Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Chia sẻ] Rom cook nào tốt nhất cho galaxy S3 i9300

viettiepx2
19/4/2013 9:14Phản hồi: 472
472 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sunnychung
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình vừa cài xong rom Omega V51, để qua đêm mà tụt hơn 15%. :eek:
thấy omega có nhiều file để chỉnh, có bác nào chỉnh mình cách chỉnh thông số sao cho tiết kiệm pin và mượt với.:rolleyes:
Thanks!😃
@sunnychung Dùng vài hôm pin mới ổn định.😁.
sunnychung
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình vừa cài xong g.g v3.3 nhưng camera bị failed, mình cài lần 2 cũng bị failed, có ai bị giống mình ko? rồi cách khắc phục như thế nào vậy? :rolleyes:
Thanks!😃
@sunnychung Bạn wa đây thảo luận thêm. Topic này hot hơn nhé ;)
http://www.tinhte.vn/index.php?threads/2188305/
Các bạn cho hỏi dung TWRP để up rom GORGOID v3.3 có được không ah, hay phải dùng Philz´s Touch Recovery như trên http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2511493 đã hướng dẫn?
Thanks!
@trunghieu1810 Down cái philz đó về flash như bt rồi sử dụng
viettiepx2
ĐẠI BÀNG
10 năm
Gorgoid dùng cũng tạm tạm, mỗi tội delay ở màn hình khóa lâu quá, bấm nút nguồn xong, có lúc đợi tới 7 giây mới sáng màn hình
Pure đâu có 4.3 đâu bác tuấn

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn mobile app
Pure đâu có 4.3 đâu bác

