Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng thực tế về Sky pantech A870

quangduynz
9/6/2013 16:42Phản hồi: 827
827 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có ai biết chỉ cho chỗ bán A870S brandnew màu đen với ạ, em chỉ kết con màu đen thôi. Mà chưa nhìn thấy con nào ngoài đời, con nào đẹp hơn nhỉ, con trắng sợ trông hơi XX😁
@hoangdat_vista

thực tế màu trắng lại đẹp hơn bạn ạ...mình cũng thích màu đen lắm.nhưng con màu trắng nó giống con S4 cái viền thép nó đồng màu với mầu trắng = đẹp.
@hoangdat_vista mình thấy bên Didongthongminh bán giá đc và chế độ bảo hành tốt.cũng tin tưởng bạn ah.mình cũng định mấy hôm nữa qua đấy lấy máy đây.
@_KoSauRang_ Ban đầu cũng thích màu đen vì nó nam tính, nhưng xem đi xem lại mấy cái video cũng thấy màu trắng rất maly, mỗi tội hơi nữ tính một chút thôi.
bản rom cho sky a870 S có rồi này các bác 😁 😃 giấu link kiểu tinh tế haha
ai sử dụng thực tế rồi cho mình hỏi 1 điều còn lăn tăn để rước e nó về đó là vấn đề chụp ảnh. Mình biết con này so với con Z thì chụp ảnh ko bằng nhưng mình xin ý kiến của các bạn đã dùng thực tế. Nếu con Z chụp ảnh cứ cho là 10 thì con này chụp ảnh đạt đc mấy điểm nếu so với con Z. Vì 2 con tiền cũng ngang nhau lên đang lăn tăn quá.
@_KoSauRang_ Bạn có ý định mua ở đâu. Theo mình không nên quá coi trọng tính năng chụp hình. Mình nghĩ nếu z được 10 thì con này cũng phải được 7 trở lên chứ. Mình đang chờ hàng về từ msmobile mà không biết bao lâu nữa có hàng. Chắc sẽ làm con trắng
@hoangdat_vista bạn ơi qua DIDONGTHONGMINH nó vừa giảm giá đc 2 hôm jo còn có 10tr8 thôi...mình cuối tuần này sẽ lấy.tuần trước vẫn thấy giá 11tr6 jo tháy còn 10tr8 muốn quất quá.
mà bên didongthongminh hôm mình qua xem hàng rồi...là bản K lên phía trước mặt ko có cái logo nhà mạng giống cái khóa ở phía trên í.
z

