Chia sẻ kinh nghiệm mua máy ảnh DSLR và ống kính đã qua sử dụng.

nvsp18
18/5/2011 1:23Phản hồi: 363
363 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy pro thấy con canon 350D và 30D choi dc k..tiền eo hẹp nên đang si nghĩ hai con đó...
hx100
CAO CẤP
10 năm
@langtuvutru0 nên lấy 30d, vẫn chơi tốt
@langtuvutru0 350D thì đừng, 30D thì ok.
Em mới mua con canon 1100d.các bác ai biết về con này giúp em với.vì e chưa biết gì.cám ơn cách bác..!
@vịnhlx1991 mua o dau bao nhiu the ...chup vai tấm xem đi đang tính e này
xdd51
TÍCH CỰC
10 năm
em sắp sửa đi mua 1 cái body D90 2nd, thứ 6 này e đi test máy, nhưng là lần đầu em đi mua, các bác ở đây có ai rành kinh nghiệm và rảnh rỗi thì giúp em được ko ạ, em ở hà nội, có tý trà đá kẹo lạc giao lưu ạ, em là sinh viên đang ham hố ảnh ọt ,
quiz
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có 1 lời khuyên cho các bác không nên để ý vào Shutter count. Bởi vì con số này không quyết định 1 cái máy còn tốt hay không, máy ảnh tầm 100k shots vẫn chụp rất bình thường, 200k vẫn ok
Các bác cho em hỏi, em check thông số con D7000 em đang chuẩn bị tậu. Số shot thì ra, nhưng ở mục Serial Number thì trống, không có bất kỳ số hiệu gì. Ảnh check chụp không gắn len. Vậy là vì do không gắn len nên nó không lên serial number, hay con này có vấn đề. Mong được sự chỉ giáo của các bác
@black_holes910 Theo bạn mô tả không rõ ràng, nhưng đoán là bạn dùng 1 phần mềm để đọc thong tin EXIF. Phần mẫu thông tin của phần mềm có luôn phần Serial nhưng thực chất các phần mềm bên thứ 3 kg đọc được các thông tin này. Nên việc bạn quan sát được là bình thường.
lamhpvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Theo mình 46k shot thì hơi nhiều. Canon khuyến cáo mấy dong xxD là 100k shot, nhưng nói chung vẫn phải check tổng quan, không chỉ có mỗi shutter count
Có bác nào rành check bọn fujifilm xe1 không đi check dùm e cái mọi chi phí e chịu
humvee_1205
ĐẠI BÀNG
10 năm
mấy bác cho hỏi tem như vậy có phải là bị xước ko ah?? mình đang xem cái 600D cũ còn bh của LBM

https://www.flickr.com/photos/118415424@N05/13952186758/in/photostream/
@humvee_1205 600D với KissX5 vốn là 1 mà =.=!

Về cơ bản 2 con là 1, bạn cầm vào chụp sẽ thấy 1000 shot và 3000 shot cách biệt nhau không nhiều. Tất nhiên dùng lâu mà chỉ 1000 shots chứng tỏ chủ rất ít chụp, tuy nhiên cho dù có bấm liên tục thì 3000 cũng chả đủ để cái máy có vấn đề gì.
Với điều kiện bảo hành Lê Bảo Minh tới 11/2015, thì mình nghĩ nên chọn con này. Việc có 1 cái kỳ hạn bảo hành lâu cho máy là rất quan trọng.
humvee_1205
ĐẠI BÀNG
10 năm
@EvilCrab tks bác, e biết mà 2 cái là 1 nhưng e vẫn phân vân 1 bên xách tay 1 bên hàng cty thôi bác 😁
hx100
CAO CẤP
10 năm
@humvee_1205 con nào bảo hành ở LBM vậy b?
@humvee_1205 Cứ mua con bảo hành dài đi 😃
Em có câu hỏi nhờ bác Thanh và các bác có kinh nghiệm giúp.

Em có người quen dự kiến để cho con Nikon D700, đời đầu, made in Japan, gồm cả grip và ống kính Nikon 24-120, chụp được khoảng 8k shot, máy dùng rất giữ, hình thức ngon, ko va đập Giá dự kiến 35tr.

Em muốn hỏi các bác giá này là có hợp lý hay không ạ?

Thanks các bác nhiều
humvee_1205
ĐẠI BÀNG
10 năm
mấy bác cho e hỏi nữa ở LBM có dịch vụ kiểm tra máy ảnh cho mình ko?? mỗi lần chi phí hết bao nhiêu ah?
@humvee_1205 Có, nhưng mình ko rõ chi phí, có điều ko cao đâu, đừng lo 😃
cho em hoi ti, muon mua may anh de chup amateur thoi, thi co can thiet la canon 60d va lens kieu gi a? va so slot thuong duoc ke trong may chup nghia la gi?
thank a
Em đang tính mua một con canon 600d hàng lebaominh mua ở Phú Quang không biết ở đó có ok không. Máy mới có cần check gì không ạ !
Các bác bảo 5D classic thì chơi lens nào phù hợp. Em chụp đa dụng 😁
@Bop0311 24-105 f4
em đang định múc cái tamron 18-200 Di II đi vs gấu chụp cho tiện
giá 3 củ hết bảo hành pk fullbox,tặng túi lens fiter
mấy bác thấy hợp lý ko ạ
Trời, nhiều điều phải chú ý quá, cứ thế này chắc phải dân chuyên mới ko lo, chứ gà mờ kiểu gì chảng dính lừa
Ngoài việc kiểm tra kỹ ngoại hình, bạn cũng cần chú ý đặc biệt đến những chi tiết quan trọng như số lần chụp, cảm biến, ống kính... trước khi quyết định tậu một chiếc DSLR cũ.
thihighland
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình muốn tìm Pentax như K5, K7... vào thời điểm này có ổn không các bác
Cảm ơn các bác về thông tin hữu ích trên. E đang muốn lấy 5D2 cũ mà lơ mơ quá 😔
MMQ
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em có con Nikon D40 cũ bây giờ bán lại được bao nhiêu hả các bác ?
bachquyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
bác chủ thớt hướng dẫn cho người chuyên à....mục đích hướng dẫn cho người ko biết, ko rành mà bác viết kèm tiếng anh với tiếng việt, dùng toàn từ chuyên môn cao...sao mà hiểu nổi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019