[Chia sẻ] Rom cook nào tốt nhất cho galaxy S3 i9300

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi viettiepx2, 19/4/13. Trả lời: 442, Xem: 62548.

1. viettiepx2

viettiepx2 Thành viên

Mình mới sắm một em GS3, mình cũng đang sử dụng Symbian, BB, ios, windows phone 7. Thấy android có nhiều ưu điểm hơn so với các OS khác, đặc biệt là dòng GS3 có thêm các tính năng vượt trội mà các loại máy khác không ( hay là chưa) có.
    Tuy nhiên, cũng như mọi anh em mới dùng, mình rất băn khoăn về một bản rom nhẹ, mượt, ít lỗi, đẹp và pin tốt cho con dế yêu của mình, nhưng mà mình gần như bị lạc vào ma trận bởi có quá nhiều sự lựa chọn vì có quá nhiều bản rom cook với các phiên bản khác nhau. Vì vậy mình lập topic này hi vọng các bạn có thể chia sẻ các bản rom mình đã dùng và bản rom bạn đang có ý định dùng lâu dài, nêu lý do, nhằm giúp cho gà như bọn mình có thể tìm được một bản rom như ý. Cám ơn các bạn!

:
  2. viettiepx2

viettiepx2 Thành viên

Sau đây là đánh giá sơ bộ về các bản rom mình đã dùng:

1. ROM Android_Revolution_HD-SGS3_25.0
    -Ưu: Rom rất mượt, các tác vụ xử lý nhanh
    - Nhược: Pin có vẻ tụt hơi nhanh (có lẽ là do ưu tiên độ mượt), nguyên nhân mình không dùng là hay bị lỗi FC

2. ROM cm-10.1-20130406-NIGHTLY-i9300
    - Ưu: Rom rất nhẹ, nhanh, mượt, Pin tốt, cực kỳ nhiều tùy biến để vọc vạch.
    - Nhược: Giao diện quá xấu, Không có các tính năng chuyển động của Galaxy s3 như: smart stay, direct call…, không còn các tính năng chụp ảnh của GS3 -> không khác gì đt android tàu -> Không dùng.

3. Purelook HD v4.0a_JKAY-by ksr007-
    - Ưu:Rom tương đối mượt, Có tùy chọn thêm nút Home và Lock, Pin tốt
    - Nhược: Thỉnh thoảng bị FC(ít), nguyên nhân chình không dùng là: bị lỗi cài màn hình chờ (vào setting, sau đó cài lại màn hình chờ thì chỉ cài được màn hình động, có 2 hình, chọn sang hình khác là đen thui)

4. VK--ROM-GT-I9300-XXEMC2-V-13--[ M4440S Support ]
    - Ưu: Rom nhẹ, mượt, gần với giao diện gốc của SS, pin ổn
    - Thỉnh thoảng bị FC, Lỗi phần toggle setting ( không có tác dụng)

5. VN-007_purestock_v3.0
    Ưu: nhẹ, mượt, Pin tốt, để qua đêm tụt 1%, Có thêm AdvandceS (giống Toggle setting)
    Nhược: Chưa thấy.( Mình đang dùng rom này)

cdsppro, trungtq123, tanluc19919 người khác thích nội dung này.
  3. anhtot88

anhtot88 Thành viên

E đang dùng pardus hd. Thấy oke.:D

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn

4. vuL_dnjW

vuL_dnjW Thành viên

Mình đang dùng Omega pin trâu xài :) k lỗi lầm gì :D

tanluc1991, greatboy_900T7mobile thích nội dung này.
  5. granturismo94

granturismo94 Thành viên

omega với wanam là vô địch r

tanluc1991, greatboy_900thanlong_1189 thích nội dung này.
  6. loivira

loivira Thành viên

Bạn ơi cho mình xin cái link của 2 rom này với

7. CaoDung67

CaoDung67 Thành viên

bác đính kèm link rom sau mỗi phân nhận xét cho anh em dễ hiểu thì tốt.
    bác nào biết rom nào cho S3 alpha (SC-03E hàng nhật bản) không gửi link cho em với.
    THÁNKS các bác nhiều!!!!!!

8. viettiepx2

viettiepx2 Thành viên

Mình thấy các rom trên đều là các rom nổi tiếng, trên diễn đàn tinhte có rất nhiều nên minh không đưa link ở đây, các bạn tìm là thấy ngay.

9. viettiepx2

viettiepx2 Thành viên

Sẵn dịp này bạn nào có kinh nghiệm under volt có thể chia sẻ cho anh em một bài TUT đầy đủ để các mem mới có thể tự làm không

10. huybinhlntd

huybinhlntd Thành viên

11. viettiepx2

viettiepx2 Thành viên

Cám ơn bạn đã chia sẻ, mình đang kéo về test thử, tuy nhiên vẫn rất hài lòng với bản rom đang xài, pin đến bây giờ gần 3 ngày rồi mà vẫn còn 37%, màn hình on 2h30 phút :)

winterman199djnhh0an thích nội dung này.
  12. granturismo94

granturismo94 Thành viên

bác harry có thấy rom wanam bản 6.5 nóng máy quá không? em thấy máy em nóng tuột pin nhanh hơn 6.3

13. badboy022

badboy022 Thành viên

mình cũng đang sài wanamlite 6.5, ko thấy nóng gì bạn ạ

14. mabubeoxxx

mabubeoxxx Thành viên

Thêm rom XperianZe nữa, giao diện XZ loại bỏ đc 1 số app không dùng đến

15. thanlong_1189

thanlong_1189 Thành viên

Đang dùng wanalite v6.5 thấy khá là tốt, mượt, ít lỗi, pin trâu, (qua đêm 1%) ,hơi nóng chút thôi. Tuy nhiên ít mod để vọc vạch
    Trước dùng Omega thấy cũng khá là mượt, nhiều mod vọc, tuy nhiên pin không bằng rom này

tanluc1991 thích nội dung này.
  16. badboy022

badboy022 Thành viên

mình qua đêm cũng chỉ 1 2% thôi, dùng với siyah kernel :D

17. 7hanh7uan

7hanh7uan Thành viên

Mình cũng dùng qua khá là nhiều rom.Thấy Rom này cũng khá tốt. Giao diện s4 khá là đẹp mắt. Pin qua đêm cũng chỉ mất 1% Tại thấy view bên xda thấp quá nên trước đây cũng k cài. Mới test được 1 ngày cảm thấy khá ổn.Chỉ có mục mở khóa gốc của s3 bị thay thế k sử dụng đc. Pin onscreen cung chỉ đc 4h,thấy hơi yếu.Cảm ơn bạn đã chia sẻ

18. loivira

loivira Thành viên

Sao ko thấy mọi người ủng hộ cho rom Việt của ksr007 trên xda nhỉ?

19. 7hanh7uan

7hanh7uan Thành viên

Lỗi nhiều và hao pin

nhozbay thích nội dung này.
  20. viettiepx2

viettiepx2 Thành viên

Ai dùng cũng muốn máy mình có một bản rom tốt, thế nên sau một thời gian làm chuột bạch thì người ta sẽ chọn cho mình một rom ưng ý nhất, thế nên không quan trọng rom đó nguồn gốc từ đâu, cứ tốt là mọi người dùng nhiều thôi. Nói vậy thôi chứ anh em vẫn phải cẩn thận với các thứ nguồn gốc từ Khựa nhé!

tung1404 thích nội dung này.