Chia sẻ kinh nghiệm mua 8830 - Vì sao 8830 có nhiều giá khác nhau

Thảo luận trong 'BlackBerry 88xx' bắt đầu bởi bigalex10, 3/5/11.

1. phamxuanchin

phamxuanchin Thành viên

nếu đang dùng gprs thì kiểm tra ok 100%
    nếu không đang dùng gprs thì bắt buộc phải nhấn 2 lần
  2. bigalex10

bigalex10 Thành viên

em toàn bấm 2 lần bác ạ
    có khi nào đang lướt mạng lại hứng lên kiểm tra tài khoản bao giờ đâu :mstickle:
  3. phamxuanchin

phamxuanchin Thành viên

có chứ
    lúc mà bọn viettel bảo la "hãy nói theo cách của bạn " thì lúc đó đang tính tiền kiểu VT
    phải kiểm tra thường xuyên
  4. bigalex10

bigalex10 Thành viên

bác cho em hỏi 1 câu là nếu bác phát hiện ra chúng nó trừ tiền của bác bất thường thì bác chó đòi lại được tiền không?
    và chứng cứ nào để bác nói chúng nó trừ điêu của bác :cold:
  5. khonggianvohinh

khonggianvohinh Thành viên

Mọi người thấy hàng tânbb có tốt không? Ở đó đang bán 883S 700k có xúc được không?
  6. thoigian134

thoigian134 Thành viên

chi em hỏi bác chủ topic dùng 883s có ổn không ah, em cũng xắp mua 883s của hn03 mà ko biết như thế nào. mong bác chỉ những lỗi mà bác dùng gúp em. em cảm ơn
  7. huy.gakon

huy.gakon Thành viên

ổn định lắm bác à.chỉ có cái là và mạng với chát chít như shjt ý.còn xem fjlm,nghe nhạc cũng ổn hehe,chúc bác gia mua đc 1 máy ngon :smoke:
    thoigian134 thích nội dung này.
  8. phamxuanchin

phamxuanchin Thành viên

chẳng làm gì được cả
    nhưng có những lúc trừ nhanh quá đến nỗi trong máy ứng được tiền lúc sau kiểm tra tài khoản thì lên 5600d hoặc hơn nữa
  9. thoigian134

thoigian134 Thành viên

hix, nghe chừng mỗi vụ sóng sánh thôi nhỉ còn đâu ngon hết?
    cảm ơn bác. em đang đợi hàng về mà tín thành chuyển hàng lâu quá
  10. tungxxaa

tungxxaa Thành viên

Mấy bạn cho mình hỏi , con 8830 của mình hỏng sạc và pin cũng bị lồi dùng chỉ được 5h là hết pin , không biết bây giờ 1 viên pin + 1 củ sạc khoảng bao nhiêu tiền hả các ban. Mình có qua 1 cửa hang họ đòi 180k 1 viên pin , mà đó không phải là pin DLC gì gì đó, anh nv bảo pin đó lấy từ máy ra, như vậy liệu có đắt không
  11. bigalex10

bigalex10 Thành viên

bác mua pin theo máy ý, loại này các thương gia bán 100-120k ( đừng hi vọng mua được pin zin với cái giá này, và ông nào có pin zin cũng chẳng đời nào bán )
    Nó là pin cao cấp nên dùng sướng hơn DLC ở chỗ lâu bị chai hơn :D

---------- Post added at 08:36 AM ---------- Previous post was at 08:32 AM ----------

