Del

Shootingstarvn99
15/8/2013 12:32Phản hồi: 593
Del
Del
593 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thanks bạn vì bài viết rất bổ ích. Bài viết của bạn sẽ tạo động lực cho mình trong việc khám phá kho tàng XBMC. 😁
Quá hay,trưa lên vọc thui.
rất hay...thanks bạn đã chia sẽ. Tối nay về vọc liền
Xem phim có sub việt hay không vậy

Gửi từ ST21i2 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@vua_hai_tac_91 Sub có rất nhiều ngôn ngữ. XBMC tích hợp cả 2 chức năng là tự động tìm sub (trước đó bác sẽ phải setup ngôn ngữ tìm kiếm) và tìm bằng tay (ở đây không phải là cách tìm thông thường, mà đơn giản là thêm 1 công đoạn gõ tên phim vào trong ô tìm kiếm trong XBMC subtitles. Cách này dùng trong trường hợp tên sub tìm kiếm tự động không khớp với tên phim.
@thienduck bác kiểm tra lại bước em hướng dẫn đánh dòng link trong cái bảng. Em dính mấy lần như thế vì không đánh đúng chữ 😁
@Shootingstarvn99 mình muốn hiện các icon các sỏuce bên ngoài screen để tiện cho việc chọn lựa như trên hình của bạn ấy thì lam thế nào mình đã cài đặt thành công nhưng vẫn chưa sử dụng dc hết thanhthaoj các tính năng ,thkx
gialoui
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đường truyền tối thiểu khoảng bao nhiêu là xem được vậy bạn?
@gialoui Em không rõ vì em chưa test cái này ở VN. Đang bận đi học ạ. Tuy nhiên em thấy XBMC chạy rất mượt. Tốc độ cực kì ổn định vì XBMC có nhiều thành viên cạnh tranh nhau rất khốc liệt để cung cấp chất lượng phim tốt nhất. Nếu tốc độ nhà bác ok 1 chút thì em nghĩ không vấn đề gì.
Vụ xem 3D không biết bác chủ test chưa? Theo mình biết XBMC chưa chơi được 3D mà? Không lẽ phải chập hình bằng tivi?
@tienlequoc Em đã thử bằng con TV 2D nhà em. Màn hình bị chia đôi. Em nghĩ phim 3D được tích hợp vào XBMC thì chắc phải chơi được. Bác nào có 3D TV thì test giùm em ạ 😁
@Shootingstarvn99 Vậy chắc phải chuyển từ máy tính sang tivi nữa mới xem đc 3D nhỉ. Máy tính mà màn hình 3D thì có vẻ ít ai Sài 😃
Rất hay thanks bạn :p

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
thank bài viết rất nhiều. chúc bác có nhiều động lực để còn chia sẻ với anh em.😁
Sau đó tìm đến mục Videos. Có 2 mục con ở dưới click vào Add-ons -> Hub Wizard -> WINDOWS
đến phần này nếu cài trên android thì chọn là android phải không bạn
@liuhanquan2205
😁 tại bác không đọc kĩ hướng dẫn của em rồi. nó trong phần VIPlaylist ạ
@Shootingstarvn99 :eek::eek::eek::D:D:D

Sent from my LG-F160 using Tinhte.vn
cautien1162
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Shootingstarvn99
Hôm qua tìm hoài mà không xem được,buồn quá.
craghawk
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Shootingstarvn99 Sao mình k tìm thấy cái này vs Icefilm gì gì nhỉ. Đã add source fusion rồi mà. hic
ducloi1986
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đánh dấu.......để tối về vọc

Sent from my LG-F160 using Tinhte.vn
Subscene trên mấy phần mềm này bị lỗi, vì vậy lấy sub việt trên các web các không đa dạng và chuẩn bằng. Bác chủ có cách nào báo cho tụi XBMCHUB sửa vụ này lại không?
@tienlequoc Bác đã thử tìm sub bằng cách đánh tên phim vào dòng Manually enter search string chưa?
không ăn thua bác ơi! 😁
@tienlequoc Đúng như bác nói subsence tìm sub rất kém. Em len forum của XBMC thấy nhiều người kêu. Em thậm chí tìm sub tiếng anh mà lúc được lúc không. Chắc phải đợi bản update thôi ạ. Bác có thể vào đây để nói về vấn đề này để đợi các bác Tây fix :D http://forum.xbmc.org/showthread.php?tid=126495. À nhắc bác luôn là XBMC sẽ tự động update cho bác nhé.
Nếu subscene mà ngon là rất tốt, tất cả sub việt thường tập trung trên đó.
@tienlequoc Trong khi chờ đợi bản fix của subsence. Bác có thể dùng tạm opensubtitle. Em thử tìm vài phim đều có vienamese subtitle trên đó
mp3sony
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tienlequoc Hiện nay sub Việt tốt nhất là từ phudeviet.org nhé bác, subscene từ lâu nay đã toàn hàng trôi nổi, google translate, rất khó tìm dc sub tốt trên đó

Sent from my JY-G2 using Tinhte.vn
làm sao để chập hình phim 3D xong XBMC vậy bác ? em mò hoài ko ra hix
@MTTV Chập bằng tv nha bạn
Chập bằng ti vi đấy bác.
@tienlequoc TV ko hỗ trợ 3D nên em mới hỏi bác đó chứ -___-
@MTTV Theo em thì với TV 2D cách duy nhất là bác phải mua kính về xem. Nhưng xem 1 lúc thì thấy rất chóng mặt. Quất luôn con 3D thì sẽ giải quyết được hết ạ 😁
@Shootingstarvn99 ý mình là trong chương trình coi tv mặc định của đầu hd androi của mình thì có phần chập hình 3D nhưng xài add-on coi online phim 3D bằng app XBMC thì ko kiếm đc cách chập hình ,
cautien1162
ĐẠI BÀNG
11 năm
Với XBMC thì không chập hình được. Bác phải chập bằng tivi. Tuy nhiên hiệu ứng sẽ ko tốt bằng và có thể lỗi. Tivi 2D thì đừng nghĩ đến việc xem 3d bác nhé.
Quánh dấu, tối về test 😃 tks bác rất nhiều
dontcry0512
ĐẠI BÀNG
11 năm
Quá hay trong thời đại bây giờ cái này rất hữu ích bác ạ! Thank vì đả giới thiệu! Tối nay vọc thử hj hj!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019