Mình đã đặt bên msmobile rồi. Ở bên này chính sách bảo hành lâu hơn, đặt thẳng luôn bản A870s, khi nào có hàng họ sẽ gọi, giá 11m2. Thời gian bảo hành 12 tháng, một đổi một trong 1 tháng nên mình cũng cảm thấy yên tâm hơn. Nghe nói dùng bản S là ổn nhất, mội tội cái logo chìa khoá không đẹp lắm, hehe.
Mình mua xác định dùng lâu dài nên việc mất giá hay không không quan trọng. Quan trọng chế độ bảo hành, hậu mãi, máy chạy ổn định là được
@hoangdat_vista uhm didongthongminh cũng bảo hành 12 tháng mà...mình cũng chả biết bản nào dùng tốt hơn.nhưng thiết nghĩ...K,L,S đó chỉ là do nhà mạng cung cấp lên ko ảnh hưởng đến chất lượng lắm đâu.còn dùng smatphone thì chắc đc 2 năm là muốn đổi máy...
@_KoSauRang_ Phần cứng chắc chắn có sự khác nhau đôi chút đó bạn. Chỉ đơn giản, nếu bạn lấy bản S up cho bản K cũng die luôn đó hoặc không khởi động được,...
kyo10515
TÍCH CỰC
11 năm
@hoangdat_vista khi nào bác lấy máy thì đánh gia hộ e quả pin nhé.kết e này lắm rồi ma lăn tăn vụ pin quá 😔
@kyo10515 Pin thì nghe mỗi người nói một cách khác nhau. Vả lại có 2 quả cũng tạm ổn. Chắc sẽ phải up rom cook, hi vọng pin sẽ cải thiện
tienden
ĐẠI BÀNG
11 năm
Minh co 1cay iRon den vua dem ve tu HQ, nguyenbox day du, ban K. Minh dang muon ban....😃
tienden
ĐẠI BÀNG
11 năm
Minh co lay ra voc vach thay may dep, muot ma, chup hinh cung ok nhug moi toi ko quen xai android... Dang lang tang ko biet nen giu lai xai thoi gian ko, minh lai ko ranh may vu up rom nay no, mong ae giup do
May moi dem ve 2ngay thoi
@tienden bạn ơi mình quan tâm đến con máy của bạn...nt cho mình giá 096 218 5686 thank iu.
mấy pro cho em hỏi cửa hàng uy tín mua Sky o HCM .Định mua 1 em về xài...thank!
vuducanhvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cả nhà cho e hỏi chút. E muốn 1 con black o hà nội thì mua ở đâu. S l hay k. Con nao ko co logo bên trên ấy. Con nào ok nhất ạ.
@vuducanhvn bên didongthongminh đang có con màu đen đấy bạn 10tr9 rẻ nhất rồi....bản K sẽ ko có logo bạn ah.
@_KoSauRang_ Cảm ơn bạn, Chủ Nhật đã lướt qua msmobile có cả đen và trắng, lại thấy con trắng nhìn đẹp hơn, tiếc là ở đó là bản K nên chưa mua được. Qua tiếp didongthongminh và xdamobile cũng vậy toàn bản S nhưng màu đen. Quyết nhắm bản S màu trắng. Chờ bác Hoangcavalli
Mình đang dùng optimus g, k biết có nên đổi sang 870 nhỉ, các bác cho ý kiến, màn hình con này có đẹp bằng optimus g k?
Ai cho mình hỏi đăng bài viết như nào nhỉ @@ Muốn hỏi về ip4s mà loay hoay mãi k tìm ra chỗ đăng bài 😔( Mình mới lập nick ở tinhte.vn xong

bản S thì có j đặc biệt hơn các bản kia hả bạn...cho mình hỏi mình cũng đang muốn mua.nhưng định mua bản K đơn giản vì nó ko có logo
@_KoSauRang_ Mình có được đọc một bài bình luận thì đánh giá bản S là tốt nhất về hỗ trợ băng tần, và bản S từ trước tới giờ của Pantech vẫn ổn nhất (S là là nhà mạng lớn nhất HQ) và hình như viền trong của bản S nhỏ hơn của bản L. Nhưng phải chấp nhận một điều tới giờ chưa có ROM tiếng việt ổn định cho bản S.
@_KoSauRang_ Bạn chọn màu gì vậy? đang rất phân vẫn giữa Đen và Trắng
Đen:
Ưu điểm: hợp với nam, khó bám bẩn hơn
Nhược: trông không sang trọng bằng trăng, các thành phần như logo vega, loa, cảm biến đều khó thấy
Trắng:
Ưu điểm: Hòa quện với màu trắng bạc của viền máy trông rất sang trọng, đặt nền con báo trắng thì tuyệt vời😁
Nhược: dễ bám bẩn, sợ chuyển "cháo lòng " theo thời gian, hơi nữ tính

Mình là nam:p
kyo10515
TÍCH CỰC
11 năm
@hoangdat_vista cứ quất mầu trắng đi bác khi nào nó chuyển mầu cháo lòng thì đi mua cái nắp lưng khác thay vào là ok
@kyo10515 Nó trắng luôn cả mặt trước thì thay sao hết, những vẫn quất màu trắng😃
vuducanhvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình thấy bản L, K không có logo bên trên, nhưng bác nào có nhiều kinh nhiệm tư vấ cho mình xem sự khác nhau giữa các nhà mạng này là gì?
mình coi thấy Vega Iron sử dụng cả GSM và CDMA, có ảnh hưởng gì đến pin máy không? có phiên bản nào chỉ có GSM không?
Mới mua con A870 hôm qua bản K, mình cũng đang thắc mắc sao bộ nhớ 32g mà kiểm tra thì chỉ có hơn 25g, mình mua ở didongthongminh cũng uy tín nên ko hiểu chẳng lẽ vớ hàng rởm, hoá ra là phần mềm gốc nó ăn mất 4 5g rồi , Cầm trên tay sử dụng nhận xét 1 điều em nó dùng rất mượt và mát , nhược điểm duy nhất mình nhận thấy là camera lấy nét hơi chậm nên chụp hình xấu.

