Chia sẻ kinh nghiệm và ảnh chụp từ Canon S90, S95, S100

caivinnguyen
5/6/2012 10:34Phản hồi: 478
478 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhà có con S90 thì vớ được bài này, tập tọe vậy 😁
Các bác vào càng đông càng vui ^^
em mê chụp macro lắm nhưng cứ đưa máy lại gần là ruồi nó bay mất.
có cách nào chụp được nhưng không cần lại gần không ạ?
chẳng hạn như mua một chiếc DSLR
@huutai_pasion bác đầu độc con ruồi đó xong tha hồ mà chụp
@huutai_pasion bác này nguy hiểm vãi!
@xuandu1712 Trẩu tre? 🆒
@huutai_pasion Em nghĩ là Trà Giâu!
mấy bác trên nhanh tay show hàng lẹ gớm nhỉ
Topic hửu ích và hoà bình
Rất hay
cám ơn các bạn.
Bức ảnh đầu tiên: các đường sáng loằng ngoằng là cái gì vậy các bác?
@xuhariver À đó là ảnh phơi đêm đó bác, xe cộ đi lại nhiều nó thành vệt sáng như thế, mấy ảnh đó em lấy làm vd thôi chứ ko phải em chụp :p
@xuhariver là mấy cái đèm xe chạy trên đường ak
bt với tốc độ chụp cao (khoảng 1 phần vài chục đến vài trăm giây) thì vật thể dường như bị "đứng hình" nên ta thấy rõ những chiếc xe.
khi chụp ở độ trễ cao (vài giây đến vài chục giây do người chụp tùy chỉnh) thì cảm biến máy sẽ ghi nhận những thay đổi về vị trí, ánh sáng của vật thể từ lúc bấm máy đến khi chụp hết thời gian trễ nên sẽ thấy những vệt sáng "loằng ngoằng" (do xe vẫn chạy trong khi chụp) mà bạn thấy.
anti-fan
TÍCH CỰC
12 năm
S100 là đỉnh cao nhất của camera bỏ túi
Top pic được đưa lên trang chủ, thảo nào tự nhiên thấy nhiều bác quan tâm thế :p

có phải gần hồ Gươm ko ^^ ?
Hàm cá mập đó 😁
@caivinnguyen Đẹp quá luôn
Hình đó có chỉnh sửa trên máy ko bác?
bhnhan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nãy giờ chưa thấy S95 nhỉ?
duy_tan_83
ĐẠI BÀNG
12 năm
S chụp đẹp rồi, kh thua G là mấy
có vài chú S90 cũng cần bán 😃 các bác nhu cầu LH ạ
hình đẹp quá
Thích nhất là chụp Macro mấy em người mẫu chân dài 😕
@emkobit Chân dài của bác đây😁
em này macro k dc gần cho lắm. mình đang có một con S95. nhưng phải nói là rất hài lòng với những gì nó mang lại.
Tuan777
ĐẠI BÀNG
12 năm
giá khánh long là 7tr4 cho s100, nhỏ gọn, tiện dụng. Mà giờ đi chơi, đi du lịch thì cũng đã đi hết rồi, chắc đợi đến noel mới có dịp chụp choẹt
bác chủ cho hỏi s100 chụp ảnh thiếu sáng (xe cộ chay ngoài đường phố ấy) có bị nhòe kg vậy?
@tntc S100 có thể chỉnh tay hoàn tòan mà bác, nhà em ở trong ngõ ít xe qua lại để mai em chụp rồi up lên cho bác tham khảo, còn nếu ở HN thì qua chỗ em xem máy, thử nghiệm trước rồi mua sau ^^
@caivinnguyen Mình ở sg, mai bác nhớ giúp em cái vụ chụp đó nhé, thứ 7 là mình phải mua máy rồi.
Tuan777
ĐẠI BÀNG
12 năm
@caivinnguyen ảnh này mình thấy ko chụp xong nên xóa thì hơn 😔
@caivinnguyen iso 1250 mà trông mịn vậy, ghê quá :eek:
toàn ảnh chất lượng quá
Bác có thể chỉ mình cách chụp phơi đêm làm sao để được bức ảnh dưới dc k, mình xài S90 mà trc giờ mua zìa chỉ biết auto >.<

[​IMG][/quote]
@cujmjathuthjet Tấm này bác vào flickr xem exif của ảnh
15s, iso 80 Khẩu F4.0
@caivinnguyen sẵn bác chỉ cách chỉnh khẩu độ lun với, e nghe mà cứ như vit nghe sấm ấy, e xài s90, mà chụp ở chế độ nào vậy bác
@cujmjathuthjet Ảnh bác chụp theo chế độ tự động của máy lên chưa khai thác hết khả năng của máy, bác tải tài liệu về rồi xem lại hướng dẫn, chế độ TV (ưu tiên tốc độ) AV (ưu tiên khẩu độ) M (chỉnh tay hòan tòan) rồi đo sáng... nói chung nhiều lắm, em cũng mới mò mẫm được hơn tháng thôi, cũng gà lắm, bác cứ up ảnh để anh em đóng góp ý kiến. Làm chủ được thiết bị của mình thì ảnh sẽ đẹp thôi ^^
@cujmjathuthjet Vậy trước tiên bạn nên học cách chụp với chế độ A hay M đi. Khi nào ra hình đẹp hơn Auto hay P thì lúc đó muốn chụp gì cũng được.:rolleyes:
Các bác chụp chọt up ảnh cho bà con cùng nhau cảm nhận chứ. Sao thấy toàn là đại gia mua con máy 7-9tr về chụp Auto thế.😕

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019