Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng thực tế về Sky pantech A870

quangduynz
9/6/2013 16:42Phản hồi: 827
827 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cho mình xin kinh nghiệm dùng a870. mình mới mua 1 em bản L. mà nhiều thữ cần fix qá. các bác làm ơn chỉ em giúp... e cảm ơn
Chà, anh em A870 có vẻ đông dần lên rồi nhẩy😁. Cậu nào có bản ROm A870 S ngon thì up lên cái _KoSauRang_ đâu roài!:D
Bác hoangdat_vista dùng ROM bản nào vậy? Hôm nay mới cài ROM tiếng Việt mới nhất ở choimobile nhưng vẫn không fix đc lỗi wifi hotspot và hiện tên danh bạ lưu số +84
@mxn007 Hi, hiện vẫn sài ROM gốc, cho nên mới hỏi anh em có bản ROM nào ngon ngon tý không máy tớ bản S:p
@hoangdat_vista Hix.., hình như chỉ bản S / K không bị lỗi wifi... mới up ROM mới nhất của lamhoang bên choimobile mà vẫn bị lỗi đó
Nhìn thấy bản ROM Việt của Hanzoo1504 nhưng font chữ xấu quá, như máy Tàu Khựa ấy
@hoangdat_vista Bản L có ROM của androidhero đã fix font hiển thị ngay ngắn rõ ràng
THEO IMÌNH HÓNG THÌ SẮP CÓ ROM CHO A870S BEN VEGAVIET ĐÓ
o thấy có cao thủ nào vào toppic hỗ trợ anh em 870 fix tin nhắn sms 160 ký tự nhỉ
@anhduc22375 Bạn up ROM tiếng việt thì đã fix sẵn lỗi tin nhắn... còn nếu dùng ROM gốc thì tự xử - bạn search google sẽ thấy
@mxn007 Đã tự mầy mò làm theo hướng dẫn nhưng o đc bạn à, vì hướng dẫn sơ sài quá
mình đang dùng bản room của bác hanzzo bên chơi mobile link đây bạn ơi http://choimobile.vn/threads/a870s-rom-tieng-viet-fix-sms-xoa-app-han-by-hanzoo1504.6365/ hôm vừa rồi đi nghỉ mát cũng chụp khá nhiều ảnh từ con này.bây jo biết cách chụp mình thấy máy ảnh của e này cũng chất nhận.ko phải là kém quá/
@_KoSauRang_
@_KoSauRang_ CAU HUONG DAN MINH CHI TIET CACH UP ROM DC KO. MINH DA XEM O MOT SO CHO, Nhung ko chac chan lam
đ

bạn đợi đến mai nhé...mình đang định up bản room khác xem có ngon ko.nếu ngon mai mình bảo bạn up...bản room này chạy máy hơi bị nóng.và còn vài chỗ chưa chuyển đc thành tiếng việt đâu.nt thì 160 kí tự rồi nhưng nhắn liền lúc 2 tin thì lỗi ko gửi đc.
O
ok. MA pin con nay hoi kem. Hay tai Rom! No quang cao sac 90 phut day pin, ma minh sac luc nao cung hon 2gio. Co luc 3gio
@_KoSauRang_ Mình thì đang nghĩ lúc nhân viên rút máy xoá App Hàn Quốc nó lỡ xoá vào App đó roai. Mình kiểm tra trong phần montion reconition phải có 3 mục mới đúng. Đang này máy mình chỉ có 2 mục
@hoangdat_vista
@Michael Long Mình vẫn dùng ROM gốc đó chứ. Mình nhờ nhân viên cửa hàng root cho. Sau khi họ root xong thì xoá một số app Hàn Quốc. Mình nghĩ họ xoá đúng cái app đó.
@_KoSauRang_ Tình hình là mình up ROM gốc nguyên bản lại thì đã có chức năng ngoảnh mắt đi ngắm gái thì video dừng nhé😁, hihi up rom run quá. Lần đầu ngỏm, lần 2 mới được. Giờ tự tin chút roài:D. Đúng là tay nhân viên lỡ xóa cái face recognitiion của mình đi
thiendung
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác nào ở Hà Nội dùng chán rồi muốn đổi để lại cho em hoặc giao luu với em sony z bản của nhật màu đen full box hình thức 98%

