[Chia sẻ] Mod giao diện Gõ Tiếng Việt by Ntv_79 [S4, IP, Xperia new]

ntv_79
26/4/2013 11:12Phản hồi: 430
[Chia sẻ] Mod giao diện Gõ Tiếng Việt by Ntv_79 [S4, IP, Xperia new]
Hi, ngồi buồn lọ mọ mod lại cái bàn phím galaxy S4 cho em S3 của mình, tiện thể mod luôn mấy bàn phím khác. Thấy cũng được nên chia sẻ để anh em nào thích thì dùng chơi.

Update new = Có 2 loại:
- 1 loại mình mod lại trên Gõ tiếng việt 3 của phoipha (Thanks you): bản số 1, 2, 3, 4a, 4b, 4c, 4d...
- và 1 loại mod trên Smart Keyboard Pro: bản số 5 và 6

Cập nhật bản số 4c và số 6 > Xperiawhite (ngày 15.5.2013)
Cập nhật bản số 4d > Xperiawhite new

Cập nhật bản số 5 (ngày 5.5.2013), mod trên Smart keyboad pro, khắc phục một số cái mà một số ae ko thích trên GTV3, cuối bài 😃

1. DOWNLOAD Gõ Tiếng Việt 3 Pro Full skins: S4, HTC, Note 2, Holo Black, Đen...)

2. DOWNLOAD GTV3 phiên bản trong suốt giao diện S4 (bản này có lẽ giành riêng cho ae s3 đang dùng rom VK hoặc Purelook có mod trong suốt hệ thống)

3. DOWNLOAD GTV3 bản giao diện Iphone (chọn Chủ đề bàn phím là HTC nhé)

4a. DOWNLOAD GTV3 Xperia nền mặc định

Quảng cáo

4b. DOWNLOAD GTV3 Bàn phím Xperia nền trong suốt (bản này có lẽ giành riêng cho ae s3 đang dùng rom VK hoặc Purelook có mod trong suốt hệ thống)
View attachment 1154360
4c. DOWNLOAD GTVxperiawhite (ae để lên 130% nhé) cập nhật 15/5/2013

View attachment 1162888
4d. Download Xperiawhite

View attachment 1142070

Quảng cáo

Theo mong muốn của bạn thaingoc.nt, mình đã mod lại giao diện xperia lên phần mềm Smart Keyboard Pro, về cơ bản có một số điểm khác với Gõ Tiếng Việt 3:
- Có thể cài đặt để hiện/bỏ phím dấu chấm và dấu phảy
- Có thể cài đặt luôn hiện/tắt phím mặt cười, phím .com, phím / để truy cập web
- Không hiện/hiện preview phím cách
- Tắt/bật bấm hai lần dấu cách thành dấu chấm
... anh em khám phá thêm 😃
Vào cài đặt chọn giao diện HTC nhé!
5. DOWNLOAD Smart Keyboard Pro Xperia

6. DOWNLOAD smartkeyboardpro xperiawhite cập nhật 15/5/2013

Một số ý kiến nhận xét của ae. Thanks all. Hãy bấm Thích nếu bạn thích 😃
430 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

test thử xem nào
View attachment 1131971
Test rồi cho ý kiến nhé 😃
@ntv_79 ntv_79 hình như lúc trước bên symbian phải không
@taisingle Đúng rồi

