Chia sẻ kinh nghiệm chơi Clash of Clans

trick&treat
3/1/2013 2:2Phản hồi: 21.727
21.727 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cày hardcore thì đụng auto, cày top cham thì đụng hack cúp.
Còn mỗi imod xmod để war 3*, spc muốn em sống sao =))
nttungtq
ĐẠI BÀNG
9 năm
@minhlaga Muốn em dùng auto, hack cúp :v

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
longkun
ĐẠI BÀNG
9 năm
@minhlaga =.=
Bác @danheric ơi! Ten game ông bạn e là Eric,hall 10 max all! Lát nữa ông ấy xin vào bác đồng ý dùm e nha! Cám ơn bác,mấy hôm nay bận quá quên mất vụ này nữa, sr bác nha:p
Cảm ơn bác nhé! E xin tham khảo thêm nữa ạ
Vừa lên hall 9 nên up gì trước mấy anh, với cup tầm bao nhiu là farm tốt hall 9 a. cám ơn
@Hoàng Nguyễn Anh Tuấn Vàng 3 nhé. Từ 1400 đến 1500 cup
Yang.zeze
TÍCH CỰC
9 năm
@Hoàng Nguyễn Anh Tuấn Up xbow không nghỉ. 1700 cup
@Yang.zeze Lên đó hay bị đám h10 9 khủng phang lắm. Xbow chưa bắn được thì cứ ở dưới nằm vùng thôi
Thấy nhiều bác bảo Hall9 của mình def tốt, cả tháng không bị sao hoặc 50% là cùng.
Chắc gặp mấy anh yếu yếu. Chứ hall9 mà gặp em thì 90% bị clear. KQ mới level 10 thôi. Combo: giant, arc, healer, bom.
BengPr0
CAO CẤP
9 năm
@Color.Of.Life Bác lên hall 10 chưa. Khi nào up 1 loạt 14 cái def archer, canon 7tr/ cái 8 ngày quay xong kèm 1 con queen 3x ngủ liên tục bác sẽ thấy khổ. Quay cuồng vì tiền. Mịa bu nó nhất là con queen 150k DE trở lên 1 phát trong 1 tuần đúng là rất mệt mỏi nếu chơi chay ko gem boot nhà farm
HemakA
TÍCH CỰC
9 năm
@frigidbaby242 hehe từ hồi đó đến giờ duy nhất 1 lần bị 3* do chú 10 top KQ >25 max attack đánh gopewi dùng 2 bình nhảy (war đó clan mình thắng vì h9 bên kia bị 3* hết nên nó mới phải xuống đánh mình), trận bác đánh là quân clan cùi và bác ngồi train đến lúc đc 3* thì thôi nên ko có áp lực mấy. Khi war dù đánh thử nhiều nhưng đánh thật lỗi phát khác ngay và ko có lần sau, clan mình 2 chú top đánh h10 test cả chục lần 2* đc 100% đến khi đánh thật lại 1* ko biết bao lần.
@HemakA Cách mình đánh sử dụng cho combo clan thông dụng (witch, wz, 33, arc, mini), cứ 1 sét là đi cả bầy. Thủ rồng thì mình chơi spell rage, thủ lava thì cần quái gì spell, cứ thế đập queen thôi. Mà đánh mấy nhà hall 9 thì áp lực gì trời 😁. Bác coi video clip a Minhlaga up ở trên kìa, đánh cũng có chút áp lực vì không có acc khác backup, chứ bình thường ở clan là xả láng sáng về sớm luôn :D

Chẳng hạn như video này, đánh rất tỉnh nhé :D, clip đầu tiên

HemakA
TÍCH CỰC
9 năm
@frigidbaby242 Đánh hay thật, mình h9 nên nhiệm vụ cũng chỉ là dọn 3* h9, nhà cùi ko nói gì nhưng nhiều nhà khoai đánh cực đau đầu (ko có xmod), ngồi tính chay cả tiếng khi thấy có vẻ đc mà trước khi nhấn attack cũng phải rụt đi rụt lại mấy lần.
tuxedo075
TÍCH CỰC
9 năm
Em đang chạy auto mà nó ko troop được lính. Nó cứ báo Barrack not avaiable tức là tnao ah. Em toàn tự train quân thôi. Làm sao đặt lại toạ đô cho mấy nhà đó bjo ah. Tks.