Sony Z của bác màu gì? Mua ở đâu? Khi nào, tình trạng ntn?
Em có A870L màu đen mới mua 1 tuần, chưa fix đc lỗi SIM Toolkit và Wifi Hotspot nên đang tính đổi đây... nếu bác thích thì PM nhé
cho mình hỏi làm sao phân biệt các phiên bản S, L hay K
Logo do
@hoangdat_vista pro mua máy ở đâu cho mình địa chỉ với.thank!
vuducanhvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho mình hỏi làm sao phân biệt các phiên bản S, L hay K
-->>
Minh mua bên DucHuy Mobile Hôm nọ mình sang có 1 con đen, 1 con trắng mình chọn con trắng bản S. Con đen là bản K. 2 bản này tương đương. Ghét bản L. hihi
@hoangdat_vista Bạn dùng qua thấy thế nào,mình định mua ma thay hơi năn tăn bạn a,mong bạn chia sẻ...
@tiendat_555666 Cho đến giờ phút này mình chưa thấy lăn tăn điều gì cả nhé bạn. Chỉ thắc mắc mỗi cái dừng video bằng mắt thôi😁
Pin ban đầu thấy hơi kém nhưng chắc là do mình dùng ROM gốc. Sau khi mình cài cái tool tinh chỉnh thì thời lượng Pin tăng lên gần gấp đôi. Trước để qua đêm tụt 4%-5% giờ qua đêm tụt có 1%.
@hoangdat_vista Bạn có thể cho minh xin sdt dc k,truoc khi mua mia mình hỏi bạn chút,thank!
@hoangdat_vista
tool tinh chỉnh thời gian pin là tool j thế b
@BlackBerry_Bold Không có tool chỉnh thời gian pin. Mà tools này giúp tối ưu máy để hạn chế các tác nhân gây tốn pin mà thôi. Tools mình dùng là Du Battery
cho minh hoi cac ban la co may nao bi diem chet man hinh khong, may minh bi 1 diem de man hinh den thi thay con mau khac thi khong thay
@cun82 Lúc mua bạn không kiểm tra kỹ à! Máy mình không bị😃
@hoangdat_vista thật sự lúc mua minh chi focus vô lỗi hở sáng màn hình nên mình củng không để ý , đúng là có bị mới có kinh nghiệm xui 😃 , mà sau này co bị loang ra không bạn
@hoangdat_vista Ớ thế hóa ra mọi người không biết cách test máy khi mua hàng Sky ah. ##1199 theo mình thì khi mua máy phải test điều đầu tiên là điểm chết.đó là quan trọng nhất.vì theo quy định điểm chết phải trên 3 điểm thì nó mới cho trả lại máy.mình thì thấy màn hình laptop hay đt mà bị điểm chết.chán lắm
máy mình cũng có 1 điểm chết nhỏ tí ti ở góc trên trái sát mép màn hình. Mà thấy cảm ứng bình thường thôi kệ lun. Ko biết nó có lan ra ko ta 😔(
@bebonbonbon mình thấy mấy diễn đàng khác nói lúc bị loang lúc không bị , chẳng biết sao ? dành xài luôn chứ h bán lỗ học máu.
Chia sẻ với mấy bạn vài trải nghiệm 870s
-Nên dùng bản Rom gốc của hãng ổn định nhất, khi trước mình up rom tiếng việt vào thì font chữ xấu quá nên yêu cầu tiệm trả về bản gốc đã vâỵ mất các tính năng hay cuả rom gốc nữa, xài tiếng anh hay hơn chỉ hạn chế sms 80 ký tự
- Về vụ lưu danh bạ k hiện tên mình xử lý như sau trong google mình lưu số bình thường k có số +84 và dùng Go SMS để nhắn tin là ok cuộc gọi tới lẫn tin nhắn đều hiện tên người gọi đến
- Vào motion reconigtion on/off các chức năng đặc biệt này là xem video tạm dừng có hết mà
@Michael Long Mình cũng bật hết rồi mà không được! Bạn xem video bằng chương trình nào?
@Michael Long Vụ danh bạ chỉ giải quyết được phần ngọn, trong app tin nhắn, bạn bấm gọi đi thì nó sẽ gọi số +84 và không hiện tên trong danh bạ, đồng thời trong log sẽ lưu cuộc gọi này dưới 1 record mới... túm lại nó coi có +84 và không có +84 là 2 số khác nhau.
Pin thì khá yếu so với nhu cầu sử dụng của mình. Mình dùng 2 email push 24/24, 3G thường trực, vào web nhiều, thỉnh thoàng dùng Map... phải chi nó được 3000 mA thì tuyệt rồi
Phải xem bằng chính video player của nó mới đc k xài soft bên thứ 3 nhé
Phải xem bằng video player của nó mới đc nha k xài soft hãng thứ 3 nhé
@Michael Long Mình sài video player của nó mà cũng không được
@hoangdat_vista sao kỳ vậy, trong motion recognition có 3 chức năng mình hay dùng nhất là chức năng nhận biết ánh mắt dùng để duy trì sáng màn hình để đọc báo và pause video clip/ film khi ngoảnh mặt đi chỗ khác, chức năng này hoạt động trơn tru trên máy mình mà, rất hay, hay do mình bản rom gốc, chả root gì cả, hihi
@Michael Long Ặc máy mình thì chỉ thấy có 2 chức năng thôi là sao nhỉ, để mình chụp hình cho bạn coi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019