Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chia sẻ kinh nghiệm mua 8830 - Vì sao 8830 có nhiều giá khác nhau

bigalex10
3/5/2011 11:25Phản hồi: 194
194 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dạo này hn03 ít nhập 8800 lắm, toàn nhập 8830 + 8820
hàng của tanbb cũng đc nhưng, cầm chất lắm. Nhưng nếu lây 8800 với giá tầm tầm thì em khuyên bác qua chỗ kenta9x mà lấy. Thằng em này lấy lại hàng của 1 thuơng gia đổ buôn ở HN, nói chung hàng cũng tàm tạm mà giá chấp nhận được 😃
dạo này ít online tinhte nên trả lời hơi muộn, chúc bác mua đc hàng ưng ý.

---------- Post added at 12:45 PM ---------- Previous post was at 12:45 PM ----------

chú ý thời điểm post bài bạn nhé ;)

---------- Post added at 12:46 PM ---------- Previous post was at 12:45 PM ----------

hàng hn03 chất hơn, pin ngon hơn và giá đắt hơn 😃
anhdat_as
ĐẠI BÀNG
12 năm
cảm ơn bác,để em xem bên đó xem
mua xong để lại 1 vài dòng đánh giá chứ bác >"<
anhdat_as
ĐẠI BÀNG
12 năm
hic,bác nói thế em ngại quá,dạo này bạn nên ít lên diễn đàn.Em chưa mua bác ah,ông anh mua con 2 con 87 đưa em 1 con dùng tạm,còn 883 thì đợt trước giới thiệu thằng bạn ra đấy mua,mà hình như nó ko mua thì phải,chả hiểu sao nó bảo đi mua 88 lại xách về con 87.Hi,bao giờ mua em sẽ có đánh giá mà.Cám ơn bác đã quan tâm.
lbn_mobk
ĐẠI BÀNG
12 năm
Kinh nghiệm của riêng em thì thế này :
- Nhìn ngoại hình đẹp , vỏ zin
- Nhìn main đẹp , dĩ nhiên là ko lỗ , ko dây ,Xem kỹ Jack tai nghe , chân xạc
- Test sóng , mic ( 2 cái này dòng 88xx hay dính )
- Về test Pin , up Rom ...
nói chung là cứ ưng thì lấy bác nhỉ 😆
có mấy trăm k, ko thể đòi hỏi quá nhiều ở em nó đc 😁
dạo này cv nhiều, ko có thời gian nghịch BB nữa, chúc a e chọn đc máy ngon 😁
Bác này cuồng 8830 quá ^^
ngoài 1 em mua dùng 1 tháng ra toàn đi mua hộ anh em bạn bè bác à 😆
yulawhero1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình xem phim mỗi ngày khoảng 6t trên con bb8830 đến tối thì còn 10% pin vậy và phim trâu hay cùi
xem 6 tiếng liên tục mà pin được như thế là ổn rồi bác
bác dùng gọi nghe , SMS thì sẽ lâu hết hơn
neu ae nao muon mua sp blackberry giá chuẩn thi hãy vao trang web chungblackberry.com xem thủ gia cực chuẩn luôn,:happy:lai kon dc cai beejive free nua chu.hehe🆒
theo mình thì giá khác nhau là do hình thức và pin thôi,còn main thì cùng nguồn về cả
Pin xịn cầm rất dày, dùng cực ngon,88xx cứ phải 3-4 ngày bt.
Pin lô mỏng hơn, nói chung sờ vào biết ngay 😁

---------- Post added at 05:34 PM ---------- Previous post was at 05:33 PM ----------

