Chia sẻ kinh nghiệm và ảnh chụp từ Canon S90, S95, S100

caivinnguyen
5/6/2012 10:34Phản hồi: 478
478 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

caivinnguyen ui, hội ảnh canon bên này vui quá, chúc chủ thớt lên tay nhá ^^

" Kiến trúc"

Thanks bác động viên, G12 của bác có ảnh up luôn vào đây cho vui, chỗ nào vui là ta tham gia ^^
Tối nay em đi phơi thử 1 phát, các bác góp ý kiến ợ
@caivinnguyen chỉnh lấy sáng đẹp quá, ngồn sáng tỏa ra nh vậy rất đẹp đó bác. chúc bác ngày càng lên exp 😁
Bác chủ post vài tấm chụp xe cộ lên cho em xem phát, đang chờ ảnh của bác.
@tntc Tốc 1/60 đây bác, xe đi qua là bị mờ ngay, muốn bắt đứng xe thì phải đẩy tốc cao hơn

DailyLovely
ĐẠI BÀNG
12 năm
E dùng S90 mà bít gì về mấy cái này... Chỉ nghịch cái độ sáng kho chụp ban đêm thui... Hic...

Sent from Phone using Safari
like
Chào các bác, em cũng mới mua 1 con SX40 của Canon nhưng chưa biết chụp tự chỉnh. Em up thử cái ảnh các bác chỉ dẫn thêm cách chụp "bắt sáng" hay lấy nét nhé. Em chưa học qua môn nào về chụp ảnh hay gì hết cả.
@siri98 Ảnh bác chụp buổi chiều tối nên ảnh nhìn ảm đạm, bác chụp thời tiết tốt hơn xem sao, và phải cho 1 số ảnh lên chứ :p
IMG_2414.jpg IMG_2367.jpg IMG_2270.jpg nhìn các bác dùng s100 mà thèm.em mua con sx220 dung thấy chưa ổn lắm IMG_2569.jpg IMG_2432.jpg
@ttuanvnn Pic này cứ như dùng lens macro. Like!
@ttuanvnn cái này chụp ảnh mới bá đạo nè
em dùng tạm vẫn mơ sdlr
@ttuanvnn Canon PowerShot SX220 HS chụp ảnh lên màu cũng chất nhỉ, bác bôi kem đánh răng rồi đúng ko ^^
IMG_2625.jpg ảnh phới đêm nè em chỉ biết chút ít thôi .bác nói vậy em ko hiểu.bác mua chụp biết liền ah
Bác chụp có nghề thế rồi còn thấy chưa ổn ở điểm nào, em thấy màu sắc nổi bật hơn dòng S mà
nói thật.lúc trước tớ rất thích canon g12 hoặc s100.bay giờ vẫn thích trót mua rồi nếu được đổi tớ vẫn lấy s100 chụp chất lượng hơn.sx220 ko có cửa so với s100 đâu.tớ mà cầm máy đấy sẽ thấy khác biệt ngay
mấy bác ở trên là chưa biết cách chỉnh lên chưa chụp được đẹp thôi.tìm hiểu thật kỹ về máy rồi chụp sẽ cho ra chất lượng hình ảnh khác biệt thôi.thank bác đã xem ảnh
mình vừa đi hội trợ công nghệ về, thử con canon s100, chế độ M đâu có thấy thay đổi dc tốc độ chụp đâu nhỉ?
Con sony rx100 chụp nhanh dã man.
chắc bác chưa tìm hiểu hết rồi, M là chế độ chỉnh tay ma bác, con rx 100 chụp cũng ngon lắm
@caivinnguyen thì đúng rồi M chỉnh tay hoàn toàn, sao nó kg set dc tốc độ chụp vậy? hay tốc độ chụp nó nằm ở chế độ khác.
vẫn chỉnh tay bt mà set tấc độ thì mới chụp phơi sáng đc chứ
bác đem so rx100 với s100 làm gì.2 máy này tiền chênh nhiều vậy nếu mua thà lấy nex còn hơn.chơi con rx100 làm gì.chỉ so tầm 8 triệu đố bác tìm được máy chụp đẹp hơn s100 đấy.g12 cũng hit khói thôi.ko đẹp hơn đc đâu.mà nếu chụp macro con s100 đập chết con rx100 kha kha
IMG_2879.jpg IMG_2897.jpg IMG_2897.jpg quan trọng là cầm máy có biết chụp hay ko thôi.bác tìm được những góc chụp đẹp ánh sáng lý tưởng thì máy nào chụp cũng đẹp hết.con máy ngon nó ra chất ảnh như dslr nhìn mới đã mắt
IMG_2318.JPG IMG_2323.JPG IMG_2325.JPG
Dạ, vậy em up một số ảnh ở quê nhà em bác góp ý thêm để chỉnh cho nết với ạ. Em chụp chế độ Marco sao cứ bị rung, chỉnh mãi chưa OK lắm.
@siri98 Bác cho tốc cao hơn 1 chút sẽ đỡ bị run hơn, hoặc bác có thể dùng PS để hoàn thiện tác phẩm của mình, em vd 1 ảnh😁
Bác chắc cũng mới tập tọe như em, mới thì nên học bố cục, rồi tìm hiểu về máy trước bác ạ, dần dần thấy ngộ ra nhiều thứ lắm
@caivinnguyen Vâng, em mua con máy này mới được vài tháng. Chủ yếu hay vác đi du lịch chụp choẹt thôi, nhưng thấy cứ để auto mà bấm vô duyên quá nên vào học hỏi thêm ạ. Cảm ơn các bác đã chỉ giáo.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019