[chia sẻ] Phân biệt box xịn & nháy của z10

oneluv4u
19/5/2014 5:18Phản hồi: 20
[chia sẻ] Phân biệt box xịn & nháy của z10
Phân biệt box zin và fake Blackberry Z10.
Đăng lúc: 19-05-2014 11:54:18 AM - Đã xem: 0

WWW.BBSTORE.VN

Đ/c: 164/12 Trần Quốc Thảo - P7 - Q.3

Trên thị trường hiện nay xuất hiện rất nhiều hàng 003,004 box nhái, box in lại bán với giá máy new nhưng rẻ hơn máy xịn khoảng 4-500k/máy.

Hôm nay em viết bài này để anh em tránh mua phải hàng đóng lại hộp, dựng lại bán máy new. Anh em nào chưa rõ có thể qua bên em tận mắt sờ và em chỉ cho cách kiểm tra trước khi mua máy ạ.

Cách phân biệt hộp zin và hộp fake (hộp nhái, hộp lô), em xin hướng dẫn anh em check bằng kinh nghiệm của em, không check bằng màu sắc của hộp nhé, vì khi chụp lên ảnh thì nhìn như nhau. Hình ảnh trong bài viết dùng Sony Z1 chụp nên có gì không rõ mong anh em bỏ qua. Chân thành cám ơn.

1. Đầu tiên check sơ trước khi mở hẳn hộp ra xem máy:

2. Xem tiếp dưới phần đáy hộp:

Quảng cáo

3. Nhìn bên tay trái của hộp, nhìn kĩ và lấy tay sờ lên dòng chữ Blackberry, chữ nổi thì là fake, chữ chìm thì là zin nhé. Hộp lô, fake sần sùi rất rẻ tiền, hộp zin thì bóng và rất đẹp.

4. Sau khi mở hộp ra, lật phần nắp lên và nhìn vào phía bên trong, chỗ màu xanh:

5. Đã xong phần cái vỏ hộp, giờ tới phần cái box đựng linh kiện và máy, cái này box xịn và fake gần như nhau rất khó để phân biệt nếu chưa từng cầm qua box zin.

Quảng cáo

6. Tiếp đến là khay đựng máy, khay zin làm đều và đẹp, đựng máy khít. khay lô, nhái làm ẩu nên nhìn rất rẻ tiền, lởm.

<mình không có khay sim fake, nên chưa chụp được khay fake để các bạn so sánh, mình up trước khay zin lên nhé>

Vài kinh nghiệm của em chia sẽ để anh em cứ kiểm tra kĩ trước khi mua máy.

Thấy bài viết hữu ích thì ủng hộ cửa hàng bán hàng zin, xịn chứ đừng tiếp tay cho cửa hàng làm ăn gian dối.

Nếu anh em thấy hữu ích em sẽ làm tiếp bài phân biệt máy dựng vỏ linh kiện và máy zin. Tiếp đến là máy Blackberry Q10 dựng Box được một số cửa hàng và cá nhân rao là "NEW FULLBOX".

----------------------------------

Coppy link BBstore.vn
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bảo sao hiện tại z10 new bản 003 bán nhiều như lợn con, giá lại rẻ nữa chứ. Ủng hộ bác chủ viết tiếp cho Q10 😃
tính mua nhưng phải sn lại roài.tình hình thấy ko ổn chút nào
oneluv4u
ĐẠI BÀNG
10 năm
@maz9717 thì cứ xúc theo đam mê thôi ! đã có hướng dẫn cần gì phải xoắn hả bác ;)
@oneluv4u

nói thiệt mình mua từ lúc còn 11t5 đó bạn.cơ mà lỗi pin ảo mặc dù đã đi bh vài lần nên thui chia tay ln.
oneluv4u
ĐẠI BÀNG
10 năm
@maz9717 nếu lỗi pin ảo ! thì sau khi báo pin đầy bác rút ra sử dụng mất 1-2% sau đó tắt đt và sạc thêm khoản 30p nửa thử xem ! hi;)
Sau khi bán em sl001 xài đc 1 tháng với giá 4tr1 để mua một máy sl002 với giá 4tr9, sử dụng dc một ngày là mình bắt đầu nghi ngờ r. Giờ chỉ mún bán gấp em này thôi. Đọc đc bài viết của bạn sớm hơn thì tôt biết mấy. Thank bạn
@dantai 001 bị lỗi đúng ko bạn?
Cho em hỏi hàng 004 verizon thì có thì không ổn mà thấy bên bbstore ghi là không chơi hàng 004 vậy ?
oneluv4u
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ngocthach904 nếu hàng 004 verzion bảng quốc tế thì dùng oke bình thường thôi ạ ;)
Cũng có lấy máy của pesonal nhưng qua một người khác mua tại đó rồi mình mua lại. Từ lần dùng đến giờ cungz chưa có lỗi gì. Mà bản 002 mỏng hơn bản 001. Mình đã sovới ban001 tại vietnam. Máy khá nóng khi vào 3g.
@divogame 002 nó mỏng hơn hả bác?sao ngộ vậy?như nhau mà
thandan_pc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Như vậy là mình dính hộp Fake rồi. Còn máy thì thế nào bác chủ ? Thích rẻ thì đành chơi sổ xố vậy
vnblue
TÍCH CỰC
10 năm
Box đâu quan trọng, quan trọng là máy, pin, sạc rồi phone, cáp....
oneluv4u
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chuẩn như cơm mẹ nấu . Kk thế nhưng box củng góp 1 phần quan trọng đối với nguời khó tính . ;)
mới ra dâu đen lấy 001 ko bt thế nào,thui thì xài lun
vnblue
TÍCH CỰC
10 năm
001 hay bị lỗi pin ảo và gặp nhiều lỗi như không nhận Sim, lỗi mic, nóng máy.....
Có bác nào chỉ cho cách phân biệt máy dựng kiểu thay màn, thay vỏ dc ko? Nếu hộp zin mà máy dựng lại thì cũng pó tay nhỉ.
@lamttb80 Bác vài link dưới mà xem. Em định mua cho vợ, thấy thế này thì nghỉ thôi
sinhvienit.net/forum/cach-phan-biet-blackberry-z10-hang-dung-va-hang-that.321167.html
tochungdo
ĐẠI BÀNG
10 năm
hay.
vnblue
TÍCH CỰC
10 năm
Máy thằng viết một lả ất ngâu, hai là dìm hàng, máy 001 không có lỗ như 003

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế