Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng thực tế về Sky pantech A870

quangduynz
9/6/2013 16:42Phản hồi: 827
827 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bác cho hỏi tí, về việc nên dùng phần mềm Task Manager nào! em thử mấy cái mà thấy ko ưng ý lắm!
@Mr Kang bạn sài sky 870 thì nó có sẵn trong máy đó. Chọn muc widget > task manager.
@bebonbonbon tks bác! e thử đã thấy ;)
android có ai cần dùng taskmanager đâu, nhấn giữ phìm home là được mà
@hoangdat_vista hì hì! thanks pro, quả là còn nhiều cái em chưa bít thật! hức!
uhm con này nếu dùng quen rồi tùy chỉnh thì cũng ko đến lỗi...ảnh chụp e trai với ẻm n y.hihi.nhưng nó chụp dễ bị rung.e n y dùng s4 chụp nhoay nhoáy cả mà chả cái nào bị rung.nếu chụp cận cảnh thì độ nét cũng ko thua s4 là mấy.ảnh 1 là chụp bằng 870 ảnh 2 thằng ku e là chụp bằng s4
2013-07-11 17.53.27.jpg
2013-05-19 17.52.07.jpg
@_KoSauRang_ Người yêu xinh gái nhẩy:p! Có lẽ vấn đề lớn nhất của con A870 là gần như không có khả năng chống rung. Mỗi lần chụp chắc phải đề máy cố định, hoặc cần giữ máy thật im:rolleyes: 😁:D .
@_KoSauRang_ Ở đây thấy mấy cái hình họ chụp bằng A870 cũng khá đẹp chứ đâu đến nỗi, cậu nghiên cứu tý coi rồi chỉ cho anh em 😁
http://www.tinhte.vn/threads/chia-se-kinh-nghiem-su-dung-thuc-te-ve-sky-pantech-a870.2116521/
@_KoSauRang_ Ảnh đây chụp cũng khá nè:
http://vegaviet.com/dien-thoai/danh-gia-chi-tiet-vega-iron-sieu-pham-den-tu-pantech-han-quoc.html/
Ai root với up rom thành công rồi chia sẻ mình cái link với. thấy bên choimobile voi vegaviet có mà sợ sợ cái khoản root die camera
@bebonbonbon Sao lúc mua không nhờ họ luôn, mình cũng sợ die lắm. Nghe nói đời A830 nhiều con die lắm roài:rolleyes:
Đây có hướng dẫn đây, câu có dám làm không
😁
http://forum.vegaviet.com/threads/17583/
dám chứ, lúc mua tại quán đông quá thôi về luôn 😁
@bebonbonbon Làm thôi! rồi báo cáo tin buồn cho anh em A870 biết:p. Anh em con biết lội nước theo sau:D
@hoangdat_vista root xong rồi bác ợ. Mà em không hiểu lắm cái recovery vô bằng cách bấm 2 volume với nút nguồn thì nó ra recovery màn hình màu xanh dương ( tại quên tên cái recovery nài rồi ). Còn vào bằng máy tính thì ra clockworkmod recovery ~~!
vuducanhvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
cả nhà xem này, mình lên mạng thấy giá bên HQ thế này