video liên tục 6 tiếng, pin ngon đó bác :D
songokubb
ĐẠI BÀNG
12 năm
anh em xứ mình ngại có chữ sfone(sợ dân chúng cười vì nghèo),nên đt sfone rẻ như bèo. chứ 8830 rất ngon, mình xài lâu r mà có bị gì đâu.xài cẩn thận, đừng wăng,đập là ok thôi
dân mình ít tiền nhưng thích kiểu dáng thật oách cơ ạ. Mà mấy cái máy Sfone thì xấu thôi rồi, đó là 1 phần lý do Sfone chết ở VN.
BB 8830 ngoài cái chuyện sóng thi thoảng chập cheng ra thì dùng ngon đấy chứ 😁
nguyenhuu43
ĐẠI BÀNG
12 năm
thì đúng là thế, giờ lớp em học tính ra phải có 5-6 chú 8830, nhìn quanh thằng nào cũng 88, đấy còn chưa kể một số dùng bold, tour, curve các kiểu. Đi đâu cũng thấy bb
giá 8830 giờ rẻ bèo à, lại đáp ứng được 1 vài nhu cầu tối thiểu
Mỗi tội vào mạng chậm, không hợp lắm với các bạn sinh viên hay đọc báo chat chít 😃
Minhkt_98
ĐẠI BÀNG
12 năm
em cũng đag tính gia nhập hội xài 8830 vì giá quá rẻ, chỉ là em thắc mắc là bb đời này có chức năng tự test, ko bik có bác nào mua máy và làm thử chưa, hay chỉ mở ra xem main có đục lỗ câu dây và trông chờ thương gia thôi, theo dõi nhìu diễn đàn về 8830, em thấy đa số xài của sprint vì nó ko cần unlock GPS,còn vezion thì ít ng xài hơn, em chỉ ko bik là mạng mobifone xài sprint ok hơn, hay e lại phải đầu tư thêm sim viettel nữa....?
có chức năng tự test bác à, cụ thể thì bác search sẽ chi tiết hơn.
Bác cứ ra thương gia, lắp sim vào gọi thử 1 cuộc xem loa liếc thế nào, nếu ok là lấy thôi. Mua hàng của thương giá ko phải test nhiều đâu bác à.
Minhkt_98
ĐẠI BÀNG
12 năm
thanks bro, em muốn test thử cho rành, em tính mua con này vì nó vọc dc nhiều pm, nhưng mà dạo này mạng sfone ghê quá, chắc em chỉ dám dùng gms thôi, mà e thấy mọi ng bảo test pin sờ vào mỏng dày,cái này a nói cho e dc ko?
Pin làm gì coa loại mỏng,dầy chứ?kích cỡ thì như nhau chỉ khác trọng lượng và vỏ ngoài thôi.
Minhkt_98
ĐẠI BÀNG
12 năm
tại e gà quá, nên đọc diễn đàn thấy sao thì hỏi vậy thôi, a cho e hỏi là cài phần mềm cho bb từ vnbb tool, có cài dc nhìu pm 1 lúc kg, hay từng cái, em lượm dc quá trời pm, cài từng cái chắc đi lun máy quá,hix
caraven1090
ĐẠI BÀNG
12 năm
vnbb cho phép cài 1 lúc nhiều cái, bôi đên rồi add cod. nhưng cài bằng vnbb pm k hiển thị trong option - ... -applications đâu.
dùng BDM thì bạn cứ add từng cái 1 chọn đc tất cả pm rồi mới bấm next cho nó load tất cả những cái đã chon thôi. cũng không lâu lắm mà
vesau8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chất lượng + thương hiệu + mặt bằng giá chung cửa thì trường + chiến lược kinh doanh --> giá của thương gia.
Hết.
@vesau8x mình nghĩ quan trọng nhất ở đây là nguồn hàng. Dạo này bác quang3G không hiểu kiếm đâu ra nguồn hàng giá rất shock, mà chỉ riêng bác ý có thôi. Hôm em qua mua con 87g hồi 370k, đầu tiên bác ý nói hết chờ 1 chút, 15 phút sau đã thấy lấy về cửa hàng đầu 1 thùng, tha hồ chọn 😃
8830 giờ có người bán chỉ 500k thôi kìa.quá rẻ cho 1 chiếc dttm
thi thoảng thây bên box rao vặt lại có bác rao bán BB 8830 hàng hn03 cũng chỉ có 500k. cứ nhìn thấy topic như thế lại thấy nhớ con 8830 cũ.
minkat
ĐẠI BÀNG
12 năm
em cũng mới chơi BB và mua dc con BB 400k xài cũng ổn 😁 , thấy xài Bb thích hơn
400k tầm này mua được 87 or 8830 ngon lành rồi. Cầm về nghịch ngợm khoái phết :D
@bigalex10 8700 là ngon ...
cảm ơn bác chủ pic đã cho ae nhiều lựa chon mà nhân tiện cho em hỏi cái địa chỉ của hn03 với . em mem mới tinhte nên ko dành mấy vấn đề này lắm

:dance:
đọc pm bác nhé 😁
con 8830 hàng hn03 bán lại cho thằng em hơn 1 năm bây h vẫn sài tốt 😆
Chẳng hiểu các bác mua hàng kiểu j mà cứ chê ỏng chê eo.
Ôi cái topic cũ 2 năm tuổi của tôi 😁
lần đầu tiên xài bb là biết đến 8830v, và từ hồi cho em nó ra đi là cạch đến già thui! 8800 hoặc 8820 ngon hơn! heee
@hoangduydong.ltt tôi thì lại khoái mấy cái dòng lai CDMA này, sau khi bán 8830 lên tiếp 9630. Dùng hơn năm chán bán lại chứ chưa thấy hỏng 😁
@bigalex10 vậy là bạn đã tóm hàng ngon, tớ tìm hiểu chưa kỹ nên dính hàng lởm thành ra ác cảm bạn ah!ở VN cứ xài GSM cho khoẻ sóng thui!hiiii
@hoangduydong.ltt Dùng dòng lai sóng sánh hơi kém 1 chút nhưng có nhiều cái để nghịch, cũng vui phết.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019