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@tuxedo075 Không biết thế nào chứ e thấy spc vừa baned 2 acc của bạn e. Nó cắm auto 24/24, có cả xmod . Cũng ko biết baned vì dùng auto hay xmod nữa . Nó đang gửi mail cho bên spc hỏi nguyên nhân baned acc ! Acc hall7 cắm auto để donate , acc hall10 để farm vàng !! Thấy đang lồng lộn lên từ hqua tới giờ 😃

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
tuxedo075
TÍCH CỰC
9 năm
Nhà em thế này lên hall 10 được chưa các bác. Att thì còn Golem chưa nâng thôi
batanlp
ĐẠI BÀNG
9 năm
@BengPr0 Tuỳ, ko phải ai cũng i & x mode các kiểu đâu, đánh ko cắt góc tốt là toi ngay và luôn. Ngồi coi bác @minhlaga test mà còn bùn ngủ thay luôn. Còn ko thì đa số chọn đánh bộ, mà đánh bộ thì wall 10 đúng là thủ ngon phết :p. A lét mãi con hero nó cũng lên 30, đánh càn nhà full nói chung là cũng có cơ hội :p
BengPr0
CAO CẤP
9 năm
@batanlp Oh bác tan, tu luyện bấy lâu sắp đắc đạo chưa, clan dạo này sao rồi bác, ổn định đỡ lộn xộn chưa. Hôm nào cho e về chơi thăm anh em nhé
batanlp
ĐẠI BÀNG
9 năm
@BengPr0 Đạo thì không thấy nhưng mà vẫn thế, vẫn 6 sao đen chói loá lòng người =))
BengPr0
CAO CẤP
9 năm
@batanlp Đù, để tuần sau queen e tỉnh ngủ em mò về chơi vài bữa thăm a em nha bác. Chinh chiến liên miên ko nghỉ cũng mệt mỏi quá😁
hippiboi
ĐẠI BÀNG
9 năm
hall 9 lv 95 thì để cup tầm bao nhiêu kiếm vàng dầu tím ổn nhất ạ
BengPr0
CAO CẤP
9 năm
@hippiboi Game này ko quan trọng level nhé nên ko cần xét yếu tố level. Chỉ cần xét theo mức hall. Và với hall 9 bác có thể farm từ cup 1100 trở lên tuỳ theo độ mạnh của nhà và độ pro của bác. Thậm chí bác có tụt xuống 200 cup cũng vẫn cứ farm được bình thường. Cứthử từng mức cup đi và tự cảm nhận xem mức nào phù hợp nhất với lối đánh của bác. Và nên đổi cup sau vài hôm nằm ở 1 mức. Ở mãi 1 mốc càng đánh càng nghèo đó
Mình đi farm giant+arc+baba+bom la ngon, không cần king queen mà vẫn giàu..... Hall 10 .. 2300 cúp