SẢN PHẨM BÁN LẼ DƯỚI DẠNG THUÊ BAO
  • VEGA IRON phiên bản IM-A870S : Được nhà mạng SK bán lẽ 520 000Won
  • VEGA IRON phiên bản IM-A870K : Được nhà mạng Olleh bán lẽ 580 000Won
  • VEGA IRON phiên bản IM-A870L : Được nhà mạng LG bán lẽ 480 000Won
bản K cao nhất, đẹp nhất, 😁
vuducanhvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
ty gia 1000 won = 19000 vnđ
--> A870k =11tr hơn. thế sao ở Việt Nam các bác ấy bán toàn 10.850k lá sao nhể ?
các thương gia quen người trong công ty với mua số lượng lớn nên có giá khác. Mình nghĩ như vậy 😃
longccf
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vừa cầm thử thì thấy máy rất đẹp, chiều ngang tương đương Z10, nhưng dài hơn. Nặng thì ngang Z10. Màn hình thì đẹp vượt trội. Ko thử được cam và chưa thử được chức năng gọi vì có việc phải về gấp. Các bác dùng rồi cho cái đánh giá chất lượng cuộc gọi có tốt, âm thanh nghe ấm và đặc biệt tình trạng sóng sánh thế nào. Đang dùng Z10 nhưng ko thấy sướng nên đang ngả nghiêng sang em này
@longccf Mỗi camera là đuối! còn lại O sì kê
longccf
ĐẠI BÀNG
11 năm
Còn cái vụ GPS thì sao vậy các bác... Trước đây dùng cái A650 thấy cái GPS kém lắm, ko bắt được dù đứng rất lâu ngoài trời, thua xa những Android khác. Ko biết giờ có cải thiện nhiều không các bác?
longccf
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao có bác nào đánh giá con này "bị rè". Quan trọng nhất bác nào dùng rồi cho cái đánh giá về sóng; Chất lượng cuộc gọi có bi vọng tiếng hoặc rè; Và cuối cùng là khả năng bắt GPS có tốt như dòng Samsung hoặc Iphone ko? Cám ơn các bác nhiều!
P.S: bác nào HN dùng rồi ở quanh khu vực Trung Hòa Nhân Chính xin đc mời 1 ly cafe và chiêm ngưỡng em nó với... Tks nhiều lắm!
@longccf Bác rảnh lúc nào thì mms cho em em qua
0935888971
vừa up bản room tiếng việt của choimobi dùng sướng phết nhưng mà lại mất cái thanh điều chỉnh ảnh sáng rồi...a e tinh tế chuẩn bị lập hội A870 đi chả nhẽ tinh tế lại thua choimobi
@_KoSauRang_ Sắp có thành viên là tớ:p. Xem cái camera trước có die không nhé😁
Sợ nhất là up rom die camera. Mà bạn dùng bản ROM đó coi có lỗi gì không để anh em còn biết sài
@hoangdat_vista camera trước vẫn ok...uhm mình vừa up nên chưa biết nó có ok ko.nhưng bị mất mấy chức năng so với phiên bản room gốc.nhưng có tiếng việt vứi fixx lỗi là ngon rồi.bản K chưa có.
@_KoSauRang_ Mấy cái tính năng đặc trưng mà mất thì phí, tớ thà xài Tiếng Anh😁. Còn nếu tính năng nhỏ thì có thể chấp nhận được:rolleyes:
ví dụ như khi nt lắc nhẹ để chuyển bàn phím số và gạt tay sang 2 bên để tách bàn phím thành 2 phần.bị mất
@_KoSauRang_ Oái! phí nhỉ😁 Cái đó cũng hay chứ:oops:, sao để mất cái đó được nhỉ!
P/S: Lúc cậu mua máy cửa hàng đã up rom mới chưa, hay về nhà tự root rồi, tự up
vừa hôm qua ra bảo nó up 1 lần cho xem...cho chắc cú nhỡ hỏng thì nó còn đền mình.hihi.nhưng nói chung sau này bản room k không biết có tốt hơn ko.nhưng ko hài lòng với bản này lắm.dùng máy nóng hơn bản room gốc.mẹ nó còn ko dùng đc cái giao diện chỉ dùng nét trắng đen thôi í.
thật ra dùng tiếng anh mình cũng dùng đc rồi...nhưng thôi để dùng bản tiếng việt mấy hôm xem tn chứ như thế này thà dùng bản room gốc.ah nhưng mà bản gốc thì bị giới hạn kí tự 80
@_KoSauRang_ Nhắn tin ít ít thôi, mà hình như cái đó tự fix được, không cần phải Rom khác!.
Máy bạn tự root à hay cửa hàng làm cho luôn
uhm vừa hôm qua ra bảo nó root rồi cài room cho.mấy cái up lần đầu này cứ ra bảo nó làm cho.cho nó chắc.mình trọc ngoáy chả may làm sao nó lại ko bảo hành cho.
@_KoSauRang_ bạn thử bấm tổ hợp 2 nút volume với nút nguồn coi nó ra recovery loại nào giùm mình với ^^!. tại mình cài CWM recovery mà toàn ra recovery gốc của máy.
Máy hàn quốc hay bị lỗi 3g quá, toàn khởi động lại hay bật chế độ máy bay rồi tắt đi thì vào 3g mới dc.
Chờ rom fix thoai !!!
longccf
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bebonbonbon Bác nói rõ được ko? Bác nói chung chung hay là nói về con 870 này vậy? Có bác nào bị ko thì xác nhận giúp với...
@longccf Mình cũng bị như vây thấy bảo dùng sim Mobile bị như vây bác nào dùng sim vịt teo thử xem có bị ko nhé
Ngày xưa mình dùng a 850 cũng thế
@longccf đây là tình trạng chung của máy sky hàn quốc luôn bạn. Do nó là hàng nội địa nên qua việt nam có lẽ chưa tương thích hết được, nên qua 1 ngày bạn lại phải chuyển sang chế độ máy bay xong ngược lại thì vào được 3g. Nhưng rom anh em bên vegaviet hay choimobile đang mod lại chắc khắc phục được. Mình đang sài rom gốc thấy ổn định nên chưa up rom.
Các bác đang dùng Room nào thế, em đang dùng 4.1.2 cảm thấy ko ổn lắm!
@Mr Kang Giờ A870 cũng mới chỉ có 4.1.2 Biết khi nào lên 4.2.2 nhỉ!
vnanh_vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác nào ko hay dùng dock sạc và pin phụ của em A870 thì nhượng lại cho em với nhé. Em thường xuyên đi xa nên cần lắm ạ.

Thanks các bác ^^!
mình dùng thấy bình thường...2 tuần có đúng 1 lần là bị vào 3G mà ko đc.khởi động lại phát là ok...còn tốc độ vào mạng thì khá là ok.
@_KoSauRang_ Mình chờ mua máy của hoangcavalli nhưng dài cả cổ, đúng đợt khan hàng, mấy lần hụt rồi. 2 ngày nữa xuống HN chắc đi kiếm chỗ khác vậy! Đợi lâu quá!!!
@hoangdat_vista Bác có nấy máy của em ko em để lại cho mình vừa mua được một tuần Ở di động thông minh full box nhé
@vanminh_23 Sao vừa mua đã bán vậy, có vấn đề gì à?😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019