hihi cậu ơi hôm qua mình qua XDA mobi lấy con bản S màu trắng rồi.kaka.chỗ này từ đầu ko biết định mua ở didongthongminh nhưng bên đó ko có màu trắng mà lại 10tr9 nhưng ko có flip cover gốc bạn ah mấy e bên đó bảo a muốn lấy thì e đặt cho giá là 500k.sang bên XDA mobi hình như hôm trước thấy bạn nói nên mới biết chỗ này. sang mua 10tr8 nhưng lại có flip cove gốc.ngon bạn ah
@_KoSauRang_ Hôm mình qua có đúng bản S màu đen, họ bảo chờ đi lấy, 30 phút được bản màu trắng lại không phải bản S, tớ phắn luôn😁, đi đâu mà vội
@hoangdat_vista uhm nó cũng bảo tớ là chờ đi lấy....nó bảo để ở nhà,nhưn tớ nghĩ là nó đi lấy lại ở đâu.nhưng tớ cũng biết chút ít về máy tớ test cẩn thận với ko bị xước xát thì.có bh 1 năm.giá hợp lý thì tớ ok hết.lăn tăn mỗi củ sạc.made in china thôi
@_KoSauRang_
CÁC BẠN MUA MÁY RỒI CHO MÌNH HỎI....CÁI CỦ SẠC CUẢ CÁC BẠN LÀ MADE IN J...? VỚI. TẤT CẢ PHỤ KIỆN CUẢ MÌNH LÀ MADE IN KOREA NHƯNG CÓ MỖI CỦ SẠC LÀ MADE IN CHINA. GOI ĐIỆN HỎI LẠI THÌ BÊN XDA MOBI LÀ NƠI MÌNH MUA BẢO HỘP NÀO PHỤ KIỆN CŨNG MADE IN CHINA CẢ.HIX...
@_KoSauRang_ Hôm nọ xem một video cũng thấy họ nói có 1-2 phụ kiện nào đó là made in china, trong đó có cable sạc thì phải.
Các phụ kiện nguyên seal hết chứ bạn!. Xài rồi làm bàn đánh giá ở topic này nhé. Mình hóng quá, chờ 10 ngày nữa may ra mới lấy được máy
@hoangdat_vista bên didongthongminh cũng bảo đợi mấy hôm nữa.nhưng tính mình đã thích là muốn bằng đc lên đi tìm bản s màu trắng luôn.
@_KoSauRang_ Trước hình như bạn cũng tham gia PDAViet.net phải không nhỉ, thấy tên nick quen quen😁
kyo10515
TÍCH CỰC
11 năm
mặt trước mình dán màn hình rồi lo j
cho mình xin it dánh giá về cục pin vs nào thấy nhiều ng bảo pin yếu lắm 😔
@vicaca qua 4 ngày sử dụng thì mình thấy....máy mới mua nên mình nghịch nhiều nhưng pin luôn luôn đáp ứng 1 ngày sử dụng của mình.mình đánh giá pin khá ok.và con này bị sụt pin rất ít.còn khả năng chống chói ngoài nắng thì con này cảm biến ánh sáng rất tốt mình luôn để chế độ sáng màn hình auto nhưng chưa lúc nào thấy khó chịu vì ra ngoài mà ko nhìn thấy màn hình cả.còn về độ cứng của máy...mình cầm trên tay cảm giác rất cứng cáp.và nói thật có ng bảo con này hơi nặng nhưng mình chả thấy nặng j.và mình thích cái cảm giác có trọng lượng như vậy để nó thấy rằng mình bỏ 1 số tiền lớn ra ko phải để mua 1 con máy nhôm nhựa.hihi.noi thật nếu con này mà thiết kế nhẹ quá thì cầm trên tay cảm giác dễ bị dơi lắm.vì máy vuông nó ko lọt tay như samsung.
@_KoSauRang_ Cơ bắp như cậu thì làm sao thấy nặng được😁. Thực ra cũng thấy một số bài review nói sky và cụ thể cả con này chụp ảnh không được đẹp lắm. Nhưng với mình tính năng chụp hình không quan trọng lắm đâu.
Nửa đêm hôm qua bac hoangcavalli nhắn tin cho mình bảo có hàng sáng nay mình gọi lại và mang tiền xuống ngân hàng để chuyển bác ấy lại gọi lại là lần này không có flip cover để đợt tới có flip hãy lấy.
Vậy nên mình quyết định chờ, ko thì mai cũng có máy để trải nghiệm rồi.
Bác này bán hàng có trách nhiệm lắm!!:D
@hoangdat_vista kinh nghiệm xương máu của mình là - mua máy thì không bao giờ mua đợt đầu tiên :D