8830 dùng ngon mà, sóng lúc nào cũng nhảy như ngựa và luôn được 304 vạch nhưng vào chỗ nào mấy anh Nokia với Samsung bó tay thì em nó cũng mới bó tay, chứ còn lên các tỉnh công tác vẫn alo bình thường đừng lo lắng j bạn à
    Con này chỉ ghét cái là vào mạng như shit, chậm và hay đứt ( tùy từng con, có con thì rất nhanh)
    Bác lấy hàng hn03 là ok rồi, hàng bác ý ngon vì bác ý test hàng rất kỹ trước khi bán ra ( chỉ bán theo lô ), hàng hn03 thì thường có mấy thứ sau là linh kiện, còn lại là zin: pin, lắp lưng, sạc, cáp
    Em thích nhất ở hàng hn03 là pin dùng được lâu hơn so với các thương gia khác, hình thức rất đẹp, vỏ luôn luôn là vỏ zin :D
    bác mua đi, không phải hối hận j đâu :D
    tamnguyen115 thích nội dung này.
  12. bigalex10

bigalex10 Thành viên

hehe chúc mừng bác đã quyết định đúng
    vụ sóng sánh chỉ khó chịu khi vào mạng chát với đoc báo thôi, còn Alo với SMS ngon mà :D
    thoigian134 thích nội dung này.
  13. thoigian134

thoigian134 Thành viên

vâng cảm ơn bác, e đã dùng được ba hôm nay rồi, nói chung là ổn so với mức giá của nó. xem pim conv len mp4 phải nói là tuyệt, nét. e chỉ bị reset lại có 2 lần là chơi game đào vàng. sóng thì cũng chập chờn nhưng không bao mất hết. vẫn alo bìh thường.
    đó là những nhận xét chung. bác nào còn đắn đo thì cứ quyết định. ko sợ đâu.
    ps: nên mua của những thương gia uy tín đó
  14. anhhung725315

anhhung725315 Thành viên

hum.. Sao toàn là ở HN hết, em ở Sì Gòn, 2 năm trước mua con bb8830s của thèn Râu Vàng xài đến giờ chưa hư gì cả! Mỗi cái vòng nhôm bảo vệ trackball bị cùi do em làm rớt!mà sao dạo này bb8830s rẻ thế các bác nhỉ? em mua lúc đó cả 1m5 đấy, mà cái gì cũng ngon, nhìn mới cóng!
    Em thấy bác nào nói pin bb xài 1 tuần chỉ e chỗ mua với cái giá đi, e mới xúc cục pin cx-2 bên Râu Vàng 200k, ngồi chát với lên mạng được có 2 hôm hoặc 1,5 hôm là phải xạc, còn để không thì em nghĩ là 3, 4 hôm(e mua cả tháng rồi mà không hôm nào không chơi game lướt web với chat cả) em thấy bb8830sprint mạng cực ngon mà, khi nào cũng 4,5 cục max hết, dù em lên tỉnh ở(Lâm Đồng)
  15. huy.gakon

huy.gakon Thành viên

công nhận 8830 xem phim sướng thật,toàn ngồi nhà ôm máy xem phim :d
    die92 thích nội dung này.
  16. die92

die92 Thành viên

nhất là thể loại xyz phải ko bạn! ^^
    huy.gakon thích nội dung này.
  17. huy.gakon

huy.gakon Thành viên

ô kìa,sao bác biết hớ hớ hớ...haha :mstickle:
  18. dungcobuon09

dungcobuon09 Thành viên

nguyenngoctanvl em có mua 1 con 8830 v cũng anh này sử dụng được gần 1 tuần với the 2G tổng cộng thiệt hại là 750k có "code unlock" chắc cho vui thôi đỏ đẹp 97% dùng ngon thiêt đang text tiếp add số sfone rồi xài sướng lắm lên cho 8830v.Còn xem phim em chưa thử tại nó hơi nhỏ "coi bằng youtube " bác nào biết có phần mềm nào hay cho em nha!
  19. tamnguyen115

tamnguyen115 Thành viên

Bác cho e hỏi "hàng hn03 thì thường có mấy thứ sau là linh kiện, còn lại là zin: pin, lắp lưng, sạc, cáp" thế linh kiện của bác HN03 không phải là hàng zin ah?chỉ có pin,nắp lưng,sạc,cáp là zin thôi ah?
  20. sirou9x

sirou9x Thành viên

ý bác ấy là phụ kiện kèm theo máy,bác đọc thì phải hiểu đúng nghĩa nhé,=))