Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Chia sẻ] Rom cook nào tốt nhất cho galaxy S3 i9300

viettiepx2
19/4/2013 9:14Phản hồi: 472
472 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kenmizuta
ĐẠI BÀNG
11 năm
WanamLite XXEMD2 V6.6 Android JB 4.1.2 Clean & Stable thuong thuong mấy bản nó ghi Modem XXEMD2 << cái này co y nghĩa gì ko vậy mấy bạn
hoagah38
ĐẠI BÀNG
11 năm
độ mượt thì không cái nào so đc với revolution HD cả. đã test qua, h đang test sang omega, wanam.....
hung1710
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoagah38 mình cũng đã dùng qua revolution HD, công nhận bản này mượt và tiết kiệm pin, wanam thì mình thấy hơi nóng
Dùng bản rom của ông Vũ ksr007 ấy,bản mới 5.2 final Purelook HD, icon đẹp, dùng mượt mà thấy ko hao pin. Nói chung rất hài lòng. Vì đã thử qua Omega hay WanamLite và VK rồi thấy ko ưng bằng Purelook.
@thienlap9989 CÙng ý kiến. Chưa có ý định đổi rom khác. Onscreen hơn 4h. Hài lòng.
Baby8x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@7hanh7uan màu mè quá nên k thích lắm, cài 2 lần đều dính lỗi

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@Baby8x Qúa đen cho đội The Men. Mình cài chưa bjo bị lỗi. Quan trọng là thời lượng pin ổn
@7hanh7uan Mình thì đang bị cái 3G hơi chậm. Ko biết có ai bị giống mình ko?
viettiepx2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@qwer88 Nếu bạn thấy 3g chậm thì có thể flash lại modem xem sao, về modem thi tìm trong diễn đàn có nhiều lắm bạn ạ.
Chúc vui vẻ!
Sau hai ngay thu nghiem wannam 6.6 minh co vai nhan xet:
- Pin: Tot hon kha nhieu rom minh da dung.
- Toc do va cac ket noi wifi va 3g okie.
- Gan nhu ko gap loi fc nao.
- Co 1 loi ma tu ver 6.4 den 6.6 van bi: thinh thoang khong keo duoc thanh notification xuong de bat ket noi. Muon keo lai duoc thi khoi dong lai may. Loi nay hay gap khi pin < 30%. Ban nao co bi hay co cach khac phuc thi giup minh voi.

@nguyendinhhung1976 Pin tốt onscreen bao nhiêu bạn? Cho mình xin cái ảnh onscreen
Mình dùng v6.5:
Ảnh đính kèm

Dùng dc hơn tháng rồi, chưa gặp lỗi giống bạn tả
@thanlong_1189 Mình cũng dùng qua wanam rồi nhưng chưa khi nào onscreen được 5h như của bạn cả 😔 Có lẽ phải chuyển sang bản 6.6 test xem ntn.Bạn dùng kernel gì vậy?
@thanlong_1189 wannam có tiếng việt hả bác. sao bữa mình up kiếm tiếng việt hem có ta
hoagah38
ĐẠI BÀNG
11 năm
omega rom nhé 😁
@hoagah38 Cho xem cái hình ảnh biểu đồ pin đi bạn
viettiepx2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoagah38 Bạn có thể chia sẻ rõ ràng hơn được không, bạn dùng rom omega version nào, cảm nhận khi sử dụng thế nào?
hoagah38
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình dùng ver 43.3, xóa vài ứng dụng hệ thống và dùng kèm setCPU nữa, mà mình xóa mất ảnh biểu đồ rồi, mình nhớ là 1day10h, chủ yếu mình onl 3g với chơi game thôi, không dùng wifi, để hôm nào mình test lại lần nữa sẽ up ảnh đầy đủ
Baby8x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoagah38 3G còn tốn pin hơn wifi ý 😁

