói chung chả có game gì trên đth sánh được với coc lúc này cả. Ko thích coc thì biến!
@bluemelody Sao bác nặng lời thế, game nào cũng chỉ để giải trí thôi mà, bác k thích nhưng sẽ có ng khác thích, mình cũng đang choi CoC chang lẻ ko post ở topic này dc ah

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019