Gửi từ GT-I9300 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
sao e down cái giao diện iphone về mà không thấy nhỉ, nó ra cái giao diện gì mà có hình nền là biểu tượng tt ấy
@sonhaxatac Nếu thích ip thì bạn chọn HTC 😃 Bản ip chỉ mài lại cho nút rộng hơn và đẹp hơn giống ip hơn thôi 😃
saker_ls
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác chuyển n8 sang rồi ah. hehe.
@saker_ls Chuyển được mấy tháng nó lại đã ra s4 rồi 😔
@ntv_79 Cũng hay và dễ bấm dấu cách đó nhưng Thiếu settings à
@heevn Có setting mà. Bấm chuyển số và bấm ALT > Nút setting cạnh nút cách.
@ntv_79 Nhìn hình có vẻ những phím ở dòng cuối bị lệch 1 bên bác ntv_79 nhỉ? niếu mod mất cái biểu tượng cài đặt chỉnh hàng phím cho điều nhau đồng thời mod kích thước phím từ 100 lên 120 thì GTV3 của bác Nam là vô đối ( trong cài đặt có điều chỉnh kích thước phím nhưng nó bị lỗi khi khởi động lại thiết bị kích thước sẽ trở về lại ban đầu )
@thaingoc.nt Đáy chỉ là ở bàn phím số và ấn nút alt mới có nút cài đặt nhanh để tiện thay đổi mà. Ko có nút đó muốn cài đặt lại phải thoát ra chọn icon ở menu. Bạn nào thích bỏ bớt nút thì dùng smart keyboard pro đi

App rất tốt thank bạn đã mod
cohoiphocu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có cần remove bản cũ đi k bác !

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@cohoiphocu Tốt nhất là cứ remove đi
bảo châu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao em dùng bản purelook 5.0 cài bản v2 trong suốt mà nó không trong suốt hả bác
@bảo châu Pure look thì chắc là bạn phải dùng theme trong suốt hoặc mod trong suốt.
Ủng hộ người nha :p
@yanlik :p lâu lâu ko thấy ai kêu mắm ah? 😃
@ntv_79 khi nào e wa an roi huynh chi dẫn cho e đi với nha 😃
@yanlik Rất sẵn lòng chiều người đẹp. 😃 Mà khi nào là bao giờ đây ta! 😁
@ntv_79 e mới đi theo tiếng gọ của wp bị sập vốn rồi chắc sẽ lâu mới tới android :p
Bocubi
TÍCH CỰC
11 năm
Bác xem lại giúp e cái, e tải cái giao diện s4. Rồi cài vô xong ktra ko thấy đâu cả. E đang dùng bản 3

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
@Bocubi Bạn nên gỡ bỏ các bản Gõ tiếng Việt nếu đã cài trước. Mà cài xong không thấy đâu là sao? Cài xong nó hỏi có Mở luôn hay ko mà.
Bocubi
TÍCH CỰC
11 năm
@ntv_79 Em ko gỡ mà cài đè luôn, cài xong nó cũng ko hỏi gì cả, để em gỡ cái bản gốc rồi cài lại coi sao...

Bocubi
TÍCH CỰC
11 năm
@ntv_79 Lần này thì em đã gỡ bản gốc rồi tải luôn bản s4 để cài, cài xong nó báo mở và xong thì e chọn mở liền, vào mục chọn theme thì có đầy đủ của htc, iphone, s4... chọn thử giao diện htc và iphone thì ok nhưng cuối cùng chọn cái s4 thì vẫn ko đc bác ah!!!!" Bác có cao kiến nào nữa ko? E đang thích cái theme s4.
Dù sao cũng thank pác nhé

@Bocubi Không được là thế nào? Có lẽ bạn nên dùng bản số 1 là bản full. Bản 2 là mod cái nền trong suốt thôi. Và bản 3 chủ yếu chỉ là cái iphone.
superquay
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình cài vào xài theme s4 thì nó vẫn ô chữ trắng và background xám thôi ko trong suốt bạn ơi
@superquay Cái đó chắc phải dùng rom hoặc theme trong suốt bạn à. Mình làm thêm cái đó cho anh em s3 dùng rom vk hoặc pure look có mod trong suốt hệ thống. Các máy khác có thể chỉ trong suốt trong 1 số trường hợp nào đó thôi.
Dù sao thì cảm ơn ntv_79 trước nhé, thêm 1 lựa chọn mới cho người dùng.
Nhưng bản này mình thấy bàn phím nó khá là khích nhau, bấm rất dễ nhầm, bố trí như Sky IME ấy bạn, hay của bạn Phôi Pha cũng được.
Nói chung là cũng khá nhạy hơn bàn phím gốc của bác Kỳ Nam, cũng nhiều theme đẹp.hơn .😃
@Uk_thi_hong_biet Bạn thích các phím cách xa nhau thì nên chọn cái xperia rồi cho cỡ 70-80% sẽ ổn. Vì có nhiều giao diện nên với mỗi cái nên điều chỉnh lại kích cỡ bàn phím cho phù hợp sẽ ngon bạn à. Như này chẳng hạn: 😃