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Mạnh Phi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nlong2468 Có công thức nào mà ko cần cả spell ko :3 Xin spell hơi oải 😆
Yang.zeze
TÍCH CỰC
9 năm
Còn về quan điểm bạn kia nói bạn là up không đều thì mĩnh nghĩ là vớ vẫn đối nhà bạn. Mình thấy nhà bạn up thế là quá tuyệt pro. Chỉ là kq yếu thôi. Freeze spell đã lv4 đẹp đó
Các bac có mẫu nhà war base nào cho hall 8 khong,cho mình xin với
Yang.zeze
TÍCH CỰC
9 năm
ráng up full wall lv9 đã nhé. Lên hall 10 mới thấy ttyệt
Mạnh Phi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tranh luận nhau ác liệt vậy.
Mình cũng lười up KQ vì nó hồi lâu bỏ ma ma ra, cứ để thấp thấp mà gọi được đệ ra là fang nhau tạm rồi 😁:D
Sắp hall10 và mình vẫn chưa có Golem hay Lava.
Mỗi người một cách chơi, phán xét nhau theo cách chơi game của ai đó ko phù hợp cho lắm :D
Yang.zeze
TÍCH CỰC
9 năm
@Mạnh Phi Gọi là phán xét thôi
ypmv2
TÍCH CỰC
9 năm
image.jpg Kỷ lục của em đi farm. Rỉa mỗi mỏ sản xuất thôi.
ballon farm cũng ngon đó bác, hồi mới lên town 10 mình cũng toàn ballon mini, up lính đầu tiên là up em minion 6 mới kinh.Đánh cũng ngon tuy nhiên E thì tăng chậm gold và DE thì nhiều.Và quan trọng nhất là do mình chỉ chơi trong khoảng thời gian nhất định lên mình chơi boost barrack
Nhà bác này cũng ngon tuy nhiên nâng hết cái đống defend này phải mất hàng tháng.
Bác nên up hero lên vì con này up càng chậm càng mất công vì khi nên cao mỗi con up là 7 ngày 1 LV rất là lâu.
Cái đội hình farm này mấy hôm trước mình có dùng tuy nhiên là 2 em healer, 2 thằng witch và 30 con gobin chủ yếu ăn hiếp town 9,Đội hình này có nhược điểm là E tăng chậm được cái DE và Gold thì ngon
Mình thì gold cũng như E nên quay sang quẩy bằng heo khi hết DE lại quay sang dùng đội hình này kiếm DE
Mọi người cho hỏi tí.Hôm qua có thằng nó đánh nhà e nhưng k phá một cái tường nào.Nó thả quân trực tiếp vào trong nhà chính đập luôn.Cái đấy là bug game hay là thế nào vậy
@dakrai_94 bác xây có lỗ hổng (3x3), đồ trang trí không lấp được lỗ hổng nhé.
tab Misc nó có mấy cái nút Locate.... (TH, Barrack, CC, Army Camp), bác chọn vô từng nút, nó sẽ hiện ra hộp thoại yêu cầu bác nhấn (OK/Continue), sau đó nhấn vô nhà;

vd nhấn Locate Barracks => nó hiện hộp thoại => nhấn OK => nhấn vô nhà lính (trong game)
@nta139 Bot này khá hay tuy đánh hơi.. đần 😃, tuy nhiên cần cù bù thông minh. Vẫn đề ở chỗ ko nên lạm dụng vì rất có thể bị Ban tài khoản. Có bác nào có mẹo tránh Ban ko, phổ biến cho anh em đi 😃
@nta139 à quên cấm phổ biến auto nhé làm anh kiếm ăn ngày càng khó:mad:
Mình đang có 1 Account Max TH8, tường còn 25 cục chưa Max, Giờ bận ko chơi được nữa. Bác nào muốn mua, mình để lại cho. Giá 2.5 Triệu nhéo 😃
@nq2000 2.5tr thì bác bán cho bác bill gate nha,:p
@theannguyen Một mình chơi 2 Acc, ko xuể được 😃
stockplayer
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nq2000 pác chém ghê quá. mình đặt giá sàn 200k nhé, ko ai mua thì pm
chưa biết mua về làm gì???
Mình đang có 1 Account Max TH8, tường còn 25 cục chưa Max, Giờ bận ko chơi liên tục được nữa. Bác nào muốn mua, mình để lại cho. Giá 2.5 Triệu nhéo 😃

Ảnh em nó đây, có gì các bác PM nhé. Mới lên 2000K cup và vẫn còn 250 gems chưa colect, thoải mái để các bác cầy tiếp. Tổng gems còn khoảng 1K

@nq2000 Bán rẻ hơn k bác?
E ở nước ngoài mới chơi cùi cùi muốn mua pm facebook e nha shadow.alone1492vn@gmail.com

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019