saha4ever
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Baby8x Chuẩn luôn bác, 3G trong điều kiện tốt thì không nói, từ đầu năm nay, 3G (nhất là của anh Vịt-teo, Vina thì đỡ hơn) như cục gạch ấy, tốc độ thì chậm, dis lên dis xuống, và nhất là nóng do chip phải hoạt động nhiều
Mới cài thử bản rom này. Test thử xem có ổn ko. Giao diện thì ok con dê ùi
@Hung88yb Rom này đẹp. Nhưng pin hơi yếu. Bạn thử test xem pin ntn
hoagah38
ĐẠI BÀNG
11 năm
dạo này nhiều ng quảng cáo rom pardus nhỉ, lỗi nhiều lắm mà, fc nhiều, giạo diện thì cũng đẹp.
sunnychung
ĐẠI BÀNG
11 năm
vậy là chỉ có Omega với Wanam là đấu với nhau thôi ah? Minh xài qua Omega thấy hao pin - chắc do mình ko biết xài.
Có bạn nào chia sẽ khi rom cook xong phải tuỳ chỉnh gì và cài pm j để tiết kiệm pin
@sunnychung Theo mình thấy thì omega và wanam dùng ổn định k lỗi lầm gì. Nhưng giao diện stock nhìn chán,k đẹp. Cá nhân vẫn thích hàng Việt Nam chất lượng cao purelook của bác ksr007.
minhlam811
ĐẠI BÀNG
10 năm
@7hanh7uan cho mình xin cai lik với
lazy1991
ĐẠI BÀNG
11 năm
có bác nào up mấy rom trên xda xong k test đ *#0*# không ạ
@lazy1991 Rom cook họ bỏ app LCDTest.apk rồi bạn.

Sent from Sony Xperia Z®
lazy1991
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thaikhang91 thế có cách nào cop đc lại app đấy k ạ
@lazy1991 Nhờ ai đang có trích ra cho bạn, hoặc down rom gốc về giải nén ra, sau đó chép vào system/app và set permission cho nó.

Sent from Sony Xperia Z®
hung1710
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lazy1991 của bạn đây, mình lấy từ máy mình ra
https://www.dropbox.com/s/me24cvzokxv15oa/Lcdtest.apk
bạn cho vào đường dẫn rồi set set permission rồi khởi động lại máy là ok
Harry.Ng
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bản mod này dùng đc mọi loại rom hết inbox mình gữi qua cho

Harry.Ng
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nếu bạn là người dùng thông minh thì bạn sẽ tìm cách tối ưu hóa cái dt chứ, mấy cái app đó hao pin, lag máy, tốn Ram, chính vì nhưng cái app đó làm máy lag, rồi mấy bạn so sánh với iphone sao s3 lag thế. Vậy tại sao s3 lại là dt tốt nhất thế giới 2012 vì xda đã phát huy hết sứ mạnh của nó. Đừng xử dụng dt như con gái. Là thành viên tinhte thì không thể nói chuyện không chuyên nghiêp như vậy

lazy1991
ĐẠI BÀNG
11 năm
cảm ơn 2 bác
carbon rom bản mới nhất và ổn định nhất là bản nào ạ
hoagah38
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ai có screenshot rom CM cho mình xem với. Chưa biết rom aosp là như nào, thấy có hơn 100mb định dùng thử
@hoagah38 nay mới cài CM, bị lỗi my files, ko mở thấy đủ files trong bộ nhớ trong
hoagah38
ĐẠI BÀNG
11 năm
@damon88 mình biết chứ. nó là bản gốc nên mới nhẹ vậy. mình muốn screen là để xem các bro dùng cm tùy chỉnh theo ý thích có độc đáo không. mình dùng cm thì cũng tùy chỉnh theo ý thích thôi, không theo ai đâu. 😃
à cho mình hỏi thêm là các motion, cảm biến như smart stay... nếu muốn dùng thì kiếm ở đâu?
hoagah38
ĐẠI BÀNG
11 năm
chỉ có thể nói là tuyệt vời, không hổ danh là rom tốt nhát cho s3. sẽ trải nghiệm xem. thanks bác.
Baby8x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoagah38 Rom nào đấy bác???

viettiepx2
ĐẠI BÀNG
11 năm
Làm thế
nào để cài hình nền cho màn hình ứng dụng vậy bạn? Mình vào cài hình nền chỉ cài được cho màn hình Home thôi
Baby8x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@damon88 4 ngày cơ ah@@ k tin nổi

@damon88 bản này có tiếng việt ko bác :v
@xuanthanhxuan Có 1 số thứ đã việt hóa nhg phần cài đặt phức tạp nhất thì lại rất ít. Mình đang đau đầu vì nó đây. nhg công nhận là mượt kinh khủng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019