superquay
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn ơi sẵn cho mình hỏi
bạn biết phần mềm nào giúp mình trả lời tin nhắn khi đang lướt web hay fim ko, vì cứ lướt web mà phải nhảy qua giao diện tin nhắn thì phiền quá
cám ơn bạn
@superquay Tin nhắn iphone hoặc SMS go đều có popup khi tin nhắn đến và trả lời trực tiếp trên popup đó được mà bạn.
cho mình hỏi 😁
sao mình cài vào không được 😔
mình không xóa được cái GTV cũ vì nó báo là phần mềm của hệ thống :( mình muốn đổi theme. mấy bác có cách nào khắc phục không vậy :(
@phamanhthu2011 Lấy lại từ rom copy vào system/apps/ và set permission hoặc cài lại rom
vanyte
TÍCH CỰC
11 năm
@ntv_79 Lỡ xoá đi rồi thì cài Go SMS pro vào thay thế mặc định.khỏi phải up lại rom
@vanyte Ko có mặc định hình như cũng ko dùng đc các trình ntin khác thì phải

@ntv_79 vâng em thank anh em cài tin nhắn iphone vậy
quá hay. em chưa mới xem chưa instant đã thấy sướng. há há Like like like
Hót về cất.😃
@nhs9 Biết đâu chả có lúc dùng đến nhỉ 😁

Hoankhiem
TÍCH CỰC
11 năm
@ntv_79 Bác có thể mod bàn phím samsung stock có kiểu gõ telex không? Cảm ơn bác!

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@Hoankhiem Chắc là ko được đâu trừ khi ss thay đổi lại

phusam
TÍCH CỰC
11 năm
bác mod 1 số chi tiết này lại dùm mình được hôk

- Bỏ số 1234567890 phía trên các chữ qwerty đi
- Bỏ chữ Tiếng Việt, dấu _ và 2 phím mũi tên ở phím Space đi

Như vậy bàn phím sẽ rất thoáng, gõ cũng thích hơn, được thì cám ơn bác nhiều nhé

Còn 1 cái nữa là cái Popup của phím Space, vẫn chưa ai bỏ đc nó nhỉ
@phusam - bỏ số thì được nhưng mình thấy để tiện và cũng đẹp mà. Hoặc chọn hàng phím số riêng cũng tự mất
- phím cách dài thì nhìn đẹp và dễ bấm. Chữ tv và mũi tên chỉ là để biết kéo chuyển V-E thôi mà. Cũng bỏ đc
- popup thì chắc ko bỏ đk vì bỏ là bỏ tất. Có phải riêng từng phím đâu

Bạn có thể mod được bàn phím MutiLing keyboard không 😁
Bàn phím MutiLing gõ cũng khá ưng ý nhưng theme của nó không được nhạy thì phải 😔
Thanks bác, đã down và đang dùng nhưng e xin đóng góp một vài ý kiến:
1. Bác có thể bỏ mấy cái sọc sọc trên phím ở bàn phím Ip và Xperia đi đc ko?
2. Hàng phím của HTC cách xa nhau quá.
@Lại Minh Hiệp 1. Bàn phím này mình tập trung s4 mà. Các cái khác chủ yếu để thỉnh thoảng đổi gió. Sọc nhìn cũng pro mà.
2. Bạn chỉnh cỡ to lên chút sẽ bình thường. Hình là mình để cỡ rất nhỏ.

@ntv_79 Ý của e không phải là khoảng cách giữa hai phím mà là khoảng cách giữa các hàng phím (hàng trên, hàng dưới í). Các bản khác bác làm chuẩn nhưng e thấy bản HTC khoảng cách hàng xa nhau quá. Rất kết phiên bản bàn phím S4 của bác... 😃
:3 vâng cám ơn bác😁 đẹp :d

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019