[chia sẻ] phá khóa-tuy cũ nhưng không phải ai cũng biết

khanhtoan753
30/9/2011 13:5Phản hồi: 13
[chia sẻ] phá khóa-tuy cũ nhưng không phải ai cũng biết
Vì một số nhu cầu khá thực tế là rất nhiều anh em mắc tính làm đâu quên đó hay làm mất chìa khóa nhà. Em xin mạn phép được hướng dẫn anh em một số cách phá khóa. Hiên tại em đã phá thành công 2 loại khóa đó là khóa bình thường loại có chìa một bên có răng mà phổ biến ngày nay, thứ 2 là khóa dây xe đạp dùng mật mã hay còn gọi là khóa số. phá khóa xe máy mới chỉ thành công ở 1 số xe đời cũ nên chưa dám hướng dẫn.Có khá nhiều cách mở khóa nhưng vì nhà dùng mạng 3G mức cước tối đa đã bị ép băng thông nên anh em thông cảm mỗi ngày chỉ post 1 cách.Bây h chúng ta đi vào chủ đề chính: đầu tiên anh em phải hiểu được cơ chế hoạt động của ổ khóa.

Như các bạn nhìn thấy trong ảnh ổ khóa bao gồm 2 thanh xanh và đỏ gọi là bin khóa. các thanh đỏ có độ dài ngắn khác nhau ứng với các độ sâu trên rãnh của chìa khóa khi đút đúng chìa thì nó sẽ nâng các thanh đỏ lên cùng 1 độ là danh giới giữa phần màu vàng và màu xanh, khi đó khóa có thể xoay. nên mỗi chìa chỉ mở được một ổ khóa là lý do đó 😃. cách mở của em khá giống trong phim đó là dùng 2 thanh thép mọi người cũng có thể dùng gim kẹp giấy nhưng không bền dùng được vài lần là hỏng. Và đây là clip em làm để hướng dẫn có chỗ nào không hiểu các bác cứ hỏi em sẽ trả lời, clip em quay bằng dt nên hơi mờ các bác thông cảm nhà thiếu điều kiên 😃.

Nếu thấy hữu ích mọi người thank hộ nhé.
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khánh Toàn hình như là em họ của Lê Văn Luyện phải không
ko em là anh trai nó 😃, ma hình như ko ai thik cai nhỉ
chán quá chả thấy cm j cả nên cũng nản chả muốn úp thêm video nữa
ohm cũng hay lắm nhưng ko áp dụng cho những ai dùng vào phi pháp đâu nhé.Mục đích của bác ấy post lên là để mọi người tham khảo thôi ah nha.ah còn cách mở bằng mật mã có phải là mình phải thử bằng loại mã bất kì sau đó mình xoay và quan trọng là cần có đôi tai thính ko bạn.Vì mình thấy khi xoay nếu để ý thì nghe thấy tiếp khớp của nó trùng với nhau..
Cái này đơn giản ý mà, trên youtube đầy, có hướng dẫn mở khoá xe máy cao cấp, xe tay ga, mở kính ô tô, mở két sắt thì hướng dẫn.
Chứ mở cái khoá kia, nói thật luôn hồi lớp 3 mình mở được rồi, tự tay lấy cái dĩa ra ngồi ngoáy một lúc là mở được.
làm vài phát là có điều kiện ngay ;))
khóa oto youtube cũng đã phá được rooid các bác nhé. nó mở bằng 1 quả bóng tenis khoét 1 lỗ trên quả bóng rồi áp vào chỗ nhét chìa khóa dùng tay ẫn mạnh thế là chốt xe mở. nhà không có oto ko test dc nên ko biết có mở dc tất cả các loại oto ko, mình đoán là ko vì thế thì các hãng oto sạt nghiệp. còn bác kia bít rùi thì thui mình post là cho các anh em chưa bít chứ cái này thì hồi lớp 4 mình cũng bít rồi, chỉ thua bạn có 1 năm thôi 😃

---------- Post added at 08:23 PM ---------- Previous post was at 08:20 PM ----------

😃 mình chưa chuyên nghiệp thế bạn ạ, mình chỉ dựa trên 1 số lỗi khi xoay khóa thôi, mình đang on bằng dt mai mình sẽ cho bạn xem clip hướng dẫn. Minh ko có khóa số nhưng đã test của thằng bạn, minh cho bạn xem clip = tiếng anh và viết giải thik nhé, thông cảm
son110
ĐẠI BÀNG
12 năm
ôi giời trên youtube có hướng dẫn mở các loại cơ ah. vẽ đường cho hươu chạy rùi . anh em nhớ tham khảo hiểu cơ chế vận hành mà đề phòng thui.
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=MNaSTipOYy8" target="_blank" rel="nofollow">
đây là mở khóa oto = bóng tenis
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=FB5Hd5tQYhA&amp;feature=related" target="_blank" rel="nofollow">
đây là mở khóa xe đạp bạn xem trên clip sẽ thấy khi khóa chưa xoay đúng số sẽ rất khít vào nhau khi xoay đúng số sẽ tạo một cảm giác trơn hơn và khoảng cách giữa các vòng sẽ có 1 khoảng tách ra( đã test thành công nhé)
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=kXeamc7e31c&amp;feature=related" target="_blank" rel="nofollow">

đây là phá còng số 8 nhé chống chỉ định các bác đã từng ra tù vào tội 😆
Toàn lượm lặt những cái cũ mèm trên youtube, gõ những từ khoá how to open lock without key là ra một đống, ủng hộ tính tò mò của bác nhưng không có cái gì gọi là sáng tạo hơn à, thế này thì đơn giản quá, ra hỏi thợ khoá vài chiêu rồi về hướng dẫn cho mọi người đi!
haha bạn càng nói mình càng thấy bạn chả tinh tế j cả bạn không đọc tiêu đề topic à tuy cũ nhưng không phải ai cũng biết, ở đây mình đâu có nói là mới và sáng tạo đâu
Bạn ơi mih bị mất chìa khóa tủ ( cái loại khóa mà xoay thì cái chốt nó gạt lên trên còn nếu khóa thì cái chốt nó gạt ngang ra ấy ) bạn hướng dẫn cách làm đi
Bạn ơi, mình có cái khoá day bang mã số để khóa xe đạp. Nhưng quên mất mã số. Bạn hướng dẫn mình cách mở khóa số này được ko? Mình thấy mấy cái hướng dẫn mở khóa số kia (khóa vali, ổ khóa kim lọa 3,4 số) hình như cấu tạo ko giống với cái khóa số day này nên mình mở hoài ko được. Bạn giúp mình với nha.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019