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn mobile app
có bác nào biết tắt chế độ hình nền truợt theo trang không chỉ em với
viettiepx2
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyentuthebao Chạm và giữ trên màn hình home, vào cài đặt, bỏ dấu tích ở phần cuộn màn hình
Hiện tại thì bản rom nào dùng ổn định, mượt + pin trâu nhất các bác?!? E mới dùng s3, đã root nhưng chưa biết up rom :p
TâmDJ194
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Mjnku http://forum.xda-developers.com/galaxy-s3/general/rom-justarchis-sammy-stock-deodex-root-t2855613
Đây bạn 😃
thonglena2
ĐẠI BÀNG
9 năm
@TâmDJ194 Bạn ơi rom này ko có tiếng việt àh? Có rom nào dùng tốt, mượt mà có tiếng việt ko share mình với
TâmDJ194
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thonglena2 Bạn down bản V4.2 nhé, rom có tiếng việt và pin ổn định đấy !
https://sourceforge.net/projects/namcxn/files/VIETNAM-S3/
Còn đây là tổng hợp tất cả các thủ thuật cho i9300 đấy bạn 😃
https://www.tinhte.vn/threads/s3-gt-i9300-tong-hop-rom-4-1-2-4-3-stock-mod-kinh-nghiem-hay-giao-luu-3-mien.2188305/
các bác cho em xin link rom 5.0 s3 madein vietnam dc k. i9300. đang muốn tét thử. thank các pro
viettiepx2
ĐẠI BÀNG
9 năm
Rom 4.4.4 ngon, tính năng tuyệt vời, ổn định cho s3 là blekota note4 nhé, link search Google là ra
@viettiepx2 bác cho em link cái toàn link vớ vẩn up chả dc. mà có cần backup rom trước khi flash k bác. k có thẻ nhớ chả backup rom dc.
viettiepx2
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vtrongphuc2207 Không thẻ nhớ vẫn back up được chứ! Cơ mà chẳng cần back up rom đâu, back up efs là được rồi, bạn vào link gốc của tác giả này
viettiepx2
ĐẠI BÀNG
9 năm
bapxaobo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@viettiepx2 Bác cho mình hỏi bản này có tiếng việt ko? Gấu của mình ko biết dùng tiếng anh!
Thanks bác trc nhé
viettiepx2
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bapxaobo Bản này có tiếng Việt nhé bạn. Mà nếu rom nào không có thì cài more local 2 là có hết mà
bapxaobo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@viettiepx2 Thanks bạn hix nhưng mình không cài cái local 2 đó làm như thế nào!!! Minh mới dùng androi nên còn nhiều cái chưa biết lắm nên thanks bác đã giúp đỡ
viettiepx2
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bapxaobo Nếu rom bạn cài k hỗ trợ tiếng Việt thì bạn phải cài một phần mềm nào đó hỗ trợ chuyển đổi ngôn ngữ, người ta hay dùng more local 2, bạn vào CH play để tải về
bapxaobo
ĐẠI BÀNG
9 năm
oanh dau
viettiepx2
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình đang dùng kẹo mút 5.0.2, thấy hiệu năng tốt, pin trâu hơn 4.4.4 rất nhiều. Tiếc là rom CM nên mất đa nhiệm với các tính năng khác của TW
bapxaobo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@viettiepx2 hix bác ơi mình up bản 4.4.4 rùi giờ con S3 của mình đang bị mất sóng mất bb ime rùi mình làm theo clip hướng dẫn trên xda mà (1.01 GB, MEGA, AROMA) - (MD5: 2805a1dea178410dfbe4117a1958fcfe) mình dùng bản này nè
viettiepx2
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bapxaobo Trước đó nếu bạn đã backup file efs thì mọi chuyện hết sức đơn giản. Bạn cài phần mềm Root Explorer, sau đó giải nén file efs đã backup trước đó, copy tất cả các thư mục và file trong đó vào thư mục efs của máy, reboot lại là ok
bapxaobo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@viettiepx2 Thôi xong mình không có backup rùi bác ơi! Có cách nào không bác
viettiepx2
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bapxaobo Mang ra trung tâm bảo hành hoặc tiệm lớn nó có thiết bị chuyên dụng, nó chạy lại IMEI cho bạn. Chắc mất mấy trăm ngàn. Chia buồn
viettiepx2
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bạn thử ktra lại bộ nhớ máy và thẻ nhớ xem sao, có một số rom khi cài nó có tuỳ chọn sao lưu efs, có khi mình sao lưu rồi mà không biết ấy chứ 😃
Các vip cho e hỏi xíu
E đang xài em s3 gt-i9300
Hôm nọ e đã up lên đc rom 4.4.4 rồi nhưng nghịch quanh lại mất cả imei
Mang ra tiệm nó chạy lại đồng thời up lên rom 4.3 rồi
Nhưng bây h e muốn up rom thì ko đc
Hay tại e root ko đúng ?
Bây h e muốn root lại thì dùng bản nào
Bác nào cho e cái topic hd chi tiết với
Tks các bác nhìu !!!!!
TâmDJ194
ĐẠI BÀNG
9 năm
@zeroluyen Hồi mới vọc vạch mình toàn làm theo thế này 😃 Chưa lần nào bị làm sao cả 😃
Bác thử làm xem sao,rễ lắm ợ !
http://choimobile.vn/threads/tong-hop-root-recovery-stock-rom-4-3-galaxy-s3-quoc-te-gt-i9300-va-s3-han-e210s-l-k.24223/
Tks bác TâmDJ194 nhìu!
Nhưng hum nay e tìm đc lỗi rồi
Hóa ra là e bị mất imei và ra quán ng ta cài zo cái imei khác nhưng ko phải imei cũ của máy nên ko root đc
Bác có chiêu nào khôi phục lại imei ko cho e tham khảo tý
Tks !!!!😃😃
heartcry88
ĐẠI BÀNG
9 năm
@zeroluyen Bác gà quá. Việc gì phải ra quán cài imel khác. Trc e cũng bị như bác. E up mấy cái rom cook khác là đc hoặc bác up kenel hoặc basel khác là lên mà
@heartcry88 Hix em thử cài mấy cái rồi nhưng ko đc bác ạ
Bác có còn giữ bản cook hay bản kenel hay basel nào ko up cho e thử phát
Bây h bản basel cảu e là I9300DXGMK1
Giờ nó có sóng nhưng là sóng áo bác ạ , Tháo sim ra vẫn còn sóng nhưng vãn ko đăng ký đc mạng
Bác cho e cái tk face có j e hỏi tý
Tks Bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019