Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng thực tế về Sky pantech A870

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi quangduynz, 9/6/13. Trả lời: 684, Xem: 144808.

1. quangduynz

quangduynz Thành viên

Mình đang xài L. Thấy 3g và nghe gọi bình thường. Mình có nhận xét là wifi con này hơn hẳn con lg lte2 cũ của mình rất nhiều. Nhiều khi sóng wifi chỉ 1 vạch nhưng vào mạng phà phà, chẳng bù con lg cũ sóng 2 vạch mà nhiều lúc cứ chập chờn... Mình sử dụng wifi trong nhà nên mình biết chắc wifi tốt hơn con lg cũ

2. quang61

quang61 Thành viên

Wifi con này theo qc là tốc độ gấp 4 lần mấy con khác... Các bác có máy nói thêm chỗ này xem

Sent from my IM-A850L using Tinhte.vn

depzajlata123 thích nội dung này.
  3. quangduynz

quangduynz Thành viên

Mình xài thì thấy bắt sóng tốt hơn. Còn mạnh hơn bao nhiêu lần thì chịu.

4. cun82

cun82 Thành viên

Hi các bạn
    Xin giúp mình cài driver cho may A870S , minh down trên mạng về máy pc cu báo là không tương thích nên không vô chép data được , driver mình down la PVEGA_Install_V4_12_0_0 , thanks a lot.

5. cun82

cun82 Thành viên

Theo mình thấy con này bắt sóng rất tốt chạy ngon hơn la dùng 3g, nhưng đôi khi mình load web không được hoặc vô chậm không biết bị gì.

6. quangduynz

quangduynz Thành viên

7. gaugaugau

gaugaugau Thành viên

Con này bắt wiffi, vô 3G, lướt web 3G nhanh gấp đôi gấp 3 con motorola Atrix cũ của mình (2 lõi 1G, ram 1G). Chắc do chip Quancom tốt hơn Nivia

8. quangduynz

quangduynz Thành viên

Các bác có ai xài chia sẻ kinh nghiệm sử dụng cho topic xôm tụ chút nào.

9. quang61

quang61 Thành viên

Đúng đó, mình canh me hoài mà các bác ít lời quá..

10. longccf

longccf Thành viên

Hà Nội e này giờ bao xiền các bác nhi?

11. cun82

cun82 Thành viên

tình hình là mình vẫn chưa kết nối PC bằng USB + driver cài đặt được , và mình củng mới phát hiện con sky a870s của mình bị hở sáng ở mép màn hình , củng không biết nguyên nhân tại sao vì hôm bữa khi mua máy mình co test màn hình bằng ##1199 chẳng thấy vđề nên h phát hiện híc..,
    Mình up hình mấy bạn xem thử xem

File đính kèm:

12. quangduynz

quangduynz Thành viên

Con nào cũng bị vậy, nhưng cái này không phải hở sáng đâu bạn, bạn lấy kính lúp soi thấy chỗ đó nó vẫn khít rịt. Lý do chỗ đó sáng do có nguồn phát gì ở gần đó, máy mình y chang của bạn cùng vị trí luôn.

13. cun82

cun82 Thành viên

hôm mình mua thi mình củng ko thấy vì mình củng kiểm máy hơi kĩ, dạo gần đây thì phát hiện ra , máy mình bị tới 2 góc màn hình lận , nhìn buổi tối thấy khó chịu
    Mình nghĩ là sau khi một thời gian sử dụng như chơi game hay lướt web liên tục làm máy nóng lên thì lớp sơn chổ góc màn hình bị mỏng và nóng nên hở sáng , có cách nào khắc phục ko bạn.

14. quangduynz

quangduynz Thành viên

Góc trên và dưới cùng bên, không phải do nóng đâu. Phòng mình bật máy lạnh mà cũng ít xài nó, bật lên vẫn thấy. Hôm đầu tiên mua về đã thấy rồi. Nó không phải do lớp sơn đâu. Nói chung cung quen rồi. ^^! Mình đoán có lẽ do cái viền nó không thật khít với cái vỏ nhựa hoặc do lớp sơn nó khá mỏng nên nó mới vậy.

15. quang61

quang61 Thành viên

Sài Gòn đang bán new 11,4...

16. tien716019

tien716019 Thành viên

bản nào thì phù hợp vs rom trên hả các bác .e tính mua 1 e. nhưng sao thấy riêng bản L lại rẻ hơn, có 8tr7 còn 2 bản kia 12tr mấy????? các bác tu vấn hộ e vs

17. gaugaugau

gaugaugau Thành viên

Lỡ root máy rồi và xoá các app hàn, giờ không biết sao update lên rom 1.27 đây, up OTA nó ko cho nữa :((

18. cun82

cun82 Thành viên

Rom 1.27 có tính năng j mới vậy bạn , máy mình vẫn còn app hq nên thấy chạy chiếm nhiều dung lượng và nặng máy, up OTA vô đâu up vậy bạn?

19. cun82

cun82 Thành viên

mình thấy mấy diễn đàn khác củng nói như bạn, mọi người đều nói bản S xài là ngon nhất ?

20. kyo10515

kyo10515 Thành viên

8tr7 là hàng likenew hay full box vậy bác.bác mua chỗ nào rẻ thế đang máu e này quá mak chưa đủ lúa