trong trường hợp này của bạn, mình thà kêu chủ hàng bớt tiền vì không flip ( hàng đợt mới ) rồi qua chỗ khác hoặc mua flip zin sau ( nhiều cửa hàng luộc ra bán lắm )

chứ mua máy có flip zin kèm theo -> đợt đầu -> date cũ ->...... !!!
@lennethvalkyrie Nghe cũng rất có lý! Cảm ơn bạn:rolleyes:
Ngóng em A870S mệt vãi, bác hoangcavalli bảo chờ chục ngày sao chờ được:p
@hoangdat_vista bạn ơi tham khảo 1 số chỗ nữa vì mình thấy có chỗ bán lại ko đc cái flip cove đâu mà cái đó đi theo máy mua riêng ngoài là 500k đó bạn....cứ chỗ nào rẻ hơn thì xúc thôi.chờ lâu lắm.hihi
@_KoSauRang_ Mình ở tận Lạng Sơn, trên này thì không có, đâu phải lúc nào cũng xuống được nên mới chờ bac hoang có hàng về thì ship cho thôi
@_KoSauRang_ Bạn kiểm tra giúp mình xem máy bạn mua ngày sản xuất là bao nhiêu bạn nhé! Thấy bạn ở trên nói nghe cũng ghê ghê! sợ ko ổn lắmo_O
ai có nhu cầu mua máy mà có luôn flip zin theo hộp thì nên chú ý điểm này

- máy đời đầu mới có tặng kèm ( những máy đợt đầu tiên, tháng 4 đầu tháng 5 )

những máy từ 12-05 trở đi không còn tặng nữa

còn trường hợp cửa hàng lấy lại rồi bỏ vào máy đợt mới bán thì mình không thể trách được

ai thích mua máy đúng theo box có flip chì chắc phải chấp nhận máy đợt cũ thôi

muốn phân biệt thì phải biêt nhìn cái box ngoài và tem của 2 box vị trí rạch seal phải trùng nhau, ghép lại phải khít mới đúng là hàng theo box

còn vụ L S K, thế này

L là nhà mạng CDMA, nên lúc nào cũng ưu tiên CDMA hơn, check sóng CDMA nên hao pin hơn, 3G 1 băng tần, lỗi ( cái này còn tùy, ví dụ với mình nt 80 kt không phải là lỗi... etc... ) nhiều nhất, do tương thích băng tần sóng kém,

còn chip thì hỗ trợ full băng tần nên mới xài chung CDMA và GSM,

máy L lúc nào cũng bị vụ Call to Local, bắt buộc phải sửa lỗi mới gọi được, S K thì không

ROM thì 1 vài model K dùng ROM S được và ngược lại, còn L thì chơi với dế ( chơi 1 mình )

S K như nhau, mình xài rất nhiều máy Hàn rồi ( hiện đang dùng A870-K và G Pro-K ), S K thấy như nhau về khoản pin và phần mềm, chủ quan thích K hơn vì logo đep và boot logo cũng đẹp, tên nhà mạng ( KT Tech ) trùng tên mình và vợ mình 😁- vui thôi nha

niceday
@lennethvalkyrie Cảm ơn vì bài viết bổ ích, Bạn làm một bài đánh giá chi tiết đi. Tớ search toàn ra mấy bài của các thương gia, chỉ tin được 50-60%. Thực tế như thế nào phải người dùng đánh giá
@lennethvalkyrie Xem bài của bạn này! Mình chọn bản S:D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019